Em đi phượt bằng AirBlate...Cứ đi..Hết xiền hoặc hết sự trọ giúp em mới vìa:))

dcfocus

Xe tăng
Đọc thớt của cụ mà máu phượt chảy rần rật trong người em. Muốn đi như cụ chủ mà gấu nhà em nó không cho em đi. Đau đời thế. Chúc cụ chủ có chuyến đi thượng lộ bình an. Em hóng.

vitara29y

Xe buýt
Cụ phượt một mình bằng hai bánh nể cụ quá, em cũng quê Nam đinh đồng hương với cụ

cutit9999

Xe tăng
Chưa có gấu nó sướng thế đấy cụ ợ, thích là nhích được.
Đọc thớt của cụ mà máu phượt chảy rần rật trong người em. Muốn đi như cụ chủ mà gấu nhà em nó không cho em đi. Đau đời thế. Chúc cụ chủ có chuyến đi thượng lộ bình an. Em hóng.

Huytc

Xe hơi
Chúc cụ chủ thượng lộ bình an,e cũng đồng hương NĐ với cụ a!Cụ nhớ chụp nhiều ảnh cho ae hóng nhé.

love78

Xe tải
Cụ này máu quá đi. Em cũng thích phượt như cụ lắm. Sao cụ ko kiếm bạn đồng hành gái theo cho nó máu thêm. :)))))

TL_Vietnam

Xe lăn
Ảnh kụ đẹp thật - dưng đi 1 mình thế này buồn chết :D

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cụ này máu quá đi. Em cũng thích phượt như cụ lắm. Sao cụ ko kiếm bạn đồng hành gái theo cho nó máu thêm. :)))))
Em cũng đã từng như cụ HoangX nhưng mà rồi cũng chẳng đâu vào đâu cụ ạ.Chả đứa nào chịu nổi nên chạy hết..Thôi em cứ 1 mình cho nó thoải mái..Có duyên đc nhiêu thì gặp bấy nhiêu thui:)

Dịp tết cũng có duyên với 1 bạn đồng hành đây cụ:D Cũng ở Lý Sơn này cụ ạ:)

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em xin phép tiếp tục cuộc hành trình.

Sau khi loanh quanh Hội An thấy chật chội và ngột ngạt có vẻ ko hợp với em. Em lại lên đường.Chợt thấy bụng đói cồn cào.Tấp vào quán cơm gà 42 Hùng Vương (hôm tết đã ăn rùi) làm 1 cái đùi xé, 1 chai La Ru và 1 đĩa cơm gà. Oánh chén no say, chằng buộc cẩn thận rùi lên đường.Lúc này đã 8h15 phút tối.

Cơm gà 42 Hùng Vương

Đánh chén xong thanh toán hết 75k(rẻ quá) em chằng buộc lại cẩn thận đồ đạc rồi lên đường

Em bô nớt thêm quả ảnh ở Hội An toàn Tây là Tây..đây là lý do mà em lượn khỏi Hội An luôn cho nóng vì cảm thấy ko hợp. Lúc ban đầu dự định ngủ ở Hội An để đêm phơi đêm lấy mấy pic rồi sáng sau khoảng 4h chạy thẳng xuống Sa Kỳ đi Lý Sơn nhưng thôi thì ngột ngạt quá chạy luôn ra Quảng Ngãi.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Sau khi đánh chén xong em lại tiếp tục lên đường trong đêm tối với gió giật ù ù, nhiều lúc bạt cả xe, mất lái...Ko bão gió gì mà khiếp thế.Lòng nhủ thầm: Chả lẽ lại mưa như lần Tết(hôm tết em cũng 1 mình 1 xe máy chạy từ ĐN đi Quảng Ngãi trong đêm, dính mưa to ở Tam Kỳ đến Quảng Ngãi luôn). Tuy giớ giật nhưng ít có cái gì cản đc bước chân một khi đã quyết. Gió vẫn giật, cát vẫn quất vào mặt rát rạt nhưng có thằng hâm vưỡn cứ chạy xe lầm lũi một mình. Đến cái cầu gì gần Tam Kỳ thì thèm thuốc dừng lại bắn điếu thuốc tiện thể làm kiểu ảnh kỷ niệm luôn:)

tichop

Xe buýt
bắn thêm tí chân dài để thớt mềm mại nào:-))

