em không dám chơi ford huyền nữa đâu !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

buituananh_as

Xe điện
Đi xe ford dước lo vào người..nhưng nếu đủ xiền em sẽ đổi ford hjhj

Chỉnh sửa cuối:

hoangchung06

Xe buýt
Em nghĩ cụ chủ thớt cứ làm 1 em VIOS đi cho nó lành cụ ạ, em cũng chạy 2 đời ford rồi đầu tiên là Focus 2.0 thấy ĐÃ quá sau bán đi giờ em đang chạy Ếch 2.3 mà là XLT luôn chạy cho nó lục tốn luôn 1 thể nhưng mà nói thật với cụ nhé với tầm tiền và cùng phân hạng em thấy FORD chẳng có gì để chê cả chỉ thấy SƯỚNG thôi.
Dù sao cũng chúc cụ chủ thớt cưới được vợ 2 như ý.

theph

Xe điện
Ối trời ơi, có mỗi em đồng cảm với cụ chủ còn ai cũng chém cụ ấy. Em lại lần nữa chúc mừng cụ bán được cái của nợ kia và kiếm được con đi 5l/100km với giá 25k cụ ấy thu hồi được.

nhatvoca

Đi bộ
Cụ chủ chuyển sang 2b òi.
Mà các cụ đi thế nào giỏi thật, em chưa bao giờ đi Ford đường trường dưới 8l/100km cả. em chạy có điều hòa, 3 hoặc 4 người lớn.

theph

Xe điện
Cụ chủ chuyển sang 2b òi.
Mà các cụ đi thế nào giỏi thật, em chưa bao giờ đi Ford đường trường dưới 8l/100km cả. em chạy có điều hòa, 3 hoặc 4 người lớn.
Em trực tiếp tham gia lái vụ thi Mondeo hôm chủ nhật trước với kết quả 7.3l, tốc độ trung bình 73 (em không nhớ chính xác tốc độ trung bình), xe tắt điều hòa, 2 ông tầm trên 100kg. Giải nhất lượt đi là 6.4l làm cả hội nghi ngờ nên lượt về em giám sát. Ông vuahe77 đi được 6.2, ông satphelieu đi 6.0l từ Hòa Lạc về cafe 3B ở Lê Văn Lương.
Nói chung là đi để thử thôi, thực tế đi như 2 ông kia thì chán lắm. Chạy dưới 60km/h, ép số 5 để vòng tua không quá 1200v/phút.

nhatvoca

Đi bộ
Thế lúc nào phải đi hầu các cụ để bót được 2l, tha hồ uống bia trốn Gấu :D

Sonbh

Xe tăng
Một số Anti Ford cứ nói Ford ko ổn định, bao nhiêu người đi có vài ông kêu, đó là nó nằm trong số % bị lỗi, lên xem bảng thống kê bao nhiêu lỗi trên 100 xe của thế giới người ta thống kê kia kìa. Mới có 1 vài cái dính lỗi trong nhiều xe mà cứ loạn cả lên, thêm cả những cụ trải nghiệm xe Ford qua lời đồn, qua lời kể lại của mấy đứa trẻ con hàng xóm cũng chém phèng phèng, có cả những cụ mua xe nhưng chả biết sử dụng ntn, ko tuân thủ đúng quy trình, đứng đường gọi cứu hộ là đương nhiên, cái gì cũng thế thôi các cụ ah, mình chuẩn bị ko tốt cho công việc cũng như phương tiện thì trục trặc là ko tránh khỏi.

ngocquy173

Xe hơi
Em thấy đi Ford "buồn" lắm vì thỉnh thoảng mới thấy một xe giống mình đi bên cạnh, cụ chủ thớt đổi hãng khác mà đi cụ ợ. Tính em lại không thích đụng hàng nên em hay cổ vũ các cụ lấy hãng khác chứ đừng đụng hàng iem, vốn dĩ thích hàng độc mà cụ

binbin0909

Xe máy
Em có một mong ước , mong ước tột đỉnh là cụ nào chán vợ 2 phò cụt thì hú em cái . Em rước em nó về chịu khổ hộ cụ nếu điều kiện cho phép , hề hề .
Khổ cái thân nghèo quá các cụ quá !

dunggay

Xe máy
báo cáo các bác là em vừa chia tay focus 1.8at,2009 được 25000usd, cảm giác của em bây giờ là vui hơn khi cưới em nó về nhẹ cả người.em đã chơi 3 đời ford rồi,escape 2005,lase 2004,focus 2009 em rút ra bài học cho bản thân em là '' chơi fò vừa tốn kém và không yên tâm''.em không có ý gì khác ngoài việc nói ra cảm nhận khách quan của mình.em không phải sâu bọ gì đâu các bác đừng ném đá tội em lắm,em chỉ tội là ham của ...ạ thôi,từ nay em xin cạch đến già...chúc các bác ford ở lại vui vẻ,em đi tìm xem có hội nào lạ hơn thì em xin nhập.
Cụ chơi em LAC SE đi ,mặt được, dáng đẹp, mông nở lại được phá trinh

Donquixote

Xe buýt
Kụ lói chiện cứ như bạn của Đôn ki hô tê nhờ...
Cụ nói lại đi nhé e với nhà cụ nguyenhuuluong này chẳng có bạn bè họ mạc gì sất nhé. E đang đi ESC đây, trong phố 12l/100km ngoài đường trường 9.5l/100km mà ra đường trường thi e cũng chỉ dám chạy mỗi ngày có 600km thôi.

Dưng mà nói đi nói lại thì đúng là Ford mất giá thật. Thế nên tìm được một e còn ngon (hàng lướt dăm ba năm) chẳng thấy ông nào bán.

Đến lúc bán, các cụ toàn bán nạ dòng, lại càng mang tiếng Fo huyền.

ITVN

Xe tải
Phải nói các bác đi Fò là thành viên của đảng bảo thủ , nuôi sẵn cả đàn nhím - chả chịu nhìn ra thế giới :D . Này nhé :

Xăng có tốn ko : đi ôtô phải tốn , ko tốn chuyện lạ đó đây
Đi ôtô có hỏng ko : 4 bánh hỏng nhiều hơn 2b ( 4 gấp đôi lần 2) . Fò phụ tùng chính hãng đương nhiên phải đắt hơn đồ các hãng khác tuyền háng nhái hàng rởm đầy chợ giời
Có sướng ko : có chứ , với số tiền đầu tư bỏ ra ban đầu ít ỏi , mua được 1 con xe tiêu chuẩn Mẽo - đồ Mẽo cũng được lắm chớ

Ô mà em lại mê xe của bọn bá chủ thế giới này mới chít chứ - sống trên đời ai mà chả thích nhiều Obama :D

Sonbh

Xe tăng
Phải nói các bác đi Fò là thành viên của đảng bảo thủ , nuôi sẵn cả đàn nhím - chả chịu nhìn ra thế giới :D . Này nhé :

Xăng có tốn ko : đi ôtô phải tốn , ko tốn chuyện lạ đó đây
Đi ôtô có hỏng ko : 4 bánh hỏng nhiều hơn 2b ( 4 gấp đôi lần 2) . Fò phụ tùng chính hãng đương nhiên phải đắt hơn đồ các hãng khác tuyền háng nhái hàng rởm đầy chợ giời
Có sướng ko : có chứ , với số tiền đầu tư bỏ ra ban đầu ít ỏi , mua được 1 con xe tiêu chuẩn Mẽo - đồ Mẽo cũng được lắm chớ

Ô mà em lại mê xe của bọn bá chủ thế giới này mới chít chứ - sống trên đời ai mà chả thích nhiều Obama :D
Cụ chuẩn bị nhận 1 loạt câu hỏi từ phía Anti Ford :D, dạo này nhiều người hâm mộ Ford lắm bác ah, mà mấy ông đi Ford sao chả chịu bán xe thế, cái xe ngon thì cứ giữ lấy để đi, khi lởm rồi mới bán, chán quá cơ .

laixe-hn

Xe hơi
tiếp tục hóng các cụ!

digium

Xe hơi
E éo đi xe Ford, ko phải dân nhà nghề nhưng chỉ nghĩ đơn giản thế này:
Tốn xăng là do:
- Công nghệ chế tạo động cơ (đời càng mới càng tiết kiệm)
- Công suất động cơ, cách xếp xi lanh (thẳng hàng hay chữ V)
- Cân nặng của cái xác
=>> Đánh giá cái gì cũng phải cụ thể, tiêu chí rõ ràng; làm j cũng nên biết ngọn nguồn của câu hỏi vì sao lại thế. Bác chủ topic đưa mỗi cái lý do Tốn xăng ko đầu ko cuối khác j thầy bói xem voi nhỉ? Nếu chỉ vì chênh lệch nhau độ 10% xăng cộ so với nhau giữa hãng này hay hãng khác mà bác sợ hãi chết khiếp như thế thì e nghĩ 2b là 1 p/an đáng lưu tâm.
Have fun

thienthuonghoa

Xe đạp
Ngày càng phân vân hơn. Em là em vẫn mơ về một con ...Fò.
Hy vọng là bác chủ thớt sớm có lựa chọn mới để có những nhận xét đầy cá tính mới nhé.;)

NewPeace

Xe điện
Có lẽ em cũng bán FF 1.8 mua năm 5/2010 của em đi (mới chạy có 8000km thôi), mua FF 2.0 diesel cho đỡ tốn xăng. Xe cộ gì chạy HN- Hoà Bình cứ xới 7lt/100km thì chết, Mỹ- Anh- Pháp thì cứ dội bom Li Bi, NM Dung Quất thì đóng cửa nghỉ 2-3 tuần để bảo trì, chết em.

Chỉnh sửa cuối:

Đức NA

Xe tải
Lúc e mua FF bạn bè anh em nó bảo sao mày lại mua Ford, phụ tùng đắt lại tốn xăng. E chỉ biết nói là tao thích thôi, nhưng em thề với các cụ những ông bạn đấy của em đều đang đi 2b.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Lúc e mua FF bạn bè anh em nó bảo sao mày lại mua Ford, phụ tùng đắt lại tốn xăng. E chỉ biết nói là tao thích thôi, nhưng em thề với các cụ những ông bạn đấy của em đều đang đi 2b.
Hehe, em cũng có thằng bạn đi 2B khuyên sao ông ko lấy con Ỉn mà đi 7 chỗ nó tiện đỡ tốn xăng, em bảo mua cái xe xấu như con lợn ấy làm gì, tôi mua cái xe nó phải khỏe, đẹp giai một chút chứ, xăng cộ thì đi oto mà còn lo thì mua làm gì, có phải như Hummer đâu mà lo.

Trạng thái
Thớt đang đóng