[Funland] Em hỏi thông tin về học viện Minh Trí Thành?

nickthu2

Xe buýt
Em thật không hiểu nổi sao mọi người có thể nuốt nổi và xem hết được mụ Lanh này dạy vì mặt thì đanh lại, giọng thì chán, những kiến thức thì đầy rẫy trong sách luôn.
Xã hội vậy mà cụ.
Có người vì những giây phút yếu lòng cssnf tìm kiếm một chỗ dựa.
Có người vì thiếu hiểu biết, ít va chạm xã hội trong các vấn đề sâu sắc.
Chứ thực nghe Ms Lanh thì như máy đọc chứ có gì đâu. Vậy mà lên cả VTV. Đúng là thời đại loạn xị ngậu.
Tội nghiệp.

Lã Phá Luân

Xe máy
Giờ chỉ ngóng mụ L vào lò
Mụ đã gây ra tan vỡ, đau khổ cho qua nhiều gia đình rồi
Chỉ vì miếng cơm manh áo của mình mà gây ra đau khổ cho người khác là bất nhân bất nghĩa

lamhoangvan87

Xe container
Giờ chỉ ngóng mụ L vào lò
Mụ đã gây ra tan vỡ, đau khổ cho qua nhiều gia đình rồi
Chỉ vì miếng cơm manh áo của mình mà gây ra đau khổ cho người khác là bất nhân bất nghĩa
Tìm hiểu kỹ rồi làm vài cái đơn là vào lò ngay ấy mà cụ. Làm ăn kinh doanh bình thường còn khó đúng.

datinh

Xe container
tí thử gúc le xem cái học viện lày ló là cái rì. cứ lộp tiền là ghéc rầu.

H2H

Xe tải
Chia buồn với cụ, giờ lắm cái hội lừa đảo xuất hiện thế nhỉ, e thì mới nghe đến hội đức chúa trời chứ chưa nghe hội Minh Trí Thành này bao giờ

nongvh

Đi bộ
Chia buồn với cụ, giờ lắm cái hội lừa đảo xuất hiện thế nhỉ, e thì mới nghe đến hội đức chúa trời chứ chưa nghe hội Minh Trí Thành này bao giờ
vừa thớt vừa được gộp vào đây, bác đọc các page trước sẽ rõ ạ

• Vodka
Reactions: H2H

nongvh

Đi bộ
Screenshot 2023-12-15 132227.png

Mẹ em vừa cọc cho hội này 10 củ, giờ khuyên kiểu gì để cho mẹ em tỉnh ngộ được đây ạ. Các cụ nào có người nhà hoặc đã từng học xong khóa của bên trung tâm này có thể cho em xin thông tin để em liên lạc trực tiếp lấy câu chuyện cảnh tỉnh cho mẹ em được không, em cảm ơn ạ!

danleduc

Xe container

Người nhà mình thì giờ cô Lanh là nhất, không ai thay thay thế nổi. Nhìn chung là đóng cửa phòng từ 4h sáng đến 12h đêm.Ăn gọi còn chẳng xuống ăn, nhiều lúc uống mấy cái thực phẩm chức năng cho qua bữa - sống trong 1 nhà nhưng gần như tách biệt với mọi người luôn...
Chuyên gia trị liệu tâm lý biến người bình thường thành người tự kỷ hả cụ ? :D

Dím Khoai

Xe đạp
Screenshot 2023-12-15 132227.png

Mẹ em vừa cọc cho hội này 10 củ, giờ khuyên kiểu gì để cho mẹ em tỉnh ngộ được đây ạ. Các cụ nào có người nhà hoặc đã từng học xong khóa của bên trung tâm này có thể cho em xin thông tin để em liên lạc trực tiếp lấy câu chuyện cảnh tỉnh cho mẹ em được không, em cảm ơn ạ!
Ước mơ của mẹ bạn bây giờ là học để kết nối với con, vào học sẽ thay đổi thành ước mơ thành giáo viên như mụ Lanh :v

nongvh

Đi bộ
Em thật sự khẩn khoản xin các bác nào đã từng trong cuộc hoặc gia đình có người trải qua việc này có thể cho em xin sđt để gọi điện nói chuyện cho người nhà nhà em hiểu ra được không ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

Dím Khoai

Xe đạp
Mẹ bác đang ở giai đoạn 10tr giống bác CoPy này đúng ko???
Em thật sự khẩn khoản xin các bác nào đã từng trong cuộc hoặc gia đình có người trải qua việc này có thể cho em xin sđt để gọi điện nói chuyện cho người nhà nhà em hiểu ra được không ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

