Em hỏi về khu đô thị Phú Lương - Hà Đông

ruanshihou

Xe hơi
Bác thông cảm! Vì cụ này chưa đầu tư bao giờ nên tư duy về đầu tư là không có kiến thức. Mang tiền đi đầu tư là để có lãi mang về, chứ ai thấy rẻ là đầu tư? Tư vấn đầu tư nghỉ dưỡng mà kiểu cam kết 16% đấy đầu tư đi đầu tư đi :)) thế thà gửi tiết kiệm còn đc 7% dài hạn. Đầu tư 16% 5-7 năm sau về 1% à :)) đầu tư mà k tính rủi ro lâu dài mang tiền đi đầu tư bừa :))))

ruanshihou

Xe hơi
tầm tài chính 1 đến 3 tỷ mà gái muốn có khách VIP. VIP nó qua Vin với SUN chơi hết rồi. Hàng FLC nó hướng tới đối tượng khách hàng bình dân thôi. Với tầm giá như vậy ai cạnh tranh lại được cới FLC. Mà đại bộ phận dân việt nam mình là người trẻ thu nhập trung bình. Còn muốn rõ hơn thì tham dự buổi phân tích từ chuyên gia BDS sẽ rõ.
Chuyên gia bđs nào thế???? Ít tiền thì tính mua thứ khác đầu tư kiểu ít tiền. K ai đi đầu tư mà vứt bừa ra cả. Suy nghĩ của bạn là đang đứng trên phương diện là CÒ. Nhà đầu tư chả mấy ai ngu thế đâu

step321

Xe tăng
Thớt của ng ta là Phú Lương, cụ gì cứ flc với cả Thanh Hoá, vô duyên vãi :).

Khu đất đấu giá Phú Lương rổ giá sao nhỉ các bác.Bữa mình hỏi mua thấy người ta quảng cáo sắp xây học viện chính trị cơ sở mới sát cạnh.Với sau này xây đường nối sang bên Xa La,Văn Phú vs Depot Hà Đông.Các bác ai bít rõ,cho e xin ít thông tin với ạ?

Chuyên gia bđs nào thế???? Ít tiền thì tính mua thứ khác đầu tư kiểu ít tiền. K ai đi đầu tư mà vứt bừa ra cả. Suy nghĩ của bạn là đang đứng trên phương diện là CÒ. Nhà đầu tư chả mấy ai ngu thế đâu
Không phải chuyên gia BDS số 1 Việt nam Nguyễn Mạnh Hà đấy chứ cụ =))=))=))=))

Sáng e vừa qua khu PL, thấy khu của Trung Việt xây ầm ầm không biết đã có sổ đỏ lô chưa ?, các cụ có biết tin gì cho e hóng với

thangdc

Xe buýt
Sáng e vừa qua khu PL, thấy khu của Trung Việt xây ầm ầm không biết đã có sổ đỏ lô chưa ?, các cụ có biết tin gì cho e hóng với
Cụ lấy miếng của Hải Phát thì hơn, nó đẹp hơn và có sổ. Sao cứ tham mấy tr/m2 rẻ hơn mà đâm vào Việt Trung, đã có sổ đâu.

Mấy cái cụ trên cứ mở mồm ra là kêu nghỉ dưỡng này kia. Các cụ chỉ hợp cho tiền vào ngân hàng thôi, thế là an toàn, em ủng hộ. Đầu tư nghỉ dưỡng làm gì ko hợp các cụ đâu.

daugau_2610

Xe tải
Khu đất đấu giá Phú Lương rổ giá sao nhỉ các bác.Bữa mình hỏi mua thấy người ta quảng cáo sắp xây học viện chính trị cơ sở mới sát cạnh.Với sau này xây đường nối sang bên Xa La,Văn Phú vs Depot Hà Đông.Các bác ai bít rõ,cho e xin ít thông tin với ạ?
đào đâu ra hvct hả bác :v khu này thì e rõ...bác muốn đầu tư thì ra khu đất dịch vụ phú lương ấy...đợt vừa rồi mấy bác cò đất ăn đậm lắm

