Em đi phượt bằng AirBlate...Cứ đi..Hết xiền hoặc hết sự trọ giúp em mới vìa:))

danang194

Xe tăng
Em vừa ngồi cf với chú Trung và Hoàng bên HTT xong..Vừa có vụ tai nạ em gặp hơi bị hành..lát em up ảnh lên cho các cụ nghía..Em nằm nghỉ chút, sắp xếp lại đồ đạc, kiểm tra xe cộ rùi lát nữa em sẽ bắt đầu hành trình bằng xe AB từ ĐN vào trong. Đoạn ngoài từ HN vào ĐN thì em đi nhiều rùi, ĐN thì cũng đã quá quen thuộc.
Hnay ĐN gió to khiếp..lốc cát va vào mặt rát kinh khủng..đường bụi mù cụ ạ..:)
Ớ,tiếc quá,em lại đang đi kiếm cơm.Tưởng cụ ở ĐN tối nay anh em mình Vodka cá đuối nướng :))
ủa cụ ngỗng đi đâu thế nhỉ
Anh cụ chuột này thấy quen nhể? :D

gl1600

Xe điện
cụ đi du lịch mà đi xe đại phát là đúng rồi, xe đấy chạy chậm đi từ chiều đến nửa ngày chửa đến nơi. nó là nhà xe duy nhất chạy tuyến đấy mà chơi xe tầu. mà sao cụ không gửi vào cốp xe luôn nó lấy 4 nít bằng gửi tầu. thằng đấy ba chợn ba chạo hoa thanh quế nguyên dàn nên éo thấy người ta gửi hàng mấy nên cốp rộng lắm.
Nhưng Nó là thằng đầu tiên trên tuyến này bao cơm ăn cho khách đấy cụ. Quãng 2005, đi xe Đại Phát là xịn lắm b-) . Dàn xe ngày xưa của nó ( 2 em Daewoo) có lần đóng có 11 tiếng 30 là vào tới Đà Nẵng rùi... Giờ chả biết rơi vào tay ai quản lý mà xuống cấp vậy...

Ngong_Hankang

Xe tăng
Nhưng Nó là thằng đầu tiên trên tuyến này bao cơm ăn cho khách đấy cụ. Quãng 2005, đi xe Đại Phát là xịn lắm b-) . Dàn xe ngày xưa của nó ( 2 em Daewoo) có lần đóng có 11 tiếng 30 là vào tới Đà Nẵng rùi... Giờ chả biết rơi vào tay ai quản lý mà xuống cấp vậy...
Nhà xe này nói thiệt là giờ đi thì ko nhanh, khách ko nhiều nên em yên tâm chứ em đi Chín Nghĩa 1 lần sau em vái cả nón.
Nói là chậm nhưng thường là 5h xuất phát ở Giáp Bát thì 7h sáng hôm sau có mặt tại ĐN. Hôm qua em đi là do hỏng xe mới đến 8h:)

10-3

Xe buýt
Em hóng ảnh cụ Ngỗng, mê cái chất đi của cụ. Chả biết đến lúc nào mới đi được như cụ nữa.
Voted cụ!

hcmt

Xe điện
Tự sướng phát:))

Em tên Ngỗng.Trong chuyến đi này em mong muốn đc giao lưu cùng các cụ ở những điểm đi qua.Thực ra em đi cũng nhiều rồi.Lần này đi những điểm em chưa tới thui nên sẽ bỏ qua nhiều chỗ. Cụ nào có time thì anh em gặp nhau giao lưu tí.Em sẽ update thường xuyên. Số phone của em là: 090. 22 bảy. 9 bảy bảy 9
Từ hôm đọc thớt cụ Thái Phượt đi thượng nguồn sông Đà thấy ngưỡng mộ cụ Ngỗng ghê. (b)

pinky0307

Xe máy
A lại đi Đn rồi ạ thích thế, có gặp c Hằng cho e gửi lời hỏi thăm c ý với nhé :). Năm 2011 e cũng đi ĐN bằng ô tô nhưng e đi đêm 12h trưa đến Đn, đến nơi là e cũng đi khám phá bằng xe máy, thú vị lắm. Chờ những bức ảnh của anh.

