[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thanhz

Xe tăng
Dạ hoá ra cụ cũng biết ông lang B. Ông ấy được bà ngoại em dạy cho một số bài thuốc cứu người. Bà quí nên bảo chỉ dạy cho đủ kiếm cơm thôi mà đã lừng lẫy như vậy. Mỗi tội ông ấy giờ kinh tế thị trường quá nên mất hết niềm tin.

Em lại kể cho các cụ về một câu chuyện rất buồn về một cụ OF cũng rất nổi tiếng trên này. Nói tên thì ai cũng biết. Cụ ấy làm về Đông y, biết rất nhiều bài thuốc cây thuốc.

Rồi cụ ấy ốm, khi đã ở giai đoạn cuối cùng rồi, bác sĩ bó tay rồi em mới biết. Lúc đó đang trong thời điểm dịch covid hoành hành nên việc đi lại cực kỳ khó khăn. Em thuyết phục mãi rồi nhờ sự nhiệt tình của mấy anh bạn anh ấy. Anh ấy đồng ý uống thuốc. Em điện về cho ông lang B bàn bạc. Rồi lúc đó Hạ Long đang lập chốt nội bất xuất, ngoại bất nhập. Mấy anh bạn phi xe xuống lấy thuốc rồi quay lại HN ngay.

Nhưng khi anh ấy giở gói thuốc ra, anh ấy thấy một vài thứ lá lẩu như bạch hoa xà... mà anh được học, được biết. Anh ấy bảo mấy thứ này thì ăn thua gì. Em cũng dặn anh ấy và nói anh ạ trong đó có một vị chính để chữa căn bệnh này. Nó là siêu thuốc. Cây thuốc này rất quí, đã cứu mạng rất nhiều người bị bác sĩ trả về. Còn những vị phụ kia chỉ để BÌNH nó thôi. Anh không tin và không uống. Khi anh ra đi, liều thuốc vẫn còn nguyên.

Em kể câu chuyện miên man nhiều tập ra đây để các cụ mợ thấy rằng trong thời khắc sinh tử, nếu có bất kỳ niềm tin nào, hãy bám lấy nó đừng từ bỏ. Biển học là bao la, trời sinh Du sao còn sinh Lượng? Thế nên em luôn khiêm tốn học hỏi, lắng nghe những vị tiền bối mà đắp bồi thêm kiến thức vô cùng nhỏ bé của mình.
Mấy hôm trước em cũng vừa nghĩ tới trường hợp UT của Mod này, cũng tự nghĩ không biết thời điểm đó Mod này được gặp mợ chưa, hay gặp rồi nhưng lại thiếu tin tưởng nam y dược.
Em tin là chúng ta sống trong thế giới có hằng hà những chuỗi các biến cố ngẫu nhiên được sắp đặt một cách tự nhiên nằm ngoài sự hiểu biết vốn có của đa số con người chúng ta.
Ngẫu nhiên phát bệnh, ngẫu nhiên được gặp, ngẫu nhiên được chữa khỏi, ngẫu nhiên được biết tới ... có lẽ cũng đã được sắp đặt theo cách tự nhiên nào đó rồi.
Cá nhân em có niềm tin về sự cân bằng tự nhiên là yếu tố rất ý nghĩa với mỗi con người và cả thế giới này. Ngoài kia có rất nhiều thứ vốn tự nhiên đã ở đó, một ngày đẹp giời thông qua ai đó giúp cho ai đó khi cần, gồm cả cỏ cây hoa lá, gồm cả ánh sáng mặt trời, có gió độc cũng có cả gió lành.
Chỉ là cái xấu cái chưa tốt có nhiều dễ học, cái tốt đã ít còn phải tùy duyên. Chỉ là cần có niềm tin vào chỗ đáng để đặt niềm tin.
Chúc các cụ mợ một ngày tốt lành.

Vo_thuong

Xe điện
Mợ MyMac ơi. Em muốn xin địa chỉ đến lấy thuốc thoái hóa thắt lưng, đốt sống cổ, đĩa đệm với. Em với mẹ em bị nhiều năm rồi. Em cảm ơn mợ nhiều.
Em cũng có dấu hiệu bị lại mấy cái này, nếu cụ hỏi được thì cho em thông tin với nhé. Bệnh xương khớp đúng là khó chữa, cứ được một thời gian thì nó lại quay lại, mệt thật.