đào đâu ra hvct hả bác :v khu này thì e rõ...bác muốn đầu tư thì ra khu đất dịch vụ phú lương ấy...đợt vừa rồi mấy bác cò đất ăn đậm lắm
E thấy có khoanh vùng,xây tường mà bác ? Search trên mạng thì ra cái này
http://baodautu.vn/ha-noi-xay-moi-truong-dao-tao-can-bo-le-hong-phong-tai-ha-dong-d47884.html .Đất dịch vụ e thường thấy rẻ hơn đấu giá vs thổ cư,liệu có vấn đề gì ko bác ?

daugau_2610

Xe tải
E thấy có khoanh vùng,xây tường mà bác ? Search trên mạng thì ra cái này
http://baodautu.vn/ha-noi-xay-moi-truong-dao-tao-can-bo-le-hong-phong-tai-ha-dong-d47884.html .Đất dịch vụ e thường thấy rẻ hơn đấu giá vs thổ cư,liệu có vấn đề gì ko bác ?
nhà e ở hvct e còn lạ gì...cần e vs bác vào tận trong trường hỏi biết ngay....đất dịch vụ có sổ rồi thì k sao..k ít nhất pải có hợp đồng ủy quyền và đã giao đất thì cũng tàm tạm bác ạ

daugau_2610

Xe tải

daugau_2610

Xe tải
ý kiến của e bác xem có đúng k nhé
1..Đất dịch vụ giá mua vào lúc đầu rất rẻ (chỗ e mỗi hộ chỉ đóng 2tr/1m2 đất) bán cho người khác cũng chỉ 10-15tr cách đây vài năm
2..Đất dịch vụ giá thường rẻ hơn đất trong làng vì mật độ dân cư rất thấp..rất ít người ở (cái này là nguyên nhân chính) tiêu biểu như vạn phúc. dương nội.yên nghĩa mới lèo tèo vài người...la khê thì đông hơn nhưng cũng chỉ được hơn 1 nửa...k có người ở thì phường sẽ k cấp nước và điện cho dân ..đèn chiếu sáng gần như là điều xa xỉ...chỗ e ở trung tâm mà cũng pải mất đến hơn 10 năm mới ở được 2/3...năm nay mới có đèn chiếu sáng đường
3..Đất dịch vụ là đất ruông lên thường hay có mồ mả các cụ hồi trước...e đã chứng kiến vài người làm móng xong rùi bán gấp
4...Đất dịch vụ ra được sổ thì pải có lộ trình...bác nào mua k sổ thì giá rẻ nhưng nguy hiểm tiềm tàng
5..Đất dịch vụ thường xảy ra tình trạng ngập lụt vì do thế đất thấp...phường làm hệ thống thoát nước qua loa..tiêu biểu như văn quán (cuối đường chiến thắng) dương nội ( đối diện tòa chung cư dương nội )
6.Đất dịch vụ thì thường gắn liền với 1 khu đô thị nào đó...nếu khu đô thị đó k phát triển coi như nhà mình giữa cánh đồng luôn...giống vs đất dịch vụ vạn phúc đằng sau liền kề him lam...đường vẫn bị chặn lại mấy năm nay
E thì chỉ chọn mua khu nào có sổ đỏ rồi..dân cư đã về ở đông đúc..đường xá thuận tiên..còn giá thì có đắt hơn chút nhưng an tâm

Thuế đất như nhau ko bác ?Em định mua đất dịch vụ nhưng vì mấy cái này lên phân vân vs khu đấu giá!

Hiện tại em có đầu tư 1 suất liền kề thuộc khu đô thị Phú Lương Hà Đông, diện tích 90m2, mặt tiền 7,2m, đường trước mặt rộng 30m, hợp đồng mua bán với Cty Hải Phát, hiện tại em đóng 60%. Ở trên này em không thấy ai nói về khu này, không biết có cụ nào cùng mua ở đây với em không. Các cụ chuyên gia cho em xin vài nhận xét đánh giá về tiềm năng khu này, em có ít tiền và mới đầu tư nên cũng hơi run các cụ ajh!
E mua cạnh đấy rồi , có khi làm hàng xóm cụ

ninhhn

Xe tải
Em hỏi các cụ tí khu phú lương có phải giáp danh với khu A của Thanh hà ko các cụ, sau này 2 khu có thông nhau ko các cụ,?