[Thảo luận] Em đi như này có khốn nạn quá không?

Laceti2010

Xe tăng
Em thấy không có gì khốn nạn nếu cụ không làm cản trở gia thông chỉ có điều em thấy nhiều người khi đường vắng đằng trước không có ai mà cứ đi sát về bên trái với tốc độ khoảng 20km/h đi đằng sau ức chế v.......... toàn phải vượt phải. mà họ còn lam như không biết hoặc là không biết thật mình đang xin vượt và nháy đèn, kể cả còi, em không thích một số người cứ lạm dụng còi, thật cần thiết em mới còi thôi ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dapvocaydan

Xe điện
Em thấy hợp lý, 2b thì cứ thấy chỗ nào trống là lách vào chẳng biết tới luật lệ giao thông

longnguyenhvn

Xe buýt
4b đi sát lề trái thì không sao. Giờ tan tầm trên đường Láng Hạ có phong trào 4b đi dàn hàng 3-4 và khốn nạn nhất là 4b đi sát lề phải nhất định không cho 2b vượt phải mặc dù có thể cho vượt và chả có ý định rẽ phải.

homthurac

Xe tăng
Em bị một phát rồi! Nhưng mà tại thằng 2B nó ép em trước. Nó cho em nửa viên gạch vào kính sau mà thế nào kính không sao ạ! Hay C230 của em có chống đạn ạ???

Độc Dã

Xe máy
Em được các bác tài già dậy là đi bám phải, hay bám trái cũng được, tùy theo tình huống đi trên đường của mình.
Nhưng nguyên tắc là phải bám chết một bên, không lửng lơ nửa chừng vì bám chết một bên thì mình chỉ phải xử lý tình huống một bên thôi.
Quá chính xác luôn. Đặc biệt đúng khi lùi xe. Chứ cứ ngơ ngẩn căn cả hai bên không vào cái lọ cũng va phải cái chai.
Về cơ bản cụ chủ thớt xử lý thế là đúng; tất nhiên có linh hoạt. Chứ cái cảm giác phải, trái, trước, sau toàn xe máy thật sự làm em ngợp, cứ kiểu như mới tập bơi ra chỗ nước sâu ấy hi hi ... Vấn đề ở đây là an toàn cho cả người đi xe máy nữa, không chỉ có tiện mỗi việc mình trên ô tô.

mango

Xe tăng
em thì không ưa cảnh 2B đi bên phải rồi rẽ cắt đầu xe 4B để rẽ trái, nên em toàn đến ngã tư đánh lái sang phải chút để các
bác đi 2B có chỗ vọt xe lên rẽ cho nhanh và ko nguy hiểm tới cả 2 (2B-4B).

Winstorm07

Xe container
Trong trường hợp có thể em cũng thường làm như cụ xedieu để tránh cho 2B len lỏi lên cạ quẹt vào xe. B

CV2.0

Xe tải
Nếu có gì hơi quá cụ bỏ qua cho em nhé, dưng cơ mà thưa cụ, Hà Lội tụi em nó không được đường thông hè thoáng như ở TP HD của cụ. CỤ chạy dưới đấy 1 mình 1 đường quen rồi, lên trên này có hơi khó khăn tý, cụ chịu khó chứ đừng có văng tục thế nhá!
Tất nhiên thủ đô đất chật người đông, hẳn đi lại phải khó khăn hơn rồi. Nhưng các cụ có thấy ức chế với 2 bánh khi tham gia giao thông không? em dừng đèn đỏ thì 2 bánh chen lên rồi tì ghi đông xe vào cửa xe em và không thèm chống chân cũng để dừng đèn đỏ? không chỉ mình em bị thế mà em chứng kiến nhiều cụ 4 bánh bị 2 bánh ức hiếp thế rồi. Đường dành cho 4 bánh thì 2 bánh nhảy sang tranh đường... Nói chung không phải tất cả nhưng cũng không ít 2 bánh vô ý thức.

heroesdaubu

Xe điện
Nhà iem cũng toàn bám trái để 2b ko len lên đc, đến đoạn có lối rẽ quay đầu hoặc ngã tư thì nghiêng phải tí để nhường đường.

new_farmer

Xe container
Em đi Nguyễn Chí Thanh - Trần Duy Hưng - Phạm Hùng: Em nhận thấy 2B khi muốn rẽ trái thường xuyên chiếm đường của 4B, bám sát lề từ rất xa (thậm chí bám lề trái cả tuyến đường luôn) nên đi rất nguy hiểm. Nếu đến ngã ba, ngã tư 2B xi nhan xin rẽ thì làm gì có ai không nhường nhưng đằng này nhiều khi cũng tức thật các cụ ợ. Em cũng thường xuyên bó sát lề để không cho 2 B vượt nên rất thông cảm với cụ chủ thớt.

tuinethayko

Xe hơi
Không phải xảy ra chuyện này em mới nói. Thực ra đã mấy lần em định hỏi các cụ nhưng lại thôi. Hôm nay nhân tiện, em hỏi luôn!

Khi đi đường em thường đi áp sát giải phân cách cứng (nếu có) không cho 2B đủ 1 khe hở để ngoi lên. Kể cả đi trong nội thành, đặc biệt là các ngã 3 ngã tư. Bởi vì em rất ghét bị kẹp giữa 2 làn 2B. Như vậy, thi thoảng em hơi áy náy vì có thể cho 2B ngoi lên thì họ rẽ trái nhanh hơn. Nhưng đổi lại, mỗi khi như vậy lại có 2B cà sườn vợ 2 em rất xót ruột. Tính em thì cầu toàn lại ưa hình thức, cứ đi đánh bóng với cả sơn mãi cũng phát mệt!

Về luật thì em đúng, nhưng em không hiểu đi vậy có khốn nạn quá không? (Thỉnh thoảng có 2B không len lên được cũng cay cú dụi vào m.ô.n.g vợ 2 em)
Chỗ nào hay đường đông hay kẹt xe mà đường có dải phân cách thì em thích áp sát dải phân cách và cố gắng bám đuôi xe trước, đỡ bị 2B chen vào. Lúc đó chỉ tập trung quan sát 2B ở mũi xe bên phải và gương hậu bên phải... lý thuyết là thế nhưng phải nói có nhiều người đi 2B không hiểu là quá dốt hay quá liều mà cũng cứ cố chen vào (lát sau lại chen ra vì có đi thẳng tiếp được đâu) --- em không có ý miệt thị 2B nói chung vì em cũng thường xuyên đi 2B.

Nhưng khi đến ngã tư có rẽ trái thì theo em tốt nhất là ôm sát bên phải làn xe, chừa chỗ cho 2B rẽ trái. Mình không nhường thì họ cũng tạt đầu xe mà rẽ, lỡ có hậu quả gì thì dù lớn hay nhỏ gì 4B cũng sẽ lãnh đủ. Hơn nữa, đậu trước ngã tư như thế, nếu đi thẳng thì mình không phải chờ 2B tạt đầu xong rồi mới được đi (hoặc chờ ít hơn), còn nếu mình cũng rẽ trái hoặc vòng chữ U thì có thêm không gian để ôm cua.

Chỉ có chuyện bám đuôi xe trước để 2B đừng chen ngang là em bó tay. Sát quá thì rủi ro (em bị xe trước trôi ngược làm mất vía vài lần rồi), còn để hở ra thì dù chỉ một gang tay, 2B cũng cố chui vào :((

Hên xui.

getztam

Xe buýt
Các cụ cứ bịt trừ chỗ ngã ba ngã tư thôi! Phải che chứ! Em có hôm quên đi xe kg bịt bên trái vào thế là các xe máy, xe đạp toàn dùng ghi đông táng cứ bôm bốp vào gương trái của iem, có lúc bẻ ngược cả gương lên phía trước. Lại phải kéo kính xuống bẻ lại rồi nhắc nhở.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em toàn đi sát như bác thôi, mấy chú 2b cứ đòi chen lên em càng đi sát cho chán luôn

terracan

Xe hơi
Cá nhân em,em đồng tình với cách đi của bác chủ thớt.Chỉ khác chút gần đến giao cắt ngã 3 ngã 4 em có xu hướng từ từ đánh lái sang phải(nếu mình đi thẳng) cho các bác 2 bánh rẽ trái lướt cho nhanh.
cụ nói thế đếch đúng đến ngã 3 ,4 cụ phải đi vào làn giữa rồi còn gi. nếu cụ rẽ trái mà cụ nhường xe máy đi trước thì cụ nhường từ tối đến sáng xe máy vẫn chưa nhường lại cụ đâu a. cụ chủ thớt hỏi là hỏi đoạn đi thăng ấy không có chỗ rẽ nào cả.
em thây đi như cụ chủ thớt là đúng vì đường đã phân làn thế mà có ông xe máy vân vượt trái oto ở giáp giải phân cách đấy các cụ ạ

viet1235

Xe buýt
Nói thật là em cũng đi như bác nhưng chẳng thấy áy náy gì cả vì đường mình thì mình đi:D

congnongphonui

Xe buýt
đi PHáp Vân thỉnh thoảng có thằng ngồi ở giữa đường chỗ mấy cái cây. Đi qua sợ chết khiếp đi các cụ nhể

One_force

Xe đạp
Cháu khẳng định: Cụ đi thế là đúng. Nhưng nên dành chút "lợi ích" cho 2b khi đến ngã rẽ. Vì quyền đi lại trên đường của các phương tiện gt là bình đẳng (trên cơ sở luật GTĐB), còn mình có xước tý sơn thì gắng chịu cụ chủ ạ. Nói chung, nếu nhìn rộng ra thì HN ko có đủ đường cho xe chạy (cháu cũng chẳng hiểu tại sao lại vậy), vậy nên nhường nhau tý cụ ạ. Lợi ích "đi-lại" của mọi người là như nhau mà. Xe cháu móp mép-vênh váo-xấu xí-bẩn bẩn mà ko có xìn tút, cháu Kemeno, gần tết nàm 1 nần cho ló mới tý.:))

PhanhGap

Xe điện
đè 2b 1 bên là tài già đấy, nhưng có gắng đừng tạo kẽ hở to quá mà 2b ngoi lên, đồng thời đi đều ga, thoát đường, để cho 2b bám đuôi, vẫn nhìn được, tránh phanh gấp khỏi bị đâm vào mông.

Ky_ma

Xe máy
gần Tô lịch sông, Cầu giấy huyện, Hà lội tỉnh
Website
360.yahoo.com
Quả là khốn nạn... nhưng em yêu kiểu khốn nạn này!
Em đi 2B cũng hay len lỏi... nhưng dòm thấy mặt mấy bác 4B là thôi... vì ngại để các anh phải đi mông tút sơn bà bé.