Ngong_Hankang

Xe tăng
A lại đi Đn rồi ạ thích thế, có gặp c Hằng cho e gửi lời hỏi thăm c ý với nhé :). Năm 2011 e cũng đi ĐN bằng ô tô nhưng e đi đêm 12h trưa đến Đn, đến nơi là e cũng đi khám phá bằng xe máy, thú vị lắm. Chờ những bức ảnh của anh.
Hum nay có gọi cho Hằng nhưng nàng ấy đi đắp mặt nạ với mát sì sa mặt..chắc lằm đẹp để chống lầy:)).Vậy nên ko gặp đc.Lúc sáng Hằng có cgoij cho mình nhưng lúc đó đang sửa xe chưa đến ĐN.Chiều thì lại vội vàng đi Hội An rồi tượt thẳng QN luôn.Vậy nên ko gặp, hẹn lúc về vậy:)

kieuhung

Xe tải
giá như em off cafe với cụ rồi thì có lẽ em cũng xin đi cùng cụ chuyến này.ở nhà đau đầu quá.em cả cụ lại ở gần nhau mà chưa gặp.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà e hóng xem cụ vào đến đâu rồi ạ! Và sắp tới sẽ đi đâu nữa ạ!

Ngong_Hankang

Xe tăng
Bây giờ mới có dịp nghỉ ngơi tí nên em liệt kê sự chuẩn bị, đồ đoàn của em như sau:

Chả là sau khi trở thành Homeless Man chính hiệu thì em cũng hơi bí bách đầu óc..Tiện thể có ông anh trong SG gọi lại bẩu là đi dọc mấy cái chỗ ông ấy làm khảo sát xem sao.Vậy là sau khi sắp xếp vài việc.Em quyết định lên đường với 5 trịu 560 ngàn trên tay. Thôi cứ đi.Đến đc đến đâu thì đến:

Đồ đoàn em chuẩn bị như sau:

Sau khi lên quán chú Faith bên TTVN sắm vài thứ và mượn, xin đủ chỗ thì cũng tàm tạm như sau:

- 3 bộ quần áo dài
-3 cái áo phông cộc tay
- 1 bộ quần áo trek chống nước
- 1 dèn pin siêu sáng(bạn ở bển mang về tặng)
- 1 bộ Leatherman đa năng(cũng bạn ở bển tặng)
- 10 cái quần sờ ịp:))
- một đôi găng tay đi xe máy
- Mũ BH 2 cái(1 cái full face)
- khăn đa năng, rọ ***, khăn rằn, mũ tai bèo, túi xách, balo
- 1 bộ cốp dời để đồ 40 lít
- giày thể thao, thuốc panadol(1 vỉ), cờ lo xít, dụng cụ vệ sinh cá nhân, xà phòng tắm, giặt, khăn....
- 01 máy ảnh Canon G1X (mượn của 1 cụ OF Văn Quán)
- 01 máy ảnh D700 + fix 24/2.8D (đi mượn) + 80-200/2.8D(đi thuê với giá hữu nghị của chú Cường Taycuphach Hanoilens)
- 1 bộ đồ nghề sửa xe+ áo mưa, túi bọc đồ...vv..vv

Sau khi thay dầu, sửa xe, check các thứ xong xuôi.Em quyết định điện cho nhà xe Đại Phát khi điện cho cụ hôm nọ rủ xuyên Việt bằng Escape ko đc.Em SMS là em đi trước.Sau cụ ấy điện lại là có chút việc nên khởi hành sau 1 ngày.Thôi thì cụ đuổi theo.Đến đâu em nhập đoàn sau.

Vậy là chiều ngày 5/4 em phi xe ra Giáp Bát..Quyết định bỏ đoạn ngoài vì quá quen thuộc rùi.Em chiến bắt đầu từ Huế.Nếu lúc về có điều kiện em chiến nốt đoạn này ngược từ Huế ra sau vậy.

Và như các cụ đã thấy ..ngày 1 cũng chả có gì mấy.
Từ giờ em sẽ tường thuật đầy đủ vào bất kỳ giờ nào em rảnh.Thôi thì ngồi tàu mà online đc (có USB 3G Vịt Teo mà) là em update..Trừ những lúc hết pin laptop thôi:))

Ảnh trong bài này chủ yếu đc chụp bằng G1x..Vì máy này nhẹ.Em đeo ở cổ nên dễ dàng thao tác chứ chú D7 chym hơi nặng với cái ông 80-200 nữa mà em đeo ở cổ thì chắc chửa vào đến SG thì đã gãy cổ mất roài:D. Lúc nào cảnh thật đẹp em mới đem chú D700 ra sử dụng thôi.

