[Funland] Em được mợ OF xinh đẹp tuyệt trần chữa khỏi bệnh nan y (phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

silver1

Xe điện
Bên nhóm giảm cân của các mợ và các gấu vẫn rìu rít tíu tít. Hôm nay là được 6 ngày rùi ạ. Có chị đã đạt được kỳ tích là giảm 3kg. Có chị thì “bị” trở lại sau 1 thời gian dài hẻm thấy gì. Phương pháp cân bằng nội tiết tốt qua thịt cá trứng sữa rau trái cây của em Mậy đã bước đầu đốt cháy những đám mỡ cứng đầu nhất. Hy vọng sau khi xuất chuồng nhóm giảm cân khoá 1 này, các cụ sẽ nhận về các chị gấu eo thon, dáng đẹp, tinh thần tích cực, làn da sáng hồng và điện nước nhịp nhàng nhé.

Đọc một lèo bài hải sản hay quá ạ.
Chúc mợ Thái y luôn tươi vui trẻ khoẻ nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam.

buicongchuc

Xe ba gác
Hai món ấy là hai món đặc sản cũng được liệt vào danh sách có 102 ở Nhong đấy cụ ạ. Hói thường rất đắt và không phải lúc nào cũng có. Hôm nào bất chợt ra chợ nhìn thấy là xúc luôn không là không đến lượt. Giá lúc nào cũng từ 400 -450 ngàn/kg. Thịt nó trắng, dai, thơm. Nướng mọi hay nấu canh đều ngon. Cá này là cá nhà giàu vì nó ngon và nhà giàu toàn đặt chã mang đến.

Còn cá ba gai thì thôi rồi. Cụ mợ nào chưa được thưởng thức món cá ba gai thì thật là một sự uổng phi. Cá ba gai là loài cá da trơn ở biển. Cá làm sạch, tránh cái gai ở đầu nó ra không nó đâm cho thì đau buốt tới tận óc. Con vừa để nguyên, con to cắt khúc ướp với giềng, mẻ, mắm tôm, nghệ, ớt để ngấm rồi đặt lên bếp. Sôi thì vặn nhỏ lửa sình sịch rồi bắt đầu rau sống, bún, trường xuân tỉu cứ thế mà ngâm nga khề khà. Màu nước nấu cá vàng óng sóng sánh sền sệt vì mẻ, thơm phức mùi cá ba gai chả lẫn vào đâu được, quện với mùi riềng, mùi mẻ, mùi mắm tôm đưa lên mũi thì trời ơi bão tố phong ba...xẻ miếng cá đỏ au đưa lên miệng. Ối dời như kiểu tinh hoa ẩm thực nước Việt nó ở hết trong miệng. Có một tí chua chua, một tí thanh thanh, một tí thơm thơm của nghệ, của riềng, của mẻ tan trong từng kẽ răng. Cái vị nó lan toả trong miệng, lùng sục tới từng cơ quan xúc giác khứu giác vị giác mà đánh thức chúng lên. Nuốt miếng nước nóng sực cái ực một cái, lắc cái đầu: Tuyệt. Thế là vào việc. Tí nữa đứng lên thì phải lấy hai tay chống xuống đất, chổng cái mông lên trước lấy đà rồi cái người mới đu lên theo được.

Anh cả Mị là một người nấu ăn cừ khôi nhất Vịnh Bắc Bộ. Tất cả mọi thứ qua tay anh ấy đều vi diệu. Từ món thịt lợn kho tầu, đến món sốt riêu hà, đến món cá hói nướng sa tế quấn lá chuối, đến món riêu cá song thuyền chài, dìa rán, bông thùa xào xu hào điểm tí rau cần. Đang nhai bông thùa và xu hào bỗng thấy tự nhiên thơm lừng mùi rau cần trong miệng. Ái cha ta nói sao mà nó ngon. Rồi đến cá khoai nấu riêu rau cần nước, mực mai xào cần tỏi, mực ống nấu chua cả bầu mực. Mực sim dấm bỗng, cá dưa kho nghệ, chả các nhạc, cá thu 1 nắng, điềm điệp xào bông cải xanh, tôm chiên sa tế. Rồi cuối cùng là món tôm kho lừng danh của bu bá Mị. Tất cả vào tay anh đều được sắp xếp theo môt công thức nào đó được lập trình sẵn trong đầu anh để đến lúc nó ra bàn đều thơm ngon, đẹp đẽ, đậm chất hồi tưởng về một thời xa xưa nghèo khó nhưng ngon lành và sạch sẽ.
Cá bông thùa (có người nhầm với con sá sùng) xào su hào thêm rau cần được ah mợ? Đến đấy em lại thèm rau cần xào rùi :D