Ngong_Hankang

Xe tăng
Đỡ đc cơn vật thuốc rồi.Em lại lên đường..Đi đc một đoạn đến đúng cái cổng chào vào Tam Kỳ thì mưa...Mưa Tam Kỳ hình như chả giống chỗ nào..nó ồn ào, ầm ầm, sầm sập đổ xuống tức thì khiến tất cả đều ngẩn ngơ ko kịp trở tay.Nó ko đỏng đảnh như mưa HN, ko nhẹ nhàng như mưa SG, chả dịu êm như mưa rừng Tây Bắc.
Từng đợt mưa quất vào mặt, Em vội vã tìm chỗ tấp vào để bọc đồ và mặc áo mưa.Lúc này đã ướt hết cả.Thầm nghĩ: Đúng là phủi phui cái mồm.Nói là dính ngay:))
Thôi thì đằng nào cũng muộn.Chả tội gì đi giữa trời mưa to thế nào, xe lớn nó mà tạt cho phát thì lại khổ.Em kiếm tạm cái mái nhà của nhà dân bên đường dừng lại trú mưa, bắn thêm điếu thuốc và ngắm dòng người, dòng xe đang chạy mưa:

Chả có đèn đóm, trời tối thui, em lôi con G1X ra và đẩy ISO lên hơn 1000(chả nhớ ngàn mấy) bắn mấy phát.

Ngong_Hankang

Xe tăng
bắn thêm tí chân dài để thớt mềm mại nào:-))
Dị ứng với chưn rài roài:))
Mà con G1X của chú giờ mới khám phá ra.Đỉnh phết.Hầu như anh bắn bằng máy chú.Cái D700 với cái ống toa uỳnh kia mới dùng có vài shot mà chưa phát nào ưng ý:)
Tự nhiên thấy tiếc là đi thuê cái ống 80-200 phí xiền:(

tichop

Xe buýt
Dị ứng với chưn rài roài:))
Mà con G1X của chú giờ mới khám phá ra.Đỉnh phết.Hầu như anh bắn bằng máy chú.Cái D700 với cái ống toa uỳnh kia mới dùng có vài shot mà chưa phát nào ưng ý:)
Tự nhiên thấy tiếc là đi thuê cái ống 80-200 phí xiền:(
phải có tí chưn dài mặc bikini phục vụ anh iem tí chứ, mình ko thích để ng khác thích chứ:x

TADITIME

Xe tải
chung nhịp đập những bước đi cùng cụ...chúc cụ bình an!

inochi

Xe điện
Phục cụ quá, phượt mình với AB
Chúc cụ Ngỗng thượng lộ, bình an

giacmoxe4

Xe điện
Ảnh của Cụ đẹp quá,mong Cụ có chuyến đi may mắn nhé.Em hóng tiếp.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Khoảng gần 1 tiếng sau thì trời đã ngớt mưa tuy vẫn còn mưa nhỏ.Chuyện vặt. Lên đường thôi.!
Em chạy 1 mạch đến Quảng Ngãi luôn.Đến đầu cầu vào TP Quảng Ngãi thì dừng lại đổ xăng.95K cho đầy bình luôn(ngày mai ra Lý Sơn đỡ phải đổ 33k/lít). Xong xuôi phi vào cái nhà nghỉ ngay đường vòng chân cầu lối vào TP. Quảng Ngãi em vào hỏi: 150K/ phòng. Ok mệt roài, vào khẩn trương tắm rửa rồi còn úp bài:D
Cái nhà nghỉ này cũng sạch sẽ, có máy lạnh, wifi, tivi, nóng lạnh.Nói chung là ổn với mức giá 150K. Tắm rủa xong em up bài đêm qua đến gần 3h sáng.Hjc. Tổng kết ngày hôm qua về chi phí như sau:

90k xăng ở ĐN + 50K ăn trưa ở ĐN + 75K ăn tối ở Hội An + 95k xăng ở QNgãi + 150k nhà nghỉ = 460K
Tính xong giật mình: Hôm nay tiêu hơi nhiều so với mức đã dự tính.Thôi từ mai phải tiết kiệm:))

Em tắm rủa xong, lục tục copy ảnh vào laptop, up ảnh, update bài đến tận gần 3h sáng thì ngủ. đặt đồng hồ 6h sáng dậy để kịp chạy xe ra cảng rình tàu và mua vé.Lòng không quên cầu trời khấn phật ngày mai gió sẽ giảm và sóng ko to để có tàu ra đảo Lý Sơn.[-O<

qlevis

Xe điện
Phục cụ quá.Ngồi hóng tiếp

Ngong_Hankang

Xe tăng
Sáng nay nghe tiếng chuông báo thức mà uể oải mãi mới dậy vệ sinh cá nhân đc.Người mệt lử, mắt cay xè nhưng nghĩ đến việc chậm mà ko kịp tàu ra đảo thì đúng là công toi.Vệ sinh cá nhân xong nhìn đồng hồ đã 6h 35.Vội vàng xuống thanh toán, chằng buộc đồ xong lên xe phi tốc hành ra cảng Sa Kỳ. Trời buổi sáng nhưng gió cũng rất to.Cứ vừa đi vừa lẩm bẩm là sẽ lặng sóng, sẽ có tàu. Phi ra đến nơi thì thấy lưa thưa người.Phòng bán vé đóng im ỉm..Thế là xong roài:((
Chạy vào hỏi mấy chú em canh cổng bãi thì bảo hôm nay chỉ có 1 tàu lớn từ đảo lát nữa vào vì chở đoàn cán bộ, còn tàu ra thì chưa biết.Sóng to lắm, ko tàu nào dám ra..Rồi xong..! thế là toi roài.:(
Lúc này đã chạy ra đến đay rồi thì chả tội gì ko chờ.Nhất là mất thêm 1 ngày nữa.Liên quyết định gọi bát mì xúc xích 20K và ly cà phê 7k để lót dạ rồi hóng tin.
Bây giờ mới nhớ ra chú em thổ dân Lý Sơn lần trước nhậu với nhau.Liên điện cho chú ấy hỏi có cách nào ko.Chú ấy bảo: Em và 1 đoàn đang mắc kẹt ở đảo bé An Bình vì sóng to ko có tàu về đảo lớn từ hôm qua.Đồ ăn cũng hết rùi.Giờ chỉ cơm với rau dưa, thịt gà thôi(***..thế còn đòi gì nữa!).Còn tàu ra thì em điện rồi.Nó còn đang nghe ngóng, bớt sóng thì nó sẽ ra.Chỉ sợ lúc nữa ít khách mà buổi buổi thường sóng sẽ to hơn là nó ko ra đâu.Hu hu:(
Tắt điện thoại mà mặt cứ ngẩn tò te.Đã thế vừa sáng ra đã có đứa điện đòi xiền:(. Đang ngẩn người chả thèm húp nốt chỗ nước sít của bát mì vì bụng vẫn còn đói meo nhưng lòng thất vọng tràn trề thì điện thoại rung hết cả chờ im. Chú thổ dân gọi lại.
Alo. Anh đây!
Em bảo này! Nếu ko có tàu ra thì anh lân la hỏi mấy đứa bán quán ở đó hỏi hộ xem có tàu gỗ đánh cá nào ra đảo ko thì nhờ nó nói khó cho đi cùng.Một mình anh thì được chứ đông thì họ ko dám cho đi đâu.Mà anh cấm có hở ra ko bọn chính quyền nó ko cho đi đâu đấy.Đưa cho họ khoảng 2 đến 300k chắc là ổn.
Ok anh cám ơn.Để anh thử xem sao...À mà còn xe máy của anh nữa.Có mang ra đc ko?
Được anh à.Một mình thì cả xe ok nhưng anh đi ra chỗ nào kín đáo mà xuống tàu. Đi tàu này thì cẩn thận say sóng đấy nhá.
Phù..vậy là may rồi. Em gửi xe cô bé chủ quán rồi lân la đi hỏi, vừa hỏi vừa ròm xem có tàu nào chuẩn bị lục đục nhổ neo ko. Hỏi mãi ra đến tận bãi ngoài(cách bến cảng khoảng gần 2Km) thì thất vọng quay về.Định bụng sẽ phải bỏ qua Lý Sơn để lúc về ra thăm lại Nàng Công Chúa ngủ quên giữa Biển Đông sau vậy(với em Lý Sơn như một nàng công chúa đang ngủ quên giữa biển Đông mà chưa đc đánh thức)

Minhhiepcompany

Xe tải
Cụ chủ hay quá, đang hóng chuyện cụ