[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

hairyscary

Xe điện
Em thấy thương hoàn cảnh bất lực đúng nghĩa của các cụ quá. Và thương cả cho các mợ ở bên cạnh các cụ, liên tưởng đến chuyện cô phóng viên nọ phỏng vấn 1 cụ farmer chuyên nuôi bò sữa về nguyên nhân căn bệnh bò điên :"> Chỉ biết cảm thán chia sẻ và hóng cùng các cụ ;))
Đây đây đây. Hôm trước nói dư trên em đã định bảo (phỉ phui cái miệng), mợ cũng hóng trước sau này nhỡ có chỗ dùng. Mà sợ nói thế xúi quẩy nên không dám đùa. Nhưng mà em ghim từ bữa đến nay
b-)
b-)
b-)

Thế nào mới có mấy hôm đã lộ ra rồi. Giơ quả đủ đủ đánh lạc hướng, nhưng rõ là mới tương vào tường mấy bữa mà đã phải đi hóng bài cho sói rồi.

Em đút lót nửa quả đu đủ ăn đêm. Hóng bài nào cho các cụ để em truyền đạt cho Sói nhà. Ko bit các mợ thế nào chứ bài tập đi cung nữ và nhất là tương vào tường làm em thấy "gái tính" hẳn
:>
Mà xong vẫn khí thế như này.
Bảo sao, tuyền các cụ khoai hà nên truyền tai mách nhau cách trốn thuế :-w

Nghĩ cũng thương các cụ nhưng chúng em tập luyện khí thế, nóng hết cả người, nước non đầy đủ, lũ tràn bờ đê.... ko biết fai làm sao cả~X(
Thế nào mà cứ thương đám khoai hà, mà bọn em còn loay hoay chửa biết đút lót cái gì thì mợ đã nhanh chân đi đầu luôn rồi. Sao lại nóng lòng thế chứ? Miễn tô giảm thuế để khoan sức dân mợ ơi :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

hairyscary

Xe điện
Hê Hê thế em mí bảo phải đút lót mờ nị. Cụ quay cái cờ nhíp cụ tập lên đây em chỉnh xem nào. Làm gì mà lép đến nỗi phải cúi gập hẳn song song thế ạ? Thế thì thành bài chổng mông vào tường chứ đâu còn Tương nữa đâu ạ.
Em nói quá một tí ti như thế để mợ xem mợ thương cho bài tập sớm ý :"> , chứ mà gập hẳn xuống thì hai cái xương ụ ngồi nó lại khoét hai lỗ trên tường.
Giờ em đang vắt óc nghĩ quá đút lót cạnh tranh với quả đu đủ đã.
Em xem clip của mợ, và cũng nhờ mợ Mimeo nên đã chốt được là cong mông thẳng chân, hơi nhón bàn chân, thả người về sau, và dùng lực cổ chân để người di chuyển về trước và sau. Hôm đầu tương bằng cách hẩy hông eo trước sau nên có quả đập xương cụt thật. Giờ là chống tay căng cơ dọc sau chân ngon rồi ạ. Tương trăm cái xong chuyển sang dí là vừa.

benq

Xe điện

Nghe các cụ mợ nhà mình trải lòng về tết xưa thấy ấm áp lạ thường, đâu đó xa vắng hình ảnh nó đã ăn sâu vào thế hệ 7x. Đọc bài mà lòng trùng xuống tạm quên đi cái cơm áo gạo tiền ngoài kia...phảng phất vài góc trong nhà e để hoài niệm

tauchien

Xe tăng
Em và ông anh trai biết làm pháo nên từ 1980-1986 em đốt rải rác từ rằm tháng Chạp tới rằm tháng Giêng.
Sau mấy năm đi học, đi làm xa, tết năm 1991 tới tết 1994 em lại làm pháo đốt Tết nhưng phải công nhận giai đoạn này ở MB mình đốt pháo khủng khiếp thật, từ những bánh pháo tôm 40cm, pháo lệnh 1m, dân ta chuyển sang những băng pháo 3m, 5m rồi 10m. Có những bánh pháo toàn pháo cối to bằng cổ tay đứa trẻ dài vài mét

Giao thừa năm 1993 và 1994, người dạn pháo và tiếng nổ như em, lúc giao thừa bước ra ngoài đường xuất hiện sự sợ hãi và ngợp trước những dải tiếng nổ khủng khiếp kéo dài. Người già, phụ nữ, trẻ con không dám bước ra đường.
Nghe cụ tả em lại nhớ đến mùi pháo Tết. Xưa em cũng cuốn pháo bằng giấy báo, giấy học sinh rồi nhồi thuốc, thả ngòi, gắn xi... Những ngày đi học đầu năm là những ngày mấy ông nghịch ngợm ném pháo vào chị em, rồi cắm bãi c. trâu cho nổ ...
Em ấn tượng nhất là năm 1980, 81... lúc đó dân quân đều có súng trường và nhà em gần doanh trại quân đội nên giao thừa là bắn đạn lửa đỏ trời, ai ko có cũng chơi vài viên đạn thường cho vui tai. Đâu đó còn có cả tiếng đại bác thì phải.
Trước và sau Tết báo hay đăng các bài tai nạn về pháo nổ rất thương tâm, rồi ta cấm pháo sau khi Tàu khựa cấm, thế là hết 1 thú vui ko tao nhã lắm khi Xuân về

sakai_yo

Xe lăn
Các cụ có vẻ lưu luyến pháo Tết chứ em đàn bà con gái em không thích. Ấn tượng còn lại trong em là những tiếng nổ chát chúa làm giật cả mình, rồi thi thoảng tin người nọ người kia thành tàn tật vì pháo. Thế nên em ủng hộ NĐ36 lắm (không biết nhớ chính xác không). Mấy năm nay có pháo của Z121 em thấy ổn, Tết nào cũng mua đốt giao thừa.

Món này dùng đũa gắp, chấm vào bát nước mắm cốt giầm với ớt gió hà giang xong đưa cả miếng vào nhai phồng mồm rồi cảm nhận :))
Cụ "ác" quá, tả chi mà tả hay, hấp dẫn quá hè :P
Thế ví dụ sau đó thêm 1 miếng riệu nếp hoa vàng nút chuối rồi "khà" 1 cái thì có được ko cụ ;))

Các cụ có vẻ lưu luyến pháo Tết chứ em đàn bà con gái em không thích. Ấn tượng còn lại trong em là những tiếng nổ chát chúa làm giật cả mình, rồi thi thoảng tin người nọ người kia thành tàn tật vì pháo. Thế nên em ủng hộ NĐ36 lắm (không biết nhớ chính xác không). Mấy năm nay có pháo của Z121 em thấy ổn, Tết nào cũng mua đốt giao thừa.
Đã không thích pháo, sợ pháo, ủng hộ cấm pháo nhưng... vẫn đốt pháo
Em xem thế nào cho đỡ phức tạp hơn không :))

Nghe cụ tả em lại nhớ đến mùi pháo Tết. Xưa em cũng cuốn pháo bằng giấy báo, giấy học sinh rồi nhồi thuốc, thả ngòi, gắn xi... Những ngày đi học đầu năm là những ngày mấy ông nghịch ngợm ném pháo vào chị em, rồi cắm bãi c. trâu cho nổ ...
Em ấn tượng nhất là năm 1980, 81... lúc đó dân quân đều có súng trường và nhà em gần doanh trại quân đội nên giao thừa là bắn đạn lửa đỏ trời, ai ko có cũng chơi vài viên đạn thường cho vui tai. Đâu đó còn có cả tiếng đại bác thì phải.
Trước và sau Tết báo hay đăng các bài tai nạn về pháo nổ rất thương tâm, rồi ta cấm pháo sau khi Tàu khựa cấm, thế là hết 1 thú vui ko tao nhã lắm khi Xuân về
Pháo đốt, súng bộ binh bắn chắc chắn có
Nhưng mang đại bác ra thì em nghĩ là không vì để bắn một phát đại bác không đơn giản bởi các quy định rất nghiêm ngặt, liên quan tới nhiều người.
Tiếng nổ cụ nghĩ là tiếng đại bác có thể đó là tiếng mấy ông lính hoặc cựu lính cho nổ mìn hoặc thuốc nổ

tauchien

Xe tăng
Nhưng mang đại bác ra thì em nghĩ là không vì để bắn một phát đại bác không đơn giản bởi các quy định rất nghiêm ngặt, liên quan tới nhiều người.
Tiếng nổ cụ nghĩ là tiếng đại bác có thể đó là tiếng mấy ông lính hoặc cựu lính cho nổ mìn hoặc thuốc nổ
Vâng, em ko dám chắc là mà vì ko biết quy định trong quân đội nên nghi là đại bác. Tiếng nổ to vậy chắc là thuốc nổ hay mìn.

Hồi đó đúng là đi đâu cũng nhìn thấy cát tút các loại đạn, rồi thì đồ chế từ cát tút đạn đại bác, bao nhựa bọc đạn B40 rồi thùng đạn... những món quà đầy màu sắc quân đội.

