[Thảo luận] Em được xxx chào đàng hoàng và cám ơn

mr_hieu1

Xe điện
cụ cũng dũng cảm thật , em là em ứ dám tạt đầu đâu

trungnghia

Xe hơi
Một lúc thì chú lái xe Honda CRV mới chịu mở cửa, em ngạc nhiên thấy chú này cũng đứng tuổi, chừng 40 (trạc tuổi con em), dáng vẻ kiếm được tiền. Em mắng cho một trận, anh ta cười nhăn nhở, còn chú cảnh sát một lần nữa nói cám ơn và giơ tay lên vành mũ kepi chào em.
Cụ ơi, cụ ra cho các 'cụ' khác biết tuổi đi, các 'cụ' ấy thắc mắc quá.
Cháu xin kính cụ 1 ly ạ

phuongcad

Xe tải
Bố của 40 vẫn lướt otofun, xưng "em", gọi "gấu" (rất OF chuyên nghiệp), chặn đầu xe vi phạm (tay lái thượng thừa), mắng lái xe vi phạm (bản lĩnh hơn người). #:-s.... Phải nói là cháu phục bác sát hết cả đất. ;;)(b)(b)(b)(b)(b). Đã Vote cho bác (chắc là bác biết...bún chả);))

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Sự việc này xảy ra lúc 10h15 ngày 15-11-2010, tại đèn xanh đỏ, nơi rẽ vào Đại học nông nghiệp (Trâu Quỳ)
Em lái VIOS chở gấu từ Hà Nội về Hải Phòng, từ xa thấy một hàng xe dài xếp ở làn giữa đường (để đi thẳng), em xếp vào hàng cẩn thận, đúng luật.
Làn ngoài cùng dành cho xe rẽ trái vắng tanh. Em chợt thấy hai chiếc xe lao tới ngang tầm xe em, một là taxi Getz, phía sau là chiếc xe Honda CRV màu đen, kính đen kín mít. Em nghĩ chắc là họ định rẽ trái, nên không chú ý.
Khi đèn xanh cho phép đi thẳng, thì chú taxi Getz tạt đầu em ngay, vì lo xe va chạm, nên em nhịn và đành cho nó qua, thế nhưng vèo một cái chiếc Honda CRV đè luôn đầu xe em, quả này khá bất ngờ, vì khoảng cách giữa em và Getz khá ngắn.
Vô phúc cho Honda CRV, vừa chớm vừa tới đầu ngã tư, chú cảnh sát trẻ tuổi giơ gậy chỉ mặt Honda CRV. Lái xe Honda CRV, không cho chú cảnh sát chặn, lán vào làn bên phải để tránh và bùng. Em thấy nguy cơ chú cảnh sát dễ bị Honda CRV cho qua mặt và nguy hiểm, đành vọt nhanh, đánh lái sang phải và chặn luôn Honda CRV.
Em mở cửa, nói với chú cảnh sát rằng tay Honda CRV tạt đầu xe em và em nghĩ tay này phóng nhanh bỏ chạy gây nguy hiểm cho cảnh sát. Chú cảnh sat cám ơn em, và mời lái xe ra. Một lúc thì chú lái xe Honda CRV mới chịu mở cửa, em ngạc nhiên thấy chú này cũng đứng tuổi, chừng 40 (trạc tuổi con em), dáng vẻ kiếm được tiền. Em mắng cho một trận, anh ta cười nhăn nhở, còn chú cảnh sát một lần nữa nói cám ơn và giơ tay lên vành mũ kepi chào em.
Khâm phục Bác. cháu mời Bác 1ly

KIST

Xe tải
May cho cụ và chú công an đới, đi đừng 5 nhiều hoa cải lắm. Nhỡ ra cháu nó (xưng hộ cụ chủ thớt) có hàng thì... híc, cháu không giám nghĩ đến đoạn hậu sự đâu. Kể cũng a cay cụ chủ nhỉ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Hoan hô bố chủ thớt.

Con cái thằng đi CRV kia cho chết m..ẹ nó đi. Đi láo phải phtaj thật nặng cho chừa.