Ngong_Hankang

Xe tăng
giá như em off cafe với cụ rồi thì có lẽ em cũng xin đi cùng cụ chuyến này.ở nhà đau đầu quá.em cả cụ lại ở gần nhau mà chưa gặp.
Sáng mai bắt xe vào Quảng Ngãi..Em ra Lý Sơn 2 ngày..Kiểu gì chà gặp:)

Sáng mai em ra Lý Sơn cụ ạ:))

Ngong_Hankang

Xe tăng
Sau 1 trạn mưa rào ở Tam Kỳ..Em đã đén cảng Sa Kỳ.Trời gió to khủng khiếp.Dù đóan nếu gió này thì mai ko tàu nào dám ra đảo Lý Sơn.
Điện cho ông em đang ngòai An Bình thì đc biết là đang mắc kẹt ở An Bình vì ko có tàu về đảo lớn Lý Sơn chứ đừng nói là về đất liền..Huhuhu...Chả lẽ ta ra đến đây rùi mà lại ko cố chờ.?
Chep...Một bát cũng múc..Sáng mai cứ ra cảng.Ko có tàu khách ra thì ta tìm xem có cái tàu gỗ của ngư dân nào ko rồi đi ké ra đảo.Về tay ko thì ko cam lòng.Hay za

Chuẩn bị đến đoạn dính trận mưa rào ở Tam Kỳ và gió giật như bão:(

Mưa ập đến..toa quá..ko kịp mặc áo mưa:(

Trú cái đã

Bọn chúng bỏ chạy

Và em ngụ thui. hơn 1h sáng rùi.Sáng mai phải ra cảng sớm trước 6h sáng để rình tàu ra đảo.Em khò cái đã:)
Cám ơn các cụ đã vodka em:x

nguyenkhang09

Xe tải
Do phút cuối ông cậu quyết định đi cùng em chuyến này nên em khởi hành bị muộn hơn dự kiến.
19h30 xuất phát từ thị xã Sơn Tây, đi đường 21 ra đường Hồ Chí Minh.
Em đã bị dính ném đá khi qua Thanh Hóa, cũng chưa kiểm tra xe xem thế nào vì tối quá. Sợ thanh niên Thanh Hóa quá..
Tới ngã 4 Thái Hòa dừng lại 5p để suy nghĩ và quyết định chạy ra đường 1A, do em quyết định chạy thảng vào Quảng Trị thay vì nghỉ đêm nay. Hai người thay nhau lái cũng đỡ mệt.
Hiện đang ăn cháo gà ở Kỳ Sơn bác Ngỗng nhé. Lúc tối bác gọi là lúc em đổi lái nghỉ nên không biết bác gọi.
Kế hoạch là em tới Đà Nẵng chiều mai để đón 1 người nữa, nếu bác ra đảo Lý sơn được thì chắc mình sẽ nhập đoàn lại vào chiều thứ 3 ở Quảng Ngãi bác nhỉ ?
Giờ em lại lên đường sau khi làm ấm trà đặc ạ.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Do phút cuối ông cậu quyết định đi cùng em chuyến này nên em khởi hành bị muộn hơn dự kiến.
19h30 xuất phát từ thị xã Sơn Tây, đi đường 21 ra đường Hồ Chí Minh.
Em đã bị dính ném đá khi qua Thanh Hóa, cũng chưa kiểm tra xe xem thế nào vì tối quá. Sợ thanh niên Thanh Hóa quá..
Tới ngã 4 Thái Hòa dừng lại 5p để suy nghĩ và quyết định chạy ra đường 1A, do em quyết định chạy thảng vào Quảng Trị thay vì nghỉ đêm nay. Hai người thay nhau lái cũng đỡ mệt.
Hiện đang ăn cháo gà ở Kỳ Sơn bác Ngỗng nhé. Lúc tối bác gọi là lúc em đổi lái nghỉ nên không biết bác gọi.
Kế hoạch là em tới Đà Nẵng chiều mai để đón 1 người nữa, nếu bác ra đảo Lý sơn được thì chắc mình sẽ nhập đoàn lại vào chiều thứ 3 ở Quảng Ngãi bác nhỉ ?
Giờ em lại lên đường sau khi làm ấm trà đặc ạ.
Ok bác..Có gì chiều thứ 3 gặp lại.Bác ra đến ĐN thì hú em tiếng:)

tom9343

Xe buýt
Ngưỡng mộ cụ chủ quá,biết bao giờ em mới có thể rhu xếp đc chuyến đi hoành như cụ được nhi?em hóng ảnh của cụ=D>

Thái Phượt

Xe tăng
Thế này mà bọn bên Phượt Bàn Chân kháo nhau là các tuyến xe đò lên mạn ngược ko được chở xe máy ,CA cấm rồi ,gửi đắt nhưng bị CA tóm thì tự làm việc nó phủi tay.Hỏi kĩ cấm ở Văn Bản nào thì bọn nhà xe bẩu nghị định gì đấy cấm Xe Đò Ko Đc Chở Chất Dễ Cháy Nổ ,CSGT dựa vào đấy làm xiền .Chú Ngỗng hỏi kĩ nhà xe chuyện này nhé ,giữ SK cho chuyến đi sắp tới của mình đấy

meoluoi

Xe điện
Ra đảo chưa cụ, mua cho em Tạ tỏi nhá

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
e hóng chuyến đi của cụ, phượt 2B hơi nguy hiểm nhưng phê, chúc cụ thượng lộ bình an mà hạ lộ thì nằm yên ;))

bacdoan

Xe hơi
Website
maytinhvietanh.vn
em thấy xe bác biển 18, bác ở nam định à????
Bây giờ mới có dịp nghỉ ngơi tí nên em liệt kê sự chuẩn bị, đồ đoàn của em như sau:

Chả là sau khi trở thành Homeless Man chính hiệu thì em cũng hơi bí bách đầu óc..Tiện thể có ông anh trong SG gọi lại bẩu là đi dọc mấy cái chỗ ông ấy làm khảo sát xem sao.Vậy là sau khi sắp xếp vài việc.Em quyết định lên đường với 5 trịu 560 ngàn trên tay. Thôi cứ đi.Đến đc đến đâu thì đến:

Đồ đoàn em chuẩn bị như sau:

Sau khi lên quán chú Faith bên TTVN sắm vài thứ và mượn, xin đủ chỗ thì cũng tàm tạm như sau:

- 3 bộ quần áo dài
-3 cái áo phông cộc tay
- 1 bộ quần áo trek chống nước
- 1 dèn pin siêu sáng(bạn ở bển mang về tặng)
- 1 bộ Leatherman đa năng(cũng bạn ở bển tặng)
- 10 cái quần sờ ịp:))
- một đôi găng tay đi xe máy
- Mũ BH 2 cái(1 cái full face)
- khăn đa năng, rọ ***, khăn rằn, mũ tai bèo, túi xách, balo
- 1 bộ cốp dời để đồ 40 lít
- giày thể thao, thuốc panadol(1 vỉ), cờ lo xít, dụng cụ vệ sinh cá nhân, xà phòng tắm, giặt, khăn....
- 01 máy ảnh Canon G1X (mượn của 1 cụ OF Văn Quán)
- 01 máy ảnh D700 + fix 24/2.8D (đi mượn) + 80-200/2.8D(đi thuê với giá hữu nghị của chú Cường Taycuphach Hanoilens)
- 1 bộ đồ nghề sửa xe+ áo mưa, túi bọc đồ...vv..vv

Sau khi thay dầu, sửa xe, check các thứ xong xuôi.Em quyết định điện cho nhà xe Đại Phát khi điện cho cụ hôm nọ rủ xuyên Việt bằng Escape ko đc.Em SMS là em đi trước.Sau cụ ấy điện lại là có chút việc nên khởi hành sau 1 ngày.Thôi thì cụ đuổi theo.Đến đâu em nhập đoàn sau.

Vậy là chiều ngày 5/4 em phi xe ra Giáp Bát..Quyết định bỏ đoạn ngoài vì quá quen thuộc rùi.Em chiến bắt đầu từ Huế.Nếu lúc về có điều kiện em chiến nốt đoạn này ngược từ Huế ra sau vậy.

Và như các cụ đã thấy ..ngày 1 cũng chả có gì mấy.
Từ giờ em sẽ tường thuật đầy đủ vào bất kỳ giờ nào em rảnh.Thôi thì ngồi tàu mà online đc (có USB 3G Vịt Teo mà) là em update..Trừ những lúc hết pin laptop thôi:))

Ảnh trong bài này chủ yếu đc chụp bằng G1x..Vì máy này nhẹ.Em đeo ở cổ nên dễ dàng thao tác chứ chú D7 chym hơi nặng với cái ông 80-200 nữa mà em đeo ở cổ thì chắc chửa vào đến SG thì đã gãy cổ mất roài:D. Lúc nào cảnh thật đẹp em mới đem chú D700 ra sử dụng thôi.