[Funland] Em hèn quá các bác ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Nhảy cầu cũng có thể là hành động nhiều trẻ trâu coi là dũng cảm. Cân nhắc nhé. ;));)),

T91

Xe container
Nếu thấy chưa đủ sống thì ban ngày đi làm, tối chạy thêm grap, buổi tối túc tắc cũng kiếm 2-300k. Đủ tiền ăn tiền trọ rồi.
Cháu em 2004 nó vừa đi học, vừa làm thêm quán cafe tháng 3 củ, với cả hỗ trợ em bán hàng. Tháng bét tổng cũng kiếm 6 củ. Có tháng bán hàng cho em tốt làm 10 củ, nh nó chăm lắm. Sv chi tiêu bét nhè, đổi mái liên tọi

MetMoiThatSu

Xe đạp
Nếu thấy chưa đủ sống thì ban ngày đi làm, tối chạy thêm grap, buổi tối túc tắc cũng kiếm 2-300k. Đủ tiền ăn tiền trọ rồi.
Cháu em 2004 nó vừa đi học, vừa làm thêm quán cafe tháng 3 củ, với cả hỗ trợ em bán hàng. Tháng bét tổng cũng kiếm 6 củ. Có tháng bán hàng cho em tốt làm 10 củ, nh nó chăm lắm. Sv chi tiêu bét nhè, đổi mái liên tọi
Cũng muốn bác ơi, nhưng 7h tối mới về tới phòng, cơm nước + tắm phát là 9h rồi. Tầm đó em ngồi vào bàn học luôn. Thà tốn thiếu 1 thời gian còn hơn để cả đời tốn thiếu

kienvinh

Xe lăn
Biết giữ lời hứa thì sẽ thành người.
Thất hứa thì vứt.
Bí quá thì đi bán máu để thực hiện lời hứa nhé cháu.
Một người từng đủ tầm để thuê tôi làm, tư vấn part-time cho họ. Tết rồi vừa vay tôi mấy chục triệu bọ để giả lương nhân viên. Tôi ừ ngay.

Giờ chưa trả:

Dường như họ nghĩ, rơi vào hoàn cảnh khốn cùng thì có phải ỉa lên nhân phẩm cũng phải làm thôi. “Quân tử” phải tự cứu mình, they think.

T91

Xe container
Cũng muốn bác ơi, nhưng 7h tối mới về tới phòng, cơm nước + tắm phát là 9h rồi. Tầm đó em ngồi vào bàn học luôn. Thà tốn thiếu 1 thời gian còn hơn để cả đời tốn thiếu
Nghe đã chán rồi, hèn là đúng em thề.
Một khi đã máu thì tan làm, mặc áo grap chạy luôn. Làm xuất cơm bụi ăn 10p là xong. Thế mới gọi là cày.
Đây còn tắm giặt ăn uống 2 tiếng thì lên mạng mà cào phím nói chuyện đạo lý hợp vs cụ đó

tui102

Xe tăng
Em không vay tiền đâu nhé các bác
Em cảm thấy mình hèn quá các bác ạ!
Vì em không có thói quen cho người quen biết về cuộc sống của mình nên em xin phép dùng acc clone, mọi người hay có từ lowkey để miêu tả những người như em cũng không sai.
Nói sơ qua về bản thân thì em 2k1 ra trường đúng đợt kinh tế suy thoái như này, việc pass qua vòng cv cũng rất khó vì nộp cv không chỉ những bạn cùng trang lứa mà còn những anh chị đi trước. Cuối cùng em được nhận vào vị trí fresher với mức lương chẳng đủ sống ở cái đất Hn này, tháng nào cũng âm. 3 tháng này em cảm thấy sống không còn là chính mình, lầm lì hơn, ít nói hơn, em cũng chẳng biết diễn tả nó kiểu gì. Những buổi liên hoan + tụ họp nào có thể tránh là em đều lấy cớ hết nên ngoài thời gian ở trên cty ra đa số em đều ở trọ. Chính vì thế nên em tự nhận thấy các mối quan hệ nó xa cách dần. Đợt trước em có vay đứa bạn 1,5tr hứa cuối tuần này trả, lương chưa biết hôm nào có vì về khoản delay thì cty em với vietjet 1-9 1-10. Chiều nay em vay mấy đứa bạn với đủ lí do, đến đứa t4 mới đủ để trả nợ cho đứa kia. Ngồi đọc lại mấy cái tin nhắn đi vay vừa rồi, em vừa bcười vừa bất lực vì cảm thấy mình trở nên hèn từ bao giờ, làm em chợt nhớ tới câu " Nghèo hèn sinh gian kế, giàu có nuôi dưỡng lương tâm".
Trên đây xem như vài dòng thú tội của em, chỉ mong sau này tốt hơn.
p/s: Không biết các bạn 2k1 giờ thế nào rồi nhỉ? Ổn không?
Ông em nên chạy grab để trải nghiệm một thời gian rắn rỏi rồi làm nghề khác cungz dc. Chứ sống thế không ổn.

