Em đi chợ Quảng Châu.

Hanoixinhdep

Xe buýt
Em chưa đi Quảng Châu bao giờ, khi nào em đi cụ tư vấn cho e với nhá, nhưng em đi mấy đứa con gái với nhau có sợ k mợ nhỉ ???

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em chưa đi Quảng Châu bao giờ, khi nào em đi cụ tư vấn cho e với nhá, nhưng em đi mấy đứa con gái với nhau có sợ k mợ nhỉ ???
No, vấn đề. Con gái thì làm sao? Người dân ở đó em thấy họ thân thiện lắm, có gì mà Mợ sợ ạ? Khi nào đi Mợ cứ ới em, tư vấn nhiệt tình mà không thu phí Mợ nhá!:)) Hay để đợt tới đi em rủ Mợ đi cùng nhỉ?;))

Hanoixinhdep

Xe buýt
No, vấn đề. Con gái thì làm sao? Người dân ở đó em thấy họ thân thiện lắm, có gì mà Mợ sợ ạ? Khi nào đi Mợ cứ ới em, tư vấn nhiệt tình mà không thu phí Mợ nhá!:)) Hay để đợt tới đi em rủ Mợ đi cùng nhỉ?;))
Ngày trước bọn e đi Malay cứ được căn dặn rất nhiều là k được son phấn, k được ăn mặc tiết kiệm vải kẻo nhân viên sân bay họ tưởng sang làm gái hoặc kẻ xấu giữ lại gửi vào động quỷ ... hahahah
Hôm nào mợ đi chơi thì làm thớt kêu gọi chị em OF đi cùng cho vui ạ! EM chúa thích đi chơi, (nhưng còn phải cân đối thu chi mợ ạ, năm nay đuối thật sự luôn)

webzy

Xe tải
E chưa đi QC bao giờ, cũng đinh did nhưng bây giở thì đang ghét cái thằng cậy lớn cứ bắt nạt mình. Vodka mợ vì câu chuyện nhẹ nhàng.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ngày trước bọn e đi Malay cứ được căn dặn rất nhiều là k được son phấn, k được ăn mặc tiết kiệm vải kẻo nhân viên sân bay họ tưởng sang làm gái hoặc kẻ xấu giữ lại gửi vào động quỷ ... hahahah
Hôm nào mợ đi chơi thì làm thớt kêu gọi chị em OF đi cùng cho vui ạ! EM chúa thích đi chơi, (nhưng còn phải cân đối thu chi mợ ạ, năm nay đuối thật sự luôn)
Vâng, Em oánh dấu Mợ:). Khi nào có dịp em sẽ ới Mợ đầu tiền.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
E chưa đi QC bao giờ, cũng đinh did nhưng bây giở thì đang ghét cái thằng cậy lớn cứ bắt nạt mình. Vodka mợ vì câu chuyện nhẹ nhàng.
Em nói thật, TQ em cũng đi nhiều rồi. Vừa qua nghe chuyện biển đảo em cũng hơi ức như Cụ, bụng bảo dạ sẽ tẩy chay TQ vài năm thì mới đi lại. Nhưng nghĩ đi rồi nghĩ lại, những người dân thường họ chẳng xấu như mình nghĩ, có chăng là cách nghĩ, cách làm của LĐ mà thôi. Suy cho cùng cũng chỉ vì lòng tham và mưu đồ bá chủ nên mới ra cơ sự. Em luôn tâm niệm: Tâm bình, thế giới bình. Nghĩ thế cho nó lành Cụ ạ.:)

BSK

Xe tăng
Mợ HMT và CL có gặp nhau k nhờ ???

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ HMT và CL có gặp nhau k nhờ ???
Cụ lại tò vò rồi!:)) Em và Cụ Chuột cũng có hẹn qua thăm nhưng tiếc là em không còn thời gian. Hôm nào cũng shopping từ sáng tới tối, đến 1 cú phone cũng chẳng gọi được Cụ ạ.

Hieukiti

Xe tải
quần áo ở đấy thì giá cả thế nào hả mợ Mộc

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

G_nud

Xe tải
Vâng, Cụ nhắc khiến em nhớ lại;)). Mấy hôm ở QC, trừ 2 bữa đầu tiên nhà em ăn ở những nhà hàng khác nhau, còn lại thì ăn ở 1 nhà hàng người Trung Quốc gần chỗ khách sạn em ở. Lý do, anh chủ quán đó sau bữa đầu tiên nhà em ăn, lúc em ra thanh toán hỏi em là người nước nào? Em bảo em là người Việt Nam. Anh ấy thốt lên Việt Nam? Thái độ rất vui, thế là từ các bữa tiếp theo cứ thấy nhà em đến là anh ấy ra săn đón rất niềm nở. Thái độ phục vụ thì thôi rồi, đồng thời món ăn đơm cho nhà em cũng rất đầy đặn và trên hết là rất vui vẻ. Người Trung Quốc không có thói quen ăn nước chấm, ấy thế mà nhà em hôm nào ra anh chủ quán cũng sai nhân viên mang nước chấm và gia vị cho riêng nhà em.;))Chính vì lý do đó mà nhà em quyết định các bữa sau chỉ ra nhà hàng đấy ăn. Chuyện nhỏ đó thôi nhưng nó cũng gây cho em 1 ấn tượng. Thực sự là trong suốt những ngày đi chợ bên đó em thấy người QC họ rất có cảm tình khi biết em là người Việt Nam (điều đó khiến em phải suy nghĩ lại về những điều mà mình đã nghĩ trước đây). Theo suy nghĩ của em, ở đâu cũng vậy thôi. Cũng có người này người kia. Sự kỳ thị có chăng chính là do tư duy của những người lãnh đạo đất nước đó, chứ người dân với nhau thì có thù có oán gì đâu. Em hay có thói quen đi đâu cũng quan sát, em để ý từ người lái taxi cho đến những người phục vụ ở khách sạn, họ cũng thân thiện có khi còn hơn cả người Việt mình kia. Người với người sống để yêu nhau mà, phải không các Cụ? Lúc ở nhà em cũng suy nghĩ như Cụ (em biết là Cụ Fun);)), tự nhắc mình là đi đâu cũng phải cẩn thận. Tuy nhiên, sang bên đó thì mọi suy nghĩ trước đó đều bị đánh tan. Tự nhiên mình có cảm giác đi lại thoải mái như đang ở nhà ý Cụ ạ.:)
Em cũng đồng ý với mợ, em cũng đi BKinh đợt năm 2011, trước khi đi cũng ấn tượng ko tốt lắm về người dân TQ nhưng khi sang thì lại thấy khác hẳn, những người TQ em gặp họ khá là niềm nở và thân thiện mặc dù biết mình là người VN. Hiềm khích giữa các nước cũng chỉ là do tầng lớp lãnh đạo ở trên tạo ra chứ bản thân những người dân bt họ cũng đâu có muốn như thế mợ nhỉ

kutun10

Xe tải
bài viết rất bổ ích. cám ơn cụ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em cũng đồng ý với mợ, em cũng đi BKinh đợt năm 2011, trước khi đi cũng ấn tượng ko tốt lắm về người dân TQ nhưng khi sang thì lại thấy khác hẳn, những người TQ em gặp họ khá là niềm nở và thân thiện mặc dù biết mình là người VN. Hiềm khích giữa các nước cũng chỉ là do tầng lớp lãnh đạo ở trên tạo ra chứ bản thân những người dân bt họ cũng đâu có muốn như thế mợ nhỉ
Yes, Sir:)

MARIHIHI

Xe tải
Em cũng máu đi Quảng Châu 1 chuyến mua sắm mà chưa có đk , hjx. Vote mợ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
trả em cái ly xịn đi nhá :D
Em vừa vào trả ly Cụ thì thấy Min, Mod bảo dư này: "Úi, sao bác chú ý tới bác giangsuki nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải cho điểm 10 người khác rồi mới cho điểm lại bác giangsuki được";)). Thế, Cụ đừng trách em nhé, em bó tay rồi đấy!:))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website