Em lại khoe xe (lần 3) vì đã bị xóa 2 lần

akay911

Xe hơi
Vâng cụ... đôi khi em cũng thấy rườm rà.. thỉnh thoảng lại tổng kết vứt đi cơ số thứ.. cơ bản vẫn có không gian ngồi thoải mái và quan trọng nhà em hay đi đột xuất, ngẫu hứng 2 ngày cuối tuần, lại có 2 F1 be bé tuổi nữa.. nên cứ đặt tiêu chí đầy đủ lên hàng đầu,... các cháu thích ngủ khi nào thì ngủ.. dậy dói mua tạm gì chén có đồ phục vụ ngay!
cụ nói cũng đúng. F1 be bé đi đâu cũng 1 túi đồ lỉnh kỉnh

Korando1980

Xe tăng

thangpicanto

Xe buýt
Cụ @tung_mad_man cho em hỏi về cái giảm chấn với. Xe cụ sau khi lắp, gầm có cao lên không? Cảm giác lái có chắc chắn hơn không?
Em cũng quan tâm đến cả cái trải sàn của cụ. Em thấy cụ nói là cái sàn này không thấm nước. Vậy nước ở giày dép, sau khi lên xe thì nó tự bay hơi do điều hòa hả cụ?

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ @tung_mad_man cho em hỏi về cái giảm chấn với. Xe cụ sau khi lắp, gầm có cao lên không? Cảm giác lái có chắc chắn hơn không?
Em cũng quan tâm đến cả cái trải sàn của cụ. Em thấy cụ nói là cái sàn này không thấm nước. Vậy nước ở giày dép, sau khi lên xe thì nó tự bay hơi do điều hòa hả cụ?
1. Xe em lắp giảm chấn xong thì gầm có cao lên vì em kiểm tra thử leo cùng 1 vỉa hè, cùng đủ số người trên xe thì ko còn bị sạt mũi xe khi lên nữa.. cám giác lái chắc hơn vì nó giúp lò so cứng hơi, nhưng lại ko bị sóc như khô dầu vì chất liệu giảm chất là Silicon mềm, triệt tiêu bớt giao động dư âm khi qua chỗ xóc
2. Thảm 4D ko thấm cụ ạ.. nước ở giày, dẹp tự bay hơi hoặc thích ta lau khăn ẩm, sẽ sạch ngay..,

vuductai

Xe tải
Cái bộ lót sàn này giá bao nhiêu hả cụ, mà mua ở đâu?

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái bộ lót sàn này giá bao nhiêu hả cụ, mà mua ở đâu?
Bộ thảm 4D này em mua bên Bảo hà chấm vn ạ... vì hồi lựa chọn, có rất nhiều nơi bán các giá từ 600-900k, 1100k-1600k thâm chí có nơi 1.900k-2.100k... cuối cùng em chọn Bảo Hà giá 1.1 củ... vì tầm 600-900k 1 số ae mua kêu chất kém.

thangpicanto

Xe buýt
1. Xe em lắp giảm chấn xong thì gầm có cao lên vì em kiểm tra thử leo cùng 1 vỉa hè, cùng đủ số người trên xe thì ko còn bị sạt mũi xe khi lên nữa.. cám giác lái chắc hơn vì nó giúp lò so cứng hơi, nhưng lại ko bị sóc như khô dầu vì chất liệu giảm chất là Silicon mềm, triệt tiêu bớt giao động dư âm khi qua chỗ xóc
2. Thảm 4D ko thấm cụ ạ.. nước ở giày, dẹp tự bay hơi hoặc thích ta lau khăn ẩm, sẽ sạch ngay..,
Nghe cụ nói, em đặc biệt quan tâm đến giảm chấn cụ ạ.
Cụ cho em hỏi, hồi cụ mua thì cần phải tham khảo những thông số gì để mua đúng loại cho xe hả cụ?

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nghe cụ nói, em đặc biệt quan tâm đến giảm chấn cụ ạ.
Cụ cho em hỏi, hồi cụ mua thì cần phải tham khảo những thông số gì để mua đúng loại cho xe hả cụ?
Quan trọng nhất cung cấp thông tin cho bên bán đúng dòng xe, đời xe... vì đôi trước và đôi sau khác nhau.. em ở HN được chuyển hàng sau 1 tiếng đặt

Ntduong

Xe tải
Website
www.bachkhoahn.com.vn
Quan trọng nhất cung cấp thông tin cho bên bán đúng dòng xe, đời xe... vì đôi trước và đôi sau khác nhau.. em ở HN được chuyển hàng sau 1 tiếng đặt
Cụ là 1 trong hiếm hoi các cụ mà Chăm sóc và yêu xe như con ....

thangpicanto

Xe buýt
Cụ có kết hợp lắp giảm chấn cùng với chống ồn cho sàn không ạ? Hay làm riêng?
Với cả từ hồi lắp giảm chấn, cụ đi kiểm định thế nào? Có vấn đề gì không ạ :D

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ có kết hợp lắp giảm chấn cùng với chống ồn cho sàn không ạ? Hay làm riêng?
Với cả từ hồi lắp giảm chấn, cụ đi kiểm định thế nào? Có vấn đề gì không ạ :D
Em làm riêng, em chống ồn xong, xe nặng mới lắp thêm giảm chấn vừa êm hơn khi qua gờ giảm tốc, vừa cao gầm xe lên. Xe em chưa kiểm định làn 2 cụ ạ..!

mrQuick8x

Xe điện
Cụ mrQuick8x tầm trưa có hay rảnh không, em làm cái nhà dân ở ứng hòa, hôm nào vào em alo giao lưu phát nữa nhá
Hơ hơ, em có hôm rảnh có hôm ko.khi nào cụ vào cứ alo nếu em rảnh thì cụ em mềnh gặp nhau tí.

thangpicanto

Xe buýt
Em làm riêng, em chống ồn xong, xe nặng mới lắp thêm giảm chấn vừa êm hơn khi qua gờ giảm tốc, vừa cao gầm xe lên. Xe em chưa kiểm định làn 2 cụ ạ..!
Tks cụ. Thế em có khi cũng làm riêng theo cụ cho nhẹ nhàng. 1 phát làm ngay sợ k đủ thóc.
Em hỏi thêm cái, cụ có lắp tấm lót cách nhiệt dưới nắp capo k? Và nếu có thì ở đâu? Xe em hỏi mấy chỗ k có

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tks cụ. Thế em có khi cũng làm riêng theo cụ cho nhẹ nhàng. 1 phát làm ngay sợ k đủ thóc.
Em hỏi thêm cái, cụ có lắp tấm lót cách nhiệt dưới nắp capo k? Và nếu có thì ở đâu? Xe em hỏi mấy chỗ k có
Em cân nhắc ko làm cụ ạ... để cho máy tỏa nhiệt nhanh vì trong khoang máy nóng lắm.. chứ nếu không em cũng nhờ đặt qua hãng bên Hàn Quốc về!

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thì lại lo mấy cái hỏa hoạn :D
Không phải hỏa hoạn.. mà bản nhập nó có do thời tiết nước ngoài lạnh, họ để cho khoang máy duy trì nhiệt tốt, đỡ bị đông dầu máy, thuận tiện cho khởi động và vận hành cụ ạ!