Em đi chợ Quảng Châu.

robin2.0

Xe tăng
Thích thì cũng có thể xách cả cái này về. Các Cụ/Mợ đừng ngại là nó cồng kềnh nhé! Ở khách sạn em ở có các dịch vụ đóng gói và vận chuyển hàng về bằng đường bộ tới Hà Nội cho các Cụ, phí vận chuyển 1000k cho 100kg hàng.
e muốn ship cái chị áo đỏ trong ảnh về có ship dc ko ợ???

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

hoangvoila

Xe tăng

Kenket

Xe điện
Mợ Mộc xinh quá, sang TQ mợ phải hết sức cẩn thựn bọn giai Tàu đấy :D

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ Mộc xinh quá, sang TQ mợ phải hết sức cẩn thựn bọn giai Tàu đấy :D
Vâng, Cụ nhắc khiến em nhớ lại;)). Mấy hôm ở QC, trừ 2 bữa đầu tiên nhà em ăn ở những nhà hàng khác nhau, còn lại thì ăn ở 1 nhà hàng người Trung Quốc gần chỗ khách sạn em ở. Lý do, anh chủ quán đó sau bữa đầu tiên nhà em ăn, lúc em ra thanh toán hỏi em là người nước nào? Em bảo em là người Việt Nam. Anh ấy thốt lên Việt Nam? Thái độ rất vui, thế là từ các bữa tiếp theo cứ thấy nhà em đến là anh ấy ra săn đón rất niềm nở. Thái độ phục vụ thì thôi rồi, đồng thời món ăn đơm cho nhà em cũng rất đầy đặn và trên hết là rất vui vẻ. Người Trung Quốc không có thói quen ăn nước chấm, ấy thế mà nhà em hôm nào ra anh chủ quán cũng sai nhân viên mang nước chấm và gia vị cho riêng nhà em.;))Chính vì lý do đó mà nhà em quyết định các bữa sau chỉ ra nhà hàng đấy ăn. Chuyện nhỏ đó thôi nhưng nó cũng gây cho em 1 ấn tượng. Thực sự là trong suốt những ngày đi chợ bên đó em thấy người QC họ rất có cảm tình khi biết em là người Việt Nam (điều đó khiến em phải suy nghĩ lại về những điều mà mình đã nghĩ trước đây). Theo suy nghĩ của em, ở đâu cũng vậy thôi. Cũng có người này người kia. Sự kỳ thị có chăng chính là do tư duy của những người lãnh đạo đất nước đó, chứ người dân với nhau thì có thù có oán gì đâu. Em hay có thói quen đi đâu cũng quan sát, em để ý từ người lái taxi cho đến những người phục vụ ở khách sạn, họ cũng thân thiện có khi còn hơn cả người Việt mình kia. Người với người sống để yêu nhau mà, phải không các Cụ? Lúc ở nhà em cũng suy nghĩ như Cụ (em biết là Cụ Fun);)), tự nhắc mình là đi đâu cũng phải cẩn thận. Tuy nhiên, sang bên đó thì mọi suy nghĩ trước đó đều bị đánh tan. Tự nhiên mình có cảm giác đi lại thoải mái như đang ở nhà ý Cụ ạ.:)

Chỉnh sửa cuối:

tung1806

Xe tải
mợ choa e hỏi là mợ shopping thích gì mua nấy hay là mua sỉ đấy mợ
chi phí có hạt rẻ mà chất lượng ko mợ
volka mợ cho mợ trẻ lâu

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
mợ choa e hỏi là mợ shopping thích gì mua nấy hay là mua sỉ đấy mợ
chi phí có hạt rẻ mà chất lượng ko mợ
volka mợ cho mợ trẻ lâu
Vâng, thích gì mua nấy Cụ nhé! Phần lớn các chợ ở đây chủ yếu là bán sỉ, mình mua lẻ họ cũng bán, mua từ 2 cái trở lên thì giá cũng rẻ hơn. Hàng hóa thì tùy theo nhu cầu của Cụ, hàng hiệu cũng có mà hàng bình dân cũng có. Theo nhận xét của em thì đây là nôi của hàng tiêu dùng nên giá là hạt dẻ nhất rồi Cụ ạ.

