[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xuan Bang

Xe máy
Em giới thiệu thêm kinh nghiệm chữa nước ăn chân cho lão và các cụ/mợ nhé
Bị nước ăn chân, rửa sạch, lau khô chỗ đau dùng lá trầu không chà xát vào chỗ nước ăn chân nhiều lần hoặc đun nước lá trầu không với ít muối ngâm chân.
Vài lần sẽ hết

Lá trầu không cũng dùng để chữa nấm kẽ chân, nhưng trước khi chà xát lá trầu không vào chỗ nấm thì cho dung dịch vệ sinh phụ nữ vào chỗ bị nấm một vài phút sau đó rửa bằng nước sạch rồi mới xát lá trầu không
Ngày nhỏ ở quê em hay bị nước ăn kẽ chân, cứ hái búp ổi non nhai nát nhét vào kẽ chân là khỏi. Lâu rồi không bị món này.

mevoyeuxe68

Xe tải
Em cảm ơn mợ, em trông quen lắm. Có khi xuống vườn lần mò lại gặp cũng nên. Em cũng thử gg, đúng là 1 loại cây thuốc chữa đc khá nhiều bệnh. Cây cỏ nước mình thật tuyệt quá. Mong Đông y được kế thừa, truyền lại cho thế hệ sau. Mợ My ới ời, mợ sớm có thời gian viết tiếp câu chuyện về người anh trai giỏi giang nhiệt huyết, về cánh rừng nguyên sinh với nhiều cây thuốc được chăm trồng bảo vệ nữa nhé. Em hóng lắm ạ.
Cây này mọc hoang nhiều mà , giống nhọ nồi nhưng lá không ráp , ngày xưa toàn hái cùng dền cơm về nấu canh cua

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Lại nói về y học dân tộc, em xin kể câu chuyện của bản thân em. Nhiều năm trước em bị bệnh mà dân gian hay gọi là bênh "tổ đỉa" ở chân. Ban đầu có mụn nước ngứa phồng nhẹ như vết bỏng bằng hạt đậu xanh, lấy móng tay cấu mụn đó ra có một lỗ sâu đỏ hỏn trông như tổ đỉa. Cụ mợ nào bị tổ đỉa chắc nhớ cảm giác khi cấu cái mụn nước đó xong rất sảng khoái. Nhưng nước nhớt ở mụn chảy đến đâu mụn lan đến đó.

Em đi thăm khám nhiều lần ở da liễu HN và cả TW, bác sỹ cho thuốc bôi, uống... bệnh đỡ hết mụn nhưng được khoảng vài tuần sau lại tái phát. Em đã điều trị tây y nhiều lần và nhiều tháng không khỏi vẫn bị tái phát.

Sau đó e được giới thiệu ông lang ở trên quê lên thăm khám, ông chỉ nhìn hiện trạng bệnh và hỏi về lịch sử bị bệnh và cho thuốc về uống khoảng gần 1 tháng và hiện khỏi bệnh nhiều năm nay. Tiền thuốc hồi đó 300K tương đương 20L xăng.
Cụ nên đăng lên chi tiết địa chỉ, tên,... của ô lang để ai cần thì đến chữa. Các bệnh kiểu này chữa tây y là hơi bị khoai đấy, tốn tiền.

MyMac

Xe điện
Xin hỏi CCCM. Tại sao lại phải dụng công thức nam 7 nữ 9, trong dân gian nhìu vc cũng hay áp dụng.
Nhà mà cả 2 ng dùng bài này thì phải làm 2 nồi thì cũng hơi lích kích. Cảm ơn trước CCCM.
Về 7 và 9 thì cụ Google ra hết ạ. Còn không phải hai nồi đâu cụ ạ. Ví dụ chồng bị thì vợ ăn ké cũng khỏi bệnh và ngược lại.

kieuthienan

Xe buýt
Xem đánh dấu khi cần.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Xin hỏi CCCM. Tại sao lại phải dụng công thức nam 7 nữ 9, trong dân gian nhìu vc cũng hay áp dụng.
Nhà mà cả 2 ng dùng bài này thì phải làm 2 nồi thì cũng hơi lích kích. Cảm ơn trước CCCM.
Dân gian thế này, thuốc quý nghĩ bậc sinh thành trước. Mình mua 2kg chân đưa sang chia cho ông bà hầm làm thuốc. Còn bao nhiêu mình chần rửa sạch với muối. Xong cho vào nồi hầm tất khoảng 18 chân. Lúc ăn đếm sau :))

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Dạ hoá ra cụ cũng biết ông lang B. Ông ấy được bà ngoại em dạy cho một số bài thuốc cứu người. Bà quí nên bảo chỉ dạy cho đủ kiếm cơm thôi mà đã lừng lẫy như vậy. Mỗi tội ông ấy giờ kinh tế thị trường quá nên mất hết niềm tin.

Em lại kể cho các cụ về một câu chuyện rất buồn về một cụ OF cũng rất nổi tiếng trên này. Nói tên thì ai cũng biết. Cụ ấy làm về Đông y, biết rất nhiều bài thuốc cây thuốc.

