[Funland] Em hỏi thông tin về học viện Minh Trí Thành?

Nt Thạch

Đi bộ
Ôi may quá, gần đây em có xem vai clip của cô Lanh, thấy cô nói cũng có phần đúng với thực tế con em, nên định tìm hiểu xem sao. Qua Gg search thì toàn thống tin tích cực, vì vậy em có đăng kí theo dõi trên YouTube.

Đến nay thì đọc được topic này của các cụ 😂
Ôi chạy quảng cáo fb suốt. Lúc đầu 1,2 clip ko sao. Sau thấy suốt ngày bà giáo xuất hiện trên đủ các trang mặt đăm đăm rao giảng phải thế này phải thế kia… nặng nề. Càng chặn trang này trang khác hiện ra. Rồi lên gg search xem tn. Càng đọc càng thấy ghét cái bản mặt. Dạy chữa lành, dạy sống hạnh phúc mà nhìn mấy video đã thấy mệt mỏi rồi

bmw198x

Xe buýt
Chia sẻ với bạn, vk bạn mới chỉ học nâng tầm với học phí là 240 triệu, Leo pan hết 30 triệu nữa. Bạn tôi học cốt nâng tầm học phí 488 triệu+ leo pan 30 triệu + likabaru 90 triệu mà bạn tôi vui và hớn hở lắm, bạn tôi giờ ở tầm "cao" còn chúng ta thì ko bì đc với bạn ý??? Khổ vô cùng. Mình sẽ viết 1 bài dài về mụ Lờ này khi có thời gian
Bạn ơi, bạn viết bài chưa. Sẽ giúp được rất nhiều gia đình đấy bạn ah

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nghe buổi free rồi, vẫn là theo phương pháp NLP biến thể, nhìn cô này cũng hiền lành, chân chất mỗi tội giọng của cô này em không nghe lâu được :D
Cái mặt đấy mà hiền lành chân chất thì em cũng chịu cụ.

Dím Khoai

Xe đạp
Chia sẻ với bạn, vk bạn mới chỉ học nâng tầm với học phí là 240 triệu, Leo pan hết 30 triệu nữa. Bạn tôi học cốt nâng tầm học phí 488 triệu+ leo pan 30 triệu + likabaru 90 triệu mà bạn tôi vui và hớn hở lắm, bạn tôi giờ ở tầm "cao" còn chúng ta thì ko bì đc với bạn ý??? Khổ vô cùng. Mình sẽ viết 1 bài dài về mụ Lờ này khi có thời gian
Nhà mình có người học đủ combo như bạn nói, và cũng đang vô cùng hạnh phúc tự hào vì được tiếp cận với cái trí tuệ tuyệt vời đó, trong niềm hạnh phúc đó thì có niềm hạnh phúc ôm hơn nửa tỷ tiền nợ.

bmw198x

Xe buýt
Sao không ai làm đơn tố cáo Mụ lanh nhỉ? Chẳng lẽ để mụ ấy ăn tiền trên mồ hôi nước mắt của người thân người quen chúng ta cũng như tàn phá gia đình của người thân người quen của chúng ta mãi sao?

Chip2Beo

Xe tải
Tố thế nào ạ. Toàn tự nguyện và họ happy với lựa chọn của họ. Mình ở ngoài nhìn vào thì thấy xót tiền thay thôi
Đồng nghiệp em mê mẩm đến nỗi giờ còn cho con đang đi học vào tham gia khóa học ạ

PI20112013

Xe tải
Sau khi cô ấy học xong thì ko biết có được gì ko nhưng mất 500 củ khoai cùng chồng và 2 con :)):)):))

Dím Khoai

Xe đạp

nickthu2

Xe buýt
Cháu nói đây là cảm nhận từ khoảng 2 năm trước.
Có nghe Ms Lanh trên youtube hay tiktok, fb gì đó.
Mới nghe thì bị thu hút bởi chủ đề "nuôi, chăm, dạy trẻ".
Cũng lọt tai.
Nhưng nghe thêm 1 chút thì thây sáo rỗng, sách vở. Như đọc từ sách ra vậy.
Cái nữa là biểu đạt của Ms Lanh cháu thấy không đạt.
Ms Lanh giọng không cuốn hút, biểu đạt cũng kém.
Ấy vậy mà cũng có lần lên tới VTV.
Bữa đó nhà cháu ngồi cơm tối, có chương trình gì chuyên lấy mấy người hot hot trên MXH lên truyền hình.
Y như cháu cảm nhận, cả ctrinh Ms Lanh không thể hiện được gì nổi bật. Nói cũng chỉ 2 3 câu mà vẫn nội dung như đọc sách ra vậy. Vẫn sáo rỗng.
Cháu càng khẳng định được quan điểm của mình.
Với cháu, nuôi dạy trẻ em là vấn đề rất quan trọng.
Ms Lanh không có gì đáng để bỏ tiền học cả.

Ngày mới có thớt này, cháu cũng đọc và thấy khá bất ngờ khi nhiều người bỏ rất nhiều tiền ra để tham gia vào chương trình của Ms Lanh, để học đc những điều đơn giản là trong các cuốn sách bán tràn lan ngoài đường.

Chip2Beo

Xe tải
Ai cũng có lúc rơi vào hoàn cảnh, thời điểm nào đó cần 1 điểm tựa, một cái phao để túm. Ms này xuất hiện như 1 cái phao đúng thời điểm cần - em nghĩ cũng ná ná 1 điểm tựa niềm tin khi gia nhập một giáo phái nào đó.

Bạn em gặp Ms Lanh đúng thời điểm con bạn ấy trong giai đoạn dở ông dở thằng (mà trẻ con đứa nào chả có giai đoạn này) nên tự nhiên nghe có người thuyết giáo về nuôi con khỏe, dạy con ngoan chả tin sái cổ. Cũng bài đó nhưng khi giới thiệu cho đội đồng nghiệp cùng nghe thì ai cũng chê, thậm chí có đứa còn kêu nghe giọng quê 1 cục, ngang phè phè

Hatcat0115

Đi bộ
Ai rồi thì cũng sẽ giác ngộ! Em xin chào các bác em lên đây có đôi lời tâm sự với các bác em là người học cũng như gia đình em đều đóng tiền hơn 1 tỷ để học tại học viện MTT nhưng sau quá trình học và tiền đã đóng đi thì đến nay gia đình của em đã tan nát từ bố mẹ cho đến con cái. Cụ thể em đã không thể kết nối với mẹ và cũng như vợ chồng em đã viết đơn ly hôn. Thế nên với việc cam kết rằng học xong con sẽ thay đổi và học xong sẽ kết nối được với con cái thì em xin phép đưa ra bằng chứng thực sự rằng là không hề có chuyện đó xảy ra. Bên cạnh đó em có chứng kiến rất nhiều vụ việc anh/chị dùng đòn bẩy tài chính sau đó không có khả năng trả nợ và chọn cách tự tử nhưng bất thành. Thậm chí trong MTT còn xảy ra tình trạng nhân sự đã có gia đình và đi cặp với đồng nghiệp khác trong MTT thế nên các anh/chị đã và đang có ý định lên gói 250tr thì hãy dừng lại đừng đi sâu thêm.

Hatcat0115

Đi bộ
Nhà mình có người học đủ combo như bạn nói, và cũng đang vô cùng hạnh phúc tự hào vì được tiếp cận với cái trí tuệ tuyệt vời đó, trong niềm hạnh phúc đó thì có niềm hạnh phúc ôm hơn nửa tỷ tiền nợ.
Tự hào đến mức tôn sùng MTT như giáng nhân độ thế phải không bác

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ai rồi thì cũng sẽ giác ngộ! Em xin chào các bác em lên đây có đôi lời tâm sự với các bác em là người học cũng như gia đình em đều đóng tiền hơn 1 tỷ để học tại học viện MTT nhưng sau quá trình học và tiền đã đóng đi thì đến nay gia đình của em đã tan nát từ bố mẹ cho đến con cái. Cụ thể em đã không thể kết nối với mẹ và cũng như vợ chồng em đã viết đơn ly hôn. Thế nên với việc cam kết rằng học xong con sẽ thay đổi và học xong sẽ kết nối được với con cái thì em xin phép đưa ra bằng chứng thực sự rằng là không hề có chuyện đó xảy ra. Bên cạnh đó em có chứng kiến rất nhiều vụ việc anh/chị dùng đòn bẩy tài chính sau đó không có khả năng trả nợ và chọn cách tự tử nhưng bất thành. Thậm chí trong MTT còn xảy ra tình trạng nhân sự đã có gia đình và đi cặp với đồng nghiệp khác trong MTT thế nên các anh/chị đã và đang có ý định lên gói 250tr thì hãy dừng lại đừng đi sâu thêm.
Trời ơi, chia buồn cùng cụ. Không biết bao nhiêu gia đình đã bị phá nát vì con mụ này.

chim se 01

Xe đạp
Chia buồn với bạn về hoàn cảnh gia đình của bạn. Có lé đây cũng là lời cảnh tỉnh đến những bạn đã, đang có ý định tham gia. Mình hiểu và thông cảm với bạn vì gia đình mình cũng đã có lúc đứng trên bờ vực như gia đình bạn bây giờ khi có người tham gia cái HV tự phong MTT, có lẽ mình may mắn hơn khi người nhà đã nhận ra bản chất của nó và biết cái gì là quan trọng nhất, để trở về với gia đình. Chúc bạn và gia đình cũng sẽ may mắn như gia đình mình.

Hatcat0115

Đi bộ
Chia buồn với bạn về hoàn cảnh gia đình của bạn. Có lé đây cũng là lời cảnh tỉnh đến những bạn đã, đang có ý định tham gia. Mình hiểu và thông cảm với bạn vì gia đình mình cũng đã có lúc đứng trên bờ vực như gia đình bạn bây giờ khi có người tham gia cái HV tự phong MTT, có lẽ mình may mắn hơn khi người nhà đã nhận ra bản chất của nó và biết cái gì là quan trọng nhất, để trở về với gia đình. Chúc bạn và gia đình cũng sẽ may mắn như gia đình mình.
Sẽ có thông tin này muốn chia sẻ với bác đó là em chính là nhân sự cốt cán lâu năm của học viện MTT nên là em đưa thông tin này lên đây chắc chắn em hiểu e phải đối mặt với điều gì nhưng sự thật là gia đình em đã đến mức này cũng từ MTT mà ra nên là em có nói nếu như em xác định phốt thì chắc chắn phốt của em sẽ rất nổi vì em đã làm ở MTT được 2 năm

Hatcat0115

Đi bộ
anh viết bài đi thông tin em sẽ đưa cho

bmw198x

Xe buýt

Người nhà mình thì giờ cô Lanh là nhất, không ai thay thay thế nổi. Nhìn chung là đóng cửa phòng từ 4h sáng đến 12h đêm.Ăn gọi còn chẳng xuống ăn, nhiều lúc uống mấy cái thực phẩm chức năng cho qua bữa - sống trong 1 nhà nhưng gần như tách biệt với mọi người luôn...