[Funland] em lập topic về tượng, chơi 1 mình buồn quá

koj

Xe tải
pho này cao 26cm em mua được giá rẻ lắm ạ, rẻ bằng 1/3 so với pho này

pho này ngồi nên cao 22cm thôi
em cũng thích pho này của cụ nhìn rất thư thái hòa nhã nói chung em không tả được nhưng nhìn thật sự rất ưng

Cilvil

Xe hơi
Nó thể hiện cả đấy cụ ạ.....nếu cụ k thích nhìn vào số người thì cụ nhìn vào số tiền ấy....một bức tượng thực sự đẹp chứ k phải đẹp "tùy mắt mỗi người blah blah" rất khó kiếm và không phải ít tiền đâu.
Mấy cái tượng rẻ rẻ mà ngta k mua, số đông k mua thì đa phần vì ngta k thấy đẹp hoặc là đẹp kiểu nhân bản vô tính nhàm chán.
Em đồ rằng cụ chủ thớt còn có những đồ trưng bày gần gần với tượng (giống cái avatar cụ ý đang để) mà số tiền phải bỏ ra để sở hữu chắc cụ Ví Da cũng phải giật xờ mình, phun cả lộc ra :)) Nhưng vấn đề chắc chắn cụ vẫn không thấy đẹp, cái đẹp trong suy nghĩ của cụ đã bị đóng băng như cái mảnh trời trên giếng cụ đang ngồi vậy :D

HuyArt

Xe lăn
t
Ối zời, cụ buôn tượng giờ lại thích chém về tâm lý học nữa ạ?
Cụ tưởng cụ với cụ chủ thớt~về mắt thẩm mỹ~ là được đứng vào số đông ạ? Nếu vậy thì cụ đã giàu to rồi.
Em mới là thuộc số đông, k bao giờ mua mấy cái tượng cụ rao là đẹp để bán....he he, vì như có cụ đã chém là "xấu bỏ bu".
Bán hàng phải biết phân loại khách cho chuẩn cụ nhá.
Lại nói chuyện phân đoạn thị trường và lựa chọn khách hàng. Tuy xuất phát điểm em là họa sỹ thiết kế thời trang nhưng do cuộc sống xô đẩy vào kiếm cơm ở phòng Quảng cáo - Maketing của 1 tập đoàn thiết bị điện, nên tình cờ và bất ngờ là lại học hỏi nhiều kiến thức về Maketing, quá trình tự học tự đào tạo lại mình mới thấy thiết thực cụ ạ. Chính vì loại hàng kén chọn khách của mình nên em chỉ bán duy nhất trên diễn đàn OF, nơi hội tụ những người được coi là thành đạt, giầu kiến thức, nhiều tiền, họ không phải là số đông trong XH nhưng là những thành phần ưu tú. Họ có cái nhìn ra tiền và biết mình phải tiêu tiền thế nào. Em có thể nhập thêm hàng chợ làm từ bột đá, composit đúc khuôn giá chỉ vài trăm nghìn để phục vụ đa số người bình dân có nhu cầu tâm linh với giá rẻ, nhưng như vậy thì khá mất thời gian, có lẽ đến thời điểm thích hợp em làm vậy cũng không phải là ý tồi. Giai đoạn này em bán đồ lũa gỗ quý, chế tác cẩn thận để phục vụ các cụ chơi gỗ quý, hiếm có, gắn thêm điển tích hoặc ý nghĩa phong thủy. Đẹp xấu tác động rất lớn đến hành động rút ví của khách hàng, nhưng nhìn chung em nhận thấy các cụ ấy chơi gỗ với nhiều dụng ý khác nữa, miễn họ thấy vừa mắt là tốt rồi. Em chưa và sẽ không bao giờ có tham vọng làm cuộc cách mạng về thẩm mỹ đương đại để thay đổi tư duy và ngôn ngữ tạo hình của các nghệ nhân làng nghề. Việc gánh đá vá trời ấy xin nhường lại cho cụ ạ, he he
Nói ra sợ đụng chạm chứ e thật, số đông thường có định hướng thẩm mỹ bầy đàn, không có tiền để thực hiện hóa mơ ước của mình. Và, theo logic ấy thì không chỉ nho mà rất nhiều loại sơn hào hải vị khác đều còn xanh, non và chưa chín cụ ợ...

