em không dám chơi ford huyền nữa đâu !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

vuahe77

Xe điện
Ối trời ơi, có mỗi em đồng cảm với cụ chủ còn ai cũng chém cụ ấy. Em lại lần nữa chúc mừng cụ bán được cái của nợ kia và kiếm được con đi 5l/100km với giá 25k cụ ấy thu hồi được.
Đi con này chắc giữ giá nhưng bị ù tai, lái rung rinh lắm phải ko kụ chủ thớt??? :-|

Em trực tiếp tham gia lái vụ thi Mondeo hôm chủ nhật trước với kết quả 7.3l, tốc độ trung bình 73 (em không nhớ chính xác tốc độ trung bình), xe tắt điều hòa, 2 ông tầm trên 100kg. Giải nhất lượt đi là 6.4l làm cả hội nghi ngờ nên lượt về em giám sát. Ông vuahe77 đi được 6.2, ông satphelieu đi 6.0l từ Hòa Lạc về cafe 3B ở Lê Văn Lương.
Nói chung là đi để thử thôi, thực tế đi như 2 ông kia thì chán lắm. Chạy dưới 60km/h, ép số 5 để vòng tua không quá 1200v/phút.
Em hứa lần sau không vì cái giải 1 củ thì em đi 100km/h cho sướng chứ đi 55km/h buồn ngủ lắm ạ...(:|Số cũng chạ phải ép đâu, máy nó tự động chuyển hết mà...

Cụ nói lại đi nhé e với nhà cụ nguyenhuuluong này chẳng có bạn bè họ mạc gì sất nhé. E đang đi ESC đây, trong phố 12l/100km ngoài đường trường 9.5l/100km mà ra đường trường thi e cũng chỉ dám chạy mỗi ngày có 600km thôi.

Dưng mà nói đi nói lại thì đúng là Ford mất giá thật. Thế nên tìm được một e còn ngon (hàng lướt dăm ba năm) chẳng thấy ông nào bán.

Đến lúc bán, các cụ toàn bán nạ dòng, lại càng mang tiếng Fo huyền.
=))

Lúc e mua FF bạn bè anh em nó bảo sao mày lại mua Ford, phụ tùng đắt lại tốn xăng. E chỉ biết nói là tao thích thôi, nhưng em thề với các cụ những ông bạn đấy của em đều đang đi 2b.
Ông bạn em đang đi con trâu chửa Piaggio 150 cũng ý kiến như bạn của kụ, ông ý mà biết em đi Pho` 4B 100km mà xăng ăn chỉ 6.4l/100km chắc ông ý chửi em nói phét quá =))

bipbip

Xe buýt
Các cụ Fo huyền oánh hội đồng mà ko gọi em nhá.

Chỉnh sửa cuối:

koj.k0ol

Xe tăng
mỗi lần em next trang em lại thấy thêm nhiều cụ vào view quá...hehe... em thì chả dám ý kiến gì... lót dép hóng xem thế nào ợ

Em đã có hẳn 1 thớt để chê FOCUS, nhưng nói thật với ngừn ấy tìn em chẳng mong gì hơn, ai cũng ấn tượng là Ford tốn xăng, Toyota ít xăng hơn, nhưng những cụ nào chạy Fotuner 2.7 AT thấy nó cũng chẳng ít hơn ESC 3.0 là mấy đâu, em Lancruiser 4500 thì gọi là nghiện nặng. Có ai khẳng định đi Camry 2.4 ít xăng hơn Focus 2.3 không, có ai khẳng định là Fiesta sẽ ít xăng hơn Vios không. Có ai khẳng định chạy Focus AT tốn xăng hơn Altis AT không????