El Kun

Xe tải
Mời cụ chủ ly vodka (ko biết có ảnh hưởng tới sức khỏa của cụ ko), mời cụ vì tuổi này mà vẫn lái xe ra đường thì thật là bái phục #:-s^:)^

gia doi

Xe điện
Bố của 40 vẫn lướt otofun, xưng "em", gọi "gấu" (rất OF chuyên nghiệp), chặn đầu xe vi phạm (tay lái thượng thừa), mắng lái xe vi phạm (bản lĩnh hơn người). #:-s.... Phải nói là cháu phục bác sát hết cả đất. ;;)(b)(b)(b)(b)(b). Đã Vote cho bác (chắc là bác biết...bún chả);))
Cụ bản lĩnh thật chả biết nói gì hơn " Đúng là gừng càng già càng cay" \:D/

Matizcoi

Xe cút kít
... cay thật, cay thật :D

Nguoi rung

Xe buýt
Em thấy phải tặng huân huy chương OF kính cụ,@};-.

TAMHOA

Xe tải
Cháu không biết Cụ chủ thớt có nhầm không nhưng nếu đúng con Cụ đã 40 thì quả là Kính phục Cụ quá...:x

xebokeooto

Xe tăng
Hâm mộ Cụ quá.
phải gọi Cụ là "LÃO OF"%%-

soc1202

Xe tải
Kính tiền bối OF ly rượu, mong tiền bối phát huy cho toàn OF noi theo.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Cụ cẩn thận cứ chú đi CRV đang tìm cụ đấy :))
à mà cụ có ghi nhầm số 2 bằng số 4 ko thế :D
Kính thưa các cụ
Em sinh năm 1949, em lấy vợ sớm (nếu tảo hôn thì không chừng đứa con đầu của em gần 45 tuổi cơ). Chiều chủ nhật 14-11, em chở hộ con và cháu nội của cô bạn thuở nhỏ bằng KIA Moning lên Hà Nội, xong quay xe không về Hải Phòng. Ngủ được một giấc, phải chở gấu nhà em (64 tuổi) lên ký sổ hưu ở Hà Nội (sáu tháng một lần) bằng xe VIOS của vợ chồng em. 1971, em vào làm việc ở Viện khoa học Việt Nam (đường Hoàng Quốc Việt bây giờ), được 20 năm thì em thôi, nên cũng chẳng có tiền hưu trí. Cách suy nghĩ của em hơi theo cách giáo dục phương Tây, dù sao em cũng có 16 năm sống ở Nga và Tiệp Khắc, ngồi chai *** taxi xứ người. Em tôn trọng luật giao thông và luôn luôn nhìn quang cảnh trên đường để đoán trước, em ít khi phải sử dụng phanh trên tuyến Hải Phòng-Hà Nội, riêng vạch liền và vạch rời thì ngấm trong máu em từ nhỏ, rất hiếm khi trên QL5 lán qua vạch, kể cả vạch đứt rời, em luôn nhường các xe khác khi họ xin đường, vì em không có mắt đằng sau, sợ họ đâm vào ***, em luôn cách xe trước với khoảng cách 2 giây phản ứng. Đại để tốc độ 36 km/h tương đương 10m/s, thì em đi cách 20 mét (2 giây), với 80 km/h tương đương 22 m/s thì em cách chừng 40 mét, nghĩa là bất cứ sự cố gì phía trước em xử lý kịp, không bị đau tim. Dĩ nhiên ở đường phố Hà Nội em đi với khoảng cách nhỏ hơn trên đường trường. Em không uống rượu bia kể cả ở nhà, mặc dù rượu khó làm em say. Đơn giản là vị cay, hại sức khỏe, em không thích. Em mới có bằng lái được gần 2,5 năm và chạy được trên 55.000 km. Em thích chạy đường núi quanh co. Cụ nào cần người đi chơi xa và hầu chuyện, cần lái giúp (miễn phí) cứ gọi em. Nói trước là em chỉ chạy được xe AT, xe MT chắc phải ôn luyện lại 1-2 ngày mới dám đi.
Cụ linhkienxehoi viết "Cụ cẩn thận cứ chú đi CRV đang tìm cụ đấy"
Em dân Hải Phòng chính hiệu Bà Lang Trọc, cụ CRV tìm em cũng chẳng khó, nhưng em nghĩ cụ CRV đi như vậy là sai, mà còn định sử dụng lối hành xử xã hội thâm thì em đành bó tay, nhưng em chỉ lo những người khác bất bình thì cụ CRV phải bỏ xới mà đi. Em đã có gan làm thì em có gan chịu.
Kính các cụ

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Chắc mấy ông kiểu này nghĩ "ô hô, cả lũ này ngu thật, đường thoáng này sao không đi".

Gặp 1 người thì có thể họ ngu hơn mình nhưng tầm chục ông đang xếp hàng thì cho dù thậm ngu thì cũng phải hiểu là có chuyện gì chứ.