Em đi chợ Quảng Châu.

bau67

Xe container
. Hồi em đến Kunminh thấy đồ ăn ở đó cũng rất ngon, nhất là món Vịt quay thì thôi rồi. Thích nhất vẫn là khí hậu ở đó, nó giống như ở Đà Lạt nhà mình ý.
Côn Minh thì Vịt quay chum, ngồi trong quán rải dưới đất toàn lá Thông, có cái rất độc đáo Mợ nhể !

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Côn Minh thì Vịt quay chum, ngồi trong quán rải dưới đất toàn lá Thông, có cái rất độc đáo Mợ nhể !
He...he.... chính xác Cụ ạ. Để em lục lọi xem hành lý của em còn tấm ảnh nào về Kunminh không nhé!:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
đọc bài của mợ xong em thấy thích quá lại máu me rùi.cơ mà em tính sang quang châu kết hợp đi buôn luôn :( mợ tư vấn giúp em mấy thứ nhÁ.
1.vì em đi chơi kết hợp đi buôn lên vấn đề kinh tế giảm tối ưu (mà thực tế ngân sách em có hạn T__T) mợ có bít đi đường nào tiết kiệm chi phí nhất chỉ giúp em với ạ.em đang tính bắt xe khách nên cửa khẩu Tân Thanh (Lạng Sơn) rồi qua bên đó đi tàu đến QC k bít vậy có được k ạ
2.visa có phải là vật dùng để mình được phép đi sang nước ngoài (cụ thể ở đây là Quảng Châu) phải k ạ.cái này có thời hạn lưu trú bên nước bạn là bao lâu ạ.cách làm visa như thế nào và tốn bn chi phí hả mợ.(câu hỏi hơi ngây ngô nhưng mong mợ giúp :D)
3.tỉ giá quy đổi vnd sang tiền trung quốc là bn vậy ạ
thank mợ.có vấn đề gì cần hỏi nữa em sẽ cấp nhật thêm.hi mong mợ giải đáp giúp em
Vâng, Cụ:
- Thứ nhất, để tiết kiệm chi phí Cụ có thể bắt xe lên Lạng Sơn sau đó mua vé đi tiếp tới QC. Cụ đi xe chất lượng cao, ngủ 1 giấc tới sáng là đã tới QC rồi. (Chi phí đương nhiên là rẻ hơn rất rất nhiều so với đi tàu bay).
- Thứ hai: Sang QC thì Cụ phải xin Visa, không có Visa làm sao họ cho Cụ nhập cảnh? Thủ tục xin Visa cũng rất đơn giản (chả cần phải chứng minh gì hết), Cụ cần thì em cho địa chỉ để họ làm dịch vụ cho Cụ. Phí hình như Đại Sứ Quán họ đã thu là 60USD rồi, thêm có vài đô để họ làm dịch vụ cho mình nữa mà thôi.

- Tỉ giá qui đổi thì Cụ phải check lại tại thời điểm này (vì nó biến đổi liên tục mà Cụ). Lúc em đi thì tỉ giá qui đổi 1 đồng tệ = 34 đồng VN Cụ ạ.

Cụ cần gì thêm thì cứ ới, em sẵn sàng giúp Cụ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
May quá, trong tủ của em còn mấy Pic này. Ảnh chụp tương đối lâu rồi nên các Cụ coi hình thôi chứ đừng bình về ảnh nhé!:)

Đây là Di sản thiên nhiên thế giới Thạch Lâm thuộc Kunminh này:

Nhìn từ bên ngoài:

Và đây là bên trong: Đúng là thiên nhiên ban tặng cho con người 1 tác phẩm tuyệt tác.

Thăm Hội chợ triển lãm tại Kunminh:

Ăn lẩu nấm Kunminh, Em khoái món này lắm. Đây chính là nơi sản sinh ra món ăn rất hợp với quí bà quí cô::)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Máu nhỉ, định khuân mấy tấn đồ về thía :P Sang HK mà shopping hehe
Nhân thể lục tủ, còn sót ít lương khô, Post để đỡ nhớ HK này:

Bãi biển Chim Sa Sủi (em bắt chước anh phiên dịch) đấy nhá!:))

Còn đây là Đại lộ dành cho các ngôi ****:)

Em có cái ảnh chụp chung với anh Lý Tử Long mà nó biến đâu mất tiêu rồi các Cụ ạ::)

Hanoixinhdep

Xe buýt
em cũng nhiều ảnh đi du lịch nhưng e chả tự tin để post như mợ đâu, em thấu thí mà, huhuh

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
vâng.e, rất cám ơn những thông tin của mợ ạ. mợ cho em xin luôn địa chỉ làm dịch vụ visa luôn ạ (em ở HN mợ nhé :D)
em cám ơn mợ 1 lần nữa ạ
à mợ cho em hỏi có visa là sang nước bạn được luôn ạ hay phải làm thủ tục nhập cảnh gì nữa k ạ
Cụ qua 51 Đào Duy Từ - Công ty Nam Thanh để làm Visa nhé! Hôm trước em làm lệ phí hết 64 USD/1 người.
Có Visa rồi thì Cụ cứ xách valy và lên đường thôi. Đến cửa khẩu (đường bộ) hoặc sân bay (đường không) chìa hộ chiếu ra họ check in cho Cụ là Oke.

