[Funland] Em đi xe ... láo

niceshot

Xe container
Nếu cụ coi đó là thượng đẳng thì tự nhận mình là hạ đẳng à =)). Mà xét cho cùng thì tư duy kiểu cụ xếp vào "vô pháp vô thiên" cũng ko quá đáng lắm.
Công dân có quyền ngăn chặn và tố giác các hành vi vi phạm pháp luật, vi phạm luật GTĐB cũng là vi phạm pháp luật thôi.
Có ai cấm việc các cụ ngăn chặn và tố cáo người đi vào làn khẩn cấp đâu, ... À, mà thôi, cái loại người chỉ nhăm nhăm miệt thị người khác như cụ thì ko đáng để tôi tranh luận!

heroesdaubu

Xe điện
Em thì kệ, mình đi đúng là được, sai đã có pháp luật, ép gặp loại ngáo đá thì cũng mệt, như vụ nhổ nước bọt ấy.

Karestine

Xe máy
Website
www.maikha.vn
Ko cần thiết đâu cụ, cụ chụp ảnh quay phim lại rồi gửi cho trang Công An HN để phạt nguội là đc rồi ;))

ngocvt

Xe buýt
Quan điểm cá nhân em thì ko ủng hộ các cụ gây cản trở cho những xe chạy trên làn khẩn cấp, kể cả các cụ đua nhau khoe chụp ảnh, quay clip các xe chạy trên làn khẩn cấp để up mạng, gửi cho cơ quan chức năng đề nghị xử phạt em cũng không thấy có gì hay ho.
Các cụ làm thế chẳng qua cũng chỉ để thỏa mãn tâm lý GATO, mình đi đúng luật thì phải dừng chờ, trong khi mấy thằng đi trái luật lại được vượt trước, nên muốn chúng nó bị phạt này kia cho bõ ghét thôi.
Bọn chạy trên làn khẩn cấp, có khả năng họ có việc khẩn cấp, hoặc không thì bọn nó đã chấp nhận rủi ro bị phạt để đánh đổi lại việc đi nhanh hơn. Bị phạt hay ko thì do các cqcn giám sát và quyết định. Các cụ đã quyết tâm tuân thủ luật thì cứ tuân thủ thôi, thằng đi láo ở làn khẩn cấp vượt qua các cụ cũng có ảnh hưởng gì đến việc các cụ phải xếp hàng đâu.
ảnh hưởng chứ bác, nó lên chỗ khác nó lại loi choi vào, thế là mình lại thành người sau chúng nó

DuTi0110

Xe hơi
Ai nói các xe đi vào làn đấy rồi nhập làn gây ách tắc ?? có nhìn thấy vụ ách tắc nào như thế chưa hay là chỉ võ mồm ? Cá nhân tôi chưa bao giờ thấy luôn !
Em ngày nào cũng đi và về trên đường này, các xe chạy vào làn này chạy rất nhanh vì vắng nên rất nguy hiểm, cứ đến điểm ra thì các xe này chặn hết các xe đi đúng làn ra hoặc lách vào chặn các xe khác đi đúng làn, hỏi sao không tắc, rồi gây ức chế người khác.
Cái nhà hàng xóm bật nhạc karaoke cả buổi, cụ còn ức chế; còn đây là những thứ ảnh hưởng trực tiếp đến mình khi muốn ra khỏi VĐ3, không chú ý là va quệt mất tiền luôn đấy.
Nói chung, lái xe cần có cái ý thức và biết luật.
Em thì không như chủ theard, việc đường mình đi thì cứ đi, chặn cái bọn dở hơi ấy làm gì, mệt người.

taiadau

Xe điện
Cá nhân em ko đồng tình việc mình cố tình gây khó khăn cho các phương tiện khác kể cả xe sai luật, đi trong làn khẩn cấp. Trong một chừng mực nhất định thì mình ko có thẩm quyền để làm việc đó, đặc biệt là việc đó có khả năng gây tai nạn giao thông. Ngoài ra việc cụ chủ đi thế cũng gián tiếp gây cản trở giao thông cho các xe ưu tiên cần chạy làn khẩn cấp (ví dụ chạy tít sau ko lên được do bị cụ chủ đè cho 1 loạt xe xếp hàng trên làn khẩn cấp). Khoảng 1 năm trở lại đây, ngày nào em cũng đi trên VDD3 dù ngắn thôi khoảng 5km nhưng thấy xe may chạy trên VD3 khá nhiều và xe biển xanh thì phóng thôi rồi trên làn này. Em đồng ý với cụ nào bên trên nói nên bỏ làn khẩn cấp trên đoạn đường này.
Về cảm xúc thì em cũng khoái khi cụ chủ làm như thế (dù vẫn ko đồng tình các cụ nhé :) ), vì em cũng như người bt, rất GATO (cay) khi thấy bọn đi láo phóng vèo vèo còn mình thì phải xếp hàng trên đường :(

E có ô bạn hào hứng kể chuyện: đi đường thấy đoạn đó có vẻ hẹp và ko an toàn, ông đi chàng hảng ko cho xe dưới vượt lên, đến lúc nó vượt đc thì rất cay - đánh võng trc đầu xe ô này. Ô nói bọn đó có vấn đề về đầu óc, ko biết cái tốt đẹp của ổng. Túm lại chủ thớt cũng giống ô bạn e là thích bao đồng. Thường là sẽ đem đến phiền lụy cho mình. Quan điểm của e cứ đúng phận sự của mình, mình làm.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nhiều khi thấy xe khác đi sai phạm cũng ức chế, mà cụ đã trả tiền cho công bộc thì cứ để họ làm, mình chỉ phản ảnh, kêu la và chụp ảnh, quay phim thôi.

edc

Xe lăn
Quan điểm cá nhân em thì ko ủng hộ các cụ gây cản trở cho những xe chạy trên làn khẩn cấp, kể cả các cụ đua nhau khoe chụp ảnh, quay clip các xe chạy trên làn khẩn cấp để up mạng, gửi cho cơ quan chức năng đề nghị xử phạt em cũng không thấy có gì hay ho.
Các cụ làm thế chẳng qua cũng chỉ để thỏa mãn tâm lý GATO, mình đi đúng luật thì phải dừng chờ, trong khi mấy thằng đi trái luật lại được vượt trước, nên muốn chúng nó bị phạt này kia cho bõ ghét thôi.
Bọn chạy trên làn khẩn cấp, có khả năng họ có việc khẩn cấp, hoặc không thì bọn nó đã chấp nhận rủi ro bị phạt để đánh đổi lại việc đi nhanh hơn. Bị phạt hay ko thì do các cqcn giám sát và quyết định. Các cụ đã quyết tâm tuân thủ luật thì cứ tuân thủ thôi, thằng đi láo ở làn khẩn cấp vượt qua các cụ cũng có ảnh hưởng gì đến việc các cụ phải xếp hàng đâu.
Em hỏi thật. Cụ đi trên VĐ 3 bao giờ chưa? :D
VD3 nó có nhiều lối lên xuông, trước mỗi lối dẫn lên đường VĐ3 làn đường thu hẹp chỉ có 2 làn (không còn làn khẩn cấp nữa). Các con giời chạy làn KC đến đoạn này thường tạt đầu xe đang lưu thông cùng chiều, gây nguy hiêm cho xe đang tham gia giao thông.
Nói như cụ thi nói làm mịa gì. XH nó gọi là thói vô cảm (hành động đó được cụ thể hóa bằng việc; tai nạn chết người, trẻ đánh già, hiếp dâm.....thằng chứng kiến cảnh này lấy điện thoại ra quay post FB, tiktok) mà không tìm cách hỗ trợ người bị hại.
Thằng chạy làn KC đa phần xe dịch vụ và nhóm xe khác nữa. Nó đâm vào đâu chết, bị phạt...thì cũng kệ cmnl. Nhưng việc hàng ngày như thế này nó gây cản trở giao thông cho người khác, gây tai nạn cho người khác thì phải lên án.

blackpaint

Xe container
Cụ cứ đi trong làn đường cho phép là được, đừng đè qua vạch lại thành dạng háng.

theanh90

Xì hơi lốp
Âu cơ xuân diệu đang thi công mở rộng đường làm đường chỉ còn 1 làn, nhưng ở giữa lại có đoạn mở ra khoảng 100m mở rộng 1 xe oto có thể len lên đc. Em đến đoạn đó toàn nhìn gương chiếu hậu, nhăm nhe thằng nào nhoi lên là đánh lái chặn đầu. Ở đấy không biết xếp hàng, nhường nhau thì tắc đường ngay

Sim Mobi

Xe buýt
VD3 nên bỏ làn khẩn cấp. Giờ xe càng ngày càng đông mà để cái làn đấy trống là ngu xuẩn. vô duyên.
Nếu cứ bảo là làn đấy cho xe cứu thương xe abc... thì cứ không có làn khẩn cấp thì các xe thông thường không nhường đường à ??
Hãy nhỡ lại cái cao tốc PV- CG. hồi chỉ có 2 làn thì đường thường xuyên tắc, di chuyển quá khó. sau đấy bỏ làn khẩn cấp và thêm 1 làn nữa thì được như hiện tại.
Vấn đề không phải là xe đi vào làn khẩn cấp. mà vấn đề ở chỗ có quá nhiều phg tiện.
Nên BỎ LÀN KHẨN CẤP đi, thay nó bằng làn thường.
Ai nói các xe đi vào làn đấy rồi nhập làn gây ách tắc ?? có nhìn thấy vụ ách tắc nào như thế chưa hay là chỉ võ mồm ? Cá nhân tôi chưa bao giờ thấy luôn !

Xn nhắc lại: đã là xe ưu tiên thì chạy ở làn nào các xe khác cũng phải nhường đường. Do đó làn khẩn cấp không phải là lý do ách tắc trên VD3.
PV-CG họ có bỏ làn khẩn cấp đâu, họ mở thêm 1 làn và vẫn giữ làn khẩn cấp đó cụ.
Làn khẩn cấp trên vành đai 3 quá nhỏ, không đủ tiêu chuẩn bề ngang 3.5m cụ ạ. Tại các điểm lên xuống chỉ còn 2 làn và không còn làn khẩn cấp nữa.
Việc bon chen gây tắc đường cực kỳ hay xảy ra tại chỗ nhập làn từ từ pv-cg đi về nội đô, cụ cứ đi hướng từ cầu thanh trì về mai dịch khi qua đây cụ sẽ rõ và sẽ cảm nhận ý thức của các lx như nào đặc biệt là các xe khách.

TONGIA

Xe lừa
Cụ ráng bảo trọng nhé

haiyen1012

Xe điện
Có ai cấm việc các cụ ngăn chặn và tố cáo người đi vào làn khẩn cấp đâu, ... À, mà thôi, cái loại người chỉ nhăm nhăm miệt thị người khác như cụ thì ko đáng để tôi tranh luận!
Ơ thì kệ cụ chứ, ai muốn tranh luận với cụ. Thấy tư duy lệch lạc thì chấn chỉnh tí thôi :))

nguyen_kia

Xe điện
Ở HN có cái làn BRT đó thôi, mà bắt được mỗi 4b đi vào, chứ các phương tiện khác ko bắt được.