[Funland] Em lạy các chị.

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Thì đến đoạn có lỗi ra khỏi cao tốc, đến cái đoạn đó thì kiểu gì chả có biển yêu cầu giảm tốc độ, hoặc chẳng có biển thì người điều khiển cũng tự biết mà giảm, cụ thấy trên clip đó hâu như các xe đi ở chỗ đó ko xe nào chạy nhanh.

Em có nói ở trên, nếu là em thì cứ đến đoạn đó em auto giảm tốc.

Còn nếu em là công an, thì em cũng phạt cái ông húc vào đít xe của mấy mẹ kia, vì lỗi ko giữ khoảng cách an toàn, được ko cụ ? Tất nhiên xe mấy mẹ kia sai lè, nhưng xe húc đít cũng ko thể bảo là đúng được,
Hình như là bấm cảnh báo nguy hiểm rồi.

Nhìn chung là đi dốt rồi, nhưng mà đứa nào húc vào thì cũng là loại đếch cẩn thận. Cái đường này ko biết là đường nào, cao tốc này chắc chỉ max speed 100km/h thôi ( 120km/h ngoài bắc chỉ có HN-HP và Cầu Giẽ - Ninh Bình )

Tất nhiên cái xe trên cam khi muốn rẽ là phải đi chầm chậm tấp vào bên phải dần và bật signal, đoạn rẽ nhánh này, các xe chỉ được max speed 80km/h thì phải ( sắp tới khúc phân nhánh các xe phải giảm tốc độ ) , mà còn phải giữ khoảng cách nữa, nhìn xe trước nó nháy đèn cảnh báo nguy hiểm, khoảng cách phải giữ mà vẫn húc vào được thì xe đi sau cũng là không đúng.

À đó là đối với em thôi, bản thân em ko dám nói hay là mình đi chuẩn, nhưng em đi nhiều em biết, thường đến cái đoạn mà có biển chỉ dẫn rẽ nhánh là em đều phải giảm tốc độ hết.
"Kiểu gì chả có" với cả "thì phải" ..... Không chắc thì đừng nói kẻo lại lộ ra mình cũng dốt chả kém gì.

Thích Húp Sò

Xe máy
Hình như là bấm cảnh báo nguy hiểm rồi.

Nhìn chung là đi dốt rồi, nhưng mà đứa nào húc vào thì cũng là loại đếch cẩn thận. Cái đường này ko biết là đường nào, cao tốc này chắc chỉ max speed 100km/h thôi ( 120km/h ngoài bắc chỉ có HN-HP và Cầu Giẽ - Ninh Bình )

Tất nhiên cái xe trên cam khi muốn rẽ là phải đi chầm chậm tấp vào bên phải dần và bật signal, đoạn rẽ nhánh này, các xe chỉ được max speed 80km/h thì phải ( sắp tới khúc phân nhánh các xe phải giảm tốc độ ) , mà còn phải giữ khoảng cách nữa, nhìn xe trước nó nháy đèn cảnh báo nguy hiểm, khoảng cách phải giữ mà vẫn húc vào được thì xe đi sau cũng là không đúng.

À đó là đối với em thôi, bản thân em ko dám nói hay là mình đi chuẩn, nhưng em đi nhiều em biết, thường đến cái đoạn mà có biển chỉ dẫn rẽ nhánh là em đều phải giảm tốc độ hết.
Em cũng vậy ạ, nói chung cứ sắp đến ngã 4, giao cắt đèn đỏ, trạm bot, chỗ sang đường là em giảm tốc độ, mà em thấy video trên nhiều xe phóng cũng kinh thật.

QD092000

Xì hơi lốp
E lx luôn lấy an toàn làm đầu. Họ sai/ ẩu nhưng ko vì thế mình ẩu hay được quyền đâm họ. Nhiều lúc xe đi ngược họ vượt nhau và non nó lấn hết làn mình thì cũng nép vào mà né, chứ căng kiểu đường tao tao cứ đi, mày lấn làn tao ko nhường thì toang đầy lần rồi. Vậy nên e lái đc 15 vạn km mà chưa gây họa bao giờ cả. Còn bị đâm vài lần rồi.

doctor103

Xe điện
1 vấn đề của tài xế khi lái xe là mất tập trung, mà 1 số mợ khi lái xe thì thường ít tập trung (em chỉ nói là 1 số thôi nhé, không vơ đũa tất cả đâu :D)

Thích Húp Sò

Xe máy
Bao ông gây tai nạn thì không sao, chị em thỉnh thoảng mới bị một vụ thì xúm đông xúm đỏ vào mạt sát.
Chị em toàn làm những điều mà ae không thể làm được, đàn ông thì đa phần rượu bia mất tỉnh táo, chứ chị em thì bao nhiêu vụ xe chạy đến bó máy dầu đặc quoánh mới biết xe mình hỏng, gần đây có 1 bà vợ đổ nước rửa kính vào dầu máy xe Audi, vl chị em.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chết mẹ, thớt mở ae tha hồ mách chị em :))

QD092000

Xì hơi lốp
1 vấn đề của tài xế khi lái xe là mất tập trung, mà 1 số mợ khi lái xe thì thường ít tập trung (em chỉ nói là 1 số thôi nhé, không vơ đũa tất cả đâu :D)
Chị e hay alo, nhắn tin, trang điểm, dừng xe đột ngột mua quà vặt lắm.

