[Funland] Em đi xe ... láo

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì đến đoạn có nhiều xe máy đi cùng làn, cứ phải gần sát cách xe trước 1m thôi, để tránh xe máy len vào. Muốn giữ khoảng cách xa hơn cũng không được.
Em lại để khoảng hở rộng cho xe máy thoải mái, họ thoát mình cũng dễ thoát hơn. Em chỉ cố gắng ko để ô tô len vào thôi.

nguyentoan.uct

Xe điện
nhưng CỤ chủ thớt cũng chèn chúng nó làm gì vừa làm tắc thêm mà nhỡ va chạm cũng phiền hà thêm
Tắc thế nào được cụ, tắc là đội chạy vào làn khẩn cấp ko lên được thôi, ko ảnh hưởng gì làn đúng cả. Bọn đấy nó vượt lên là lại cắt vào dòng làn chạy đúng mới gây ùn tắc.

Keep Moving

Xe buýt
E nhiều lần chửi cái bọn 2b loi nhoi đi sát ra vạch kẻ đg hoặc kiểu 50/50 với loại phương tiện đc lưu thông trên làn đó rồi!
Hy vọng e k vấp phải cụ :D
Vâng. Thưa với cụ là nếu mỗi chiều có 1làn xe thì có nên bám sát ko cụ? Ý em là vậy :)

Ca phê thôi

Xe tăng
Hằng ngày em đi làm trên đường Vành đai 3, vẫn chứng kiến cảnh tắc đường và tình trạng đi vào làn dừng khẩn cấp rất nhiều. Bao nhiêu xe xếp hàng đi theo đúng làn, nhìn đội xe chạy vào làn dừng khẩn cấp mà sau thời gian xử lý cho có lệ thì đâu lại vào đấy. Em có tính xấu hay đi sát ra phía làn dừng khẩn cấp không cho xe chạy làn dừng khẩn cấp chạy qua được, mặc cho nháy đèn, bóp còi. Không biết tính em vậy có xấu và chạy láo quá không.
Việc chạy xe vào làn dừng khẩn cấp có nhiều cái hại, mà cái hại ảnh hưởng đến những người đi đúng là chịu cảnh tắc thêm tắc khi các bố cứ tạt ra, lại chen vào gây chậm thêm dòng phương tiện.
https://youtube.com/shorts/8KKeWdcSBJs?feature=share
Công nhận với cụ là trước em cũng có "tính xấu" như cụ nhưng sau khi chứng kiến nhiều vụ bị gây gổ, chửi bới, vượt lên tạt đầu ... thì em trở thành một trong nhiều người có "tính thờ ơ, vô cảm", và cảm thấy như thế có khi lại tốt cho mình (như nhiều người vô cảm, thờ ơ răn dạy). Trở lại việc đi kiểu khôn lỏi trên đường nói chung và đường vành đai 3 nói riêng, nhiều người đi kiểu khôn lỏi, kiểu xấu tính là lao vào làn khẩn cấp để đi, họ nghĩ là không ai biết đi vào đấy sẽ nhanh hơn hay sao, họ cho là mỗi mình họ khôn, mỗi mình họ vội, hội đi làn trong là bọn dốt, bọn đần hay sao ý, chính những người đi vào làn khẩn cấp này mới là nguyên nhân gây ùn, tắc vì gây xung đột ở những đoạn xuống. Cá nhân cũng thỉnh thoảng đi đường VĐ3, có lần thấy 03 xe cấp cứu (có còi đèn) muốn chạy vào làn khẩn cấp mà không chạy được vì rất nhiều kẻ khôn lỏi đang chiếm dụng. Đề nghị làm mạnh, làm liên tục việc phạt vi phạm trên chứ không kiểu đánh trống bỏ dùi, đầu voi đuôi chuột.
P/S: Mức phạt cũng khá cao, đầu tư loạt camera ghi hình phạt nguội, đến lúc đăng kiểm mới vỡ mặt nhưng cha đi láo, công dồn lên đến trăm triệu thì có mà bán xe.

niceshot

Xe container
Quan điểm cá nhân em thì ko ủng hộ các cụ gây cản trở cho những xe chạy trên làn khẩn cấp, kể cả các cụ đua nhau khoe chụp ảnh, quay clip các xe chạy trên làn khẩn cấp để up mạng, gửi cho cơ quan chức năng đề nghị xử phạt em cũng không thấy có gì hay ho.
Các cụ làm thế chẳng qua cũng chỉ để thỏa mãn tâm lý GATO, mình đi đúng luật thì phải dừng chờ, trong khi mấy thằng đi trái luật lại được vượt trước, nên muốn chúng nó bị phạt này kia cho bõ ghét thôi.
Bọn chạy trên làn khẩn cấp, có khả năng họ có việc khẩn cấp, hoặc không thì bọn nó đã chấp nhận rủi ro bị phạt để đánh đổi lại việc đi nhanh hơn. Bị phạt hay ko thì do các cqcn giám sát và quyết định. Các cụ đã quyết tâm tuân thủ luật thì cứ tuân thủ thôi, thằng đi láo ở làn khẩn cấp vượt qua các cụ cũng có ảnh hưởng gì đến việc các cụ phải xếp hàng đâu.

haiyen1012

Xe điện
Chúc cụ đc 2 cái u50!
Nói thật chứ cụ thích nó vừa ngu lại vừa thiếu ý thức.
Thế em hỏi cụ mấy ông đi ô tô đường 2 làn dàn thành 3 sát vỉa hè không cho xe máy đi thì ý thức có đủ không?

nguyentoan.uct

Xe điện
Công nhận với cụ là trước em cũng có "tính xấu" như cụ nhưng sau khi chứng kiến nhiều vụ bị gây gổ, chửi bới, vượt lên tạt đầu ... thì em trở thành một trong nhiều người có "tính thờ ơ, vô cảm", và cảm thấy như thế có khi lại tốt cho mình (như nhiều người vô cảm, thờ ơ răn dạy). Trở lại việc đi kiểu khôn lỏi trên đường nói chung và đường vành đai 3 nói riêng, nhiều người đi kiểu khôn lỏi, kiểu xấu tính là lao vào làn khẩn cấp để đi, họ nghĩ là không ai biết đi vào đấy sẽ nhanh hơn hay sao, họ cho là mỗi mình họ khôn, mỗi mình họ vội, hội đi làn trong là bọn dốt, bọn đần hay sao ý, chính những người đi vào làn khẩn cấp này mới là nguyên nhân gây ùn, tắc vì gây xung đột ở những đoạn xuống. Cá nhân cũng thỉnh thoảng đi đường VĐ3, có lần thấy 03 xe cấp cứu (có còi đèn) muốn chạy vào làn khẩn cấp mà không chạy được vì rất nhiều kẻ khôn lỏi đang chiếm dụng. Đề nghị làm mạnh, làm liên tục việc phạt vi phạm trên chứ không kiểu đánh trống bỏ dùi, đầu voi đuôi chuột.
P/S: Mức phạt cũng khá cao, đầu tư loạt camera ghi hình phạt nguội, đến lúc đăng kiểm mới vỡ mặt nhưng cha đi láo, công dồn lên đến trăm triệu thì có mà bán xe.
View attachment 7674137
Thực ra hiện tại các chế tài xử phạt chỉ là công cụ đang được sử dụng sai mục đích, chứ nếu mà sử dụng hiệu quả thì chỉ cần phạt mỗi lỗi 500k - 1tr thôi là đủ răn đe người ta không dám vi phạm rồi. Cái căn nguyên là đấy mà mấy ông làm luật cứ biện minh, mấy ông thi hành thì hả hê.

QD092000

Xe điện
E chả dại chơi cái trò chặn trên đường đi đc 60-80, tai nạn ra mình nhẽ ko liên đới?
Trong phố thì e hay chặn chừa cho xm đi

nguyentoan.uct

Xe điện
Quan điểm cá nhân em thì ko ủng hộ các cụ gây cản trở cho những xe chạy trên làn khẩn cấp, kể cả các cụ đua nhau khoe chụp ảnh, quay clip các xe chạy trên làn khẩn cấp để up mạng, gửi cho cơ quan chức năng đề nghị xử phạt em cũng không thấy có gì hay ho.
Các cụ làm thế chẳng qua cũng chỉ để thỏa mãn tâm lý GATO, mình đi đúng luật thì phải dừng chờ, trong khi mấy thằng đi trái luật lại được vượt trước, nên muốn chúng nó bị phạt này kia cho bõ ghét thôi.
Bọn chạy trên làn khẩn cấp, có khả năng họ có việc khẩn cấp, hoặc không thì bọn nó đã chấp nhận rủi ro bị phạt để đánh đổi lại việc đi nhanh hơn. Bị phạt hay ko thì do các cqcn giám sát và quyết định. Các cụ đã quyết tâm tuân thủ luật thì cứ tuân thủ thôi, thằng đi láo ở làn khẩn cấp vượt qua các cụ cũng có ảnh hưởng gì đến việc các cụ phải xếp hàng đâu.
Em hiểu suy nghĩ của cụ, và em chỉ biết cười thôi.

Tony_Le

Xe container
Thế em hỏi cụ mấy ông đi ô tô đường 2 làn dàn thành 3 sát vỉa hè không cho xe máy đi thì ý thức có đủ không?
Đấy là ngàn năm văn hiến, chúng ta nên ta tự hào về khoản này! Con bé con nhà em lần đầu ra Hà Nội, nó bảo đấy là đặc sản của thủ đô.

haiyen1012

Xe điện
Đấy là ngàn năm văn hiến, chúng ta nên ta tự hào về khoản này! Con bé con nhà em lần đầu ra Hà Nội, nó bảo đấy là đặc sản của thủ đô.
Chắc gì thằng ngồi trong xe đã ngàn năm văn hiến chuẩn hả cụ =))

Tony_Le

Xe container
Em có chặn đâu, em đi đúng làn đường, phần đường của mình mà.
Cụ lấn nguyên nửa xe vào làn khẩn cấp thì mới ngăn được bọn chúng, cụ đi đúng làn đường phần đường của mình chăng ?

butchikim

Xe ba gác
Đấy là cụ chủ chưa gặp anh chai Pốt chờ thôi 😅

Tony_Le

Xe container
Chắc gì thằng ngồi trong xe đã ngàn năm văn hiến chuẩn hả cụ =))
Em chịu, em không biết bạn ngồi trong quê ở đâu nhưng giao thông ở HN là vậy, nên ở vị trí nào ta cứ áp vào nó thôi. he he

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ lấn nguyên nửa xe vào làn khẩn cấp thì mới ngăn được bọn chúng, cụ đi đúng làn đường phần đường của mình chăng ?
Cụ xem video của em chưa, em ko lấn vạch tý nào. Xem nhỏ thì ko chạy qua, nhưng 1 còn xe to là cả đoàn xếp hàng sau luôn

haiyen1012

Xe điện
Nói như cụ thì nhìn thấy thằng ăn trộm cũng kệ nó để cho công an bắt còn nó ăn trộm của người khác có ảnh hưởng đến mình đâu phải không =))

QD092000

Xe điện
1 khi cụ thớt chủ ý ngăn ko cho xe đi làn kc lên thì cụ sẽ mất tập trung tay lái của mình, vì sẽ hay nhìn gương sau. Các xe đã định vượt họ sẽ đi nhanh hơn và thốc ga, tai nạn xảy ra thì xe cụ thớt nhẹ bay gương, nặng toang sườn....nhất là khi xe trong là tải hay khách.

Đừng cãi e vì e vừa lái nhanh vừa dạn dày kinh nghiệm. E chỉ tập trung giữa làn của e thôi....họ cần thì cứ vượt....e đi vđ3 cao nhìu lắm.