Chắc các cụ 6x, 7x sẽ ko bao giờ quên hoa đào, pháo tết, rượu chanh, mứt tết...

phuongan

Xe điện
Các mợ vã tường 45 phút thế bên kia tường a hàng xóm chắc thấy như động đất, nóng hết người!
45 phút thì là quá cố rồi cụ ơi, 45 nhịp chứ? Kể cả squat cũng tập cách nhật thôi chứ không là chai cơ mông - tác dụng ngược cụ ạ :((

Ngo Rung

Xe lăn
Em và ông anh trai biết làm pháo nên từ 1980-1986 em đốt rải rác từ rằm tháng Chạp tới rằm tháng Giêng.
Sau mấy năm đi học, đi làm xa, tết năm 1991 tới tết 1994 em lại làm pháo đốt Tết nhưng phải công nhận giai đoạn này ở MB mình đốt pháo khủng khiếp thật, từ những bánh pháo tôm 40cm, pháo lệnh 1m, dân ta chuyển sang những băng pháo 3m, 5m rồi 10m. Có những bánh pháo toàn pháo cối to bằng cổ tay đứa trẻ dài vài mét

Giao thừa năm 1993 và 1994, người dạn pháo và tiếng nổ như em, lúc giao thừa bước ra ngoài đường xuất hiện sự sợ hãi và ngợp trước những dải tiếng nổ khủng khiếp kéo dài. Người già, phụ nữ, trẻ con không dám bước ra đường.
Làm pháo thì em chỉ biết bóc những quả pháo nhỏ, pháo sịt lấy thuốc để cuốn quả to hơn, rồi làm pháo thăng thiên 2 tầng, 3 tầng :) hồi ý hay đi nhặt đi kiếm mảnh tên lửa vỡ về mài ra trộn lẫn thuốc pháo làm pháo sáng :) nói chung là nghịch rất dại :))
Xưa em quấn pháo cũng nhiều. Cứ bắt đầu hết học kỳ I là gom sách báo để lấy giấy quấn.
Lần đầu tiên tết bánh pháo, đốt giao thừa nó rơi hết xuống đất rồi mới nổ, văng tung tóe :))

Vâng, em ko dám chắc là mà vì ko biết quy định trong quân đội nên nghi là đại bác. Tiếng nổ to vậy chắc là thuốc nổ hay mìn.

Hồi đó đúng là đi đâu cũng nhìn thấy cát tút các loại đạn, rồi thì đồ chế từ cát tút đạn đại bác, bao nhựa bọc đạn B40 rồi thùng đạn... những món quà đầy màu sắc quân đội.

Chắc các cụ 6x, 7x sẽ ko bao giờ quên hoa đào, pháo tết, rượu chanh, mứt tết...
Chính xác rượu Quốc doanh thời bao cấp phân phối trong dịp Tết được gọi chung là rượu mùi gồm: rượu chanh, cam, táo, cafe,...
Trong đó chất lượng nhất là những chai rượu Nàng Hương uống ngon ngang ngửa với rượu Lúa Mới nhưng vẫn thua rượu nút lá chuối của các làng nghề Phú Lộc, Lạc Đạo, Trương Xá, Vân,... :)

Ngo Rung

Xe lăn
Nổ to và tiếng rền chắc đốt đất đèn (C2H2). Ở quê thì hay dùng ống tre to, bọn em thì công trường các cụ sẵn ống thép phi 150. Hàn bịt 1 đầu, gần đấy dùi 1 lỗ nhỏ. Đầu kia hàn 2 cái càng cho ống ngóc lên.
Cho tí đất đèn, ít nước vào rồi châm que hương vào cái lỗ dùi cuối ống. Nó nổ tiếng trầm đục, vang xa phê lắm :D

Nổ to và tiếng rền chắc đốt đất đèn (C2H2). Ở quê thì hay dùng ống tre to, bọn em thì công trường các cụ sẵn ống thép phi 150. Hàn bịt 1 đầu, gần đấy dùi 1 lỗ nhỏ. Đầu kia hàn 2 cái càng cho ống ngóc lên.
Cho tí đất đèn, ít nước vào rồi châm que hương vào cái lỗ dùi cuối ống. Nó nổ tiếng trầm đục, vang xa phê lắm :D
Đốt cái này ko tốn kém mấy, nhưng mùi khó ngửi lắm

sakai_yo

Xe lăn
Các cu mợ ơi nhân nhắc đến tết. Các cụ mợ đã chuẩn bị dẹp mỡ bóp eo để đón tết chưa? Ai muốn có một vòng eo xinh xắn như Ngọc Tờ Rinh thì giơ tay nào
Còn 2 tháng có kịp không mợ ơi? Em eo bánh mỳ xếp hàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng