[CCCĐ] Em đi công tắc Bắc Triều Tiên các cụ ợ

qwerty12345

Xe đạp
thớt hot thế này mà chả thấy ảnh gì cả :(

Estonque

Xe điện
Các cụ bây h sướng nhể, chỉ việc xem, chả bù em mấy hôm trc, toàn phải lót dép ngồi chờ bác Bé Nghệ làm kiểm điểm xong để xem tiếp đới ạk ...

Thớt này hay quá nhưng đọc cả chục trang mới lại thấy được mấy bài và ảnh của cụ chủ thớt.
Đề nghị Mod box này chịu khó ra tay xóa hết bài kg phải của bác chủ thớt để người sau đọc được liền một mạch về Triều tiên cho nó phê ....
:)) :))

Estonque

Xe điện
Thớt này hay quá nhưng đọc cả chục trang mới lại thấy được mấy bài và ảnh của cụ chủ thớt.
Đề nghị Mod box này chịu khó ra tay xóa hết bài kg phải của bác chủ thớt để người sau đọc được liền một mạch về Triều tiên cho nó phê ....
:)) :))
Và cũng đề nghị MOD dẹp luôn cái dịch vụ thông báo "có xxx người đang xem" nữa ạk :)) Thớt nào HOT là y như rằng có dịch vụ này :))

Và cũng đề nghị MOD dẹp luôn cái dịch vụ thông báo "có xxx người đang xem" nữa ạk :)) Thớt nào HOT là y như rằng có dịch vụ này :))
Cứ mỗi bài như vậy thì các Mod sẽ tặng tác giả 1 thẻ phạt, bác nào viết 5 bài là đủ để có vạch ngang qua nick :D

Bác nào nhìn thấy món đó cứ Report nhé :D

dbp

Xe tải
Em thấy mọi người quan tâm đến bắc hàn bởi vì nó lập dị ko giống ai, giống như những nước phương tây họ quan tâm đến VIỆT NAM chúng ta vậy.
Bắc HÀN bị cấm vận mà họ vẫn có thể nghiên cứu quân sự (có sản phẩm) đúng là kinh dị, nếu nó mà chuyển nền kinh tế thành tự do thì chưa chắc VN mình bằng nó đâu. 1 con hổ đang nằm ngủ đó :D
Cụ nghĩ y hệt em.
Đơn giản nhìn vào mấy cái tranh tuyên truyền cổ động, hay những bức tượng, phù điêu cũng thấy chất lượng hơn hẳn Việt Nam.
Công nghệ quốc phòng thì khỏi nói, Việt Nam bây giờ vẫn phải thuê các chuyên gia "chết đói" của họ.
Mức sống của họ có thể giống Việt Nam những năm 80 nhưng con người vẫn giữ kỷ luật, xã hội vẫn ổn định chứ không loạn như VN mình thời đấy.
Bắc Triều Tiên mà mở cửa thì chắc sau khoảng 7-8 năm họ vượt VN mình sau 20 năm đổi mới (giả định là quá trình mở cửa diễn ra ổn định).

P.S. Không phải em đang thích cuộc sống BTT (em chắc chẳng sống nổi ở đấy được 1 tháng) mà em khen khả năng + trình độ văn minh của dân Triều Tiên nói chung thôi.

Chỉnh sửa cuối:

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Bên ấy cũng có "Bia hơi" nhỉ. Em tò mò tí, cụ là khách VIP bên TT chắc cụ là cán bộ to ở Ta nhở?
Tiếp đi cụ, hay quá, nhưng cụ cứ són tí 1 thế, sốt cái ruột quá.
Ơ thế cụ không nhìn ảnh chụp cụ chủ thớt à, cụi trông TO thế cơ mà..., đùa tí dưng xem ra cụ chủ thớt cũng là dạng VIP rồi...

vietran

Xe ba gác
Nhà cháu thấy cụ chủ thớt có những bức ảnh mà như thể nhà chức trách muốn cụ có, nó là những khoảng sáng. Mà một nửa sự thật thì k phải sự thật.
Cũng may là nước ta thống nhất, người dân lo đủ, có xe hơi, có nhà lầu, và cái quan trọng hơn cả là được lên diễn đàn để viết và trao đổi những gì mình nghĩ.
Nếu k thống nhất BV chắc cũng như BH thôi, anh Khựa thế mà thâm.

Thuxe

Xe tải
Đúng là chuyên BTT khiến tất cả chúng ta phải suy nghĩ.

anchibui

Xe điện
BBC họ sẽ đạo ảnh của cụ chủ thớt để đưa tin "Hình ảnh đất nước, con người TT ngày nay" cho mà xem.

montaigne

Xe tải
Em thì ước gì đường xá của mình được như họ. Nhất là mỗi ngã tư có 1 em chân dài mặc váy ngắn điều tiết giao thông nữa thì tuyệt. Cụ nào cụ nấy cứ răm rắp ấy nhỉ ;)
Đường xá mình mà có mấy em này thì... thôi rồi. Chẳng ai thèm đi nữa. Có mà tắc cả ngày, rồi đến 100l/100km cho mà xem. Xin cụ!

Winstorm07

Xe container
Cụ nghĩ y hệt em.
Đơn giản nhìn vào mấy cái tranh tuyên truyền cổ động, hay những bức tượng, phù điêu cũng thấy chất lượng hơn hẳn Việt Nam.
Công nghệ quốc phòng thì khỏi nói, Việt Nam bây giờ vẫn phải thuê các chuyên gia "chết đói" của họ.
Mức sống của họ có thể giống Việt Nam những năm 80 nhưng con người vẫn giữ kỷ luật, xã hội vẫn ổn định chứ không loạn như VN mình thời đấy.
Bắc Triều Tiên mà mở cửa thì chắc sau khoảng 7-8 năm họ vượt VN mình sau 20 năm đổi mới (giả định là quá trình mở cửa diễn ra ổn định).

P.S. Không phải em đang thích cuộc sống BTT (em chắc chẳng sống nổi ở đấy được 1 tháng) mà em khen khả năng + trình độ văn minh của dân Triều Tiên nói chung thôi.
Cụ mới chỉ nhìn thấy bề nổi thôi ạ, có những cái mà cụ kô thể hiểu và tưởng tượng ra được đâu ạ.
Nhà cháu thấy cụ chủ thớt có những bức ảnh mà như thể nhà chức trách muốn cụ có, nó là những khoảng sáng. Mà một nửa sự thật thì k phải sự thật.
Cũng may là nước ta thống nhất, người dân lo đủ, có xe hơi, có nhà lầu, và cái quan trọng hơn cả là được lên diễn đàn để viết và trao đổi những gì mình nghĩ.
Nếu k thống nhất BV chắc cũng như BH thôi, anh Khựa thế mà thâm.
Những khoảng tối thì có rất nhiều, kô biết các cụ còn nhớ năm 2006~ 2008 có rất nhiều cụ người TT qua TQ rồi chờ Đại sứ quán các nước phương tây mở cửa ra sơ hở là tràn vào trong khu vực sứ quán để xin tị nạn kô ạ???

dbp

Xe tải
Cụ mới chỉ nhìn thấy bề nổi thôi ạ, có những cái mà cụ kô thể hiểu và tưởng tượng ra được đâu ạ.
Cụ chưa đọc kỹ rồi, xem lại phần "P.S." của em nhé.

gả rừng

Xe hơi
Bài của cụ chủ thớt hay quá, cháu được hiểu biết thêm nhiều điều quá, từ trước đến nay Bắc Triều Tiên luôn là đất nước rất bí ẩn với mọi người mà. Cám ơn vì những thông tin " độc" của cụ b-)

gả rừng

Xe hơi
Bài của cụ chủ thớt hay quá, cháu được hiểu biết thêm nhiều điều quá, từ trước đến nay Bắc Triều Tiên luôn là đất nước rất bí ẩn với mọi người mà. Cám ơn vì những thông tin " độc" của cụ b-)

hanoiman

Xe hơi

Những khoảng tối thì có rất nhiều, kô biết các cụ còn nhớ năm 2006~ 2008 có rất nhiều cụ người TT qua TQ rồi chờ Đại sứ quán các nước phương tây mở cửa ra sơ hở là tràn vào trong khu vực sứ quán để xin tị nạn kô ạ???
thưa cụ, bề nổi là bề nổi như thế nào hở cụ, rõ ràng những cái cụ chủ thớt cho chúng ta xem cứ cho là bề nổi của bắc hàn đi thì nó cũng to và đẹp hơn tất cả những bề nổi của việt nam chúng ta. Cụ có đọc mấy bài trên dân trí hay vnexpress về bà con ta ở 1 huyện vùng núi còn phải đu dây đi qua sông ko, bên bắc hàn mà khổ chắc cũng khổ bằng như chúng ta là cùng thôi :D

em vẫn bảo vệ quan điểm nếu bắc hàn mà mở cửa với thế giới thì thể nào cũng phát triển hơn việt nam ta vì thể có nam hàn chống lưng nữa, kể cả ghét nhau nhưng vẫn là anh em.

nếu nói về vụ bỏ nứoc ra đi thì việt nam mình mới gọi là "ghê", biết là chết mà vẫn vượt biên, so với việt nam thì dân bắc hàn vẫn phải gọi dân việt nam bằng cụ vì độ liều ko thể bằng :D

30H66999

Xe đạp
Bài của bác rất hay và bổ ích . Cảm ơn bác !

yupee

Xe hơi
Em phải ignore mấy ông cứ thống kê bao nhiêu người vào xem mỏi tay quá