Em đi chợ Quảng Châu.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cái cây này rất lạ, nom thì giống như Bạch Đàn nhưng lại không phải Bạch Đàn. Thân cây mịn màng xoa tay vào mát như làn da mình vậy.

Người ta thì chụp lên tay, Sói nhà em chụp thì càng ngày càng giảm tay các Cụ ạ. Ảnh cứ mờ mờ, ảo ảo ... thế lại hay. Đỡ bị các Cụ soi
nốt ruồi.:))

Săn mãi mới được mấy em Súng ống này:

Hết đỏ lại vàng:

Xe cà tàng

Xe hơi
Bác khéo chọn thật đấy nhỉ , nhà hàng đồ ăn Việt Ngon nhất khu vực đấy đấy

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Trời, có ảnh mợ HMT rồi! Trước đây đọc thớt của mợ cứ tò mò, nghĩ rằng chắc mợ xinh lắm, giờ xem ảnh mới thấy hóa ra là mợ................xinh thật ;))
Thất vọng hả Cụ?:)) Em có thế nào dùng thế thôi mờ ... Chả biết Cụ khen thật hay khen vờ cơ mà em cũng cứ Tks Cụ.>:D<

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bác khéo chọn thật đấy nhỉ , nhà hàng đồ ăn Việt Ngon nhất khu vực đấy đấy
Thật hả Cụ?:) Thế hóa ra em gặp may rồi. Cơ mà em ăn thấy hợp khẩu vị thật. Chả thế mà đói quá, lúc đầu cũng nhớ và tâm tâm niệm niệm là khi nào đồ ăn ra thì chụp lại vài pic, ấy thế mà mải ăn quên béng đi (tại đồ ăn ngon và lại đúng lúc đang đói);))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Phương tiện để các Cụ lên đỉnh núi đây ạ, Em vì thất vọng nên chả muốn lên nữa. Loanh quanh ở dưới 1 hồi rồi đi về vì ăn trưa và trả phòng là hết thời gian rồi.

Em có 1 cái tật, cứ ở đâu có hoa là dán mắt lại bất kể hoa đó là hoa gì:

Bách Nhật đấy các Cụ ạ. Hoa này trên Quảng Bá nhà mình đầy:

nhims

Xe đạp
Trên đường cao tốc Bằng Tường - Nam Ninh em thấy trồng nhiều hoa này ở dải phân cách và hai bên đường lắm. Không biết tên là hoa gì. Bác nào biết ạ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hay wá Cụ ạ??cụ à cho em hoi cụ di mấy ngày??mất bao nhieu tiền việt nam vậy cụ?/tổng hết chi phí đấy cụ a???\:-?
Vé khứ hồi + visa cho 1 người hết gần 7000k. Tiền phòng cho 3 ngày 3 đêm + ăn uống taxi đi lại (nhà em đi nhiều) khoảng 3.000k nữa, vị chi mỗi người khoảng 10.000k Cụ ạ. Ăn uống tùy vào thực đơn của Cụ nhiều hay ít. Nhưng theo cảm quan của em thì thấy giá rổ bên này cực kỳ hợp lý. Còn mua đồ thì vô cùng, tuy nhiên Cụ chỉ cần mang theo 10.000k tiền Việt thì mua mệt nghỉ. Riêng mình em mang theo 15.000 tệ mà em và Sói mua không hết tiền còn mang về, chờ gần tết chắc em sẽ lại qua bên đó để tiêu nốt số tiền còn lại Cụ ạ:))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Úi giời! Xúc động quá.:x Cơm nước xong, vừa vào thread đã thấy ngợp Vodka của các Cụ rồi. :)) Rượu các Cụ mời ngon hơn rượu nhà em thật, chả thế mà em say đến nỗi chẳng Post thêm được ảnh nữa. Khất các Cụ ngày mai em trả ly các Cụ nhá.>:D<

398 HN

Xe hơi
Hì...hì... qua đây mới biết, phần lớn các quần áo thời trang và túi xách tại các shop ở Hà Nội đều xuất phát từ đây Cụ ạ. Nhiều Shop thì để nguyên mác, nhiều Shop thì gắn mác hàng hiệu vào ... cứ thế chả biết đường nào mà lần.
Thượng vàng hạ cám.
Ở quảng châu em thấy vậy. Oto thì có đủ các loại, từ Bò, báo, đến xe nội địa
hàng thì thật giả lỗ lận. Em còn xuống Trung sơn và phật sơn. Đấy mới là cong xưởng.