Rồi cụ ấy ốm, khi đã ở giai đoạn cuối cùng rồi, bác sĩ bó tay rồi em mới biết. Lúc đó đang trong thời điểm dịch covid hoành hành nên việc đi lại cực kỳ khó khăn. Em thuyết phục mãi rồi nhờ sự nhiệt tình của mấy anh bạn anh ấy. Anh ấy đồng ý uống thuốc. Em điện về cho ông lang B bàn bạc. Rồi lúc đó Hạ Long đang lập chốt nội bất xuất, ngoại bất nhập. Mấy anh bạn phi xe xuống lấy thuốc rồi quay lại HN ngay.

Nhưng khi anh ấy giở gói thuốc ra, anh ấy thấy một vài thứ lá lẩu như bạch hoa xà... mà anh được học, được biết. Anh ấy bảo mấy thứ này thì ăn thua gì. Em cũng dặn anh ấy và nói anh ạ trong đó có một vị chính để chữa căn bệnh này. Nó là siêu thuốc. Cây thuốc này rất quí, đã cứu mạng rất nhiều người bị bác sĩ trả về. Còn những vị phụ kia chỉ để BÌNH nó thôi. Anh không tin và không uống. Khi anh ra đi, liều thuốc vẫn còn nguyên.

Em kể câu chuyện miên man nhiều tập ra đây để các cụ mợ thấy rằng trong thời khắc sinh tử, nếu có bất kỳ niềm tin nào, hãy bám lấy nó đừng từ bỏ. Biển học là bao la, trời sinh Du sao còn sinh Lượng? Thế nên em luôn khiêm tốn học hỏi, lắng nghe những vị tiền bối mà đắp bồi thêm kiến thức vô cùng nhỏ bé của mình.
Có phải mợ đang nhắc đến cụ anh Q. nick SK (em viết tắt) phải không mợ ơi?
Khổ thân anh ấy.

Dân gian thế này, thuốc quý nghĩ bậc sinh thành trước. Mình mua 2kg chân đưa sang chia cho ông bà hầm làm thuốc. Còn bao nhiêu mình chần rửa sạch với muối. Xong cho vào nồi hầm tất khoảng 18 chân. Lúc ăn đếm sau :))
Chỗ xanh: sao em quý cụ thế chứ :)

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Chỗ xanh: sao em quý cụ thế chứ :)
Cảm ơn cụ, thật sự rất vui vì nhờ bài tập đơn giản mợ mymac chỉ đỡ hẳn. Mình đau 1 thì bố mẹ mình sẽ đau hơn. Nên thấy phương pháp hiệu quả thì chỉ lại để ông bà áp dụng. Còn tại sao em hầm lần 18-20 chân cũng là vì tính kết nối, bởi kiểu gì trẻ con chả xin vài cái.

onano69

Xe container
Mấy hôm nay thị trường chân gà cháy hàng :))

Cảm ơn cụ, thật sự rất vui vì nhờ bài tập đơn giản mợ mymac chỉ đỡ hẳn. Mình đau 1 thì bố mẹ mình sẽ đau hơn. Nên thấy phương pháp hiệu quả thì chỉ lại để ông bà áp dụng. Còn tại sao em hầm lần 18-20 chân cũng là vì tính kết nối, bởi kiểu gì trẻ con chả xin vài cái.
Không nấu dư thì thuốc không đúng bài

MyMac

Xe điện
Lúc ăn thì đếm 7 chân chắc là được lão nhỉ, vừa chín khá hấp dẫn.
Nấu chưa đúng đâu cụ ạ hihi. Chân gà nó phải ngấm gạo lạc đỗ tim tím như mấy cụ mợ chụp ảnh trên kia cơ mới đúng ạ. Như thế các chất trong chân gà mới tiết ra, hoà quyện lại với gạo lạc đỗ mới có tác dụng chữa bệnh. Còn nấu kiểu này chỉ có tác dụng... nhậu thui ạ.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Nấu chưa đúng đâu cụ ạ hihi. Chân gà nó phải ngấm gạo lạc đỗ tim tím như mấy cụ mợ chụp ảnh trên kia cơ mới đúng ạ. Như thế các chất trong chân gà mới tiết ra, hoà quyện lại với gạo lạc đỗ mới có tác dụng chữa bệnh. Còn nấu kiểu này chỉ có tác dụng... nhậu thui ạ.
Cảm ơn mợ đã chỉ dẫn, lần sau cho thêm mỗi thứ khoảng 1 nắm nữa. Hôm nay coi như là chữa nháp.

MyMac

Xe điện
Các mợ ơi em sẽ cố đi hết bài thần kinh rồi em lại chỉ các mợ bài TÓ VÊU nhé. Bài này có tác dụng làm cho tó vêu và chống u, có tác dụng nâng đỡ chống chảy xệ nhé. Bài này cũng phê lắm ạ. Tập 1 tháng đảm bảo các mợ sẽ thấy noá toa như quả bưởi Đoan Hùng í.

galaxy A5

Xe đạp
Các mợ ơi em sẽ cố đi hết bài thần kinh rồi em lại chỉ các mợ bài TÓ VÊU nhé. Bài này có tác dụng làm cho tó vêu và chống u, có tác dụng nâng đỡ chống chảy xệ nhé. Bài này cũng phê lắm ạ. Tập 1 tháng đảm bảo các mợ sẽ thấy noá toa như quả bưởi Đoan Hùng í.
Có bài dành cho hàng tiền đạo ko Mợ MM (giờ anh Tạ Biên Cương hay gọi là tiền đạo mỏ neo) để bọn em tập trung hóng cao độ

Trạng thái
Thớt đang đóng