Còn em hoàn toàn ủng hộ bác chủ thớt, đã không thích thì bán, bán ngay, kể cả Mer, Bim\, thậm chí cả RR

Chỉnh sửa cuối:

cuongba

Xe buýt
báo cáo các bác là em vừa chia tay focus 1.8at,2009 được 25000usd, cảm giác của em bây giờ là vui hơn khi cưới em nó về nhẹ cả người.em đã chơi 3 đời ford rồi,escape 2005,lase 2004,focus 2009 em rút ra bài học cho bản thân em là '' chơi fò vừa tốn kém và không yên tâm''.em không có ý gì khác ngoài việc nói ra cảm nhận khách quan của mình.em không phải sâu bọ gì đâu các bác đừng ném đá tội em lắm,em chỉ tội là ham của ...ạ thôi,từ nay em xin cạch đến già...chúc các bác ford ở lại vui vẻ,em đi tìm xem có hội nào lạ hơn thì em xin nhập.
Iem đang lò mò vào hội Phò, Cụ nói vậy làm em tụt mẹ nó cảm xúc. Để từ từ em kéo cái cảm xúc nó lên đã rồi mới đi mua Fo.

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
báo cáo các bác là em vừa chia tay focus 1.8at,2009 được 25000usd, cảm giác của em bây giờ là vui hơn khi cưới em nó về nhẹ cả người.em đã chơi 3 đời ford rồi,escape 2005,lase 2004,focus 2009 em rút ra bài học cho bản thân em là '' chơi fò vừa tốn kém và không yên tâm''.em không có ý gì khác ngoài việc nói ra cảm nhận khách quan của mình.em không phải sâu bọ gì đâu các bác đừng ném đá tội em lắm,em chỉ tội là ham của ...ạ thôi,từ nay em xin cạch đến già...chúc các bác ford ở lại vui vẻ,em đi tìm xem có hội nào lạ hơn thì em xin nhập.
:))
Đây là 1 câu chuyện ngụ ngôn thời hiện đại: Nhà người ta có dăm cô con gái, cụ lần lượt vào múc 3 em về làm vợ, chơi chán chê xong líu chơi nữa thì đứng ở ngoài cổng chửi đổng vào nhà bố mẹ vợ: líu biết dạy con, con hư, ăn nhiều, hay cãi ... từ giờ ông cạch, cưới 3 đứa nhà này về làm vợ là đủ rồi, ông quyết là ông líu ngu nữa :))
Box Ford có thớt này đảm bẩu là nhộn nhịp đông vui hơn trẩy hội:-|

học lái

Xe điện
Tốn quá

Cụ chủ thớt chém gió ác quá, chắc sâu của toy hay honda rồi, chứ cháu thì trừ mỗi vợ nhớn ra là không thay được, chứ vợ 2, 3 hay bồ nhí cháu cũng chon fò thôi ạ, lý do là sướng,phục vụ mình tốt hơn, bốc, rẻ hơn cùng phân hạng 100 củ ( số này chắc mua dầu cũng chạy được gần 10 năm).
Xe cháu 2.0 Diesel chạy vô tư không vượt, phanh trong phố không phải nghĩ chưa bao giờ quá 9 líitt trong thành phố, kể cả tắc đường trước tết nguyên.đán.
Cháu chay 11h30 thứ 6 từ BÀ triệu- Gia lâm- quốc lộ 1 cũ- vòng vèo ở Yên phong BN- Đồng kỵ- Loanh quanh Từ Sơn=> đường 1 cũ Bắc giang cuối cùng đến huyện Tân Yên mà tốn thế này đây ( trung bình 30 km), nếu cháu chạy đều 80 km/h ít hơn thông số nhà sản xuất 5L8 cơ ạ ( 5L1).

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em đã có hẳn 1 thớt để chê FOCUS, nhưng nói thật với ngừn ấy tìn em chẳng mong gì hơn, ai cũng ấn tượng là Ford tốn xăng, Toyota ít xăng hơn, nhưng những cụ nào chạy Fotuner 2.7 AT thấy nó cũng chẳng ít hơn ESC 3.0 là mấy đâu, em Lancruiser 4500 thì gọi là nghiện nặng. Có ai khẳng định đi Camry 2.4 ít xăng hơn Focus 2.3 không, có ai khẳng định là Fiesta sẽ ít xăng hơn Vios không. Có ai khẳng định chạy Focus AT tốn xăng hơn Altis AT không????