Matxech

Xe container
Khôn phết mà các cụ cứ chê
Còn biết cả bấm nút báo động 😭😭😀

nowhereland

Xe điện
Giảm tốc độ, quan sát và tránh ko để tai nạn. Thời gian đó đủ để xử lý. E chưa bàn đúng sai làm j, chỉ thấy xe đâm đi chưa an toàn thôi.
An toàn của cụ là thế nào?
Nó đang dừng khẩn cấp ở làn 1, xe đâm đi ở làn 2 và bố ông xe đấy cũng không biết được nó sẽ rẽ sang làn 2 trong tư thế đang có đèn dừng khẩn cấp. Cú đâm đấy chắc chắn là đã giảm tốc độ rất nhiều rồi, chắc tầm 50km/h thôi, chứ 80km/h thì kinh khủng hơn nhiều.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chị em toàn làm những điều mà ae không thể làm được, đàn ông thì đa phần rượu bia mất tỉnh táo, chứ chị em thì bao nhiêu vụ xe chạy đến bó máy dầu đặc quoánh mới biết xe mình hỏng, gần đây có 1 bà vợ đổ nước rửa kính vào dầu máy xe Audi, vl chị em.
Nhiều mợ đi xe còn chả thèm mở gương chiếu hậu ra nữa cơ, siêu lắm :))

3077

Xe container
Em cũng vậy ạ, nói chung cứ sắp đến ngã 4, giao cắt đèn đỏ, trạm bot, chỗ sang đường là em giảm tốc độ, mà em thấy video trên nhiều xe phóng cũng kinh thật.
Mấy cái cụ ví dụ chả cái nào áp dụng trên đường cao tốc cả

QD092000

Xì hơi lốp
An toàn của cụ là thế nào?
Nó đang dừng khẩn cấp ở làn 1, xe đâm đi ở làn 2 và bố ông xe đấy cũng không biết được nó sẽ rẽ sang làn 2 trong tư thế đang có đèn dừng khẩn cấp. Cú đâm đấy chắc chắn là đã giảm tốc độ rất nhiều rồi, chắc tầm 50km/h thôi, chứ 80km/h thì kinh khủng hơn nhiều.
Chỉ mỗi cam trong xe bị đâm thì khó đoán cụ ợ. E đi khá nhanh và bạo nhưng e chưa đâm ai bao giờ cả nên e tin trong tình huống này e vẫn ko đâm thôi. Còn mấy mợ này đi sai, ẩu là chắc rồi.

FRA

Xe tải
Cụ trẻ trâu đúng ko ?

Nước nào cũng vậy, cụ sang Mẽo sáng Pháp sang Anh sang Ăng gô la... thì chạy trên cao tốc phải giữ khoảng cách, trừ trường hợp xe trước nó lùi, nó đi ngược chiều mà cụ húc vào nó may ra cụ ko ăn lỗi. Sai ở đâu xử ở đó, xe trước lỗi nhiều xử nhiều, xe sau lỗi ít xử ít.

Còn cụ đã húc vào đít xe khác là cụ ăn lỗi ko giữ khoảng cách an toàn rồi, tôi còn đồ rằng là nước khác nó còn xử nặng hơn VN cái lỗi này nữa.

Chốt vấn đề là cụ hỏi vậy tôi biết cụ thế nào rồi, thôi cụ ko cần reply tôi nữa, hay cụ quote tôi rồi cụ chửi : ngu 1 phát là xong cũng được, còn tôi nói quan điểm của tôi rồi đó, xe trong cam sai lè, nhưng xe húc vào đit xe đó cũng sai, lý do nói trên rồi.
Nghe cụ trả lời đoạn bôi đậm là biết cụ chưa lái xe ở nước ngoài, Bên này (mình nói ở châu âu) không có khái niệm dừng xe trên cao tốc !
Lái xe như mấy chị em này thì gây tai nạn không chừng còn bị truy tố .

comiki

Xe ba gác
Người OF
Thế là 100% các cụ ko bị mất tập trung :-?8->

4banhxequay

Xe điện
Sau 1 vụ trên cao tốc HN HP có con bò nhập làn ko chạy hết làn tăng tốc mà nó đánh chéo sang hẳn làn ngoài cùng làm em phanh dúi dụi là cứ tới chỗ ra vào cao tốc là em giảm tốc, nhất là trên làn tăng tốc có xe càng cảnh giác

comiki

Xe ba gác
Người OF

VHH148

Xe tăng
Chưa dám lùi vẫn còn khôn hơn nhiều Ông lái hẳn hoi mà đàng hoàng lùi trên cao tốc ;))