Dím Khoai

Xe đạp
Mẹ em đóng 10tr rồi ạ, giờ là đang đến đoạn đóng 200 tr, còn nói dối người nhà để lấy tiền, nguy hiểm lắm rồi ạ 😭
Bác lội ngược dòng từ trang 1 của post này, cùng mẹ bác đọc và ngồi nói chuyện như bác kia, bác ấy đã can ngăn vk thành công.

nongvh

Đi bộ
Bác lội ngược dòng từ trang 1 của post này, cùng mẹ bác đọc và ngồi nói chuyện như bác kia, bác ấy đã can ngăn vk thành công.
Mẹ em cũng có tuổi rồi, bản tính vốn trc giờ là bạo thủ nên đọc comment như này không ăn thua bác ạ, phải người thật việc thật

mrnguyen1111989

Xe tải
Ôi chạy quảng cáo fb suốt. Lúc đầu 1,2 clip ko sao. Sau thấy suốt ngày bà giáo xuất hiện trên đủ các trang mặt đăm đăm rao giảng phải thế này phải thế kia… nặng nề. Càng chặn trang này trang khác hiện ra. Rồi lên gg search xem tn. Càng đọc càng thấy ghét cái bản mặt. Dạy chữa lành, dạy sống hạnh phúc mà nhìn mấy video đã thấy mệt mỏi rồi
Tôi thấy 2 lần trên YT là rp ngay. Vừa đỡ rác mắt mình vừa giúp nhiều người khác. Cứ rp lừa đảo là tán ngay.

Dím Khoai

Xe đạp
Mẹ em cũng có tuổi rồi, bản tính vốn trc giờ là bạo thủ nên đọc comment như này không ăn thua bác ạ, phải người thật việc thật
bác gọi điện cho hội mụ Lanh chửi 1 trận lanh tanh bành ra, nó block mẹ bác ra khỏi hội

nongvh

Đi bộ
có bác nào đọc đc ko ạ, em chỉ xin 30p thôi 😢

Min Autumn

Xe tải
có bác nào đọc đc ko ạ, em chỉ xin 30p thôi 😢
Đọc comment của cụ cũng thấy khổ thân nhà cụ. Kinh nghiệm của em trong 1 vụ mê mẩn mấy thứ linh tinh khác của ng nhà em, thôi thì chia sẻ cho nhà cụ xem có áp dụng được ko nhé.

Bước 1: Giải thích cho mẹ cụ là bây giờ thời buổi kinh tế khó khăn. Tiền kiếm rất khó. Vì thế nên chi tiêu tiết kiệm và phải cân nhắc chi đúng, tránh chi những thứ không mang lại lợi ích thực tế. Năm sau vẫn còn rất khó khăn, có thể cả nhà sẽ bị cạn kiệt tiền, mẹ mà tiêu hết tiền thì bọn con không có khả năng hỗ trợ kinh tế cho mẹ đâu.
Bước 2: Đến tận nơi đó chụp ảnh, check in. Về đưa ảnh thông báo cho mẹ cụ biết là cụ đã đến đó. Nếu mẹ còn tiếp tục, cụ sẽ đến đó là làm ầm lên và báo công an phường, cùng lắm là ăn cái phạt hành chính. (Em là còn dọa sẽ chửi cho bọn đó 1 trận quyết liệt luôn. Ng nhà e biết e nói đc làm đc nên cũng sợ).
Bước 3: Nhờ họ hàng, bạn bè thân của bà khắp nơi tác động, giải thích thêm cho bà thêm.
Bước 4: Cụ tìm thêm những chứng cứ về sự học hành ảo tưởng này chẳng mang lại giá trị thiết thực gì cho đời sống của mẹ cụ và gđ cả. Thậm chí còn gây thiệt hại.
Bước 5: Từ chối thỏa hiệp với mẹ cụ về vấn đề này. Nhưng cần chăm sóc bà trong những vấn đề khác. Cần kiên quyết và gay gắt cụ ạ. Ra điều kiện, hòa bình chỉ trở lại khi mẹ cụ bình thường trở lại.
Bước 6: Xem tình hình rồi tính tiếp cụ ạ. Nhưng cứ có cơ hội, đi qua đi lại, em lại tỉa mấy câu chê bai bọn vớ vẩn đểu giả đó cho ng nhà em nghe. Nghe nhiều cũng phải lọt tai mẹ cụ một ít, mẹ cụ cũng sẽ phải suy nghĩ nghiêm túc hơn về vđ này cụ ạ.

Nhà em bị vướng vụ khác. Nhưng sau những bước em làm như trên, ng nhà em đã nhận ra và cố gắng thoát ra. Cũng khổ thân các cụ có tuổi rồi buồn thấy cuộc sống buồn tẻ nên dễ bị lợi dụng. Nhà em bị rồi nên thấu hiểu nỗi bức xúc của nhà cụ. Nhà cụ phải cố gắng quyết liệt thôi.

Chỉnh sửa cuối: