[Thảo luận] Em được xxx chào đàng hoàng và cám ơn

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Sự việc này xảy ra lúc 10h15 ngày 15-11-2010, tại đèn xanh đỏ, nơi rẽ vào Đại học nông nghiệp (Trâu Quỳ)
Em lái VIOS chở gấu từ Hà Nội về Hải Phòng, từ xa thấy một hàng xe dài xếp ở làn giữa đường (để đi thẳng), em xếp vào hàng cẩn thận, đúng luật.
Làn ngoài cùng dành cho xe rẽ trái vắng tanh. Em chợt thấy hai chiếc xe lao tới ngang tầm xe em, một là taxi Getz, phía sau là chiếc xe Honda CRV màu đen, kính đen kín mít. Em nghĩ chắc là họ định rẽ trái, nên không chú ý.
Khi đèn xanh cho phép đi thẳng, thì chú taxi Getz tạt đầu em ngay, vì lo xe va chạm, nên em nhịn và đành cho nó qua, thế nhưng vèo một cái chiếc Honda CRV đè luôn đầu xe em, quả này khá bất ngờ, vì khoảng cách giữa em và Getz khá ngắn.
Vô phúc cho Honda CRV, vừa chớm vừa tới đầu ngã tư, chú cảnh sát trẻ tuổi giơ gậy chỉ mặt Honda CRV. Lái xe Honda CRV, không cho chú cảnh sát chặn, lán vào làn bên phải để tránh và bùng. Em thấy nguy cơ chú cảnh sát dễ bị Honda CRV cho qua mặt và nguy hiểm, đành vọt nhanh, đánh lái sang phải và chặn luôn Honda CRV.
Em mở cửa, nói với chú cảnh sát rằng tay Honda CRV tạt đầu xe em và em nghĩ tay này phóng nhanh bỏ chạy gây nguy hiểm cho cảnh sát. Chú cảnh sat cám ơn em, và mời lái xe ra. Một lúc thì chú lái xe Honda CRV mới chịu mở cửa, em ngạc nhiên thấy chú này cũng đứng tuổi, chừng 40 (trạc tuổi con em), dáng vẻ kiếm được tiền. Em mắng cho một trận, anh ta cười nhăn nhở, còn chú cảnh sát một lần nữa nói cám ơn và giơ tay lên vành mũ kepi chào em.

dam_duong_xa

Xe buýt
Vâu cụ phát, E chúa ghét cái bọn chạy xe kiểu cả xã hội ngu, mình mình khôn.

XeOnline

Xe tăng
Sự việc này xảy ra lúc 10h15 ngày 15-11-2010, tại đèn xanh đỏ, nơi rẽ vào Đại học nông nghiệp (Trâu Quỳ)
Em lái VIOS chở gấu từ Hà Nội về Hải Phòng, từ xa thấy một hàng xe dài xếp ở làn giữa đường (để đi thẳng), em xếp vào hàng cẩn thận, đúng luật.
Làn ngoài cùng dành cho xe rẽ trái vắng tanh. Em chợt thấy hai chiếc xe lao tới ngang tầm xe em, một là taxi Getz, phía sau là chiếc xe Honda CRV màu đen, kính đen kín mít. Em nghĩ chắc là họ định rẽ trái, nên không chú ý.
Khi đèn xanh cho phép đi thẳng, thì chú taxi Getz tạt đầu em ngay, vì lo xe va chạm, nên em nhịn và đành cho nó qua, thế nhưng vèo một cái chiếc Honda CRV đè luôn đầu xe em, quả này khá bất ngờ, vì khoảng cách giữa em và Getz khá ngắn.
Vô phúc cho Honda CRV, vừa chớm vừa tới đầu ngã tư, chú cảnh sát trẻ tuổi giơ gậy chỉ mặt Honda CRV. Lái xe Honda CRV, không cho chú cảnh sát chặn, lán vào làn bên phải để tránh và bùng. Em thấy nguy cơ chú cảnh sát dễ bị Honda CRV cho qua mặt và nguy hiểm, đành vọt nhanh, đánh lái sang phải và chặn luôn Honda CRV.
Em mở cửa, nói với chú cảnh sát rằng tay Honda CRV tạt đầu xe em và em nghĩ tay này phóng nhanh bỏ chạy gây nguy hiểm cho cảnh sát. Chú cảnh sat cám ơn em, và mời lái xe ra. Một lúc thì chú lái xe Honda CRV mới chịu mở cửa, em ngạc nhiên thấy chú này cũng đứng tuổi, chừng 40 (trạc tuổi con em), dáng vẻ kiếm được tiền. Em mắng cho một trận, anh ta cười nhăn nhở, còn chú cảnh sát một lần nữa nói cám ơn và giơ tay lên vành mũ kepi chào em.
Trời!Chừng 40 mà mới cùng trạc tuổi con cụ thì nhà cháu đoán chắc cụ phải tầm thất thập rồi cụ nhỉ? Mời cụ ly rượu nhạt ạ.

Chỉnh sửa cuối:

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
HIHI, khúc này em tháy nhiều khi xxx thấy anh em chạy thẳng ở lane rẽ trái vô tư, nhưng thi thoảng lại bắt. Em thì thấy đèn giao thông có đèn rẽ trái, nhưng dứoi lane có vẽ 2 mũi tên đi thẳng và rẽ trái. Em thấy gai gai người, với lại bác tài của công ty nói, né ra cho lành, nên em toàn đi lane giữa.
Té ra hôm nay lại đựoc nghe kể chuyện này :(

Mai em đi đoạn đó, em chụp ảnh lane có mũi tên đi thẳng và rẽ trái cho các cụ xem

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
con cụ chủ thớt đã tứ tuần rồi mà cụ lái xe vẫn dũng cảm chặn xe vi phạm lại được thì cũng bái phục tay lái của cụ đới...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cụ già rồim chắc tầm 70 mà vẫn lái xe đường trường thì quá tài :21:

trungnc

Xe điện
Cụ đi cũng máu nhể,nhưng đúng là gặp em thì em cũng hành động như vậy.Mời cụ ly rượu ạ.:)

tieusufu

Xe tải
kụ đừng xưng em khi viết bài nữa, em đọc mà cũng thấy tổn thọ. Em có ý kiến, kụ nào trên 50, khi viết bài, nên xưng là Tôi hoặc 1 đại từ nhân xưng nào đó ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ già rồim chắc tầm 70 mà vẫn lái xe đường trường thì quá tài :21:
Bố vợ em 67 rồi vẫn chở mẹ vợ = Kia Buổi Sáng chạy Hà Nội - Vinh như đi chợ! Mỗi tội em bảo bố lấy Ếch của con mà đi cho đỡ mệt thì cụ bảo là đi xe mày tao không quen xe lái còn mệt hơn!!!:-$

Robinair

Xe tải
Pái phục Pái phục@};-@};-

Phong Gió

Xe tải
kính cụ cụ đúng là cụ thật

phongboy

Xe tăng
Vodka cụ, cụ này ít nhất là 59t.b-)

Wakeup

Xe điện
con cụ chủ thớt đã tứ tuần rồi mà cụ lái xe vẫn dũng cảm chặn xe vi phạm lại được thì cũng bái phục tay lái của cụ đới...
Cụ chủ thớt là bố của tứ tuần đấy. Bác đọc kỹ lại cái.
Bác ấy viết .... chú này cũng đứng tuổi, chừng 40 (trạc tuổi con em) ......

Equus

Xe buýt
Quả thật là thấy cụ xưng "em" em ngại ghê, cụ chắc cũng chạc tuổi ông cụ nhà em tầm trên 65. Lái xe vẫn tít thì đúng rồi nhưng hành động bản lĩnh để răn đe cái sai thì đúng là bái phục cụ.

bizviet

Xe điện
Đúng là đường 5 này đến nhiều chố đèn xanh đèn đỏ rất nhiều xe đi sai làn rồi tạt đầu xe ở làn đi thẳng. Ghét cực

Tribute

Xe container
Kính nể kụ. Hôm CN em cũng gặp trường hợp tương tự, cũng tại ngã tư đó, em xếp hàng làn giữa sau chú xe tải, có chú Zây chen lên làn trái cạnh em (em biết chỗ này làn trái chỉ dành cho xe rẽ trái) khi chú Zây phát hiện có xxx đứng ngã tư, chú ấy cứ chúi mũi vào đuôi xe tải ép đầu em, nhưng em kiên quyết không cho vì chú ấy ko thèm xi nhan hay ra hiệu xin nhường gì cả, chú ấy đành chịu. May cho chú zây là khuất cái xe tải nên xxx không nhìn thấy, khi có đèn xanh chú zây phắn lẹ nên ko bị bắt.

Tribute

Xe container
HIHI, khúc này em tháy nhiều khi xxx thấy anh em chạy thẳng ở lane rẽ trái vô tư, nhưng thi thoảng lại bắt. Em thì thấy đèn giao thông có đèn rẽ trái, nhưng dứoi lane có vẽ 2 mũi tên đi thẳng và rẽ trái. Em thấy gai gai người, với lại bác tài của công ty nói, né ra cho lành, nên em toàn đi lane giữa.
Té ra hôm nay lại đựoc nghe kể chuyện này :(

Mai em đi đoạn đó, em chụp ảnh lane có mũi tên đi thẳng và rẽ trái cho các cụ xem
Mấy cái ngã tư khu vực Sài đồng lan trái sát phân cách mũi tên chỉ rẽ trái thôi, có cả biển trên cao đấy cụ ạ.