[Thảo luận] Em đi như này đúng hay sai hả các cụ (đuờng nguyễn xiển đoạn từ linh đàm về khuất duy tiến

cusao

Xe lăn
Nếu xxx nói: "sau biển 411 có biển báo hiệu cấm ô tô rẽ trái, do vậy anh phải từ bỏ ý định rẽ trái và phải chuyển làn có hướng đi không rẽ trái theo biển 411" thì cụ chiến tiếp thế nào?.
Hình như cụ biết ở chỗ này có biển báo hiệu cấm ô tô rẽ trái ở bên phải và được nhắc lại ở bên trái đường.
Vào làn rẽ trái rồi thì đến gần đến ngã tư , không ra được nữa :)).
Hoạc " biển cấm rẽ trái xung khắc với mũi tên hướng dẫn rẽ trái thì theo biển, tức là mũi tên hết hiệu lực và không rẽ trái không vi phạm"
Hay là bác chuyển ngành sang xxx đi

Hunz

Xe buýt
Chuyện này đúng là đã có thớt riêng, nhưng thôi, nếu là em đã lỡ (chỉ là lỡ thôi nhé còn đúng thì đi thẳng là phải đi làn giữa). Em ný sự thế này các bác xem có đc ko nhé
- XXX chặn, thông báo lỗi sai làn
- Tôi không sai, tôi nghiêm chỉnh chấp hành biển báo vạch kẻ đường. Trước khi đến ngã tư có 411, tôi cần rẽ trái, tôi bám trái. Đến ngã tư, bị cấm rẽ , tôi đi thẳng. Vì nếu tôi dừng lại để nghĩ tôi sẽ phạm lỗi vi phạm "dừng xe giữa đường gây cản trở giao thông..." nên trường hợp của tôi là bất khả kháng. Nếu các anh không chấp nhận cách giải thích của tôi thì phải chỉ cho tôi cách đi đúng luật kể từ khi nhìn thấy 411 và cần rẽ trái. Nếu không chỉ được thì hiển nhiên trường hợp của tôi là bất khả kháng. Các anh không được bắt lỗi. Thêm nữa, tôi đi vào đường rẽ trái là do hướng dẫn của biển báo và vạch kẻ đường dẫn dắt theo Luật , không phải tự nhiên tôi đi vào đấy nên các anh không đc quyền lập luận rằng " không biết, cứ đi sai là vi phạm..."

Thế có đc không các bác?
Biển báo kiểu này bực nhỉ: không giúp người tham gia giao thông mà hay làm khó. Đúng ra nó phải có biển báo cấm oto rẽ để còn biết trước. Nếu đứng theo quan điểm chấp hành biển báo là cụ đúng rồi. Biển nào có thứ tự ưu tiên hơn phải theo, trường hợp này là cấm rẽ hơn biển 411.

namfox

Xe tải
Chuyện này đúng là đã có thớt riêng, nhưng thôi, nếu là em đã lỡ (chỉ là lỡ thôi nhé còn đúng thì đi thẳng là phải đi làn giữa). Em ný sự thế này các bác xem có đc ko nhé
- XXX chặn, thông báo lỗi sai làn
- Tôi không sai, tôi nghiêm chỉnh chấp hành biển báo vạch kẻ đường. Trước khi đến ngã tư có 411, tôi cần rẽ trái, tôi bám trái. Đến ngã tư, bị cấm rẽ , tôi đi thẳng. Vì nếu tôi dừng lại để nghĩ tôi sẽ phạm lỗi vi phạm "dừng xe giữa đường gây cản trở giao thông..." nên trường hợp của tôi là bất khả kháng. Nếu các anh không chấp nhận cách giải thích của tôi thì phải chỉ cho tôi cách đi đúng luật kể từ khi nhìn thấy 411 và cần rẽ trái. Nếu không chỉ được thì hiển nhiên trường hợp của tôi là bất khả kháng. Các anh không được bắt lỗi. Thêm nữa, tôi đi vào đường rẽ trái là do hướng dẫn của biển báo và vạch kẻ đường dẫn dắt theo Luật , không phải tự nhiên tôi đi vào đấy nên các anh không đc quyền lập luận rằng " không biết, cứ đi sai là vi phạm..."

Thế có đc không các bác?
Cụ nói chuẩn.

hbu082

Xe container
Cụ chủ biết thừa cái bẫy tinh vi ở đấy rồi mới đi như thế cụ ạ.

Cái ý đi lần đầu tức là không biết có cái biển cấm rẽ trái ở sát đèn ấy ạ khi mới nhìn thấy biển 411 ở đầu cầu

Phải tay cụ, cụ đi như thế nào qua ngã tư này?
Nếu là em thì dù ko có biển 411 lẫn vạch mũi tên thì em vưỡn đi làn giữa để đi thẳng cụ ợ.

pnew

Xe điện
Vào làn rẽ trái rồi thì đến gần đến ngã tư , không ra được nữa :)).
Hoạc " biển cấm rẽ trái xung khắc với mũi tên hướng dẫn rẽ trái thì theo biển, tức là mũi tên hết hiệu lực và không rẽ trái không vi phạm"
Hay là bác chuyển ngành sang xxx đi
Hiệu lực của mũi tên và biển cấm 4b rẽ trái đêu có hiệu lực ở nơi giao nhau. Hai báo hiện này không triệt tiêu nhau mà bổ sung.
Một cải chỉ dẫn để chọn làn phù hợp, một cái cấm một loại phương tiện làm gì, có gì mâu thuẫn với nhau đâu.

Cụ xem ở thớt kia sẽ thấy nên nhìn thấy biến cấm rẽ sớm, vẫn có cơ hội chuyển làn khi vạch phân làn vẫn là vạch đứt.

Tất nhiên vi phạm như cụ cũng chỉ phạt 150k thôi (lỗi nhẹ nhất) đừng để xxx bắt láo thành lỗi sai làn.

ngungo thien ly

Xe container
Vào ngó mà thấy các cao nhân giỏi luật lý luận hay quá, cảm ơn các cụ

cusao

Xe lăn
Tranh luận với bác Pnew cho vui thôi nhé

lý luận của em là Biển cấm rẽ trái có hiệu lực cao hơn cái mũi tên hướng dẫn rẽ trái ở làn sát trái (câu chuyện này sau khi qua 411). Vậy vấn đề ở đây là không báo hiệu nào triệt tiêu báo hiệu nào mà là hiệu lực của biển cấm rẽ trái cao hơn cái mũi tên hướng dẫn rẽ trái dươi đường kia.
Tức là em chấp hành việc không rẽ trái đúng không ạ? làn đường này không cấm 4b đúng ko ạ, Vậy em không vi phạm bất kỳ hiệu lệnh nào đúng không ạ?

Bác pnew này thạo luật nên hay vặn vẹo tí cho vui, có khi bác lại làm em tự nâng được level của em ý chứ

Nếu bác chưa đồng ý với lý luận của em bác cứ tiếp tục nhé, chỉ là để tự nâng cao hiểu biết mà thôi chứ chẳng có chuyện thắng thua gì ở đây bác nhể

Minhnd

Xe điện
Em đi như cụ, xxx có thổi thì cũng đó làm gì được em.
Cụ chủ đi không sai, chỉ cái thằng cho đặt biển và thằng xxx (nếu xử phạt) là sai. Xxx không xử phạt cụ là xxx chuẩn rồi :))

suzu37

Xe container
Bá cá các cụ, em vừa đi qua đấy xong :D.

Ở hai đầu cầu, phía bên phải đường có hai cái biển: biển 411 (hơi dỏm một tí) và biển cấm ô tô rẽ trái.

Vị trí cái biển cấm ô tô rẽ trái đủ để xe ô tô chuyển làn đi vào giữa!

Cột biển (cấm ô tô) rẽ trái mới lắm ạ.

(Nếu căn theo cờ nhíp của cụ chủ thớt thì biển cấm ô tô rẽ trái bị xe tải màu xanh che khuất - giây thứ 7 đến thứ 9).

thinhkieuphong

Xe điện
Bá cá các cụ, em vừa đi qua đấy xong :D.

Ở hai đầu cầu, phía bên phải đường có hai cái biển: biển 411 (hơi dỏm một tí) và biển cấm ô tô rẽ trái.

Vị trí cái biển cấm ô tô rẽ trái đủ để xe ô tô chuyển làn đi vào giữa!

Cột biển (cấm ô tô) rẽ trái mới lắm ạ.

(Nếu căn theo cờ nhíp của cụ chủ thớt thì biển cấm ô tô rẽ trái bị xe tải màu xanh che khuất - giây thứ 7 đến thứ 9).
cụ đi như em hay đi giữa đường thế :D

dungnguyen87lc

Xe tăng
E nghĩ là Khong tuân thủ chỉ dẫn của biến báo, vạch kẻ đg

Hổ Nuôi

Xe tải
Lỗi do thằng cha cắm biển báo phải ko các Cụ? :D

chicong298

Xe tải
Chỗ này bên phải đèn luôn xanh các loại xe được rẽ về Kim Giang ko phải dừng , bên trái cấm oto rẽ trái muốn rẽ thì đi lên 1 đoạn có mở lối rẽ xe máy được phép rẽ trái tại gầm cầu này .Không cần biết về biển cắm đã đầy đủ chưa nhưng về văn hóa giao thông là sai lè ra rồi . Ngày nào tôi cũng đi vài lượt ở đây dù nhiều xe mấy vẫn xếp hàng chờ ở phần giữa . Không như nhiều người thấy người ta xếp hàng không tự giác xếp hàng mà thấy bên trái trống lao vào mà đi , nhanh chậm gì đôi phút chờ đèn đỏ . Giờ thường thì không sao giờ cao điểm sao không phi vào đó mà đi tôi đố qua được ngã tư đó trong 2 nhịp đèn đấy xe máy nó chả tạt và lườm cho cháy mặt.

suzu37

Xe container
Lỗi do thằng cha cắm biển báo phải ko các Cụ? :D
Hôm qua cháu đi qua đới, thấy biển báo vạch kẻ coi như phù hợp rầu cụ ợ.

Chỉ có điều cái biển 411 hơi dở một tí thôi, dở là vì nó chỉ cả địa danh lên trển lun :D.

phlam

Xe hơi
Chỗ đèn xanh đèn đỏ này có biển cấm rẽ trái mà. Đi thẳng khoảng 50m nữa có chỗ quay đầu.

xebongac

Xe buýt
cụ chủ chịu khó lên diễn đàn nhiều vào. có thớt về Bẫy ở Cầu Dậu rùi mà.

buicongchuc

Xe ba gác
Không có biển (411) và vạch (1.18) thì không phạm lỗi. Chỗ giao cắt Trường Chinh - Tôn Thất Tùng cũng tương tự, em bị cạp nong một lần và yêu cầu các đồng chí em ở đó lập BB nhưng các em không lập cho và mời đi sau khi được nghe rút kinh nghiệm.