Em hỏi về khu đô thị Phú Lương - Hà Đông

dontung

Xe tải
Hiện tại em có đầu tư 1 suất liền kề thuộc khu đô thị Phú Lương Hà Đông, diện tích 90m2, mặt tiền 7,2m, đường trước mặt rộng 30m, hợp đồng mua bán với Cty Hải Phát, hiện tại em đóng 60%. Ở trên này em không thấy ai nói về khu này, không biết có cụ nào cùng mua ở đây với em không. Các cụ chuyên gia cho em xin vài nhận xét đánh giá về tiềm năng khu này, em có ít tiền và mới đầu tư nên cũng hơi run các cụ ajh!

daugau_2610

Xe tải
Hiện tại em có đầu tư 1 suất liền kề thuộc khu đô thị Phú Lương Hà Đông, diện tích 90m2, mặt tiền 7,2m, đường trước mặt rộng 30m, hợp đồng mua bán với Cty Hải Phát, hiện tại em đóng 60%. Ở trên này em không thấy ai nói về khu này, không biết có cụ nào cùng mua ở đây với em không. Các cụ chuyên gia cho em xin vài nhận xét đánh giá về tiềm năng khu này, em có ít tiền và mới đầu tư nên cũng hơi run các cụ ajh!
dân đầu tư và cả môi giới đang lắc đầu bác ah...e thấy k ổn tí nào

Phuloc1086

Xe máy
Khu này thì ko vấn đề gì, chỉ có cái ko biết cụ mua thời điểm nào và giá bao nhiêu, theo em biết giá giờ đang xuống mạnh. em có 1 số nhận xét như sau:
1. Đường 30 m dọc khu đô thị là đường cụt, việc thông ra đường Trần Phú là quá khó khăn, còn phía đầu ra khu Thanh Hà thì chắc fai mươi năm nữa; nên muốn buôn bán cũng khó.
2. Ranh giới bên kia hàng rào là đường sắt và nhà máy bảo trì tàu, việc ngăn cách bằng hàng rào là coi như biệt lập trong lưu thông qua lại.
3. Trong dự án phần đất xây nhà cao tầng đã dc chuyển đổi thành đất liền kề nên trong dự án mật độ dân cư thấp, sẽ ko sầm uất nếu muốn làm ăn buôn bán.
4. Trong dự án diện tích dành cho cây xanh rất ít, nên dự án chỉ trông cậy vào công viên trung tâm bên kia đường Văn Phú và hệ thống công viên của Văn Phú.
5. Giá bán của khu Văn Phú đag thấp, trong khi hạ tầng, dân cư đã ổn định. nên khả năng tăng giá của Văn Phú là khó.
6. Khu Phú Lương cot nền cao hơn Phú Lương nên sẽ ko ngập úng.
7. Khu Phú Lương xây mới, thiết kế đẹp, nên dc thêm điểm +
đó là một số đánh giá của em. các cụ bình luận thêm nhé.

dontung

Xe tải
Khu này thì ko vấn đề gì, chỉ có cái ko biết cụ mua thời điểm nào và giá bao nhiêu, theo em biết giá giờ đang xuống mạnh. em có 1 số nhận xét như sau:
1. Đường 30 m dọc khu đô thị là đường cụt, việc thông ra đường Trần Phú là quá khó khăn, còn phía đầu ra khu Thanh Hà thì chắc fai mươi năm nữa; nên muốn buôn bán cũng khó.
2. Ranh giới bên kia hàng rào là đường sắt và nhà máy bảo trì tàu, việc ngăn cách bằng hàng rào là coi như biệt lập trong lưu thông qua lại.
3. Trong dự án phần đất xây nhà cao tầng đã dc chuyển đổi thành đất liền kề nên trong dự án mật độ dân cư thấp, sẽ ko sầm uất nếu muốn làm ăn buôn bán.
4. Trong dự án diện tích dành cho cây xanh rất ít, nên dự án chỉ trông cậy vào công viên trung tâm bên kia đường Văn Phú và hệ thống công viên của Văn Phú.
5. Giá bán của khu Văn Phú đag thấp, trong khi hạ tầng, dân cư đã ổn định. nên khả năng tăng giá của Văn Phú là khó.
6. Khu Phú Lương cot nền cao hơn Phú Lương nên sẽ ko ngập úng.
7. Khu Phú Lương xây mới, thiết kế đẹp, nên dc thêm điểm +
đó là một số đánh giá của em. các cụ bình luận thêm nhé.
đội ơn cụ, em mua cách đây hơn 3 tháng giá 33,5tr/m2 cụ ajh, giờ bán thì vẫn lãi được ít, tuy nhiên chắc em giữ lại vì bán xong cũng k biết đầu tư vào đâu.

daugau_2610

Xe tải
đội ơn cụ, em mua cách đây hơn 3 tháng giá 33,5tr/m2 cụ ajh, giờ bán thì vẫn lãi được ít, tuy nhiên chắc em giữ lại vì bán xong cũng k biết đầu tư vào đâu.
e nghĩ là cụ nên bán đi..vì bên phú lương đòn bẩy kém hơn những khu khác...đất nền bh vẫn luôn là số 1...cụ nên tham khảo qua

e hóng tý, cái đường 30m dự kiến thông ra đường 21B mà cụ

diboduoimua

Xe tăng
Em hóng phát, em cũng đang quan tâm khu Pl này :)

daugau_2610

Xe tải
e cũng có người gửi bán căn ngay gần mặt đường vị trí tốt 77m giá có 33.5 mà e cũng k muốn bán...bác nào thích pm e gửi số chủ nhà làm việc...hàng xóm nhà e

Ronaldo18

Xe hơi
bác sai lầm thật sự rồi, rồi để mua đầu tư bây giờ nên lao ra biển. Hôm mình có bán 2 căn Vin Trần Duy Hưng cho khách vip. Mình có hỏi khách là sao anh mua codotel nhiều vậy?
câu trả lời mình nhận được là: "vì nó mát"
bác hiểu ý mình rồi đó. mua căn hộ liền kề ở hà nội để đầu tư là bác quá sai lầm, sai lầm hơn là khu vực bác đầu tư nó không có tương lai.
Theo cụ đầu tư cái gì ở đâu có tương lai chỉ e với.