Còn em hoàn toàn ủng hộ bác chủ thớt, đã không thích thì bán, bán ngay, kể cả Mer, Bim\, thậm chí cả RR
Chuẩn cụ (b)
Không thích thì bán, dưng chơi 3 xe liền của 1 hãng rồi bẩu nó không ra gì thì kể ra cũng hơi Fun quá :D Không ra gì thì chơi 1 cái rồi cạch chứ cố dí đến tận cái thứ 3 làm chi, nhỡ 1 cái thì bẩu là do không biết, lỡ đến cái thứ 2 thì bẩu do ngoan cố, lỡ đến cái thứ 3 thì gọi là chi :))

Sonbh

Xe tăng
Chuẩn cụ (b)
Không thích thì bán, dưng chơi 3 xe liền của 1 hãng rồi bẩu nó không ra gì thì kể ra cũng hơi Fun quá :D Không ra gì thì chơi 1 cái rồi cạch chứ cố dí đến tận cái thứ 3 làm chi, nhỡ 1 cái thì bẩu là do không biết, lỡ đến cái thứ 2 thì bẩu do ngoan cố, lỡ đến cái thứ 3 thì gọi là chi :))
Hehe, chúa mới hiểu được, mà cụ chủ thớt ko vào chia sẻ vì sao tốn kém và ko yên tâm nhỉ, mấy lý lẽ của cụ chưa thuyết phục lắm mà cụ đi lâu thế bán được 25K quá được giá còn gì :D tưởng bảo bán 450 củ thì khối ông xin nhận của nợ đó về thay cụ :D.

vuahe77

Xe điện
Em e rằng chủ thớt chạ có cái xe lào của Ford cả, kụ ấy chém thế thôi.
Dư kiểu não bần lông, nhà có con gái xấu nại thách cưới giá cao, líu gả được cho ai bèn quay sang lói sấu con gái nhà hàng xóm ấy mà khà khà...:))

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Cụ chủ thớt chém gió ác quá, chắc sâu của toy hay honda rồi, chứ cháu thì trừ mỗi vợ nhớn ra là không thay được, chứ vợ 2, 3 hay bồ nhí cháu cũng chon fò thôi ạ, lý do là sướng,phục vụ mình tốt hơn, bốc, rẻ hơn cùng phân hạng 100 củ ( số này chắc mua dầu cũng chạy được gần 10 năm).
Xe cháu 2.0 Diesel chạy vô tư không vượt, phanh trong phố không phải nghĩ chưa bao giờ quá 9 líitt trong thành phố, kể cả tắc đường trước tết nguyên.đán.
Cháu chay 11h30 thứ 6 từ BÀ triệu- Gia lâm- quốc lộ 1 cũ- vòng vèo ở Yên phong BN- Đồng kỵ- Loanh quanh Từ Sơn=> đường 1 cũ Bắc giang cuối cùng đến huyện Tân Yên mà tốn thế này đây ( trung bình 30 km), nếu cháu chạy đều 80 km/h ít hơn thông số nhà sản xuất 5L8 cơ ạ ( 5L1).

Đồng hồ của cụ sai rồi, đã Ford là phải tốn xăng dầu, hay hỏng vặt, đồ đắt, cụ sửa bằng PTS đúng ko nhận đi :D.

nhieumucdich

Xe hơi
Em là ít khi comment lắm nhưng thấy các cụ hội RS, mông ghẻ rồi ếch ộp vào phang cụ chủ thớt kinh quá mà thấy bất công (Thế gọi là đánh hội đồng ạ:). Cụ chủ thớt thấy 13l/100km (chắc trong thành phố) là quá tốn thì bán là đúng rồi. Em đi trong thành phố cũng tầm đấy nhưng em không muốn bán thì các cụ làm gì em nào, có cụ nào giỏi thì dạy em đi bớt tốn xăng đi có hơn không? Cứ làm ma cô (bảo vệ rồi PR) cho f ò làm gì trong khi đi off hay từ thiện chẳng thấy nó đâu.

VeryGood

Xe điện
Em đi Civic cũng 12L/100km vì nhà em ở Lê Văn Lương. Cũng xe đấy thằng em em nó đi có 8L/100km thôi vì nhà nó ở chỗ khác.

vuahe77

Xe điện
Em là ít khi comment lắm nhưng thấy các cụ hội RS, mông ghẻ rồi ếch ộp vào phang cụ chủ thớt kinh quá mà thấy bất công (Thế gọi là đánh hội đồng ạ:). Cụ chủ thớt thấy 13l/100km (chắc trong thành phố) là quá tốn thì bán là đúng rồi. Em đi trong thành phố cũng tầm đấy nhưng em không muốn bán thì các cụ làm gì em nào, có cụ nào giỏi thì dạy em đi bớt tốn xăng đi có hơn không? Cứ làm ma cô (bảo vệ rồi PR) cho f ò làm gì trong khi đi off hay từ thiện chẳng thấy nó đâu.
Kụ này chắc hay đi gom tiền nàm từ thiện nắm nhỉ??? ;;)
Kụ dùng từ "ma cô cho fo`" đối với những người hâm mộ xe Phò ở thớt lày thì nàm sao mà gom được tiền từ thiện để phục vụ cái nhiều mục đích của kụ nữa nhỉ??? Bọn em yêu xe Pho` chứ bọn em không ủng hộ cách kinh doanh và làm việc của các đại lý Phò ở Hà Lội đâu ná...Mà nhờ vậy nên họ cũng đã thay đổi rất nhiều rồi đấy kụ ạ...

Mà kụ cho em hỏi nhỏ cái: trong các hãng xe thằng lào nàm từ thiện nhiều nhất vậy hả kụ???

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
"Xe Ford đi như phò nhưng các kụ vẫn tò mò muốn đi" :))
Cái loại xe gì mà uống xăng như nước lã, tuyền trên dưới 2 chục lít/100 cây, chạy trong phố 30L cũng không lạ. Đồ thì đắt hơn cả mẹc cả bim. Mất giá còn nhanh hơn vờ nờ ìn đệch lao dốc... thế mà vẫn có nhiều bố múc, chắc mấy bố đấy có vấn đề :D
Em đi lập hội những gã khùng trên OF đây >:D<

vuahe77

Xe điện
Iem sin một trân kụ ơi...>:D<

nhieumucdich

Xe hơi
@vuahe: em nói thay cụ andong về vụ từ thiện cụ sonbh về vụ off, phần còn lại của em:))

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cái loại xe gì mà uống xăng như nước lã, tuyền trên dưới 2 chục lít/100 cây, chạy trong phố 30L cũng không lạ. Đồ thì đắt hơn cả mẹc cả bim. Mất giá còn nhanh hơn vờ nờ ìn đệch lao dốc... thế mà vẫn có nhiều bố múc, chắc mấy bố đấy có vấn đề :D

Cụ lập hội PHÒ điên đi. Em cũng điên đây nè

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ấy kìa, có ai Fang Phập gì cụ chủ đâu ợ. Mấy khi có câu chuyện 1 bác múc 3 xe của 1 hãng để đúc rút kết luận là xe của hãng đấy không ra gì. Câu chuyện nì quá độc, anh em tám chuyện là đương nhiên :)
Anh em đi Ford rất ít người tự khen cái xe của mình, nếu có thì cũng đại loại là: Chạy được, xứng đáng tầm tiền tôi bỏ ra. Còn ai hỏi mà chả bẩu: vầng tốn xăng kinh người. Đồ đắt vãi hồn ...
Ford VN chưa thật làm hài lòng anh em về chất lượng DV sau bán hàng thì là câu chuyện dài kỳ, anh em cứ tranh đấu dần dần. Còn Việc Ford Vn có tham gia chương trình này kia của anh em hay không thì mình không bình luận, họ thích thì họ tham gia, không cũng chả vấn đề gì./.

nhieumucdich

Xe hơi
Lại lập hội nữa hả cụ, lại làm chủ tịt nữa??? Nhiều chức quá:))

Trạng thái
Thớt đang đóng