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ

Cụ làm em cười rung cả rún hihi.

Nhớ được 10 điều như cụ thà đứng lên dí 10 nhát còn bổ hơn.

Từ hôm có thớt cụ Hấp Nặng tới giờ, em đã mất gần 20 triệu tiền lùa "bọn nó" đi lấy thuốc cho một số cụ mợ trên OF này rồi đấy hihi. Mỗi lần đi là một bọn thừng, rựa, gùi, bao tải vác phân, nồi niêu, trà thuốc lều bạt. Đứa nào không được đi khóc huhuuu.

Rồi lấy được thuốc về, cô giúp việc ra chợ mua lọ nhựa mới, về rửa sạch hong khô rồi đổ thuốc vào chuyển ra xe lên Hà Nội cho mọi người. Các cụ mợ cầm hộp thuốc trên tay sẽ thấy tấm lòng của người thầy thuốc. Cái lọ mới nguyên, không phải mấy cái chai tạm bợ. Ai nhận thuốc cũng được nhận trong cái lọ như thế. Bao nhiêu cụ mợ đã được nhận thuốc thông kinh lạc, chữa mất ngủ, đau đầu, chuẩn bị vào thuốc trong này tự biết. Kết quả thế nào họ tự thấy, không cần cụ vào đây mè nheo.
Ui sao có chữa cả mất ngủ đau đầu mà hơn 60 trang h e mới đọc được,e muốn nhận thuốc phải làm sao mợ ưi :(

MyMac

Xe điện
Cụ BiBon làm ơn liên lạc ngay với anh HưngAlpha nhé

Xin phép dừng tranh luận, do nhận thức, khái niệm khác nhau thì khó có thể tranh luận.

Chỉ góp ý với các cụ Min, mod, nhưng topic thế nay liên quan tới sức khoẻ người bệnh các cụ tot nhât là đừng comt ko nhưng người đọc dễ bị ảnh hương tâm lý dễ bị cfm đó là...sự thật.

Một là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó là truyền thuyết.
Hai là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó thuộc về truyền thống.
Ba là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó được nhiều người nhắc đến hay tuyên truyền.
Bốn là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó được ghi lại trong kinh điển hay sách vở.
Năm là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó thuộc lý luận siêu hình.
Sáu là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó phù hợp với lập trường của mình.
Bảy là, chớ vội tin một điều gì, khi mà điều đó được căn cứ trên những dữ kiện hời hợt.
Tám là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều ấy phù hợp với định kiến của mình.
Chín là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều ấy được sức mạnh và quyền uy ủng hộ.
Mười là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều ấy được các nhà truyền giáo hay đạo sư của mình tuyên thuyết.

Đạo làm thuốc là nghệ thuật bảo vệ sinh mệnh con người là nguồn gốc xây dựng đạo đức, người có kiến thức rộng không thể không biết đến, mà đã biết thì phải cho sâu rộng, và tính mệnh người ta ở trong tay mình. Há không nên cẩn thận lắm sao?”, cho nên trong âm án số 10 của Hải Thượng Lãn Ông có ghi “Lại như xét bệnh còn lờ mờ, sức học còn non đã cho thuốc chữa bệnh, đó là tội dốt nát”
Chào cụ!
Như em và một số cụ mợ trong thớt đã nói, phản biệt là sự cần thiết và trong thớt này, cụ có sự phản biện mạnh mẽ và đây là điều thật sự cần.
Cụ cứ viết nhẹ nhàng, đi thẳng vào vấn đề thế này, sẽ có tác dụng tốt hơn với người đọc.

