[Funland] Em hỏi thông tin về học viện Minh Trí Thành?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái này trong nhóm mình cũng có mười mấy gia đình, cũng đã tính đến kế hoạch này rồi. Giăng biểu ngữ, mời gọi báo trí, truyền hình vào cuộc. Nên rất cần thêm gia đình các nạn nhân khác vào nữa.
Con mẹ này còn được vtv phỏng vấn nữa, cụ nghiên cứu mời báo lao động, tuổi trẻ và một số bên khác xem sao:

nozinomuo

Xe tải
Rã man thế này thì em quyết ko không d

chim se 01

Xe đạp
Con mẹ này còn được vtv phỏng vấn nữa, cụ nghiên cứu mời báo lao động, tuổi trẻ và một số bên khác xem sao:
Ôi giời! VTV hay báo cunhx chỉ là mấy bài quảng cáo mua bằng tiền thôi. Trong chi phí marketing cả mà. Chăn được 2 con gà nó đủ tiền lên thời sự 19h bạn ơi.

baba77

Xe tăng
Sao các cụ không gọi lên VTV 24h, hoặc chào buổi sáng mà phản ánh. Người thật việc thật sợ gì. Họ sẽ xác mình và đưa tin

chim se 01

Xe đạp
Bỏ hẳn được rồi bác ạ, nhưng e vẫn theo dõi điện thoại xem thế nào để đề phòng.
Nghe quen quen, giống nhà mình trước. Hứa lên hóa xuống, rồi lại đâu vào đó. Gọi cả điện cho thằng tư vấn nói không liên lạc nữa. Nhưng đc mấy hôm bọn nó lại dụ. Không buông tha.

cuongdothiet

Xe tải
Nhân tiện có ai biết về khoá học này không cho em tham khảo luôn v ạ.

ĐăngKhoi

Đi bộ
Nhà e đang có mẹ 68t đang mê mẩn học cái này phải đc nửa tháng rồi, nghe các cụ nói e thấy lo quá, chụp lại màn hình cảnh báo mà vẫn ko ý kiến gì vẫn vào zoom nghe rồi ghi chép các kiểu, nói ko đc chắc phải tịch thu đt thôi, ko bit nghe tới nửa tháng thì nó đến bước nào rồi các cụ? Eo ơi nó dẫn dắt tinh vi thật đấy!

ĐăngKhoi

Đi bộ
Có tin nhắn của học viện MTT này là xuống tiền rồi nhỉ các bác, mà nó rất khôn, chỉ nói đăng kí thành công chứ ko nói đến số tiền, sau này mọi ng tỉnh táo có kiện tụng cũng chẳng có cơ sở nào cả, nói chung rất khó, lên đây cảnh báo đc ai thì cảnh báo thôi

Thương lắm

Xe máy
Có tin nhắn của học viện MTT này là xuống tiền rồi nhỉ các bác, mà nó rất khôn, chỉ nói đăng kí thành công chứ ko nói đến số tiền, sau này mọi ng tỉnh táo có kiện tụng cũng chẳng có cơ sở nào cả, nói chung rất khó, lên đây cảnh báo đc ai thì cảnh báo thôi
Thành công rồi bác ạ. Tiền đã ra đi.

Thương lắm

Xe máy
Nhân tiện có ai biết về khoá học này không cho em tham khảo luôn v ạ.

View attachment 7773166
Đơn giản là nếu các thầy tự chữa được nhân quả thì các thầy dạy miễn phí đi. Tiền nhiều để làm gì ?
Cứ có quảng cáo là có vấn đề rồi , vì quảng cáo là mất tiền và tiền đâu để quảng cáo . Từ lùa gà chứ đâu .