Chỉnh sửa cuối:

xedapvip8888

Xe tải
Ví dụ như pho này của cụ đã khác hẳn pho đầu tiên, từ tổng thể đến chi tiết, nếu cụ thấy pho này đẹp thì sao lại ưa được pho kia?
Pho này là tượng sứ. Còn gọi là Bạch Định. Đc sản xuất ở China Cụ chủ nhỉ.Con pho tượng lúc đầu bằng đá đục của Cụ chủ và bị Cụ Viva ném đá ý,về mặt thẩm Mỹ chưa đc kỹ sảo cho lắm.Nhưng biết đâu nó lại là đồ quý,độc,vô giá và Cụ Viva cứ cá trê thế thôi,vài hom nữa đến gạ mua đấy. Cụ chủ lưu ý nhé. Em Là em hay...... Nhìn chữ ký e thì biết.

Canhbay

Xe đạp
Pho này là tượng sứ. Còn gọi là Bạch Định. Đc sản xuất ở China Cụ chủ nhỉ.Con pho tượng lúc đầu bằng đá đục của Cụ chủ và bị Cụ Viva ném đá ý,về mặt thẩm Mỹ chưa đc kỹ sảo cho lắm.Nhưng biết đâu nó lại là đồ quý,độc,vô giá và Cụ Viva cứ cá trê thế thôi,vài hom nữa đến gạ mua đấy. Cụ chủ lưu ý nhé. Em Là em hay...... Nhìn chữ ký e thì biết.
Èo, đòn này của cụ viva cao thủ quá :((

Hiep CTM

Xe tải
Em nói thật Cụ đừng buồn nhé ford focus, những bức tượng nhìn chả có tí hồn nào cả... nói thật thì nó chỉ thể hiện ở chỗ là tạc hình ảnh phật ở bức đầu tiên và những bức kế tiếp nó chỉ giống hình ảnh của phật theo nhận thức trong mỗi người chúng ta, rằng Phật di lặc, phật bà là hình ảnh như thế
Còn cái hồn ở trong tượng nó hoàn toàn không có cụ ạ! với lại... con dơi trong phong thủy hiểu theo nghĩa là Phúc, và cả bản thân của bức tượng di lặc cũng được mang ý nghĩa là niềm vui và sự ấm no lúc nào cũng cười... thì em nghĩ bàn tay của phật di lặc được thay thế bởi hình ảnh con dơi là dư thừa ạ. Em nghĩ nên trở về hình ảnh đôi bàn tay chắp vào nhau (nghĩa là chúc mừng, sự hỉ lành trong cuộc sống) sẽ ý nghĩa hơn ạ.
Dáng của bức tượng, nụ cười, đôi mắt của tượng nói lên điều vui vẻ của ý nghĩa bức tượng ạ... và đôi bàn tay của phật di lặc chắp vào nhau thì nó mang ý nghĩa ý nghĩa hơn nữa ạ.!
Vài điều góp ý!!!

Cuteo03

Xe tải
Mấy hôm không vào mà các cụ chém ác quá, Có Huyart vào thới xôm hẳn lên. Tượng em dăng lên Huyart có chém vào mắt he he he
Trẻ con nói leo nhảm quá. Cái tượng đầu tiên của cụ chủ thớt gây cho tớ cảm hứng đập phá, thật là "kinh bỏ bu"!
em bắt đầu có cảm tình với cụ rồi đấy he he he

Chỉnh sửa cuối:

ford focus 2010

Xe điện

Cilvil

Xe hơi
Em nói thật Cụ đừng buồn nhé ford focus, những bức tượng nhìn chả có tí hồn nào cả... nói thật thì nó chỉ thể hiện ở chỗ là tạc hình ảnh phật ở bức đầu tiên và những bức kế tiếp nó chỉ giống hình ảnh của phật theo nhận thức trong mỗi người chúng ta, rằng Phật di lặc, phật bà là hình ảnh như thế
Còn cái hồn ở trong tượng nó hoàn toàn không có cụ ạ! với lại... con dơi trong phong thủy hiểu theo nghĩa là Phúc, và cả bản thân của bức tượng di lặc cũng được mang ý nghĩa là niềm vui và sự ấm no lúc nào cũng cười... thì em nghĩ bàn tay của phật di lặc được thay thế bởi hình ảnh con dơi là dư thừa ạ. Em nghĩ nên trở về hình ảnh đôi bàn tay chắp vào nhau (nghĩa là chúc mừng, sự hỉ lành trong cuộc sống) sẽ ý nghĩa hơn ạ.
Dáng của bức tượng, nụ cười, đôi mắt của tượng nói lên điều vui vẻ của ý nghĩa bức tượng ạ... và đôi bàn tay của phật di lặc chắp vào nhau thì nó mang ý nghĩa ý nghĩa hơn nữa ạ.!
Vài điều góp ý!!!
Ơ em tưởng pho đầu tiên là tay được giấu trong áo rộng và con dơi đang đậu vào cái tay áo cơ mà. Chứ ai lại ghép con dơi thành tay Phật thế thì :((

Hiep CTM

Xe tải
Ơ em tưởng pho đầu tiên là tay được giấu trong áo rộng và con dơi đang đậu vào cái tay áo cơ mà. Chứ ai lại ghép con dơi thành tay Phật thế thì :((
Nếu cụ để ý kỹ thì sóng lưng con dơi dc thay cho hình ảnh hai cái tay chắp vào nhau

HuyArt

Xe lăn
Chém nhau sợ nhất gặp đối thủ như cụ HuyArt, k phải sợ nội lực mà sợ chiêu thức của cụ ấy.
Mình vác đại đao ra chém tượng, đao thì nặng, tượng thì cứng, khua đao dăm chiêu là người thấy mệt, đao cũng cùn.....cụ Huy xuất hiện, xòe cái quạt giấy là sở học mỹ thuật của cụ ra, bắt đầu phe phẩy tấn công bằng các tuyệt chiêu "kiến văn phải rộng rãi....vù......voi văn phải bao la....vù.....phải biết yêu cuộc sống....vù..cái này là mớ ba mớ bảy, cái kia là hài thêu ôm chân nữ cỡ 43...vù vù vù...." mỗi chiêu xuất ra là một làn gió mát bay tới, gặp tượng thì vuốt quanh tượng, gặp đao thì vuốt quanh đao, dù tượng hay đao thì cũng không làm sứt mẻ được gió.....phe phẩy cả ngày k mệt, người cầm đao vô phương hóa giải.
Em nhìn mấy chiêu thuộc môn phái (cụ ấy gọi tên là phái Buôn thần bán thánh) ấy là em biết khó chơi rồi.
Chết cười với cụ, em sau bao năm lăn lộn giang hồ hiểm ác nên rèn công lực đã gần thập thành chiêu thức nội công thâm hậu Đá Mít Vỡ Đầu rồi cụ ạ, he he
Khi khua chân múa tay mồm mép hào sảng em có tật hơi lộng ngôn ngoa ngoắt 1 tý, thêm lối nói thậm xưng nhấn mạnh ví von nọ kia nên nhiều khi đọc lại thấy mình có vẻ hơi quá khích. Cụ đừng giận nhá, tranh luận tý nó cũng vui vẻ cụ nhở:D

HuyArt

Xe lăn
Nếu cụ để ý kỹ thì sóng lưng con dơi dc thay cho hình ảnh hai cái tay chắp vào nhau
Cụ nài chuẩn men, cái mà cụ Vida chê bụng dơi vằn như con sâu chính là 2 bàn tay chắp vào nhau(Đặc sản của các bạn Tàu)
Tượng này có thể chơi từng pho, nhưng người chơi thường chơi cả bộ 5 ông gọi là Ngũ Phúc
Tượng Di Lặc nên khen chê ở thần thái biểu cảm trên nét mặt, không quá câu nệ tiểu tiết. Một thợ thạo việc(Chưa ở mức nghệ nhân) phải chế tác các loại tượng đạt yêu cầu sau: Ông Thọ cười hóm hỉnh, ông Di lặc cười hớn hở, quan công uy phong lẫm liệt, Khổng Minh đăm chiêu ủ mưu, Tế Công ngạo nghễ phong trần, Phật Bà hiền hậu bao dung...
Pho trên chế tác từ đá nên khó làm chi tiết cầu kỳ như các pho bằng gốm ở dưới. Em vẫn bảo lưu ý kiến pho tượng đầu tiên đạt yêu cầu, chỉ hơi băn khoăn về con mắt thứ 3 trên trán thôi, còn đẹp thì cũng khó áp đặt theo tiêu chuẩn cụ thể nào...

Chỉnh sửa cuối:

xedapvip8888

Xe tải
Em mù về nghệ thuật nên chẳng biết bình j - chỉ thấy trong 2 bức này em thấy làm mờ kiểu bức số 2 trông ấn tượng hơn, bức số 1 bị mấy cái tranh treo tường & tay vịn cầu thang nó bám vào chẳng tôn chủ thể lên mà còn làm lạc sự chú ý - nhìn bức số 1 như tượng thiếu nữ cắp thanh đại đao vậy ;))
em co nhiều tuọng lắm nhưng em ko ấp đâu
Cụ đừng nói phét...Em ở ngay cạnh nhà Cụ ,nào có thấy bức nào.

yama3k

[Tịch thu bằng lái]
E cũng thích tượng phật, xem rất có hồn

Nhạc

Xe container
Cụ nài chuẩn men, cái mà cụ Vida chê bụng dơi vằn như con sâu chính là 2 bàn tay chắp vào nhau(Đặc sản của các bạn Tàu)
Tượng này có thể chơi từng pho, nhưng người chơi thường chơi cả bộ 5 ông gọi là Ngũ Phúc
Tượng Di Lặc nên khen chê ở thần thái biểu cảm trên nét mặt, không quá câu nệ tiểu tiết. Một thợ thạo việc(Chưa ở mức nghệ nhân) phải chế tác các loại tượng đạt yêu cầu sau: Ông Thọ cười hóm hỉnh, ông Di lặc cười hớn hở, quan công uy phong lẫm liệt, Khổng Minh đăm chiêu ủ mưu, Tế Công ngạo nghễ phong trần, Phật Bà hiền hậu bao dung...
Pho trên chế tác từ đá nên khó làm chi tiết cầu kỳ như các pho bằng gốm ở dưới. Em vẫn bảo lưu ý kiến pho tượng đầu tiên đạt yêu cầu, chỉ hơi băn khoăn về con mắt thứ 3 trên trán thôi, còn đẹp thì cũng khó áp đặt theo tiêu chuẩn cụ thể nào...
Cụ có thể bình về vẻ đẹp của bức đầu tiên cho em mở rộng tầm mắt với ạ, chứ tay Phật mà bị nhìn ra thành bụng dơi với lại con sâu, nghe thảm quá :D

xedapvip8888

Xe tải
Em mù về nghệ thuật nên chẳng biết bình j - chỉ thấy trong 2 bức này em thấy làm mờ kiểu bức số 2 trông ấn tượng hơn, bức số 1 bị mấy cái tranh treo tường & tay vịn cầu thang nó bám vào chẳng tôn chủ thể lên mà còn làm lạc sự chú ý - nhìn bức số 1 như tượng thiếu nữ cắp thanh đại đao vậy ;))
Trẻ con nói leo nhảm quá. Cái tượng đầu tiên của cụ chủ thớt gây cho tớ cảm hứng đập phá, thật là "kinh bỏ bu"!
Nói chung đã là trẻ con thì hay nói leo Cụ Viva nhỉ,nhưng em cũng là bố của trẻ con từ lâu rồi,em biết và em cứ nói thật,Cụ có ủ Miu gì ở bức tượng đầu tiên không,nếu ủ Miu cho em ké mấy % ,lúc này thóc cao gạo kém đói ăn,biết đâu Cụ dùng Miu này lại là Miu Khổng Tử chứ lị....

HuyArt

Xe lăn
Cụ có thể bình về vẻ đẹp của bức đầu tiên cho em mở rộng tầm mắt với ạ, chứ tay Phật mà bị nhìn ra thành bụng dơi với lại con sâu, nghe thảm quá :D
A! lâu rồi không gặp Mợ, gặp lại cố nhân mà cảm xúc cứ dạt dào như thuở nao mới biết yêu ấy nhở?:D
Nói thực lòng thì pho tượng đầu tiên không có nhiều điều để nói, nó không gây nhiều cảm xúc để người ngắm động tâm suy nghĩ. Chỉ không nhất trí vì quan điểm thẩm mỹ của cụ Vida mà thôi

smile365

Xe tải
Website
santavietnam.com
tượng của các cụ đẹp quá :D

xedapvip8888

Xe tải
A! lâu rồi không gặp Mợ, gặp lại cố nhân mà cảm xúc cứ dạt dào như thuở nao mới biết yêu ấy nhở?:D
Nói thực lòng thì pho tượng đầu tiên không có nhiều điều để nói, nó không gây nhiều cảm xúc để người ngắm động tâm suy nghĩ. Chỉ không nhất trí vì quan điểm thẩm mỹ của cụ Vida mà thôi
Không phải như Cụ Huy nói đâu,Cụ chả hiểu sâu về Cụ Viva gì cả,tuần sau Cụ Viva đến mua pho đấy rồi đấy,Cụ ý thích lắm nhưng đang dìm hành thôi Cụ ạ,bức đấy theo em phải đấu giá....ặc ặc em là em hay Đa nghi lắm,tại sao Cụ Viva từ đầu đến giờ toàn đem pho đấy ra chê....có chăng ...................thôi em té đây