Em hỏi ngu về sử dụng số CAM 2011

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc không dám nhận lời chúc của bác rồi!
Như cái ních của bác thì chắc bác là sâu Toy. Như vậy không biết Toy khi nhận bác vào làm có tổ chức cho bác qua 1 lớp huấn luyện nào để giới thiệu cho khách hàng hay không. Nếu không thì Toy quá ẩu!

Hoặc cái Cam 2010 2.5LE có hộp số khác hẳn Cam 2.5G hay Cam2.5Q thì cho em xin lỗi. Nếu chúng không khác nhau bác tìm mượn 1 quyển hướng dẫn của CamLE, trang 137 giới thiệu về hộp số (Shift Position Uses) trong đó có 1 bảng có 1 cột đề Shift Position và cột còn ghi Function (tác dụng của các vị trí P, R, N, D và S). Trong đó có cái *2 (chú thích 2) ghi rõ: "Selecting shift ranges using S mode restrict the upper limit of the possible gear ranges, controls engine braking forces, and prevents unnecessary upshifting."
Các trang 137, 138, 139 ghi những gì em viết ở trên!

Riêng khi cần số đang để ở P, cần kéo xe mà không có chìa khóa thì tìm đọc ở trang 465 (phần này thì đội xe cứu hộ họ chẳng cần phải đọc)!

Chỉnh sửa cuối:

otolythuongkiet

Xe đạp
188 LÊ TRỌNG TẤN, Q. TÂN PHÚ, TP HỒ CHÍ MINH
Website
www.toyotatanphu.com.vn
@coolpix8700: bác chạy xe container không trách gì dữ tợn quá, em lái xe đạp nên xin lỗi bác nha, chúc bác sức khỏe. Còn em lúc chạy xe hộp số tự động, em vẫn thường làm như vậy ( em cũng có bằng lái xe bác ah, cũng có cái may là đã từng được chạy xe ah), nên em thấy giải thích vậy cho nó dễ hiểu. Nếu em làm bác không vui thì em xin lỗi 1 lần nữa ah

tixiu

Xe hơi
Cái số CAM 2011 của cụ hình như giống hệt altis AT 2013 các cụ nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
@coolpix8700: bác chạy xe container không trách gì dữ tợn quá, em lái xe đạp nên xin lỗi bác nha, chúc bác sức khỏe. Còn em lúc chạy xe hộp số tự động, em vẫn thường làm như vậy ( em cũng có bằng lái xe bác ah, cũng có cái may là đã từng được chạy xe ah), nên em thấy giải thích vậy cho nó dễ hiểu. Nếu em làm bác không vui thì em xin lỗi 1 lần nữa ah
Không biết nhân viên sale nào bán xe cho bác mà không hướng dẫn kĩ càng cho bác vậy. Để cho dễ, bác cứ làm theo em...
Bác không phải xin lỗi em mà nên xin lỗi sâu nào bán xe cho em. Bác không hiểu kỹ mà xông vào xúc phạm họ như vậy thì nghĩ có nên không. Đoán biết bác cũng là sâu em nhắc, nhưng nghĩ thế nào bác cũng vặn lại em phải dẫn chứng!
Nghe mọi người nói nhiều về sâu Toy, nhưng thể hiện quá trên box này thì bác là người bắt đầu. Tụi em nói những cái xe Toy lành, nhưng sâu Toy như thế này thì không lành!
Có bằng lái và từng được lái mới chỉ là bước đầu, nhưng là sâu thì lại phải khác, chẳng cần có xe hay có bằng cũng không sao. Ngay cả nếu bác không rõ, trước khi định viết như trên có khi nên hỏi những người khác cùng làm. Vì các bác vào đây không còn được coi là tư cách cá nhân nữa. Kể cả việc bác thấy hướng dẫn của hãng chưa thực sự đúng, nếu muốn bác tranh luận với sếp bác ở phòng làm việc, không phải ở trên này. Nếu muốn tranh luận trên này thì nên lấy 1 cái ních khác, không liên quan gì đến hãng!

Chỉnh sửa cuối:

Tahknct

Xe buýt
Như vậy là bác kéo cần số xuống nhưng luôn có xu hướng co-ghì về phía mình nên xuống tới đáy 1 cái là lọt vào S ngay. Vây bác nên kéo nhẹ nhang thẳng theo thân xe. Khi nào cần sang S thì nhẹ nhàng gạt về phía mình là đc.

Có rất nhiều bác trên diến đàn hiểu và hướng dẫn cho nhiều ngừoi khác rằng là số thấp 1-2-3 là để leo dốc. Điều này thực sự sai về căn bản. Mời các bác xem lại nhé
Đề pa dốc cao mà cụ để D là trôi lùi đấy. Về số 1-2 đi nhàn hơn nhiều.

otolythuongkiet

Xe đạp
188 LÊ TRỌNG TẤN, Q. TÂN PHÚ, TP HỒ CHÍ MINH
Website
www.toyotatanphu.com.vn
Đây là số điện thoại của Trung nha, 0902 779 310. Nếu bác muốn góp ý gì bác gọi điện cho Trung nha. Không thì bác cho Trung số điện thoại cũng được, Trung gọi điện cho bác
Một lần nữa cho Trung xin lỗi nếu không may viết cái gì đó không hay làm phật lòng các bạn.
Mong bác không dùng từ " sâu" nữa nha, cảm ơn bác nhiều
Chúc cả nhà sức khỏe

thuandd

Xe buýt
Cụ ơi, S/D ở trên cùng một rãnh ngang mà cụ. Khi em kéo xuống rãnh đó thì cần số nó áp sát phía bên trái và đèn hiển thị trên taplo là S cụ ạ. Em không hiểu là muốn chạy D thì gạt ở nấc nào. Có phải vẫn trên rãng ngang đấy nhưng đẩy sang bên phải của rãnh không?
Thực sự là bó tay với cụ này cho cả hình hướng dẫn vẫn cứ cãi cố... chắc cụ dang đi số sàn thói quen ép vào chân à....cụ cứ kéo thẳng xuống nó là D hiện trên màm hình, nôus cú chuyển sang số thể thao thì kéo vào phía chân nó hiện nên số S cụ đẩy nên cộng hoặc trừ nó sẽ hiện số đang đi trên màn hình.