congaconcon

Xe hơi
Bên nhóm giảm cân của các mợ và các gấu vẫn rìu rít tíu tít. Hôm nay là được 6 ngày rùi ạ. Có chị đã đạt được kỳ tích là giảm 3kg. Có chị thì “bị” trở lại sau 1 thời gian dài hẻm thấy gì. Phương pháp cân bằng nội tiết tốt qua thịt cá trứng sữa rau trái cây của em Mậy đã bước đầu đốt cháy những đám mỡ cứng đầu nhất. Hy vọng sau khi xuất chuồng nhóm giảm cân khoá 1 này, các cụ sẽ nhận về các chị gấu eo thon, dáng đẹp, tinh thần tích cực, làn da sáng hồng và điện nước nhịp nhàng nhé.

Chúc mừng ngày Thầy thuốc Việt Nam. Chúc mợ Thái y mạnh khoẻ và xinh đẹp.
E đợi để có cơ hội vào nhóm giảm cân của mợ trong đợt tiếp theo.

Ngo Rung

Xe lăn
Ở QN e thấy nhiều ngưòi sành ăn lắm, khách du lịch nếu xuống chỉ biết gọi mấy hải sản thông thường thôi. E thấy còn món ngán ăn cũng ngán, có rượu ngán là e chưa thử, nghe nói bổ cho ae lắm 🙂
Rượu ngán chẳng biết bổ ngang bổ dọc thế nào, nhưng uống rượu đấy nguy hiểm lắm. Vì rất bon mồm rồi ngất lúc nào không biết :))
Trước ở cty em đem Ngán lên 2 lần thì lần nào bà con cũng " chết lâm sàng" cả. Trong khi vẫn đội hình đấy bình thường có thể nhậu từ sáng đên tối được :D

Ngo Rung

Xe lăn
Cá bông thùa (có người nhầm với con sá sùng) xào su hào thêm rau cần được ah mợ? Đến đấy em lại thèm rau cần xào rùi :D
Bông thùa, dân dã gọi là Sâu đất. Bông thùa gói giò cũng ngon thôi rồi lượm ơi.
Bông thùa cũng chế nhiều món ngon lắm. Nhưng em toàn phải ăn ké, vì không hiểu so Bà ngoại em rất ghét con này, thành ra chẳng được ăn ở nhà bao giờ, toàn sang họ hàng ăn ké :D
Mẹ em bắt Bông thùa cũng tương đối, nhưng xưa bắt về toàn bán, vì Bà ngoại em không ăn. Thấy mẹ em kể có 2 cách bắt khác nhau, nhưng lâu quá em quên rồi :D
Gọi Bông thùa là Sá sùng em nghĩ do bịp bợm thì đúng hơn là nhầm lẫn. Nhiều hàng quán láo nháo lợi dụng "uy tín" của Sá sùng để chặt khách bằng con Bông thùa :(

ducnx85

Xe tải
Dạ vâng em cảm ơn cụ đã động viên. Em cũng tự nhận thấy cuộc sống rừng thú vị và đẹp đẽ vô cùng cụ ạ. Nó cho mình rất nhiều trải nghiệm sinh tồn mà không phải ai cũng được biết và được tận hưởng. Vấn đề là mình có đủ dũng cảm để sống một cuộc sống hoang dã hay không? Đủ thông minh để phòng ngừa nguy hiểm cho mình không? Rừng bao la và rộng lớn, thừa choáng ngợp cho chúng ta khám phá và trải nghiệm. Nhất là với những người đi tìm cây thuốc như chúng em. Khi tìm được một cây thuốc, chúng em đánh dấu toạ độ rồi lại di chuyển tiếp. Khi nào khám phá hết khoảng rừng, ghi lại hết toạ độ các cây mình phát hiện thì bắt đầu xem tuổi thọ cây đã đủ thu hái chưa? Cây nào thu hái trước? Và thu hái xong thì phải trồng lại. Chúng em đem kích rễ đi, thực hiện các công đoạn chiết ghép cành, cho kích rễ vào cành, bọc đất và đào hố trồng lại. Vừa trả lại tài sản cho rừng vừa để thế hệ sau biết đến cây thuốc ở đó mà tìm đến lấy cứu người. Ngày xưa cụ Tổ cũng làm như vậy. Chính vì thế mà sau này nối tiếp các đời sau đều có cây thuốc quí. Tiếc rằng giờ đây những cánh rừng già cụ Tổ đã từng trồng thì đã bị phát trụi. Các youtuber, tiktoker người dân tộc cứ vác dao vào rừng bạ cái gì chặt cái đó mà không có ý thức trồng lại. Những loại cây họ chặt chả có giá trị chữa bệnh nhưng mà nghe họ nói thì cái người Kinh chúng ta cứ bỏ tiền ra mua ào ào. Thế là Thổ mổ Kinh hehe và rừng bị tàn phá. Những loài cây bản địa tuyệt chủng, sự đa dạng của rừng mất đi. Tiếc thay các cơ quan truyền thông lại tiếp tay cho họ, đến làm những bài phóng sự về người dân tộc biết làm giàu cho mình bằng tiktok, YouTube. Thật là đáng buồn. Ở Malaysia, nếu bạn chặt hạ 1 cây bạn sẽ phải trồng lại 5 cây trước khi bị phạt và thậm chí chặt cây cấm thì tù lâu lắm. Ở ta cứ thế là vác dao vào rừng phang. May mắn thay hiện nay Thái Nguyên đã bắt đầu cấm vác dao vào rừng chặt hạ. Tuy là vẫn còn lén lút nhưng mà đã bớt nhiều. Mà rừng bây giờ chả còn nữa mà chặt.

Ở một diễn biến khác, hôm nay các mợ ở nhóm Giảm cân OF đã tíu tít khoe thành tựu sau 3 ngày rồi nhé. Trung bình giảm 1kg. Cá biệt có mợ giảm 2,2kg. Gớm là nấu ăn xong tíu tít khoe thành quả lên nhóm vui lắm ạ.

Sắp tới em sẽ lập nhóm dưỡng da cung nữ. Mợ nào da hỏng, da cháy nắng, sần sùi, nám, tàn nhang, lão hoá, nhăn được ưu tiên trước tiên. Chỉ trong vòng 2 tuần em Mị sẽ biến 1 chị ngoài 60 da lão hoá nhăn nheo, sần sùi, nám đen thành 1 cung nữ có làn da như da em bé nhé.

Tin được không? Mại zô. Em sẽ ưu tiên chị nào có làn da như trên nhé.
Nhân ngày thầy thuốc VN 27-2 e chúc mợ thật nhiều sức khoẻ - luôn xinh đẹp và mãi mãi là idol của các e. Có ai như e k cứ để dành thật nhiều trang đọc 1 lần mới phê . Vì mợ kể chuyện rất quyến rũ. Qua đây em xin phép mợ cho e xin 1 slot đăng ký làm đẹp da cho gấu e với ạ. Da vk e sần sùi đi chữa từ trẻ k khỏi. Em xin đội ơn mợ ạ

Mazda67

Xe buýt
Em vừa về đến nhà. May quá vẫn trước 12h đêm nên không bị mắng là đi hết ngày này qua ngày khác. Hôm nay là ngày vinh danh thầy thuốc bọn em tổ chức chơi thể thao và làm mấy mâm liên hoan nhân ngày kỷ niệm. Lúc anh em trà dư tửu hậu bạn em nó là GĐ viện có hơn ba ngàn nhân viên có nói một câu : Nay là ngày chúc mừng đến tất cả những ai liên quan đến ngành y chứ không riêng ai mặc áo Blue ( Nghĩa là cả những người dù không là thầy thuốc nhưng có đóng góp và phục vụ ngành y...) tự dưng em thây thật ý nghĩa và thấy vui vì cũng đã góp được một phần nhỏ trong việc phục vụ chẩn trị của các Cụ, Mợ group mình. Quen sợ dạ, lạ sợ áo - Câu ngạn ngữ các Cụ để lại chả bao giờ sai, tập thể có người nọ người kia, dù vô tình hay cố ý thì cuối cùng ai cũng nhìn thấy được tư cách, nhân duyên của từng người. Xin chúc Mợ em Mymac luôn tươi trẻ, hanh phúc và tràn đầy năng lượng để khi trở về viết tiếp câu chuyện thần kỳ của nền y học Nước Nam

MyMac

Xe điện
Em Mậy xin kính chúc toàn thể CCCM một ngày mới đầy nhiệt huyết và niềm vui. Em Mậy cũng xin cảm ơn tất cả những lời chúc tốt đẹp của CCCM dành cho em Mậy. Thật là đọc mà nó cứ vui làm sao ấy mặc dù em Mậy cũng hơi bị xấu hổ vì em Mậy chả là bác sĩ y tá gì cả. Nhận vơ như vậy xấu hổ quá CCCM ơi. Xấu hổ cơ mờ nó thung thướng ạ. Một lần nữa em xin trân thành cảm ơn tình cảm CCCM dành cho em ạ.

Và cũng như mọi khi, em Mị lại rón rén khoe thành quả tíu tít bên thớt giảm cân. Tính đến hôm nay là tròn 7 ngày. Có chị đã giảm 3,5kg. Có chị khoe chồng bảo mặt hóp như cái móng tay rồi hehe. Có mợ thì hôm nay chỉ còn 47kg Mậy muốn cho mợ ấy "xuất chuồng" mà mợ ấy quyết tâm xin ở lại nên em Mậy phân vân quá. Ăn nữa thì có mà giảm còn 40kg mất ahuhu. Nói chung đầu cầu truyền hình bên ấy vui lắm. Lúc nào off xuất chuồng chúng em sẽ chụp khoe ngoe và khoe eo ếch cho các cụ lác hết mắt ra mà xem. Cụ nào gửi gấu cho em giảm cân nhớ chuẩn bị quà cảm ơn nhé hehe.

Em vừa về đến nhà. May quá vẫn trước 12h đêm nên không bị mắng là đi hết ngày này qua ngày khác. Hôm nay là ngày vinh danh thầy thuốc bọn em tổ chức chơi thể thao và làm mấy mâm liên hoan nhân ngày kỷ niệm. Lúc anh em trà dư tửu hậu bạn em nó là GĐ viện có hơn ba ngàn nhân viên có nói một câu : Nay là ngày chúc mừng đến tất cả những ai liên quan đến ngành y chứ không riêng ai mặc áo Blue ( Nghĩa là cả những người dù không là thầy thuốc nhưng có đóng góp và phục vụ ngành y...) tự dưng em thây thật ý nghĩa và thấy vui vì cũng đã góp được một phần nhỏ trong việc phục vụ chẩn trị của các Cụ, Mợ group mình. Quen sợ dạ, lạ sợ áo - Câu ngạn ngữ các Cụ để lại chả bao giờ sai, tập thể có người nọ người kia, dù vô tình hay cố ý thì cuối cùng ai cũng nhìn thấy được tư cách, nhân duyên của từng người. Xin chúc Mợ em Mymac luôn tươi trẻ, hanh phúc và tràn đầy năng lượng để khi trở về viết tiếp câu chuyện thần kỳ của nền y học Nước Nam
Còn đoạn văn này em cá là được viết trong lúc san ta phê nên hơi có tí đánh bắt xa bờ miên man nhiều tập. Cụ anh này hôm nào về bào tiếp cái câu lạc bộ MU rùa cho phẳng phiu là đẹp.

Anh HưngAlpha ơi cập nhật tình hình cưới xin cho tụi em chuẩn bị nào.

Grandtouring

Xe điện
Hai món ấy là hai món đặc sản cũng được liệt vào danh sách có 102 ở Nhong đấy cụ ạ. Hói thường rất đắt và không phải lúc nào cũng có. Hôm nào bất chợt ra chợ nhìn thấy là xúc luôn không là không đến lượt. Giá lúc nào cũng từ 400 -450 ngàn/kg. Thịt nó trắng, dai, thơm. Nướng mọi hay nấu canh đều ngon. Cá này là cá nhà giàu vì nó ngon và nhà giàu toàn đặt chã mang đến.

Còn cá ba gai thì thôi rồi. Cụ mợ nào chưa được thưởng thức món cá ba gai thì thật là một sự uổng phi. Cá ba gai là loài cá da trơn ở biển. Cá làm sạch, tránh cái gai ở đầu nó ra không nó đâm cho thì đau buốt tới tận óc. Con vừa để nguyên, con to cắt khúc ướp với giềng, mẻ, mắm tôm, nghệ, ớt để ngấm rồi đặt lên bếp. Sôi thì vặn nhỏ lửa sình sịch rồi bắt đầu rau sống, bún, trường xuân tỉu cứ thế mà ngâm nga khề khà. Màu nước nấu cá vàng óng sóng sánh sền sệt vì mẻ, thơm phức mùi cá ba gai chả lẫn vào đâu được, quện với mùi riềng, mùi mẻ, mùi mắm tôm đưa lên mũi thì trời ơi bão tố phong ba...xẻ miếng cá đỏ au đưa lên miệng. Ối dời như kiểu tinh hoa ẩm thực nước Việt nó ở hết trong miệng. Có một tí chua chua, một tí thanh thanh, một tí thơm thơm của nghệ, của riềng, của mẻ tan trong từng kẽ răng. Cái vị nó lan toả trong miệng, lùng sục tới từng cơ quan xúc giác khứu giác vị giác mà đánh thức chúng lên. Nuốt miếng nước nóng sực cái ực một cái, lắc cái đầu: Tuyệt. Thế là vào việc. Tí nữa đứng lên thì phải lấy hai tay chống xuống đất, chổng cái mông lên trước lấy đà rồi cái người mới đu lên theo được.

Anh cả Mị là một người nấu ăn cừ khôi nhất Vịnh Bắc Bộ. Tất cả mọi thứ qua tay anh ấy đều vi diệu. Từ món thịt lợn kho tầu, đến món sốt riêu hà, đến món cá hói nướng sa tế quấn lá chuối, đến món riêu cá song thuyền chài, dìa rán, bông thùa xào xu hào điểm tí rau cần. Đang nhai bông thùa và xu hào bỗng thấy tự nhiên thơm lừng mùi rau cần trong miệng. Ái cha ta nói sao mà nó ngon. Rồi đến cá khoai nấu riêu rau cần nước, mực mai xào cần tỏi, mực ống nấu chua cả bầu mực. Mực sim dấm bỗng, cá dưa kho nghệ, chả các nhạc, cá thu 1 nắng, điềm điệp xào bông cải xanh, tôm chiên sa tế. Rồi cuối cùng là món tôm kho lừng danh của bu bá Mị. Tất cả vào tay anh đều được sắp xếp theo môt công thức nào đó được lập trình sẵn trong đầu anh để đến lúc nó ra bàn đều thơm ngon, đẹp đẽ, đậm chất hồi tưởng về một thời xa xưa nghèo khó nhưng ngon lành và sạch sẽ.
Mợ ấy dùng ngôn từ rất ghê gớm (phong phú và giàu cảm xúc).

