[CCCĐ] Em đi công tắc Bắc Triều Tiên các cụ ợ

hellangel

Xe tăng
Đường to là để bác Kim chạy xe cho thoáng mờ!=))

phutrong

Xe hơi
Mo Lâu nay em cũng tò mò về nước Triều Tiêu này, quá ít hình ảnh về nó. Cám ơn bác chủ thớt nhé. mà cũng sợ bác luôn đấy. Trước giờ đi công tác mà ăn nhậu bét nhè. Hên là ngày hôm sau mới đi chứ ko thì lên quậy tưng cả máy bay ấy chứ :D

thubon

Xe đạp
Bác tán hay ra phết! mời kụ 1 ly riệu nhé

namviet2008

Xe buýt
Phải nói là hạ tầng đô thị mặc dù xây dựng từ sau chiến tranh Triều tiên (1953) với sự giúp sức của LX và TQ, Việt Nam mình còn lâu mới mơ được.

Những tòa nhà thế này mọc đầy rẫy ở Bình Nhưỡng, quy hoạch rất đâu vào đấy.
.....................

Đây là khu triển lãm thành tựu về vũ trụ của TT. Cái quả cầu tròn tròn kia là khu giả lập không gian vũ trụ nhé, đường kính 40m, bên trong đầy đủ các thiết bị giả lập bầu trời, vệ tinh, các vì sao. Ối giời ơi hoành tráng khủng khiếp, em vào mà chóng hết cả mẹt (à quên, ẻm bên trái là thông ngôn En-Korean, ẻm bên phải là guide - xa xa là con Crown đời 92 đấy ợ, lúc quay lại tý phải ủn vì chết máy, may bác tài lái con này chục năm rồi nên bật nắp capo lên tý thấy cười khà khà đề nổ luôn).

.....................
Phát hiện ra rồi nhé: Bác chủ thread đi con "Crown đời 92" nhưng gắn logo Mẹc-xà-đì nhé.
Mới đầu xem cứ tưởng Bắc TT dạo này cho nhập xe xịn?...hóa ra vẫn vậy.
Tội cho cả một xã hội...nội lực dân tộc thì cao, nhưng cuộc sống quá thiếu thốn, buồn tẻ.
Mà xin hỏi nhỏ: bác chủ thread làm trong ngành NG hả? được bay nhảy tới những vùng đất "diệu kỳ", không thể muốn mà được đâu, cụ là nhất đó nhé?
Xin cảm ơn chủ đề thú vị của cụ!

Chỉnh sửa cuối:

namviet2008

Xe buýt
Bọn này đói quá nên khoảng vài năm trở lại đây mới buộc phải dùng xe Hàn, chắc là hàng viện trợ, chứ trước kia là tuyệt đối không, ngay cả xứ quá BTT ở Hà Nội cũng tuân thủ tuyệt đối nguyên tắc này.
Hhhhiii, thì cứ việc dùng xe Đức, xe Nhật hay xe Mẽo đi, dùng xe Hàn xẻn làm gì??? Cấm lại hay.

namviet2008

Xe buýt
Cái Khách sạn 105 tầng hình như làm từ những năm 90 của thế kỷ 20 mà đến bây giờ vẫn chưa xong^:)^
Chẳng biết làm hoành tráng thế để làm gì nhỉ?????
Quá tốn kém và lãng phí vì có làm xong thì ai có điều kiện để ở trong đó nhỉ?????
Công trình này chờ tiền viện trợ rồi hoàn thiện tiếp - một dạng "Công trình hai thế kỷ" =))
Nhưng phải công nhận rằng: các công trình mang tính hoành tráng như Tượng đài, Khải hoàn môn... chất lượng nghệ thuật đẹp thật (hơn đứt VN), tất nhiên về nội dung thì "sặc mùi BTT".

mất gương

Xe tăng
các cụ cho em gọi là thằng kim nhé . bố con thằng nay đạng sợ như lybi lên đang cấm tất cả các phương tiện truyền thông và đang đặt tên lửa và xe tăng quanh dinh thự để phòng thân

bizviet

Xe điện
Hà nội mồng 1 tết đẹp và hoành hơn nhiều. Cơ bản là đếch có người nên các cụ nhìn cứ thấy sướng

dungcz2003

Xe hơi
Cụ có quan điểm hay vãi ạ,
Có đường nhưng không có xe đi---> hệ thống giao thông, hạ tầng tốt
Dân chả dám làm gì-> ý thức xã hội cao
Tệ nạn kiểu ông Tô theo em kiểu gì cũng có nhưng ai dám nói
Lãnh đạo triều tiên muốn tự cô lập đất nước để giữ ghế chứ thay đổi tý là thế giới ủng hộ ngay
Gần chỗ em có tay vật vờ ngày ngày ngồi quán, nửa lít rượu cỏ uống bét nhè, luôn ngửa mặt lên trời tự hào chả nợ thèng nào đồng nào sất,---> tay này sướng hơn Vinashin nợ mấy chục nghìn tỷ
hihihihih.....buồn cười vãi vì quan điểm của cụ này=))=))=))

khactrong

Xe máy
Tôn sùng quá thái quá, hiếu chiến,lừa bịp, ngu dân, mỵ dân, tự đày đọạ dân tộc mình, tự huỷ hoại, làm thoái hoá giống nòi mình, kết quả là dẫn đất nước đến con đường chết, các Cụ có thấy giống không.
Cụ này nói đúng, nhưng hơi lạnh lùng quá! ;)

ozzy08

Xe tải
1 topic quá bổ ích,cám ơn cụ chủ nhiều lắm.Sẽ không bao giờ có hạnh phúc ở nơi có sự hiện diện của chế độ độc tài,gia đình trị,các cụ nhỉ?Họ đã luôn tự hào là quốc gia thuần chủng nhất TG,tiếc rằng,chỉ một nửa dòng giống thuần chủng đó đang đc hưởng ấm no,HP.Dân tộc đó đã luôn mong muốn đc hợp nhất(phục họ về tinh thần dân tộc)nhưng băn khoăn cho họ:thống nhất theo con đường nào?Phía Bắc hay phía Nam?Mong rằng ,họ sẽ lấy luôn VN làm tấm gương,một bằng chứng rõ ràng nhất cho con đường hòa hợp dân tộc!

bathangty

Xe máy
1 topic quá bổ ích,cám ơn cụ chủ nhiều lắm.Sẽ không bao giờ có hạnh phúc ở nơi có sự hiện diện của chế độ độc tài,gia đình trị,các cụ nhỉ?Họ đã luôn tự hào là quốc gia thuần chủng nhất TG,tiếc rằng,chỉ một nửa dòng giống thuần chủng đó đang đc hưởng ấm no,HP.Dân tộc đó đã luôn mong muốn đc hợp nhất(phục họ về tinh thần dân tộc)nhưng băn khoăn cho họ:thống nhất theo con đường nào?Phía Bắc hay phía Nam?Mong rằng ,họ sẽ lấy luôn VN làm tấm gương,một bằng chứng rõ ràng nhất cho con đường hòa hợp dân tộc!
Có lẽ sẽ còn lâu lắm mới mới có được triều tiên thống nhất. Mà sự thống nhất của họ chắc sẽ kèm theo 1 biến cố nào đó rất lớn. @@

mrrocky

Xe buýt
Công nhận triều tiên đẹp thật :D

taychoitapsu

Xe buýt
Quê cụ Kim nằm trên một khu đồi được quy hoạch rất đẹp và thanh bình, cách trung tâm Bình Nhưỡng khoảng 15km.
Vị trí đắc địa, hèn chi kụ dòng tộc kụ Kim:
- Ko tuyệt tự
- Chính danh ngôn thuận
- Đến thời thứ ba chắc vẫn còn fát zài zài.

Kiểu nị kụ Vượng phải học theo mua đất hổ chầu rồng cuộn rùi

Chỉnh sửa cuối:

taychoitapsu

Xe buýt
Phong thủy tuyệt đỉnh, ko biết tổ tiên kụ Kim có chữ ko? hay ăn may

Quê cụ Kim nằm trên một khu đồi được quy hoạch rất đẹp và thanh bình, cách trung tâm Bình Nhưỡng khoảng 15km.
Vị trí đắc địa, hèn chi kụ dòng tộc kụ Kim:
- Ko tuyệt tự trên giấy tờ
- Chính danh ngôn thuận
- Đến thời thứ ba chắc vẫn còn fát zài zài.

Kiểu nị kụ Vượng phải học theo mua đất hổ chầu rồng cuộn rùi

taychoitapsu

Xe buýt
Cái ni là ẻm khoái nhứt

Nếu các bác để ý sẽ thấy BTT đã lọt vào tầm ngắm của giới đầu tư cá mập từ lâu và bây giờ có vẻ "bọn tư bản" đang đợi cái chết của Lãnh tụ kính yêu (con của Lãnh tụ Vĩ đại) để mở cửa thi trường Bắc TT. Năm 2008 đã có hai chuyên gia về kinh tế của tập đoàn HSBC đi vao BTT theo hình thức du lịch và sau đó đã viết báo cáo đánh giá. Họ đáng giá nếu mở cửa thì BTT sẽ tiến rất nhanh trong khoảng 10-20 năm sau khi mở cửa. Hai chuyên gia kinh tế này là những người viết thường xuyên về thị trường vốn, thế mà lại bỏ làm đi BTT du lịch thì chắc là Bắc TT có sức hút không nhỏ.
Nhớ ngày xửa ngày xưa, tụi Đài liều mạng vào làm ăn ở xứ Vịt thời sơ khai KTTT, kiếm được rất nhiều và nhiều.
Chắc nhờ kụ Benghe làm đầu mối cho dân xứ Vịt nhà miềng sang bên đó mần ăn. Kiểu chi thì dân xứ Vịt vẫn đường ưu ái hơn so với Nam Hàn hỉ!

Thiên thời địa lợi do dân làm ăn xứ Vịt đó các kụ ơi!

bathangty

Xe máy
dám đương đầu thử thách, thì sẽ thành công. Bác nào muốn mần ăn bên TT, cho em ké đi :D

minhchi233

Xe điện
Họ đã thành công trong việc xây dựng " chủ nghĩa sùng bái cá nhân" ! Cố Chủ tịch Kim Nhật Thành là lãnh tụ vĩ đại, không những ND BTT Mà cả Hàn xẻng nó cũng phải thừa nhận nhưng con cháu của ông ta thì không hẳn thế.

DNM

Xe hơi
Nam Hàn Bắc Hàn, cùng màu da, cùng sắc tóc, chung dòng máu, chung văn hoá, cái gì cũng chung vì họ là 1 dân tộc. Khác mỗi nhau mỗi cái hướng đi. Để rồi sau bao năm nhìn lại thấy họ như hai dân tộc riêng biệt chả dính líu gì đến nhau vậy.