[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ chan hành xanh rồi cuộn vào chân gà cho hấp dẫn. Em ko cho gừng vì gừng cũng là thuốc, em sợ cho vào lại phá vỡ bài thuốc.
Thế thì mợ làm 9 cái đùi cho hấp dẫn

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cụ chan hành xanh rồi cuộn vào chân gà cho hấp dẫn. Em ko cho gừng vì gừng cũng là thuốc, em sợ cho vào lại phá vỡ bài thuốc.
Nếu đúng bài chân gà để nguyên màng và móng (màng và móng có tính Hàn là vị thuốc quý chữa đau đầu, chóng mặt, an thần)

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Nếu bác bị đau lưng thì PM cho mình, mình cho thuốc miễn phí nhé (bệnh khác thì mình k chữa)
Em không inbox được cho cụ nên mạn phép quote lại. Em hay bị đau lưng do ngồi nhiều, đau phần lưng dưới, cụ có bài thuốc gì tư vấn giúp em ạ, em cảm ơn cụ!

mevoyeuxe68

Xe tải
Mợ đừng tin, em phải qua 3 lần thêm nước đó, hậu quả là cái nồi áp suất bị cháy 1 lớp dưới cạy chẳng ra, em đang ngâm nước, không biết mai có cạy ra được không nữa. Theo em cứ phải đổ nước ngập gấp 3 lần chân gà, đun nồi áp suất tầm 1h-1,5h mới ok.
Em dùng nồi áp suất điện , trước khi đi ngủ em mới cho nguyên liệu và gia vị vào nấu , bấm thời gian , sáng dậy chỉ việc xơi thôi , chân gà em đạp dập xương ống để cho ra hết chất , đổ vừa ngập nước thôi , cháo tím đều dẻo quánh ngon lắm , mợ nên sắm một cái nồi áp suất điện ,loại cơ giá khoảng trên dưới 800k dùng tiện lắm , nồi em dùng là comet

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em không inbox được cho cụ nên mạn phép quote lại. Em hay bị đau lưng do ngồi nhiều, đau phần lưng dưới, cụ có bài thuốc gì tư vấn giúp em ạ, em cảm ơn cụ!
Bệnh của bạn mới chớm không nên lỡ lắng quá. Theo mình là chưa cần dùng thuốc vội. Nên dùng bài sau.
1. Sáng/tối đi bộ khoảng 3-5 km, khi đi giữ thẳng lưng chắp tay sau mít, đi ông vào rốn (nếu không thì dán tạm băng dính cũng đc)
2. Tuần ăn chân gà hầm lạc, Đậu đen nếp (đọc trong pic)
3. Khi đi về uống một cốc nước lọc (5 lạnh 2 sôi)

Bang lang

Xe điện
Em dùng nồi áp suất điện , trước khi đi ngủ em mới cho nguyên liệu và gia vị vào nấu , bấm thời gian , sáng dậy chỉ việc xơi thôi , chân gà em đạp dập xương ống để cho ra hết chất , đổ vừa ngập nước thôi , cháo tím đều dẻo quánh ngon lắm , mợ nên sắm một cái nồi áp suất điện ,loại cơ giá khoảng trên dưới 800k dùng tiện lắm , nồi em dùng là comet
Bắt buộc phải ăn cả cháo hả cụ? Em ko định ăn cháo đấy mà chỉ ăn chân gà thôi nên ko cần đập để xơi hết chất. Em nấu bằng nồi nấu chạm ko cần nhiều nước. Nên ngâm đõ đen, gạo nếp, lạc khoảng 2 tiếng trước khi nấu với chân gà vì chân gà nhanh dừ hơn ạ.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Có nghĩa là tập theo thứ tự như ảnh 1-2-3 đúng ko mợ? 1 là chắp tay, 2 là lấy đà, 3 là ưỡn ra?
Gọi là tập từ động tác dễ đến khó (vì xong khớp vôi hóa) dễ nhất là 1, khi dẻo rồi thì 2-3 hoặc tùy nghi.

Bắt buộc phải ăn cả cháo hả cụ? Em ko định ăn cháo đấy mà chỉ ăn chân gà thôi nên ko cần đập để xơi hết chất. Em nấu bằng nồi nấu chạm ko cần nhiều nước. Nên ngâm đõ đen, gạo nếp, lạc khoảng 2 tiếng trước khi nấu với chân gà vì chân gà nhanh dừ hơn ạ.
Bảo mợ thay chân bằng đùi rồi còn gì

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Nếu ăn mỗi chân thì 18 cái (nữ) , còn ăn kèm cháo thì 9 cái là đủ.

Bang lang

Xe điện
Gọi là tập từ động tác dễ đến khó (vì xong khớp vôi hóa) dễ nhất là 1, khi dẻo rồi thì 2-3 hoặc tùy nghi.
Cụ tập bao lâu thì thấy thay đổi ạ? Em ko bị đau lưng nhưng bị đau đầu gối ạ. Và khi cụ tập thì phần thở ra hít vào thế nào? Mỗi động tác cụ có cần giữ lượng thời gian nhất định ko ạ?

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Bệnh của bạn mới chớm không nên lỡ lắng quá. Theo mình là chưa cần dùng thuốc vội. Nên dùng bài sau.
1. Sáng/tối đi bộ khoảng 3-5 km, khi đi giữ thẳng lưng chắp tay sau mít, đi ông vào rốn (nếu không thì dán tạm băng dính cũng đc)
2. Tuần ăn chân gà hầm lạc, Đậu đen nếp (đọc trong pic)
3. Khi đi về uống một cốc nước lọc (5 lạnh 2 sôi)
Vâng, em cảm ơn cụ ạ!

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Vậy sáng mai bác có bát bột rồi MyMac là cuời run rốn đấy.

mevoyeuxe68

Xe tải
em nghĩ khi hầm dừ rồi chất nó lại ở cháo ý , hơn nữa đậu đen gạo nếp lạc em nghĩ là chất dẫn thuốc để can xi hấp thụ tốt hơn , mà cháo ăn cũng ngon lắm

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cụ tập bao lâu thì thấy thay đổi ạ? Em ko bị đau lưng nhưng bị đau đầu gối ạ. Và khi cụ tập thì phần thở ra hít vào thế nào? Mỗi động tác cụ có cần giữ lượng thời gian nhất định ko ạ?
Tùy nghi thôi bạn, bản chất là giữ thẳng lưng và cột sống. Tôi tập 2 hôm là hết đau lưng, khớp gối cũng đỡ hẳn (tôi bị khoảng 2 năm và đau liên tục)

anhtrangvn

Xe tăng
Mấy hôm em ngó thấy topic lên tầng nhanh mà nay mới có dịp vào đọc. Lọ mọ mấy tiếng mới hết đồng thời copy cả nội dung cụ Hungalpha tách bài mợ Mymac ra topic riêng lưu vào file trên máy tính để có lúc phải đọc lại vì sợ nhỡ bị mất trên OF. (OF cũng là diễn đàn trên mạng, hôm nào gặp hacker say rượu ghé ngang OF hack mất thì ko biết kiếm đâu ra. :D). Nguyên các bài trên đó và mấy cái ảnh đã hơn 70 trang A4, font Time New Roman cỡ 14, đủ thấy mợ cũng đã cất công gõ phím để trả lời các cụ/mợ nhiều thế nào.
Em trước nay cũng luôn hài hòa cả Đông Tây y và thiên về đông y, thuốc Nam vì thấy đa phần là các liệu pháp thân thiện với cơ thể sinh học, phức tạp của người, có nguồn gốc thiên nhiên là chủ yếu, chưa có chế biến với dùng nhiều các loại chất tổng hợp mà thành như tây y. Kiến thức, năng lực thăm khám và chữa trị của mợ MyMac quả là hiếm. Bênh là nỗi khổ cơ bản trên thế gian mà ai cũng có lúc gặp không chứng này thì tật kia. Mong mợ có nhiều thuận duyên thu xếp công việc thời gian chữa trị cho nhiều cụ/mợ, nhất là làm sao để duy trì và tiếp nối những bài thuốc gia truyền, khả năng chẩn đoán mà mợ đã lĩnh hội được để làm lợi cho nhiều người hơn nữa.
Người Việt mình vốn thể trạng thấp bé, muốn sánh ngang với các cường quốc khác, không cao to thì cũng phải khỏe cái đã mới nói gì được. :D

omavn

Xe tải
Ơ đưa file lên thế nào vậy Chã?

Trạng thái
Thớt đang đóng