T91

Xe container
Ông em nên chạy grab để trải nghiệm một thời gian rắn rỏi rồi làm nghề khác cungz dc. Chứ sống thế không ổn.
Cụ nghe cháu nó nói chưa
Thà thiếu thốn 1 thời gian còn hơn để cả đời thiếu thốn.
Cháu nó k chạy grap đâu

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Chú nói thật, mài cứ vay đi, cứ nợ đi. Bao giờ nợ đầm đìa mà mặt vẫn dầy cộp thì lúc đó cơ hội thành danh mới lớn cháu ạ
Hồi 21 tuổi giờ này bọn chú đang đi "bốc mả" con ạ, ra quán phở móc cái đống xương hầm họ bỏ đi, lôi lên uống với rượu xăm. Giờ chúng mài đầy đủ mới nợ có tí đã kêu. Lăn ra mà làm con ạ

tquang

Xe tăng
Nghe đã chán rồi, hèn là đúng em thề.
Một khi đã máu thì tan làm, mặc áo grap chạy luôn. Làm xuất cơm bụi ăn 10p là xong. Thế mới gọi là cày.
Đây còn tắm giặt ăn uống 2 tiếng thì lên mạng mà cào phím nói chuyện đạo lý hợp vs cụ đó
Thật cụ nhề. Nói ko phải gì chứ ngày cháu sv có giai đoạn pải cày thêm. Vất vả, tối đi ngủ phải báo thức xong bỏ xuống dưới gầm gường. Khi báo thức chui xuống tắt rồi mới dậy để đi làm.

victory_1980

Xe điện
Nếu thấy khó quá, thì nên đi xklđ một thời gian, hoặc về quê làm gần nhà (công nhân cũng đc), chứ bám trụ ở HN mà chỉ ở mức bình bình, mà ko có nhà cửa là mệt đấy.

tquang

Xe tăng
Nếu thấy khó quá, thì nên đi xklđ một thời gian, hoặc về quê làm gần nhà (công nhân cũng đc), chứ bám trụ ở HN mà chỉ ở mức bình bình, mà ko có nhà cửa là mệt đấy.
Về quê giai đoạn này là dở đấy ạ. Cố bám trụ qua giai đoạn này chứ công nhân như ở quê cháu bây giờ cũng làm 3 ngày nghỉ 3 ngày rồi.

bomon

Xe tăng
Công việc hiện tại triển vọng lớn không mà làm tới 7h tháng được trả 3tr ?

Xe nội lước

Xe container
Em không vay tiền đâu nhé các bác
Em cảm thấy mình hèn quá các bác ạ!
Vì em không có thói quen cho người quen biết về cuộc sống của mình nên em xin phép dùng acc clone, mọi người hay có từ lowkey để miêu tả những người như em cũng không sai.
Nói sơ qua về bản thân thì em 2k1 ra trường đúng đợt kinh tế suy thoái như này, việc pass qua vòng cv cũng rất khó vì nộp cv không chỉ những bạn cùng trang lứa mà còn những anh chị đi trước. Cuối cùng em được nhận vào vị trí fresher với mức lương chẳng đủ sống ở cái đất Hn này, tháng nào cũng âm. 3 tháng này em cảm thấy sống không còn là chính mình, lầm lì hơn, ít nói hơn, em cũng chẳng biết diễn tả nó kiểu gì. Những buổi liên hoan + tụ họp nào có thể tránh là em đều lấy cớ hết nên ngoài thời gian ở trên cty ra đa số em đều ở trọ. Chính vì thế nên em tự nhận thấy các mối quan hệ nó xa cách dần. Đợt trước em có vay đứa bạn 1,5tr hứa cuối tuần này trả, lương chưa biết hôm nào có vì về khoản delay thì cty em với vietjet 1-9 1-10. Chiều nay em vay mấy đứa bạn với đủ lí do, đến đứa t4 mới đủ để trả nợ cho đứa kia. Ngồi đọc lại mấy cái tin nhắn đi vay vừa rồi, em vừa bcười vừa bất lực vì cảm thấy mình trở nên hèn từ bao giờ, làm em chợt nhớ tới câu " Nghèo hèn sinh gian kế, giàu có nuôi dưỡng lương tâm".
Trên đây xem như vài dòng thú tội của em, chỉ mong sau này tốt hơn.
p/s: Không biết các bạn 2k1 giờ thế nào rồi nhỉ? Ổn không?
Lương thiện . Cố gắng khắc phục thôi cụ. Em tin trên ộp rất nhiều cụ mợ từng khó khăn như vậy.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Người quen em hồi tầm tuổi cụ đã có mấy củ to
E hồi sinh viên bằng tuổi cụ cũng lăn lộn đi buôn nên tiền tiêu cũng rủng rỉnh .
Nói chung là bụng đói thì chân phải bò thôi .

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Lạ thật đọc topic cháu này lương 3tr lại làm đến 7h thì còn kém hơn cả bưng bê à?vậy chạy grap còn hơn chứ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng