[Funland] Em đi xe ... láo

nguyentoan.uct

Xe điện
Các cụ cho em hỏi đi chàng hảng hai hàng như cụ chủ nguyentoan.uct, thò nửa xe vào làn khẩn cấp có sai luật không?
Cụ xem video xem em có lấn tý vạch nào không mà bảo là lấn nửa làn. Em đã tự nhận mình là đi láo rồi thì cụ có ghét thì cứ chửi thôi, cứ em có nhận mình đi ngoan đâu. Nhưng đã học luật có bằng thì em phải biết đi sao cho đúng chứ. Đúng nhận sai cãi hộ em cái.

ah99x6

Xe điện
E nghĩ là nên tránh phải vạ pốt chơ thì cứ bình tĩnh đi thôi. Họ sai có CA xử lý.

Tony_Le

Xe container
Cụ xem video xem em có lấn tý vạch nào không mà bảo là lấn nửa làn. Em đã tự nhận mình là đi láo rồi thì cụ có ghét thì cứ chửi thôi, cứ em có nhận mình đi ngoan đâu. Nhưng đã học luật có bằng thì em phải biết đi sao cho đúng chứ. Đúng nhận sai cãi hộ em cái.
Em xem Video của cụ nhưng không nhìn thấy bánh xe, nếu cụ đi đúng thì thôi khỏi bàn. Có điều kiện em leo lên vành đai 3 xem cái làn khẩn cấp nó rộng thế nào đã.

nguyentoan.uct

Xe điện
E nghĩ là nên tránh phải vạ pốt chơ thì cứ bình tĩnh đi thôi. Họ sai có CA xử lý.
1 khi cụ thớt chủ ý ngăn ko cho xe đi làn kc lên thì cụ sẽ mất tập trung tay lái của mình, vì sẽ hay nhìn gương sau. Các xe đã định vượt họ sẽ đi nhanh hơn và thốc ga, tai nạn xảy ra thì xe cụ thớt nhẹ bay gương, nặng toang sườn....nhất là khi xe trong là tải hay khách.

Đừng cãi e vì e vừa lái nhanh vừa dạn dày kinh nghiệm. E chỉ tập trung giữa làn của e thôi....họ cần thì cứ vượt....e đi vđ3 cao nhìu lắm.
Em nêu ra đề tài để tranh luận và có ông nào hay đi vào làn khẩn cấp đọc được mà thay đổi thôi. Chứ là người cũng được học sách đạo đức, giáo dục công dân thì đâu mà cứ đi chấp người khác. Em cũng biết để tránh cái vạ vào thân chứ.

nguyentoan.uct

Xe điện
Em xem Video của cụ nhưng không nhìn thấy bánh xe, nếu cụ đi đúng thì thôi khỏi bàn. Có điều kiện em leo lên vành đai 3 xem cái làn khẩn cấp nó rộng thế nào đã.
Cụ nhìn cái vạch và xe phía trước đấy, em quay qua gương nhìn không rõ vạch phía bánh sau. Đường thì tắc không đi nổi vậy, các cụ cứ bảo là đường chạy 60-80km/h.

minh_viet.78

Xe buýt
Kể ra làn khẩn cấp kéo dài toàn tuyến thì chuyển làn khẩn cấp cho xe chạy được. Nhưng cứ 1 đoạn lại ko có làn khẩn cấp nên các bố khôn lỏi chạy làn đó lại phải tạt sang nên làm chậm những người có ý thức. Sang mấy nước thái, indo, malai thì thấy văn hóa giao thông vn thật tệ. Ở đó người đi bộ giơ tay xin đường phát là họ dừng xe cho đi, còn ở vn thì len lỏi bon chen các kiểu!
bác ơi người đi bô ở vn tiện chỗ nào sang đường chỗ đó có nhường đường thì dừng xe suốt ah mà không khéo lại bị xe sau hôn vào Mông mất

Ca phê thôi

Xe tăng
Nói như cụ thì nhìn thấy thằng ăn trộm cũng kệ nó để cho công an bắt còn nó ăn trộm của người khác có ảnh hưởng đến mình đâu phải không =))
Sửa lại câu của cụ chút: "Nói như cụ thì nhìn thấy thằng ăn trộm tài sản của mình cũng kệ nó để cho công an bắt vì không phải việc của mình đâu phải không =)) "

nguyentoan.uct

Xe điện
Sửa lại câu của cụ chút: "Nói như cụ thì nhìn thấy thằng ăn trộm tài sản của mình cũng kệ nó để cho công an bắt vì không phải việc của mình đâu phải không =)) "
Nên là đọc comment của cụ ấy em chỉ biết cười thôi, chẳng biết nói gì hơn.

poiuy

Xe ba gác
Theo em thì chia đường thành 3 làn và làn bên trái giành cho vượt cũng như cho xe ưu tiên chạy. Làn khẩn cấp trên đường này không cần thiết.

TN1805

Xe điện
Hằng ngày em đi làm trên đường Vành đai 3, vẫn chứng kiến cảnh tắc đường và tình trạng đi vào làn dừng khẩn cấp rất nhiều. Bao nhiêu xe xếp hàng đi theo đúng làn, nhìn đội xe chạy vào làn dừng khẩn cấp mà sau thời gian xử lý cho có lệ thì đâu lại vào đấy. Em có tính xấu hay đi sát ra phía làn dừng khẩn cấp không cho xe chạy làn dừng khẩn cấp chạy qua được, mặc cho nháy đèn, bóp còi. Không biết tính em vậy có xấu và chạy láo quá không.
Việc chạy xe vào làn dừng khẩn cấp có nhiều cái hại, mà cái hại ảnh hưởng đến những người đi đúng là chịu cảnh tắc thêm tắc khi các bố cứ tạt ra, lại chen vào gây chậm thêm dòng phương tiện.
https://youtube.com/shorts/8KKeWdcSBJs?feature=share
Cụ đi thế nhỡ gặp xe Porsche muốn vượt ở làn khẩn cấp không vượt được, rồi khi nó vượt được nó chặn đầu xe cụ, lx nó xuống nó nhổ nước bọt cho ....thì lại khổ. :))

huhuhaha06

Xe hơi
VD3 nên bỏ làn khẩn cấp. Giờ xe càng ngày càng đông mà để cái làn đấy trống là ngu xuẩn. vô duyên.
Nếu cứ bảo là làn đấy cho xe cứu thương xe abc... thì cứ không có làn khẩn cấp thì các xe thông thường không nhường đường à ??
Hãy nhỡ lại cái cao tốc PV- CG. hồi chỉ có 2 làn thì đường thường xuyên tắc, di chuyển quá khó. sau đấy bỏ làn khẩn cấp và thêm 1 làn nữa thì được như hiện tại.
Vấn đề không phải là xe đi vào làn khẩn cấp. mà vấn đề ở chỗ có quá nhiều phg tiện.
Nên BỎ LÀN KHẨN CẤP đi, thay nó bằng làn thường.
Ai nói các xe đi vào làn đấy rồi nhập làn gây ách tắc ?? có nhìn thấy vụ ách tắc nào như thế chưa hay là chỉ võ mồm ? Cá nhân tôi chưa bao giờ thấy luôn !

Xn nhắc lại: đã là xe ưu tiên thì chạy ở làn nào các xe khác cũng phải nhường đường. Do đó làn khẩn cấp không phải là lý do ách tắc trên VD3.

niceshot

Xe container
Em hiểu suy nghĩ của cụ, và em chỉ biết cười thôi.
Cụ cười thoải mái, hở đủ 10 cái răng cho duyên

Nói như cụ thì nhìn thấy thằng ăn trộm cũng kệ nó để cho công an bắt còn nó ăn trộm của người khác có ảnh hưởng đến mình đâu phải không =))
Các cụ so sánh thượng đẳng quá, phiền các cụ nói rõ xem họ ăn trộm cái gì, đặc biệt là cái gì của các cụ thế, ngoài việc tạo ra cái sự ấm ức vì mình đi đúng thì bị chậm, còn bọn chạy láo lại được đi nhanh hơn!
P/S: Ăn trộm là tội hình sự, đem ra so với mấy cái vi phạm hành chính thì các cụ đúng là đỉnh của đỉnh rồi =))

Ca phê thôi

Xe tăng

Các cụ so sánh thượng đẳng quá, phiền các cụ nói rõ xem họ ăn trộm cái gì, đặc biệt là cái gì của các cụ thế, ngoài việc tạo ra cái sự ấm ức vì mình đi đúng thì bị chậm, còn bọn chạy láo lại được đi nhanh hơn!
P/S: Ăn trộm là tội hình sự, đem ra so với mấy cái vi phạm hành chính thì các cụ đúng là đỉnh của đỉnh rồi =))
[/QUOTE
Họ đi như thế mà cụ không biết là họ trộm cái gì của cụ à?
Ăn trộm đến mức nào đấy mới bị quy tội hình sự cụ nhé, chứ kiểu trộm như trộm đường chộm chợ nhỏ thì cũng chỉ là hành chính thôi.

2bplus

Xe buýt
Quan điểm cá nhân em thì ko ủng hộ các cụ gây cản trở cho những xe chạy trên làn khẩn cấp, kể cả các cụ đua nhau khoe chụp ảnh, quay clip các xe chạy trên làn khẩn cấp để up mạng, gửi cho cơ quan chức năng đề nghị xử phạt em cũng không thấy có gì hay ho.
Các cụ làm thế chẳng qua cũng chỉ để thỏa mãn tâm lý GATO, mình đi đúng luật thì phải dừng chờ, trong khi mấy thằng đi trái luật lại được vượt trước, nên muốn chúng nó bị phạt này kia cho bõ ghét thôi.
Bọn chạy trên làn khẩn cấp, có khả năng họ có việc khẩn cấp, hoặc không thì bọn nó đã chấp nhận rủi ro bị phạt để đánh đổi lại việc đi nhanh hơn. Bị phạt hay ko thì do các cqcn giám sát và quyết định. Các cụ đã quyết tâm tuân thủ luật thì cứ tuân thủ thôi, thằng đi láo ở làn khẩn cấp vượt qua các cụ cũng có ảnh hưởng gì đến việc các cụ phải xếp hàng đâu.
Bọn chạy trên làn khẩn cấp, cũng tương tự lũ chạy xm leo lên vỉa hè, gây xung đột GT ở lối xuống hoặc chỗ cổ chai hết làn khẩn cấp. Chính hành động này gây tắc hoặc làm tắc trầm trọng hơn chứ không phải ông đi đúng kệ đúng còn ông đi sai chỉ chịu mỗi rủi ro bị phạt đâu. Chính lũ đi láo chỉ biết mình mặc xác thiên hạ như vậy gây ra chuyện tắc đường ảnh hưởng đến tất cả đó.

TorienT

Xe container
VD3 nên bỏ làn khẩn cấp. Giờ xe càng ngày càng đông mà để cái làn đấy trống là ngu xuẩn. vô duyên.
Nếu cứ bảo là làn đấy cho xe cứu thương xe abc... thì cứ không có làn khẩn cấp thì các xe thông thường không nhường đường à ??
Hãy nhỡ lại cái cao tốc PV- CG. hồi chỉ có 2 làn thì đường thường xuyên tắc, di chuyển quá khó. sau đấy bỏ làn khẩn cấp và thêm 1 làn nữa thì được như hiện tại.
Vấn đề không phải là xe đi vào làn khẩn cấp. mà vấn đề ở chỗ có quá nhiều phg tiện.
Ai nói các xe đi vào làn đấy rồi nhập làn gây ách tắc ?? có nhìn thấy vụ ách tắc nào như thế chưa hay là chỉ võ mồm ? Cá nhân tôi chưa bao giờ thấy luôn !

Xn nhắc lại: đã là xe ưu tiên thì chạy ở làn nào các xe khác cũng phải nhường đường. Do đó làn khẩn cấp không phải là lý do ách tắc trên VD3.
Giả dụ có cháy giữa Vđ3 không có làn khẩn cấp thì xe cứu hỏa tiếp, cận kiểu gì hả cụ

haiyen1012

Xe điện

Nếu cụ coi đó là thượng đẳng thì tự nhận mình là hạ đẳng à =)). Mà xét cho cùng thì tư duy kiểu cụ xếp vào "vô pháp vô thiên" cũng ko quá đáng lắm.
Công dân có quyền ngăn chặn và tố giác các hành vi vi phạm pháp luật, vi phạm luật GTĐB cũng là vi phạm pháp luật thôi.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Hằng ngày em đi làm trên đường Vành đai 3, vẫn chứng kiến cảnh tắc đường và tình trạng đi vào làn dừng khẩn cấp rất nhiều. Bao nhiêu xe xếp hàng đi theo đúng làn, nhìn đội xe chạy vào làn dừng khẩn cấp mà sau thời gian xử lý cho có lệ thì đâu lại vào đấy. Em có tính xấu hay đi sát ra phía làn dừng khẩn cấp không cho xe chạy làn dừng khẩn cấp chạy qua được, mặc cho nháy đèn, bóp còi. Không biết tính em vậy có xấu và chạy láo quá không.
Việc chạy xe vào làn dừng khẩn cấp có nhiều cái hại, mà cái hại ảnh hưởng đến những người đi đúng là chịu cảnh tắc thêm tắc khi các bố cứ tạt ra, lại chen vào gây chậm thêm dòng phương tiện.
https://youtube.com/shorts/8KKeWdcSBJs?feature=share
Khó khăn dồn hết cho dân, kệ chúng mài sắp hàng... giống làn BRT.
Dân láo cũng dễ hiểu.

kieuhung

Xe tải
Quan điểm cá nhân em thì ko ủng hộ các cụ gây cản trở cho những xe chạy trên làn khẩn cấp, kể cả các cụ đua nhau khoe chụp ảnh, quay clip các xe chạy trên làn khẩn cấp để up mạng, gửi cho cơ quan chức năng đề nghị xử phạt em cũng không thấy có gì hay ho.
Các cụ làm thế chẳng qua cũng chỉ để thỏa mãn tâm lý GATO, mình đi đúng luật thì phải dừng chờ, trong khi mấy thằng đi trái luật lại được vượt trước, nên muốn chúng nó bị phạt này kia cho bõ ghét thôi.
Bọn chạy trên làn khẩn cấp, có khả năng họ có việc khẩn cấp, hoặc không thì bọn nó đã chấp nhận rủi ro bị phạt để đánh đổi lại việc đi nhanh hơn. Bị phạt hay ko thì do các cqcn giám sát và quyết định. Các cụ đã quyết tâm tuân thủ luật thì cứ tuân thủ thôi, thằng đi láo ở làn khẩn cấp vượt qua các cụ cũng có ảnh hưởng gì đến việc các cụ phải xếp hàng đâu.
em đồng ý với cụ,ngày nào em cũng đi mấy lượt vd3,có những lúc em chấp nhận nếu bị phạt,nếu bị chửi em hạ kính xin lỗi,ko phải lúc nào cũng chấp hành tuyệt đối đc,

nguyentoan.uct

Xe điện

Vâng. Em hiểu suy nghĩ của cụ mà. Em chỉ đọc thôi và cười