Ronaldo18

Xe hơi
vấn đề là còn phụ thuộc tầm tiền của cụ nữa. nếu tầm tiền khoảng 5 tỷ thì em nghĩ cụ nên mua 1 căn codotel của FLC tầm gần 2 tỷ để đầu tư sinh lời lâu dài, và số còn lại mua căn hộ ở đất tiền với tầm tài chính hơn 3 tỷ đó. Nhưng vấn đề là cụ chọn dự án đất liền như nào thôi. có gì cụ cứ ib em nhé, em tư vấn cho.
Cụ cứ nói lên đây để ae cùng thảo luận cũng hay mà.

Kada

Xe tải
e cũng có người gửi bán căn ngay gần mặt đường vị trí tốt 77m giá có 33.5 mà e cũng k muốn bán...bác nào thích pm e gửi số chủ nhà làm việc...hàng xóm nhà e
Cụ cho em xin thông tin. Khu này bao giờ về ở được vậy cụ? Sau này thông đường Xa La - Nguyễn Xiển đi lại cũng tiện mà.

leminh.ce

Xe máy
Theo quy hoạch sau có cầu vượt cho người đi bộ tại khu LK22 qua khu depot của tuyến đường sắt đô thị, Trung Việt được giao làm tiếp đường 30m ra 21B, còn thông ra Quang Trung, Hà Nội đang có dự án làm đường xung quanh khu đô thị Văn Phú, đang thi công rồi

dontung

Xe tải
tuy dự án biển em không bán chính nhưng với tầm tiền từ 2 đến 3 tỷ các cụ cứ chọn FLC cho em, còn hàng vin giá hơi chát, nếu bác nào tiền nhiều hàng vin cũng là dự án đáng để đầu tư. Khi nhắc đến codotel thì trong đầu em nghĩ ngay đến dự án FLC Sầm Sơn vì gần như là k có đối thủ để cạnh tranh trong tầm giá 1,6 đến gần 3 tỷ.
Còn mua đầu tư ở đất tiền thì các bác nên chọn dự án có vị trí đẹp, chủ đầu tư uy tín và tổng thầu như unicon, cotecon hay delta. Đất liền em nghĩ ngay đến Vin Trần Duy Hưng.
Bá cáo cụ em cũng vào tận FLC Sầm Sơn để tham quan căn hộ mẫu rồi, khoảng 43-44tr/m2, nhưng nói thật với cụ em chả hiểu chủ đầu tư sinh lời kiểu gì ở cái chỗ đấy, những nơi khác thì em không biết!

dontung

Xe tải
Theo quy hoạch sau có cầu vượt cho người đi bộ tại khu LK22 qua khu depot của tuyến đường sắt đô thị, Trung Việt được giao làm tiếp đường 30m ra 21B, còn thông ra Quang Trung, Hà Nội đang có dự án làm đường xung quanh khu đô thị Văn Phú, đang thi công rồi
Thông tin tốt nhất trong ngày đây ạh, nhiều tiền thì em không nói chứ tầm tiền 30-40tr/m2 đất nền thì em nghĩ đầu tư vào Phú Lương vẫn là hợp lý nhất!

dontung

Xe tải
bác sai lầm thật sự rồi, rồi để mua đầu tư bây giờ nên lao ra biển. Hôm mình có bán 2 căn Vin Trần Duy Hưng cho khách vip. Mình có hỏi khách là sao anh mua codotel nhiều vậy?
câu trả lời mình nhận được là: "vì nó mát"
bác hiểu ý mình rồi đó. mua căn hộ liền kề ở hà nội để đầu tư là bác quá sai lầm, sai lầm hơn là khu vực bác đầu tư nó không có tương lai.
theo cụ thì về Sầm Sơn có tương lai nhất phỏng??!!

cái đường xung quanh văn phú đang thi công ý cụ là cái đường nào ạ

daibang_xanh

Xe hơi
E cũng thấy bảo có thông tin thông đường 30m ra chỗ đường tàu.
Còn đường xung quanh Văn Phú cụ bảo đang thi công là đường nào cụ nhỉ

dontung

Xe tải
đơn giản vì khu sầm sơn năm nào cũng du lịch cũng đông như kiến, mà các dự án quanh đó chả có ai ngoài flc. di chuyện bằng oto thì 2 tiếng là đến. cho nên chủ đầu tư mới cam kết sinh lời là 16%/năm thay vì 10% như những dự án khác
Cụ cho hỏi, mỗi năm du lịch Sầm Sơn kinh doanh đc mấy tháng? và khách du lịch Sầm Sơn chủ yếu là khách tầm nào?

Condotel tờ trầm lắng rồi cụ ạ, lớ ngớ chuẩn bị bán tháo :))