[Thảo luận] Em được xxx chào đàng hoàng và cám ơn

Tribute

Xe container
hoanglinhmo ơi
Bài hát "Năm anh trên một chiếc xe tăng" của Doãn Nho có câu: "Năm anh ta mang 5 cái tên, đến khi lên xe không còn tên riếng nữa". Luật giao thông đường bộ ghi rõ là "các xe bình đẳng như nhau khi tham gia giao thông", chứ không phân biệt tuổi tác.
Đã tham gia OF, chúng ta bình đẳng nhau. Cũng như họp chi bộ ****, tất cả gọi nhau là "đồng chí" chứ có so kè tuổi tác đâu. Phân biệt tuổi tác chỉ có trong giao tiếp và họ hàng.
Em từng đọc một OFer từng khuyên lái xe phải học 3 chữ N: NHẪN, NHƯỜNG, NHỊN. hoanglinhmo biết ai nói câu này không, chuyển lời cám ơn cho giùm em.
Em thì chỉ mong học và làm đươc mỗi câu "LÀM CHỦ". Câu này em thấy nó bao hàm cả 3 chữ trên và rộng trong mọi lĩnh vực.

Chỉnh sửa cuối:

Batto_moto

Xe tăng
Ko biết mọi người nghĩ thế nào, nhưng tôi thấy cái việc phạt lỗi đi thẳng trong làn rẽ trái ở cái đường 5 có 2 làn nhỏ bé nó vớ vẩn quá, đấy như là bẫy người đi ô tô vì số lượng rẽ trái không nhiều, không gây ách tắc giao thông, hoàn toàn có thể để biển đi thẳng hoặc rẽ trái.

Thế nên chủ thớt chỉ vì ghét quả tạt đầu mà để CRV bị bắt lỗi vớ vẩn này cũng là bất nhất, không đàng hoàng, nếu là tôi là CRV lúc đó thì tôi sẽ chấp nhận va chạm với chủ thớt để đi tiếp. Nói chung bác chủ thớt già và 2,5 năm kinh nghiệm vẫn còn ít lắm, bác lên HN thì cũng bị bắt hoặc đi 5km/1h.
Tất nhiên là sau đó công an sẽ càng có cớ đuổi theo và tôi sẽ cố rẽ vào đường nhỏ mà tránh thôi.
Kụ lái xe trên OF mà còn " võng vỉa" kiểu này thì chắc ngoài đường...chẹp

Kụ cho em cái BKS của xe Kụ để ngoài đường em gặp em còn tránh...mệt

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ đúng là mẫu mực cho các cháu học theo ạ , nhưng mà cho cháu hỏi cụ đi xe tăng hay xe bọc thép hay sao mà lại liều mình chặn đường của lão CRV điên kia ,nhỡ nó đâm cho 1 cái vào mông thì đau lắm ạ ??

goldenax

Xe máy
hoanglinhmo ơi
Bài hát "Năm anh trên một chiếc xe tăng" của Doãn Nho có câu: "Năm anh ta mang 5 cái tên, đến khi lên xe không còn tên riếng nữa". Luật giao thông đường bộ ghi rõ là "các xe bình đẳng như nhau khi tham gia giao thông", chứ không phân biệt tuổi tác.
Đã tham gia OF, chúng ta bình đẳng nhau. Cũng như họp chi bộ ****, tất cả gọi nhau là "đồng chí" chứ có so kè tuổi tác đâu. Phân biệt tuổi tác chỉ có trong giao tiếp và họ hàng.
Em từng đọc một OFer từng khuyên lái xe phải học 3 chữ N: NHẪN, NHƯỜNG, NHỊN. hoanglinhmo biết ai nói câu này không, chuyển lời cám ơn cho giùm em.
4x voi các 7x 8x, 9x mà cứ gọi nhau là cụ xưng em thế là k đc. Hay đảng bộ OF gọi nhau là đồng chí khi sinh hoạt trên diễn đàn vậy.

Các đồng chí, Tôi đề nghị chi bộ ta biểu dương đồng chí Ngao5.. ..:x

Em khâm phục anh Ngao quá. Kính chúc anh luôn khỏe. (Hí hí cháu gọi thế cho máu, chứ thực ra phải gọi là Kỵ chứ không phải cụ ạ :D )

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ ngoài 60 vẫn chạy xe ngon thế đám con cháu phải lậy cụ bằng cụ đấy cụ nhể! hehe

baocong79vn

Đi bộ
Cháu chào chú Ngao5.Đọc bài này mới biết chú là hàng xóm cũ nhà cháu.Cho cháu gửi lời hỏi thăm sức khỏe chú và gia đình nhé!