Em đi chợ Quảng Châu.

daotao_laixe1

Xe tải
Đang muốn qua Quảng Châu để gom 1 mớ hàng về buôn :D

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Thực ra muốn chụp cái tháp đấy đẹp nhất phải đứng ở bên quận Phiên Ngung từ phía Nam hướng sang Bắc chụp cơ, nhìn nó sẽ thon và rất cao, đằng sau là những tòa trọc trời này

Còn gần loanh quanh nó thì chả chụp đc đâu, bị phình và sẽ méo
Em thấy Cụ có mấy Pic chụp về đêm đẹp lắm! Tầm này bên đó lạnh bao nhiêu độ rồi Cụ? Em chịu lạnh kém, hơn nữa trời lạnh đi đâu cũng phải ních đầy quần áo, nặng người lắm!:)

chuotlang

Xe lừa
Em thấy Cụ có mấy Pic chụp về đêm đẹp lắm! Tầm này bên đó lạnh bao nhiêu độ rồi Cụ? Em chịu lạnh kém, hơn nữa trời lạnh đi đâu cũng phải ních đầy quần áo, nặng người lắm!
<br />
Mấy hôm nay 12-15 độ ợ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Phải công nhận là QC phát triển nhanh thật. Chỉ cách có 2 năm em đi hồi chưa có ASIAD, QC vẫn chỉ là 1 TP cổ kính, không có nhiều những tòa nhà như thế này. Vậy mà bây giờ thì ... quá hiện đại.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Phải công nhận là QC phát triển nhanh thật. Chỉ cách có 2 năm em đi hồi chưa có ASIAD, QC vẫn chỉ là 1 TP cổ kính, không có nhiều những tòa nhà như thế này. Vậy mà bây giờ thì ... quá hiện đại.
Tại mợ ko ra khu quận nhà iem thôi
Cái này gọi là Hoa Thành Plaza, có có đâu 5-6 năm rùi hehe

Armani77

Xe hơi
Chụp bằng Iphone nên em chẳng biết chỉnh thế nào cho nó bớt tối.

Mợ vào chế độ chụp ảnh rồi chỉ vào màn hình. Nếu cần sáng hơn thì Mợ chỉ vào chỗ tối và ngược lại

Armani77

Xe hơi
Em đồng ý với mợ.
Đọc bài này của mợ em nhớ lại 1 lần sang Hà Khẩu chơi cách đây khoảng chục năm, bọn em vào 1 quán để ăn trưa, anh chủ quán to đùng, cao hơn 1m80 và nặng hơn tạ khi biết bọn em là người Việt thì tỏ ra khó chịu. Anh ta nói tiếng Việt khá sõi rằng người Việt chúng mày tệ lắm, tao sang đó đi du lịch,chúng mày phân biệt đối xử với chúng tao ghê gớm: mua vè tàu đắt hơn, ở khách sạn đắt hơn. Đấy là nhà nước, còn ăn ở quán thì dân mày "dùng dao chặt" tao (anh ta quên từ chém), đi ra Hồ Gươm thì bị quây lấy bắt phải mua đủ thứ linh tinh...
Bây giờ chúng mày sang đây xem nhé, người TQ chúng tao không tính giá đắt cho chúng mày đâu. Vào ăn thì TQ, Việt giá như nhau hết.

Đoàn em có anh bạn ở Lào Cai thanh minh nhưng ông chủ quá chưa dứt mạch vẫn thích nói, em điên tiết bảo: Mày dở bỏ mẹ, những đứa đối xử không tốt với mày, mày tìm chúng nó mà nói chứ chúng tao là khách của nhà mày, mày mắng thế thì mất lịch sự hơn cả mấy đứa ở Hồ Gươm. Giờ mày có bán hàng cho chúng tao không thì nói một câu, không bán tao về Lào Cai ăn cũng được.

Chàng ta dịu giọng: tao không bán cho chúng mày thì tao tệ hơn mấy đứa hàng ăn chém tao ở Hà Nội à :))

Vậy là anh ta vào nhà thúc nhân viên bê đồ ăn và tự tay nấu 1 món đặc biệt của quán cho bọn em.
Khi bày biện xong anh ta ân cần: người bên mày ăn yếu lắm, 6 đứa chúng mày tao chỉ làm có 4 xuất thôi, ăn hết tao làm thêm chứ gọi đủ 6 xuất ăn không hết vừa tốn tiền vừa lãng phí đấy.
Mẹ ơi, 4 suất ăn của ông này chắc 10 đứa như em ăn cũng chả hết, nếu 6 xuất chắc... nhét vào mang tai. @-)

Bữa cơm cực ngon miệng với bia TQ rất thơm, khi làm mấy chai bia bốc lên, em mời chủ nhà thi tu 1 chai bia cùng em xem ai uống hết trước (vào thời điểm đó cách đây 10 năm thì ông này có nặng 2 tạ cũng chả thắng nổi em ;)))

Khi chia tay chàng chủ quán bùi ngùi: VN chúng mày có nhiều cảnh đẹp, tao cũng đi nhiều rồi và giờ thì không còn hứng để đi nữa. Nhưng khi nào sang đây, chúng mày lại vào quán tao nhé, thích ăn cái gì ngon tao làm cho.

Dân lao động là thế, họ suy nghĩ như mình, yêu ghét và cảm nhận con người cũng như mình hầu như không có sự xa cách, phân biệt.
Dân Việt Nam mình là mến khách nhất thế giới đấy Cụ ợ, mến đến nỗi chả có khách nào dám quay lại lần 2

ngocnl

Xe hơi
cụ hoamoclan va cụ chuotlang hẹn nhau ở quảng châu đi. rồi các cụ chung sức làm bài tỉ mẩn về chuyến đi. ... E nghĩ chắc nhiều cụ ở đây chung ý kiến E muốn qua quảng châu lấy ít nhất 1 lần.... thanks 2 cụ trước!

chuotlang

Xe lừa
cụ hoamoclan va cụ chuotlang hẹn nhau ở quảng châu đi. rồi các cụ chung sức làm bài tỉ mẩn về chuyến đi. ... E nghĩ chắc nhiều cụ ở đây chung ý kiến E muốn qua quảng châu lấy ít nhất 1 lần.... thanks 2 cụ trước!
Trc em có 1 bài khá tỷ mẩn rồi, nhưng Upanh bằng made in Vn host nên nó hỏng hết rồi, tự nhiên em thấy sợ hàng VN chất lượng cao hehe

ngocnl

Xe hơi
Trc em có 1 bài khá tỷ mẩn rồi, nhưng Upanh bằng made in Vn host nên nó hỏng hết rồi, tự nhiên em thấy sợ hàng VN chất lượng cao hehe
cụ nói mất quan điểm thế. cụ chủ yếu ở bển, còn bọn E vẫn thấy khối thứ hàng việt nam chất lượng cao đới... cụ đã có sức viết mà ko bỏ công ra lưu thì cũng phí nhỉ... E tặng cụ 1 ly vodka cho cụ có tí hưng phấn viết nhé!

chuotlang

Xe lừa
cụ nói mất quan điểm thế. cụ chủ yếu ở bển, còn bọn E vẫn thấy khối thứ hàng việt nam chất lượng cao đới... cụ đã có sức viết mà ko bỏ công ra lưu thì cũng phí nhỉ... E tặng cụ 1 ly vodka cho cụ có tí hưng phấn viết nhé!
hehe căn bản là em ko tin vào các host của VN, giờ lại thêm đuôi miền .vn càng chặt chém
cám ơn bác, nhà em khổ lắm toàn phải dùng Mobile site nên chả nhìn thấy vote, khi nào xem xem bằng giao diện OF Site em vote lại bác nhes
Vấn đề là em ko phải ko muốn lưu lại, nhưng host nó ghi là ID của em chưa từng tồn tại nghe có chấp nhận đc ko?
1 loại quảng cáo trá hình, ko ghi rõ nguồn gốc, lưu lượng băng thông vv... chỉ lừa bịp đc 1 số khách hàng muốn dùng vietnamese thôi
Ko phải em ko muốn dùng hàng VN, mà người ta ép mình phải chơi hàng ngoại hehe, tóm lại là em cứ chơi host của tụi Mẽo là OK, tín nhiệm trách nhiệm cao, đáng tin cậy

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Em thấy các món TQ ngon đấy chứ, mỗi tội em k ăn được béo nên hơi ngấy thôi. Hồi em đến Kunminh thấy đồ ăn ở đó cũng rất ngon, nhất là món Vịt quay thì thôi rồi. Thích nhất vẫn là khí hậu ở đó, nó giống như ở Đà Lạt nhà mình ý.
Ơ đi cả Côn Minh rùi à, nhiều phết nhể, chân lại có huyền đề roài hehe

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ơ đi cả Côn Minh rùi à, nhiều phết nhể, chân lại có huyền đề roài hehe
Yes, thì em cũng giống Cụ, cơ mà chưa bằng Cụ đâu;)). Cụ tin không, tất cả các cửa khẩu giáp TQ với Việt Nam em đi hết rồi đấy! Ở Kunminh em cũng chụp nhiều ảnh lắm, tiếc là lần thay máy tính bị bay hết cả ảnh rồi, giờ vẫn còn tiếc shot ảnh ở Thạch Lâm đây này.:(

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ớ Cụ, sao lại đổi tên em thế này?;;):))