Tranhung858

Xe đạp
Mục tiêu của họ là kiếm thật nhiều tiền, mỗi năm họ thu cả nghìn tỷ chỉ với khoảng 2k học viên/năm, con số này còn tăng mạnh trong thời gian tới vì họ đang làm truyền thông rất mạnh trên các báo, đài và TV ...
Họ đã rất thông minh khi khai thác tâm lý muốn có phương pháp thành công của mỗi người, những vấn đề của mỗi gia đình họ nêu ra là rất đúng, ai cũng gặp phải và muốn sửa nó, vậy thì phải học CL. Nhưng sau đó kết quả thế nào thì chỉ có những người trong cuộc và gia đình họ mới đánh giá được. Nhưng những hệ quả xấu của nó thì đã được phơi bày một phần trên diễn đàn này rồi.
Cô L còn biết thôi miên nữa, một khi đã dính vào rồi thì khó có ái có thể thoát ra được, khi đó mọi hành vi của mỗi HV có thể bị thao túng hoàn toàn.
Mong cơ quan chức năng sớm có điều tra làm rõ tổ chức này để tránh mang lại tâm lý hoang mang, ngờ vực và ngăn chặn kịp thời hệ quả xấu cho xã hội nếu có.

Chỉnh sửa cuối:

Thương lắm

Xe máy
Mục tiêu của họ là kiếm thật nhiều tiền, mỗi năm họ thu cả nghìn tỷ chỉ với khoảng 2k học viên/năm, con số này còn tăng mạnh trong thời gian tới vì họ đang làm truyền thông rất mạnh trên các báo, đài và TV ...
Họ đã rất thông minh khi khai thác tâm lý muốn có phương pháp thành công của mỗi người, những vấn đề của mỗi gia đình họ nêu ra là rất đúng, ai cũng gặp phải và muốn sửa nó, vậy thì phải học CL. Nhưng sau đó kết quả thế nào thì chỉ có những người trong cuộc và gia đình họ mới đánh giá được. Nhưng những hệ quả xấu của nó thì đã được phơi bày một phần trên diễn đàn này rồi.
Cô L còn biết thôi miên nữa, một khi đã dính vào rồi thì khó có ái có thể thoát ra được, khi đó mọi hành vi của mỗi HV có thể bị thao túng hoàn toàn.
Mong cơ quan chức năng sớm có điều tra làm rõ tổ chức này để tránh mang lại tâm lý hoang mang, ngờ vực và ngăn chặn kịp thời hệ quả xấu cho xã hội nếu có.
Bác nói chí phải .Trò thôi miên dựa vào việc làm cho ng ta kiệt quệ đầu óc mụ mị qua việc chạy bộ lặp đi lặp lại vẫn áp dụng hết người này đến ngừoi khác được . Haizzzz. Âu cũng đánh vào ham muốn của mọi người ,Học mà vừa có con ngoan chồng chiều và tiền nhiều ai chả muốn. Nhưng khổ nỗi không ai biết lập luận rằng nếu thế những ng đang bán hàng phải bán được nhiều hàng hơn, những ng làm thuê phải kiếm được nhiều giá trị cho chủ hơn.... nhưng ở đây ai cũng bán cửa hàng cửa hiệu hoặc bỏ việc theo cụ Lanh . Vậy là đa cấp rõ ràng còn gì ?

Ba gác promax

Đi bộ
Lo đấy . Học ở đây xong ai cũng ảo tưởng sức mạnh . Nghĩ mình có năng lực siêu nhiên kết nối được vũ trụ. Ốm vẫn ra suối nước lạnh lặn ngụp trong đó . Khi người nhà đăng ký được những khoá như leo fan là bạn biết 200 củ đã ra đi nhé . Đặc điểm chung của học viên là nói dối ngọt ngào lắm . Và họ tin là họ không nói dối ấy . Cách họ đưa thông tin toàn theo hướng tự bảo vệ họ thôi nên cái cần biết bạn mãi mãi ko biết . Quản lý tiền tốt nhé , tiền và người là 2 thứ bạn sẽ mất khi người thân theo học .
Bỏ mẹ rồi,đứa em tôi đợt này ra hà nội bảo đi trèo fan, hỏi ra mới biết dính vào chỗ mụ Lanh này,thảo nào nuôi thằng cu con ngày càng còi cọc.Nó bảo nuôi con 80% là tinh thần,10% là thể lực,10% là dinh dưỡng.Mà không biết học quái gì mà ôm đt từ 5h sáng tới 11h đêm.