ĐXCN

Xe tải
Hi hi mợ có nhiều ảnh đẹp quá. Em cũng đi Quảng Châu rồi, ở đấy ko hề có bóng dáng xe máy. Đường phố sạch đẹp và thích nhất là đi tàu điện ngầm, cực kỳ hiện đại

biahoihanoi

Xe lăn
Mợ này nhìn trẻ vậy mà bảo lên bà rồi sao? Hay ngày xưa tảo hôn.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Hi hi mợ có nhiều ảnh đẹp quá. Em cũng đi Quảng Châu rồi, ở đấy ko hề có bóng dáng xe máy. Đường phố sạch đẹp và thích nhất là đi tàu điện ngầm, cực kỳ hiện đại
Vâng, đúng như Cụ nói. Em cũng không thấy bóng dáng của xe máy đâu cả. Xe đạp thì có. Phương tiện giao thông chủ yếu là ô tô vậy mà đường phố chả thấy bụi bẩn.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

TXhoang

Xe máy
Các Cụ có câu " ăn cơm Tàu, lấy vợ Nhật, ở nhà Tây". Cái đo đỏ đó chắc chắn là Cụ hiểu hơn ai hết:)). Cơm Tàu thì quá nổi tiếng rồi, cơ mà em vẫn cứ bị ấn tượng là các món quá nhiều dầu mà em thì không ăn được béo. Bữa đầu tiên xa nhà nên em muốn ăn cơm Việt. Còn 6 bữa sau em toàn ăn cơm Tàu thôi Cụ à:P
Em đi sang Châu Âu ăn cơm Tây còn không chịu nổi nên toàn phải cố kiếm lấy cơm Tàu để ăn đấy các Cụ ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em đi sang Châu Âu ăn cơm Tây còn không chịu nổi nên toàn phải cố kiếm lấy cơm Tàu để ăn đấy các Cụ ạ.
Túm lại, mỗi người có 1 quan điểm về ẩm thực khác nhau. Riêng em, vì vẫn là người thuần Việt nên đi đâu thì đi, bữa trước bữa sau là em đã thèm cơm Việt Nam. Em cứ 3 ngày không được ăn rau muống dầm sấu là không chịu được roài. Cao lương mĩ vị với em cũng không có giá trị gì đâu ạ:)). Sói nhà được cái cũng rất tâm lý, cứ mỗi lần em có việc đi đâu đó về, điều đầu tiên là chuẩn bị cho em 1 bữa cơm có rau muống luộc và nước rau thì dầm vài ba quả sấu (nhà em sấu để tủ lạnh ăn quanh năm nhá)! Với em thế là ngon nhất rồi đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hình như đôi giầy này chị đi từ hôm bên Busan HQ thì phải....
Gớm! Chả bắt được lỗi gì thì quay ra bắt lỗi đôi giầy:)). Ô Phở có khác, hay mắc bệnh soi lắm =)) Em cũng xin giả nhời luôn: Đúng là nó, và đôi này là đôi luôn đồng hành với em mỗi khi Travel:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Quảng châu ăn cơm, canh hay có vị thuốc bắc
Nhà em qua đó mấy hôm toàn ăn canh cá với canh trứng, có hôm thì ăn canh Ngao nên chẳng có cảm nhận như Cụ:).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
làm cái j cũng phải to to 1 tý mới làm chứ, phí ship có ba lem roài tính theo kg lo j keke
Oke, nhà em chả có thứ gì bán được ngoài rượu Cụ nhá! Cụ mua rượu đi em bán cho;)) . Còn vụ kia, em đính chính lại: Hàng đó là hàng bày mẫu, No selling:))