Trở lại việc cụ nói về vai trò của Min Mod: có rất nhiều điều em định dẫn giải nhưng cụ Kiên Khùng đã nói hộ phần lớn.
Em biết mợ MyMac từ cuối 2011, nên biết rất rõ về công việc hiện tại cũng như về khả năng chẩn trị của mợ ấy nhưng chưa khi nào em nói ra điều này trên OF
Thớt này lập ra, người thật việc thật, cụ chủ thớt được chữa khỏi bằng bài thuốc gia truyền của mợ MyMac mà y học hiện đại ở Việt Nam, Úc đang bó tay, điều này chứng minh thêm một lần nữa sự hiệu quả của Đông y trong chẩn trị. Lúc đầu trong thớt cũng có sự nghi ngờ của nhiều người, sau khi kiểm tra em đã xác nhận việc này.

Thớt một chiều sẽ vô vị nên cần sự phản biện, bản thân em vẫn gạn lọc được những điều bổ ích từ những bài viết của cụ và xin cảm ơn cụ về điều đó.

"Lẽ phải được tìm ra trong tranh luận", mời cụ tiếp tục phản biện ở thớt này để những ý tưởng tốt đẹp của mợ MyMac sẽ có hướng đi đúng.

Ps: còn việc phát thuốc xoang thì cụ không đọc kỹ rồi.
Người có nhu cầu nhờ, em sẽ mua hộ. Khi nào Pháp luật cấm người dân không mua thuốc hộ nhau, em sẽ dừng.

junkim12

Xe buýt
Cụ cứ kiên trì bài chắp tay sau mít và Dí. Rồi cụ kết hợp bài ăn chân gà là cụ ổn. Khi cụ dí ổn rồi, gân cơ giãn hết ra rồi, các khớp được máu tưới đến khoẻ mạnh, sống lại rồi mới uống thuốc thuốc để nó khôi phục lại các mỏm xương chỏm xương, đốt xương bị thoái hoá không thể hồi phục được thôi.
Cảm ơn mợ. Em về phải thực hành luôn mới được

junkim12

Xe buýt
Em cũng có dấu hiệu bị lại mấy cái này, nếu cụ hỏi được thì cho em thông tin với nhé. Bệnh xương khớp đúng là khó chữa, cứ được một thời gian thì nó lại quay lại, mệt thật.
Mợ ấy đang khuyên thực hành mấy động tác đã hướng dẫn đó cụ. Cụ cùng em thử đi rồi kết quả thế nào tính tiếp. Em thỉnh thoảng đau không cúi người được. Bệnh này đúng là khổ thật

Leanh65

Xe container
Xin phép dừng tranh luận, do nhận thức, khái niệm khác nhau thì khó có thể tranh luận.

Chỉ góp ý với các cụ Min, mod, nhưng topic thế nay liên quan tới sức khoẻ người bệnh các cụ tot nhât là đừng comt ko nhưng người đọc dễ bị ảnh hương tâm lý dễ bị cfm đó là...sự thật.

Một là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó là truyền thuyết.
Hai là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó thuộc về truyền thống.
Ba là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó được nhiều người nhắc đến hay tuyên truyền.
Bốn là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó được ghi lại trong kinh điển hay sách vở.
Năm là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó thuộc lý luận siêu hình.
Sáu là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều đó phù hợp với lập trường của mình.
Bảy là, chớ vội tin một điều gì, khi mà điều đó được căn cứ trên những dữ kiện hời hợt.
Tám là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều ấy phù hợp với định kiến của mình.
Chín là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều ấy được sức mạnh và quyền uy ủng hộ.
Mười là, chớ vội tin một điều gì, chỉ vì điều ấy được các nhà truyền giáo hay đạo sư của mình tuyên thuyết.

Đạo làm thuốc là nghệ thuật bảo vệ sinh mệnh con người là nguồn gốc xây dựng đạo đức, người có kiến thức rộng không thể không biết đến, mà đã biết thì phải cho sâu rộng, và tính mệnh người ta ở trong tay mình. Há không nên cẩn thận lắm sao?”, cho nên trong âm án số 10 của Hải Thượng Lãn Ông có ghi “Lại như xét bệnh còn lờ mờ, sức học còn non đã cho thuốc chữa bệnh, đó là tội dốt nát”
Vâng, rất ủng hộ cụ đã phản biện và biết dừng đúng lúc. Em chỉ xin phép thêm vào:
11. Chớ vội tin vào bất cứ điều gì của bất cứ " danh nhân " nào - kể cả câu này của tôi,😅 nếu bản thân mình chưa từng trải qua, chưa từng kiểm nghiệm thực tế.
Ok không cụ.

Chỉnh sửa cuối:

thaihana

Xe điện
Cụ

Cụ làm em cười rung cả rún hihi.

Nhớ được 10 điều như cụ thà đứng lên dí 10 nhát còn bổ hơn.

Từ hôm có thớt cụ Hấp Nặng tới giờ, em đã mất gần 20 triệu tiền lùa "bọn nó" đi lấy thuốc cho một số cụ mợ trên OF này rồi đấy hihi. Mỗi lần đi là một bọn thừng, rựa, gùi, bao tải vác phân, nồi niêu, trà thuốc lều bạt. Đứa nào không được đi khóc huhuuu.

Rồi lấy được thuốc về, cô giúp việc ra chợ mua lọ nhựa mới, về rửa sạch hong khô rồi đổ thuốc vào chuyển ra xe lên Hà Nội cho mọi người. Các cụ mợ cầm hộp thuốc trên tay sẽ thấy tấm lòng của người thầy thuốc. Cái lọ mới nguyên, không phải mấy cái chai tạm bợ. Ai nhận thuốc cũng được nhận trong cái lọ như thế. Bao nhiêu cụ mợ đã được nhận thuốc thông kinh lạc, chữa mất ngủ, đau đầu, chuẩn bị vào thuốc...vv trong này tự biết. Kết quả thế nào họ tự thấy, không cần cụ vào đây mè nheo.
Em thấy Mợ bỏ tiền ra vậy cũng nhiều nên đề nghị Mợ thu ít tiền phí để trả cho các cháu đi tìm thuốc, cho chị giúp việc nữa, Mợ không thu cũng làm các Cụ Mợ có duyên nhận được thuốc cũng áy náy Mợ ạ. Sẽ có còm làm Mợ bực mình nhưng kệ đi Mợ, Mong Mợ đăng tiếp bài về suy nhược thần kinh đi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

manhcsic

Xe Cứu Trợ
MyMac một vài lưu ý với mợ
1. Nhiều người rơi vào tình trạng đọc mà không học, học mà không thực hành. Nhóm người này bạn dễ nhận thấy ở pic, họ không có nghề nên copy kiến thức đâu đó. Nhóm này nên coi họ là mỳ chính (một loại gia vị của cuộc sống) thêm vào thì ngọt nước, bỏ đi cũng chả sao.
2. Khi đủ kiến thức, đủ tự tin thì mình chữa bệnh
3. Đủ yêu người mới dẫn dắt/dạy được người khác.
Mợ để tâm vào mục (3) và những gì mợ trao đổi tại pic luôn có chữ đó (yêu người). Trước giờ mợ vẫn thực hiện như vậy, nên đây là chữ tôi viết lại và điểm nhấn để bạn nhớ thêm. Bỏ đi chữ đó bạn tranh luận và dí thoải mái :))

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em thấy Mợ bỏ tiền ra vậy cũng nhiều nên đề nghị Mợ thu ít tiền phí để trả cho các cháu đi tìm thuốc, cho chị giúp việc nữa, Mợ không thu cũng làm các Cụ Mợ có duyên nhận được thuốc cũng áy náy Mợ ạ. Sẽ có còm làm Mợ bực mình nhưng kệ đi Mợ, Mong Mợ đăng tiếp bài về suy nhược thần kinh đi ạ.
E cũng đang mong mỏi bài tk này từng ngày

datto70

Xe container
Mợ @MyMac ơi. Em muốn xin địa chỉ đến lấy thuốc thoái hóa thắt lưng, đốt sống cổ, đĩa đệm với. Em với mẹ em bị nhiều năm rồi. Em cảm ơn mợ nhiều.
Cụ cứ kiên trì bài chắp tay sau mít và Dí. Rồi cụ kết hợp bài ăn chân gà là cụ ổn. Khi cụ dí ổn rồi, gân cơ giãn hết ra rồi, các khớp được máu tưới đến khoẻ mạnh, sống lại rồi mới uống thuốc thuốc để nó khôi phục lại các mỏm xương chỏm xương, đốt xương bị thoái hoá không thể hồi phục được thôi.
Có trả lời của Mợ ý rồi đây cụ.

xukthal

Xe lăn

rfs

Xe điện
Mấy hôm trước em cũng vừa nghĩ tới trường hợp UT của Mod này, cũng tự nghĩ không biết thời điểm đó Mod này được gặp mợ chưa, hay gặp rồi nhưng lại thiếu tin tưởng nam y dược.

Em nghĩ không phải, mợ MM nhắc đến cụ đấy em đoán không nhầm cũng là bs

phuongan

Xe điện
Em nghĩ không phải, mợ MM nhắc đến cụ đấy em đoán không nhầm cũng là bs
À vâng, dùng từ Mod không chính xác lắm, nhưng dù sao cụ ấy cũng phụ trách Box Bệnh xá. Em biết cụ ấy, vì từng đến lấy thuốc ở KTT Kim Liên rồi.
Đợt đó em còn có số điện thoại của Ông (phụ huynh cụ ấy), con bé nhà em bị thủy đậu, em gọi điện để đến lấy thuốc thì ông bảo không cần, tìm được câu rau riệu (rau rệu) thì lấy về đun nước tắm + cho uống nước rau rệu, nếu không thì lấy lá bàng non đun nước tắm cũng được. Em tìm được cây rau rệu và làm theo chỉ dẫn, F1 nhà em khỏi dần, không phải bôi methylen xanh lè người.

Còn cụ Mod kia thì em loại được sau khi đọc thông tin biết về đông y. Nên em không nhầm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: rfs

Vo_thuong

Xe điện
Có trả lời của Mợ ý rồi đây cụ.
Vâng, cảm ơn cụ,
Mấy hôm nay e cũng đi bộ chắp tay sau đuých rồi, sau đó về nhà cũng dí được mấy phát (trước thì em hay tập bài con rắn cũng khá hiệu quả)
Bài chân gà thì đang tính tối nay làm nhưng nhà chỉ có nồi cơm điện, sợ không nhừ được đỗ đen (chân gà và lạc, nếp thì chắc ok) - khéo phải qua mua thêm cái nồi áp suất mới được.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cho em xin bài thuốc chữa trĩ với ạ. Em cảm ơn ạ
Các cụ ơi em không biết là thuốc gì vì mợ ấy xay ra vắt lấy nước. Uống thấy có vị hơi tê tê đầu lưỡi. Em cũng chả dám hỏi tại em nghĩ thuốc gia truyền mà mình hỏi thì vô duyên. À mợ ấy còn có bài trĩ nữa hay lắm mụ ngan nhà em đang thử được 2 ngày rồi mụ ấy bảo ối dồi ôi như thuốc tiên. Nhưng cái trĩ này phải bôi hơi lâu nó mới co lên mợ ấy bảo vậy nên lúc nào nó co em sẽ tường thuật lại cho các cụ biết.

onano69

Xe container
Vâng, cảm ơn cụ,
Mấy hôm nay e cũng đi bộ chắp tay sau đuých rồi, sau đó về nhà cũng dí được mấy phát (trước thì em hay tập bài con rắn cũng khá hiệu quả)
Bài chân gà thì đang tính tối nay làm nhưng nhà chỉ có nồi cơm điện, sợ không nhừ được đỗ đen (chân gà và lạc, nếp thì chắc ok) - khéo phải qua mua thêm cái nồi áp suất mới được.
Kụ mua lấy cái nồi áp suất dùng bếp từ, nhanh lắm :) đun khoảng 15-20p đủ áp suất là tắt bếp để đấy mấy tiếng sau ra hạ van, mở nắp, xúc ra bát chén thì xương mềm như bún :) chén ngon phết :) sợ chén nhiều chán thì gia giảm thêm lon bia :)) chả biết mợ Mắc có đồng ý cho gia giảm vậy không đấy là em tự làm lon bia kê đệm cho nó dẫn :))

Trạng thái
Thớt đang đóng