ngocnl

Xe hơi
Ớ Cụ, sao lại đổi tên em thế này?;;):))
sorry cụ. đọc topic mải quá.
mà topic dài rồi cụ cho cái mục lục thông tin hữu ích đi,.. chứ cần cái thông tin gì lại phải mò ở topic thì khổ E quá!:))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
em thấy mợ chuẩn bị tiền TQ luôn trước khi đi. không rõ mợ chuyển đổi tiền VND sang tiền TQ ở đâu vậy ạ
tiếc là 4rum mình k cho phép voka nhiều k thì em ngồi rót hầu mợ 100 ly luôn hihi. thank mợ nhiều nhiều ạ.
Vâng, Em đổi chỗ quen ở nhà vì để tránh mua phải tiền giả Cụ ạ. Chỗ này là mối quen của em, nếu Cụ đổi nhiều (từ 10.000 trở lên) thì hãy ới em. Em cho địa chỉ họ mang tới tận nhà cho Cụ (với Đ/k nhà Cụ ở quanh quận Hoàn Kiếm) nhé! Còn không thì cứ ra Hà Trung thôi.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
sorry cụ. đọc topic mải quá.
mà topic dài rồi cụ cho cái mục lục thông tin hữu ích đi,.. chứ cần cái thông tin gì lại phải mò ở topic thì khổ E quá!:))
Cụ chỉ vào đọc thôi mà đã thấy ngại rồi, còn em Post bài thì sao ạ?;)). Cụ cần gì cứ gạch đầu dòng ra, em sẽ reply Cụ ngay tức thì.

bau67

Xe container
He...he.... chính xác Cụ ạ. Để em lục lọi xem hành lý của em còn tấm ảnh nào về Kunminh không nhé!:)
Côn Minh còn thưởng thức Yến Vũ và thăm Vân Nam 7 sắc cũng tuyệt vời Mợ nhỉ !
Từ Tìm Sá Sủi (Cửu Lùng) nhìn sang HK cũng không thay đổi gì so với 2 chục năm trước. Nếu thuê thuyền buổi tối nhìn lên HK mới choáng ngợp làm sao Mợ ạ ! Hồi đó, Cửu Lùng cũng còn 1 số nơi cực bẩn thỉu, nhếch nhác lắm. Cháu có 1 số ảnh HK thủa trước nhưng chụp bằng phim, ngại post quá mà chất lượng cũng thấp. Trước có post 1 số ảnh ở Sing 20 năm trước trong Thớt Singapore: Gia đình và tự túc của Cụ Pobeo, để Cụ ấy so sánh nhưng do chụp lại nên chất lượng thấp quá Mợ ạ !

Chỉnh sửa cuối:

enghoang

Xe tăng
Em vừa ăn vội hộp cơm trưa xong, lại post ảnh hầu các Cụ/Mợ đây ạ.:)

Trái ngược với cảnh vắng vẻ Nội Bài, Quảng Châu thì tấp nập như này các Cụ ạ:

Em mất hơn 1h mới check out qua cửa an ninh (bằng thời gian bay từ VN qua Quảng Châu):18:
chỗ này nó cấm chụp ảnh mà cụ cũng làm đc một shot..

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Côn Minh còn thưởng thức Yến Vũ và thăm Vân Nam 7 sắc cũng tuyệt vời Mợ nhỉ !
Từ Tìm Sá Sủi (Cửu Lùng) nhìn sang HK cũng không thay đổi gì so với 2 chục năm trước. Nếu thuê thuyền buổi tối nhìn lên HK mới choáng ngợp làm sao Mợ ạ ! Hồi đó, Cửu Lùng cũng còn 1 số nơi cực bẩn thỉu, nhếch nhác lắm. Cháu có 1 số ảnh HK thủa trước nhưng chụp bằng phim, ngại post quá mà chất lượng cũng thấp. Trước có post 1 số ảnh ở Sing 20 năm trước trong Thớt Singapore: Gia đình và tự túc của Cụ Pobeo, để Cụ ấy so sánh nhưng do chụp lại nên chất lượng thấp quá Mợ ạ !
Yes, Vậy là Cụ cũng có Tour giống em;)).

Đây, Yến Vũ đây:

Toàn lương khô, các Cụ dùng tạm:

Ở HK em có rất nhiều ảnh chụp với du thuyền, tiếc là nó bay mất tiêu rồi Cụ ạ.#:-s

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

vmcgf

Xe tăng
EM ké kiểu nhé, mới toanh em vừa đi..về

Bà chị và đối tác Khoai tây đi dạo...chắc các cụ biết ở đâu rồi nhỉ !

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
EM ké kiểu nhé, mới toanh em vừa đi..về

Bà chị và đối tác Khoai tây đi dạo...chắc các cụ biết ở đâu rồi nhỉ !
Nhõn 1 cái thôi à Cụ?;;). Chỗ này buổi đêm nhìn đẹp hơn.:)

Le Hung 1980

Xe buýt
Giờ em mới vào đọc thớt mợ rất thú vị em cũng mong một lần đến QC mà chưa có dịp. vodka mợ.