[Funland] Em hỏi thông tin về học viện Minh Trí Thành?

Ba gác promax

Đi bộ
Nó quảng cáo là bậc thầy về thôi miên mà,lẽ nào mọi người bị nó thôi miên hết nhỉ các cụ?

Thương lắm

Xe máy
Bài xưa như trái đất thôi. Chứ nếu thôi miên được thì đã không mất công quảng cáo tồn tiền thế .

Chỉnh sửa cuối:

anhatho

Đi bộ
Thực ra cái này mình cũng không tìm hiểu sâu, vợ mình hiện cũng đang học cô này và thực tế thì vợ mình sau khi học thì nói lời yêu thương chống con nhiều hơn hẳn. Suốt ngày yêu chồng, yêu con nên mình thấy khá ok. Mình thấy thế là tốt rồi, không quát con như trước, chúng nó cũng thoải mái hơn.

anhngoc23546

Đi bộ
Tôi cũng đã xem mấy video của cô này trên Youtube thấy cũng ok mà. Xem mấy video về nuôi dạy con khá ok, dạy con chủ động, tự tin hơn. Còn về giá tiền thì cô cũng nói là khóa học của cô ko có rẻ, nếu bạn ko có tiền thì học khóa miễn phí, ai bắt buộc bạn phải mua đâu. Nói chung mình ko có tiền thì nghe trên youtube hoặc học miễn phí cũng đc mà.

Lã Phá Luân

Xe máy
Đến khi vợ bác ngấm sâu vào, mất cả đống tiền để đi theo cái học viện này thì mới thấy tác hại của nó. Hậu quả cuối cùng là mất người mất tiền đấy

• Vodka
Reactions: AAK

laitinhbn

Đi bộ
E cũng học đến vài khóa ở đây, em thấy bản thân mình cũng thay đổi tích cực hơn trước.Bây giwof còn chạy bộ với cả đọc sách. Cá nhân mình tiếp thu được gì thì mình tiếp thu. Không thì thôi. Mình mà không muốn mua thì ai ép đc mình :)))

1.25 ton

Xe điện
Có cụ mợ nào biết thông tin gì về học viện Minh Trí Thành ko ạ? Mấy hôm này bà chị em cứ rủ em vào zoom nghe bài giảng của học viện này, rồi khen tuyệt vời lắm, giúp mình sống tích cực hơn. Có miễn phí 3 buổi. Em thì ko tin những thứ kiểu thế này lắm nên ko vào mà bà chị em cứ nói đến như được khai sáng ý. Ai có thông tin gì giúp em với ạ 🙏🙏🙏
Em google thì bọn Tây lông nó bảo rằng cái hiệp hội Neuro Linguistic Programming / Lập trình Ngôn ngữ Tư duy/Thần kinh là một dạng lừa bịp / Scam. Và chị giảng viên của Minh Trí Thành được quảng cáo là đươc đào tạo và cấp bằng của tổ chức này ở Mỹ . :)).

Đây là ý kiến của dân mạng làm khoa học:

Không có bằng chứng khoa học nào chứng minh cho những lập luận của những người theo NLP và chúng đã bị coi là giả khoa học. Các đánh giá khoa học nói rằng NLP dựa trên những phép ẩn dụ lỗi thời về cách thức hoạt động của bộ não không phù hợp với lý thuyết thần kinh hiện tại và chứa đựng nhiều sai sót thực tế.”NLP dựa trên những ý tưởng sai lầm về cách thức hoạt động của bộ não, do đó, nó được xây dựng trên nền tảng của sự giả dối."

" NLP không thể đáp ứng các tiêu chí khoa học. Nó đã bị Đại học California tại Berkeley vạch trần vào năm 1985 vì thiếu bằng chứng thực nghiệm. Việc bắt chước ngôn ngữ cơ thể có thể gây ra vấn đề cho sức khỏe tinh thần. Theo nhiều nghiên cứu, người tiếp xúc với bạn sẽ nhận ra rằng bạn đang hành động thiếu tự nhiên và thậm chí có thể cảm thấy bị xúc phạm "

" Các chuyên gia coi NLP như một thứ giả khoa học tạo ra doanh thu hàng triệu đô la. Và, đối với nhiều người, nó thực sự không đáp ứng được kỳ vọng đã quảng cáo của họ. Tôi nghĩ đó là những lý do đủ chính đáng khiến nhiều người coi NLP là một trò lừa đảo."

Lã Phá Luân

Xe máy
Tôi cũng đã xem mấy video của cô này trên Youtube thấy cũng ok mà. Xem mấy video về nuôi dạy con khá ok, dạy con chủ động, tự tin hơn. Còn về giá tiền thì cô cũng nói là khóa học của cô ko có rẻ, nếu bạn ko có tiền thì học khóa miễn phí, ai bắt buộc bạn phải mua đâu. Nói chung mình ko có tiền thì nghe trên youtube hoặc học miễn phí cũng đc mà.
Nói như bác thì bọn cho vay nặng lãi nó có dí súng vào đầu bắt người ta vay đâu, người vay tự nguyện cả đấy chứ mà sao hậu quả của nó ghê thê, nhà nước phải tìm cách dẹp bỏ.
Vấn đề là cái học viện này ban đầu cho học miễn phí để lùa gà, sau đó dùng các biện pháp thao túng tâm lý làm các học viên bị u mê, ảo tưởng bản thân, khi đó nó mới mời mua các khóa học với giá trên trời. Chứ mời người bình thường có điên người ta mới bỏ tiền ra mua khóa học đó. Hậu quả là sẽ có nhiều gia đình mắc nợ, người thì u mê bỏ bê gia đình theo cái học viện này dẫn đến bỏ nhau tan vỡ gia đình đấy

ate1987

Xe tăng
Thực ra cái này mình cũng không tìm hiểu sâu, vợ mình hiện cũng đang học cô này và thực tế thì vợ mình sau khi học thì nói lời yêu thương chống con nhiều hơn hẳn. Suốt ngày yêu chồng, yêu con nên mình thấy khá ok. Mình thấy thế là tốt rồi, không quát con như trước, chúng nó cũng thoải mái hơn.
E cũng học đến vài khóa ở đây, em thấy bản thân mình cũng thay đổi tích cực hơn trước.Bây giwof còn chạy bộ với cả đọc sách. Cá nhân mình tiếp thu được gì thì mình tiếp thu. Không thì thôi. Mình mà không muốn mua thì ai ép đc mình :)))
Tui cũng hay nghe cô này chia sẻ trên youtube, thấy nội dung hữu ích mà. Con tui khá bướng, chả chịu nghe lời ng lớn, áp dụng thấy hiệu quả. Thấy các video cũng được nhiều mom khen lắm á
4 nick mới tinh vừa lập , lại chỉ viết 1 bài duy nhất topic này.
Nghe có vẻ sai sai .

Thương lắm

Xe máy
4 nick mới tinh vừa lập , lại chỉ viết 1 bài duy nhất topic này.
Nghe có vẻ sai sai .
Nghe sặc mùi bênh. Cái thực tế cắm mặt vào điện thoại từ tờ mờ sáng đến lúc 12h đêm thì ỉm đi. Tối ngủ còn bật cái nhạc rùng rợn thều thều giọng đọc của bà Lanh bắt cả gia đình phải nghe .
Nói lời yêu thương để làm cái gì khi cái tâm từng ngày học theo 5 kịch bản đối phó khi chồng phản đối . 1 là bênh 2 là đang bị dẫn dắt thôi. Nói lại tự ái chứ nếu mà tỉnh đã chẳng có ai bị lừa .

Thương lắm

Xe máy
Chị tôi từ cái khát khao học để dạy con và chữa lành cho gia đình mà cuối cùng học từ 2021ở 1 chỗ nào đó đến giờ lên coach rồi thì đi chữa cho gia đình khác . Gia đình mình thì tự lành đi khỏi chữa . Vì sáng sớm đến 12h đêm chị làm bạn với cái điện thoại và laptop.
cứ hô hào khẩuhiệu mà con tư lớn, gia đình hạnh lúc thì t cũng nguyện bán nhà hay vay nặng lãi 3%ở 1 chỗnào đógọi là học viện mờ trờ thờ . Khổ nỗi con của các coach vẫn xem tivi , vẫn lười học , vẫn cãi bố mẹ .....

Chỉnh sửa cuối:

Thương lắm

Xe máy
Đầu tư cho tôi 1 tỏi để tôi Có tiền lên được coach. Sáng sáng chạy bộ , đọc sách tiền đổ vào . Ai ai cũng làm coach được , nhà nhà làm coach . Vậy ai là người cấp giấy chứng nhận đảm bảo coach này là coach đúng nghĩa . Là cái chỗ nhận tiền .
Vậy đủ hiểu khi các học viên học chuyên sâu sẽ nhận được giá trị từ ai rồi nhé . Như tôi đọc sách hay ngủ gật lắm , bữa giờ đọc quyển sách về thuốc : đọc đến đoạn đau bụng uống nhân sâm thì buồn ngủ quá vì chạy bộ 21 km cả ngày mệt quá rồi . Thôi mai đi tư vấn cho đứa em bị đau bụng đã rồi đọc tiếp . Các bác nhắc tôi tư vấn nhé . Em tôi tin tôi lắm vì tôi là người ham đọc và healthy sống lành mạnh chỉ nói lời yêu thương.

Chỉnh sửa cuối:

Đ.Hương

Xe tải
Có vẻ như đối tượng HV này nhắm vào toàn là các bà chị thì phải các cụ ạ. E cũng có bà c sau khi học vài khoá free cho đến vài triệu thì thấy cũng khai thông đc tư tưởng, cuộc sống cũng tốt hơn. Tuy nhiên từ sau khi học đến khoá hơn 200tr là tư tưởng có vấn đề thật, lúc nào cũng cảm thấy hơn người bởi bà chị đc học có nhiều lượng kiến thức còn người khác ko học nên ko hiểu, ko có kinh nghiệm. Làm đc bao nhiêu tiền thì đổ hết vào học thậm chí còn đi vay mấy chục triệu nữa để đóng phí học. Ôm laptop từ 5h sáng đến đêm, có hôm đến hơn 1h sáng rồi lại 5h sáng tiếp tục. E ko hiểu họ dạy những kiến thức gì mà cao siêu mãi ko hết vậy 😥

Linh Béo

Xe tải
Nghe sặc mùi bênh. Cái thực tế cắm mặt vào điện thoại từ tờ mờ sáng đến lúc 12h đêm thì ỉm đi. Tối ngủ còn bật cái nhạc rùng rợn thều thều giọng đọc của bà Lanh bắt cả gia đình phải nghe .
Nói lời yêu thương để làm cái gì khi cái tâm từng ngày học theo 5 kịch bản đối phó khi chồng phản đối . 1 là bênh 2 là đang bị dẫn dắt thôi. Nói lại tự ái chứ nếu mà tỉnh đã chẳng có ai bị lừa .
Mụ lanh này thì dùng đủ mọi thủ đoạn để đạt được mục đích duy nhất là lừa đảo được tiền của học viên nhiều nhất có thể. Giáo dục gì lại đào tạo học viên tìm mọi cách để có thể phản biện lại người thân trong gia đình về việc bản thân tham gia khóa học đấy cả - Đây là thủ đoạn của bọn bán hàng đa cấp mà thôi. Mà mụ ấy thu tiền thì phải xuất hóa đơn Giá trị gia tăng chứ, đây là mụ ấy kiếm tiền một cách vô văn hóa mà không quan tâm đến kết cục của học viên như thế nào và đang vi phạm pháp luật (trốn thuế). Mong có một cụ nào có nick trên offb đăng bài trên đó để cảnh báo mọi người, tránh có thêm những gia đình tan gia bại sản vì mụ ấy nữa.

BMW Z69

Xe buýt
Có cụ mợ nào biết thông tin gì về học viện Minh Trí Thành ko ạ? Mấy hôm này bà chị em cứ rủ em vào zoom nghe bài giảng của học viện này, rồi khen tuyệt vời lắm, giúp mình sống tích cực hơn. Có miễn phí 3 buổi. Em thì ko tin những thứ kiểu thế này lắm nên ko vào mà bà chị em cứ nói đến như được khai sáng ý. Ai có thông tin gì giúp em với ạ 🙏🙏🙏
Nghe buổi free rồi, vẫn là theo phương pháp NLP biến thể, nhìn cô này cũng hiền lành, chân chất mỗi tội giọng của cô này em không nghe lâu được :D

Thương lắm

Xe máy
Có vẻ như đối tượng HV này nhắm vào toàn là các bà chị thì phải các cụ ạ. E cũng có bà c sau khi học vài khoá free cho đến vài triệu thì thấy cũng khai thông đc tư tưởng, cuộc sống cũng tốt hơn. Tuy nhiên từ sau khi học đến khoá hơn 200tr là tư tưởng có vấn đề thật, lúc nào cũng cảm thấy hơn người bởi bà chị đc học có nhiều lượng kiến thức còn người khác ko học nên ko hiểu, ko có kinh nghiệm. Làm đc bao nhiêu tiền thì đổ hết vào học thậm chí còn đi vay mấy chục triệu nữa để đóng phí học. Ôm laptop từ 5h sáng đến đêm, có hôm đến hơn 1h sáng rồi lại 5h sáng tiếp tục. E ko hiểu họ dạy những kiến thức gì mà cao siêu mãi ko hết vậy 😥
Gia đình mình cũng được dẫn dắt như vậy đấy . Đoạn học khoá dưới 200 triệu thì nỗ lực chứng minh là người tốt , sống healthy lành mạnh , nhường nhịn các kiểu ,.... ai ngờ đâu đằng sau đó là cả khoá học dạy các chị vùng lên , phải biết các đối phó với chồng bằng kịch bản này kịch bản nọ.... rồi đến khoá 200 triệu là lòi ra ngay cái cần lòi . Nhanh thôi mà , diễn viên cũng cần có thời gian nghỉ để học tiếp kịch bản chứ .

ĐăngKhoi

Đi bộ
Những bài học miễn phí thì nghe cũng bùi tai, cũng chí lý đấy, tôi ko phản đối, kể cả là khoá học lên vài triệu ,chục triệu, nhưng tôi nghĩ nếu cô vì cộng đồng chỉ lên dừng lại như vậy thì sẽ rất nhân văn, nhưng lại dùng thuật thôi miên lùa gà lên những khoá học 200củ 440 củ, đến đoạn này là lừa thực sự, vì nội dung bắt đầu liên quan đến làm giàu và sự thành công, đánh vào lòng tham của các học viên đang u mê sẵn rồi, lên ngoan như cún mà bất chấp phải học thôi. Các bà các mẹ ơi, tỉnh táo dùm cái, ko ai giàu có thành công mà họ dạy đc mình cả, ng ta phải giấu nhẹm đi ấy chứ. Truyền cảm hứng để tiến đến gần cái đó thì nghe còn có lý, mà truyền cảm hứng thì ko thể nào giá cắt cổ như thế đc, đối với ng ko có mà đi vay mượn là tan cửa nát nhà.