[Thảo luận] Em được xxx chào đàng hoàng và cám ơn

nqhung56

Xe buýt
tặng cụ một ly

NewPeace

Xe điện
Như vậy là bác Ngạo tuổi Kỷ Sửu (hơn em 1 giáp), tuổi đấy nhiều anh tài lắm.

nqhung56

Xe buýt
kính cụ một ly

hoanglinhmo

Xe tải
kụ đừng xưng em khi viết bài nữa, em đọc mà cũng thấy tổn thọ. Em có ý kiến, kụ nào trên 50, khi viết bài, nên xưng là Tôi hoặc 1 đại từ nhân xưng nào đó ạ
Thế tự xưng là kỵ và gọi mọi người bằng cụ thay cho e với cụ hoặc cháu với cụ.=))

hanvenza

Xe hơi
Em vinh dự được làm đồng hương với cụ và vợ em vinh dự được làm đồng hương với vợ cụ.

Bao giờ về hưu em sẽ bắt chứoc cụ về HP sống, xem thử đi đừong 5 có con CRV đời 2050 nào chèn con Vios 2051 AT của em không, nếu có nhất định em lên xe-lăn.com chia sẻ với các cụ.

Exciter_RC135

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Hành động của cụ thật đáng khâm phục :-bd

Foxy

Xe hơi
Ko biết mọi người nghĩ thế nào, nhưng tôi thấy cái việc phạt lỗi đi thẳng trong làn rẽ trái ở cái đường 5 có 2 làn nhỏ bé nó vớ vẩn quá, đấy như là bẫy người đi ô tô vì số lượng rẽ trái không nhiều, không gây ách tắc giao thông, hoàn toàn có thể để biển đi thẳng hoặc rẽ trái.

Thế nên chủ thớt chỉ vì ghét quả tạt đầu mà để CRV bị bắt lỗi vớ vẩn này cũng là bất nhất, không đàng hoàng, nếu là tôi là CRV lúc đó thì tôi sẽ chấp nhận va chạm với chủ thớt để đi tiếp. Nói chung bác chủ thớt già và 2,5 năm kinh nghiệm vẫn còn ít lắm, bác lên HN thì cũng bị bắt hoặc đi 5km/1h.
Tất nhiên là sau đó công an sẽ càng có cớ đuổi theo và tôi sẽ cố rẽ vào đường nhỏ mà tránh thôi.
Thứ 1: Bác nói việc quy định như vậy là vớ vẩn, chứng tỏ bác chả biết gì về đoạn đường này mà chỉ nói mò

Thứ 2: Cụ chủ thớt là người lớn tuổi, lại có cách cư xử rất đàng hoàng, bác chưa biết gì về người ta mà ăn nói như vậy là ko được

Thứ 3: Bác đưa mình vào tình huống của CRV và đưa ra cách xử lý cực kỳ "không đàng hoàng", thậm chí còn ko bằng chú CRV trong thớt

Mong bác xem lại mình

WTF

Xe tải
"cháu" mời "cụ" một ly ạ
OF đúng là xã hội thu nhỏ
ngành nghề nào, loại người nào cũng có
độ tuổi nào cũng có

Wakeup

Xe điện
Ko biết mọi người nghĩ thế nào, nhưng tôi thấy cái việc phạt lỗi đi thẳng trong làn rẽ trái ở cái đường 5 có 2 làn nhỏ bé nó vớ vẩn quá, đấy như là bẫy người đi ô tô vì số lượng rẽ trái không nhiều, không gây ách tắc giao thông, hoàn toàn có thể để biển đi thẳng hoặc rẽ trái.

Thế nên chủ thớt chỉ vì ghét quả tạt đầu mà để CRV bị bắt lỗi vớ vẩn này cũng là bất nhất, không đàng hoàng, nếu là tôi là CRV lúc đó thì tôi sẽ chấp nhận va chạm với chủ thớt để đi tiếp. Nói chung bác chủ thớt già và 2,5 năm kinh nghiệm vẫn còn ít lắm, bác lên HN thì cũng bị bắt hoặc đi 5km/1h.
Tất nhiên là sau đó công an sẽ càng có cớ đuổi theo và tôi sẽ cố rẽ vào đường nhỏ mà tránh thôi
.
Thứ 1: Bác nói việc quy định như vậy là vớ vẩn, chứng tỏ bác chả biết gì về đoạn đường này mà chỉ nói mò

Thứ 2: Cụ chủ thớt là người lớn tuổi, lại có cách cư xử rất đàng hoàng, bác chưa biết gì về người ta mà ăn nói như vậy là ko được

Thứ 3: Bác đưa mình vào tình huống của CRV và đưa ra cách xử lý cực kỳ "không đàng hoàng", thậm chí còn ko bằng chú CRV trong thớt

Mong bác xem lại mình
Bác quên không nói điểm thứ 4 (phần em đánh dấu trên).
Em bổ xung thêm là:
Thứ 4: bác Karens tuổi gì mà đánh giá và coi thường, trù ẻo người khác như thế. Chưa kể bác chủ thớt ở tuổi rất đáng kính trọng và ý thức giao thông đáng cho người khác noi theo.
-> Suy nghĩ chỉ như lớp vỡ lòng nhưng học được 2 tháng thì cô giáo nghỉ đẻ.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
"Cháu" kính "cụ" chủ thớt 1ly, Bố cháu tuy mới bằng tuổi cụ nhưng không dám đi xe máy nữa nói gì đến đi ô tô.
Chúc cụ luôn luôn vui vẻ, mạnh khỏe và lướt otofun đều.

New_Carens

Xe điện
Chào cụ Ngao 61 xuân xanh, chưa về HP thăm cụ theo lời mời được.
Em cứ tưởng cụ phải là dân chạy xe lâu năm (vì cụ rất thuộc các tuyến đường và am hiểu luật) nhưng không ngờ là cụ mới cầm lái được 2,5 năm. Em đã chia thử 55 ngàn cây số chia cho 2,5 năm (912 ngày có lẻ) thì được bình quân là cụ chạy 60km/ ngày. Thật là bái phục. Em thì cầm lái lâu hơn cụ tí nhưng mới chạy được độ 2 ngàn cây là cùng (xa nhất em chạy vào Đồng Hới, xe tải). Kể em gần cụ thì thỉnh thoảng có việc nhờ cụ cầm lái hộ thì hay quá, đôi lúc em bận không chạy được.

jeehoon

Xe tải
hix, 40t mà ngang tầm tuổi con trai cụ thì cụ bét cũng 62-68t roài :) Khâm phục cụ!

wagon9751

Xe tăng
Đọc bài của Cụ mà cháu thấy Kính nể Cụ quá....:x

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Thế tự xưng là kỵ và gọi mọi người bằng cụ thay cho e với cụ hoặc cháu với cụ.=))
hoanglinhmo ơi
Bài hát "Năm anh trên một chiếc xe tăng" của Doãn Nho có câu: "Năm anh ta mang 5 cái tên, đến khi lên xe không còn tên riếng nữa". Luật giao thông đường bộ ghi rõ là "các xe bình đẳng như nhau khi tham gia giao thông", chứ không phân biệt tuổi tác.
Đã tham gia OF, chúng ta bình đẳng nhau. Cũng như họp chi bộ ****, tất cả gọi nhau là "đồng chí" chứ có so kè tuổi tác đâu. Phân biệt tuổi tác chỉ có trong giao tiếp và họ hàng.
Em từng đọc một OFer từng khuyên lái xe phải học 3 chữ N: NHẪN, NHƯỜNG, NHỊN. hoanglinhmo biết ai nói câu này không, chuyển lời cám ơn cho giùm em.

Chỉnh sửa cuối:

tazzan_man

Xe tăng
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
Em bầu bác làm Chủ tịch danh dự của OF !

ZAD Viet

Xe điện
Con kính "bố" 1 ly nhé.
Lâu rồi không có dip về HP, nhơ Đồ Sơn quá.

chuot_bach

Xe tăng
Theo ngu ý của em, đề nghị cụ chủ thớt thu xếp 1 buổi off đi, anh em OF có nhiều người mong muốn đc học hỏi thêm kinh nghiệm sống ở cụ đấy ạ ( em định mời riêng cụ chủ thớt ạ).

Nguoi rung

Xe buýt
Em kính đề nghị BĐH OF tặng huy chương cho cụ chủ thớt. ( Em kính cụ 1 ly a )

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Báo cáo các kụ, Em đọc cả thớt này rồi Em xin có ý kiến như sau về đoạn đường này để các cụ đi qua đây lưu ý vì Em ngày nào cũng đi qua đây ( Em làm ở Như quỳnh mà ).
Đường 5 có 4 đoạn có đèn phân pha rõ ràng ( Đoạn từ cầu chui đến Như Quỳnh) Sài đồng, Thạch bàn và nối rẽ đi đường 1 mới - Gầm cầu Thanh trì ( Chỗ này có 2 ngã ba ). Nếu các Kụ đi thẳng vào làn ngoài cùng ở 4 ví trí này kiều gì cũng bị dính **** là cái trắc. Còn ngã tư Trâu quì thì không có đèn phân pha nên đi thẳng và rẽ trái đều được cả ( Em thường xuyên đi làn ngoài trước mặt *** luôn )
Trong trường hợp trên CR-V vì sao bị bắt Em dự là đầu tiên Bác CR-V đi làn giữa nhưng thấy làn ngoài vắng quá ko ai đi thế là lắc ra thì bị *** bắt lý do là không phải đi sai làn mà đè vạch liền ( Chỗ đó có vạch liền cho các làn chỉ khoảng 60-70 mét đầu ngã tư thôi ) Từ đó khi đi qua Trâu quí thì các cụ phải xác định đi làn nào ngay từ đầu đừng lắc lung tung nhé

Tribute

Xe container

Tất nhiên là sau đó công an sẽ càng có cớ đuổi theo và tôi sẽ cố rẽ vào đường nhỏ mà tránh thôi.
Mọi người đang hân hoan cổ vũ cho hành động đẹp và cảm phục kụ tài "già" thì có người phá ngang. Chả hiểu kụ này tư duy, tư cách thế nào nữa? hay chính cụ là chú CRV nhỉ?