398 HN

Xe hơi
Em thấy bon cẩu làm đường ngon thật

bim_vip

Xe tải
Hôm nay mới được nhìn rõ Mợ HMT, nhìn Mợ trẻ thế mà đã lên chức Bà rồi sao. Hay là ur Nga nó trẻ lâu hả Mợ?:-bd ( nhà Mợ nhiều Vodka e vẫn VK Mợ)

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
Nói chung bác đi chắc bị vội. Ở guangzhou nhiều chỗ chơi lắm. ăn chơi lắm....dân pố cổ mình đánh quần áo bên đó nhiều lắm. Bắc Kinh Lộ là phố đi bộ. Nơi đó trước kia là con đường tơ lụa. bác có qua ngắm sông châu giang về đêm không? nhà hàng hải sản trên đường sông châu giang rất tuyệt vời. Chợ quần áo. chợ phụ tùng ô tô. đủ các loại chợ thiết bị xây dựng. bác phải đi hết mấy thấy. cái gì nhà mình cũng thiếu

giangsuki

Xe ngựa
Úi giời! Xúc động quá.:x Cơm nước xong, vừa vào thread đã thấy ngợp Vodka của các Cụ rồi. :)) Rượu các Cụ mời ngon hơn rượu nhà em thật, chả thế mà em say đến nỗi chẳng Post thêm được ảnh nữa. Khất các Cụ ngày mai em trả ly các Cụ nhá.>:D<
lại phải chờ roài, mợ nhớ trả em vodka hịn nhá :D

pacuapin

Xe buýt
Mợ có bán Civic không? em đang quan tâm.

Cuối cùng thì quyết định chọn em này để ăn tối vì thấy có chữ Việt Nam:)

Đúng là Việt Nam nhé! Có cà muối nè các Cụ.:) Gia vị nước mắm đầy đủ cả nhé!

Trong lúc chờ món cả nhà làm mấy chai Ken giải khát. Lúc món ra thì em chả chụp được phát nào nữa vì hết sạch pin rồi. Kết lại là ăn ở đây rất ổn, món nào ra món nấy và giá rổ cũng chỉ xêm xêm như ở nhà mình thôi. Cả nhà em 4 người, cả bia bọt cũng chưa đến 1tr. Còn nữa, có 1 em phục vụ biết tiếng Việt lơ lớ nên tán chuyện với tụi em rất vui.:)
Đi nước ngoài ngắn ngày mà ăn món Việt Nam hơi phí mợ nhỉ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em thấy bon cẩu làm đường ngon thật
Vâng, QC là 1 TP cổ nhưng đường xá của họ qui hoạch tốt lắm, vào giữa TT TP giờ cao điểm cũng chỉ hơi ùn thôi chứ chả bị tắc đâu ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đi nước ngoài ngắn ngày mà ăn món Việt Nam hơi phí mợ nhỉ?
Các Cụ có câu " ăn cơm Tàu, lấy vợ Nhật, ở nhà Tây". Cái đo đỏ đó chắc chắn là Cụ hiểu hơn ai hết:)). Cơm Tàu thì quá nổi tiếng rồi, cơ mà em vẫn cứ bị ấn tượng là các món quá nhiều dầu mà em thì không ăn được béo. Bữa đầu tiên xa nhà nên em muốn ăn cơm Việt. Còn 6 bữa sau em toàn ăn cơm Tàu thôi Cụ à:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website