Còn đây là cá bông thùa

Sá sùng thì hơi khác chút

Em bị dị ứng sá sùng tươi. Có lần ăn tối, có món sá sùng tươi xào (cũng ở Nhong nhà mợ MyMac ), đêm đến tí thì tắt thở, rất khó thở. Trong đoàn, cũng có 1 chị bị như vậy.

Em Mậy xin kính chúc toàn thể CCCM một ngày mới đầy nhiệt huyết và niềm vui. Em Mậy cũng xin cảm ơn tất cả những lời chúc tốt đẹp của CCCM dành cho em Mậy. Thật là đọc mà nó cứ vui làm sao ấy mặc dù em Mậy cũng hơi bị xấu hổ vì em Mậy chả là bác sĩ y tá gì cả. Nhận vơ như vậy xấu hổ quá CCCM ơi. Xấu hổ cơ mờ nó thung thướng ạ. Một lần nữa em xin trân thành cảm ơn tình cảm CCCM dành cho em ạ.

Và cũng như mọi khi, em Mị lại rón rén khoe thành quả tíu tít bên thớt giảm cân. Tính đến hôm nay là tròn 7 ngày. Có chị đã giảm 3,5kg. Có chị khoe chồng bảo mặt hóp như cái móng tay rồi hehe. Có mợ thì hôm nay chỉ còn 47kg Mậy muốn cho mợ ấy "xuất chuồng" mà mợ ấy quyết tâm xin ở lại nên em Mậy phân vân quá. Ăn nữa thì có mà giảm còn 40kg mất ahuhu. Nói chung đầu cầu truyền hình bên ấy vui lắm. Lúc nào off xuất chuồng chúng em sẽ chụp khoe ngoe và khoe eo ếch cho các cụ lác hết mắt ra mà xem. Cụ nào gửi gấu cho em giảm cân nhớ chuẩn bị quà cảm ơn nhé hehe.

Còn đoạn văn này em cá là được viết trong lúc san ta phê nên hơi có tí đánh bắt xa bờ miên man nhiều tập. Cụ anh này hôm nào về bào tiếp cái câu lạc bộ MU rùa cho phẳng phiu là đẹp.

Anh HưngAlpha ơi cập nhật tình hình cưới xin cho tụi em chuẩn bị nào.
Đám cưới F1 nhà anh sẽ diễn ra trưa chủ nhật ngày 14/4/2024 (tức ngày 06/3 âm lịch) tại Tp Hải Dương.
Khách mời có nhiều thành viên OF và đương nhiên sẽ có các thành viên trong BHC cùng gấu, sói, F1.
Sang đầu tháng Tư anh sẽ có thiệp mời cụ thể em nhé

onano69

Xe container
Đám cưới F1 nhà anh sẽ diễn ra trưa chủ nhật ngày 14/4/2024 (tức ngày 06/3 âm lịch) tại Tp Hải Dương.
Khách mời có nhiều thành viên OF và đương nhiên sẽ có các thành viên trong BHC cùng gấu, sói, F1.
Sang đầu tháng Tư anh sẽ có thiệp mời cụ thể em nhé
Nhà trai hay nhà gái ạ? :)

MyMac

Xe điện
Và đây là bàn chân của Tấm mà hôm qua Mị đã đề cập, cùng với 1 ca doạ tai biến. Khoảng 2 tuần nay đau đầu đau cổ. Đầu cứ ong ong và tối ngủ hay giật mình. Không khí lạnh đang tràn xuống miền Bắc nước ta, CCCM nhớ uống riềng mật ong nhé. Giữ ấm cơ thể đừng chủ quan. Ăn và uống nóng để chống lại hàn khí. Ai ăn lẩu có thể rưới chút rượu vào bát cho ấm người. Đi đám tang về nhớ đốt lửa hơ từ đầu xuống chân rồi bước qua lại 3 lần đuổi hàn tà không cho nó bám theo nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng