Em đề ba ko dùng phanh tay

pooka

Xe container
Thôi cứ tập cả hai kiểu xem thế nào ạ

nguyenle318

Xe hơi

nguyenle318

Xe hơi
Ngang dốc và giữa dốc có khác gì nhau đâu cụ . Đó là em nói các trường hợp phải đỗ lâu ngang (giữa) đốc , mà đã dùng tới phanh tay có nghĩa là phải depa bằng phanh tay rồi.
Còn nếu cụ lút phanh chân rồi thả phanh tay luôn, em sợ dốc cao cao là khó đấy, nhất là matiz.
Ko phải là khó mà là quá khó, cụ nào muốn tập hoặc thử sang ngay đầu dốc đê bồ đề đg đi bát tràng thử xem đang đi gặp trướng ngại vật hoặc xe ngược chiều phải phanh lại để tránh nhau rồi depa phanh chân ko thôi xem có dễ ko nhé. Chưa kể lúc đấy có mấy con Audi, Lexus nó bám phía sau

hoanglee94

Xe tăng
Ko phải là khó mà là quá khó, cụ nào muốn tập hoặc thử sang ngay đầu dốc đê bồ đề đg đi bát tràng thử xem đang đi gặp trướng ngại vật hoặc xe ngược chiều phải phanh lại để tránh nhau rồi depa phanh chân ko thôi xem có dễ ko nhé. Chưa kể lúc đấy có mấy con Audi, Lexus nó bám phía sau
Hồi trước có sang Phú Viên sửa xe suốt, Mer E280 bám đ.ít em còn chả sợ :))
mấy cái cửa khẩu đấy chả nhằm nhò gì so với dốc hầm Keangnam hay Vincom.

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Cụ cứ cẩn thận theo Thầy cho lành, cụ nhà ta vẫn biểu .Không thầy đố mày làm đc mà... số lượng xe điên dạo gần đây ngày càng tăng

bi ron

Xe hơi
cụ cứ tập cái căn bản tốt đi đã :bz

anhtho

Xe ngựa
Khó hay quá khó thì vẫn có thể luyện mà làm được. VẤN đề là tại sao phải khổ ? Đỗ lâu lâu, kéo phanh tay, khi cần đi, đạp côn, vào số 1, ga lên + nhả phanh tay, nhẹ nhàng mà chắc chắn, không sợ chết máy, ko sợ tụt dốc. Mà giả sử có chết máy thì lại giật phanh tay. Nó có khác nào 1+1 = 2, nhưng các cụ lại thích khai căn, lũy thừa .. một hồi để cũng bằng 2.
Depa bằng phanh chân thì em vẫn làm, nhưng chỉ khi dừng ngắn, chốc lát rồi lại đi, khi đó ngại kéo phanh tay.

titan2011vn

Xe hơi
Ngày trước em học có mấy chú còn sáng tạo ra kiểu để Bàn Chân chéo cả Phanh và Ga dể đề pa leo dốc, em làm mãi không được.
cái này ngày trước ông cụ nhà em chạy xe zin làm suốt mà. mũi chân phải đạp phanh, gót chân đè ga không thì nó chết máy. xe con bây giờ không sợ chết máy và chỉ cần nhả ga la xe đã tư từ lăn bánh được rồi.

Locket

Xe đạp
Em ở HN, quê em ở Hà Tây, sữa bò Ba Vì đó :D
E thì ngược lại các bác ạ. Anh họ e thì cho tập xe nhà thì dạy kết hợp phanh tay. Thầy e dạy thì bảo không cần phanh tay, dùng phanh chân r côn, xe giữ ngang dốc rồi bò lên thôi. Đôi khi còn phanh bằng côn chứ chả cần chân phanh :)) nhưng tuỳ địa hình mà chọn giải pháp bác ạ. luống cuống quá thì kéo phanh tay là an toàn nhất :">

hoanglee94

Xe tăng
cái này ngày trước ông cụ nhà em chạy xe zin làm suốt mà. mũi chân phải đạp phanh, gót chân đè ga không thì nó chết máy. xe con bây giờ không sợ chết máy và chỉ cần nhả ga la xe đã tư từ lăn bánh được rồi.
Nhả ga - xe từ từ lăn bánh !!!!

khkdgs

Xe điện
Côn thì mỗi ngày một khác,cụ phanh tay cho an toàn.

LeTai1979

Xe cút kít
Ngày trước em học có mấy chú còn sáng tạo ra kiểu để Bàn Chân chéo cả Phanh và Ga dể đề pa leo dốc, em làm mãi không được.
Cái này hay sử dụng nhất là những lái xe tải hàng nặng mà phải bò dốc, tại trước nhà em làm món này nên em biết, chở quá tải thì ko phanh tay nào chịu nổi cả.

Học thì bắt buộc phải dùng phanh tay vì đó là giáo án rồi.

Trước em đi Mt chả bao giờ em dùng phanh tay để đe pa cả, còn bò dốc khi tắc nhiều khi em còn ko dùng cả phanh chân, chỉ bò bằng côn và ga, (lx xe khách hay đi kiểu này) vì em đỗ ngang dốc nhỏ ko dùng phanh là bt. Ngày đấy em đi Nubira, cũng thấy hại côn thật. :D
Giờ đi At thấy thừa chân trái quá.

hoanglee94

Xe tăng
Cái này hay sử dụng nhất là những lái xe tải hàng nặng mà phải bò dốc, tại trước nhà em làm món này nên em biết, chở quá tải thì ko phanh tay nào chịu nổi cả.

Học thì bắt buộc phải dùng phanh tay vì đó là giáo án rồi.

Trước em đi Mt chả bao giờ em dùng phanh tay để đe pa cả, còn bò dốc khi tắc nhiều khi em còn ko dùng cả phanh chân, chỉ bò bằng côn và ga, (lx xe khách hay đi kiểu này) vì em đỗ ngang dốc nhỏ ko dùng phanh là bt. Ngày đấy em đi Nubira, cũng thấy hại côn thật. :D
Giờ đi At thấy thừa chân trái quá.
Chân phải đặt chéo Phanh - Ga là 1 kỹ thuật cực kỳ quan trọng của Drift :D

lái quen rồi thì phanh tay không dùng cũng được nhưng khi sát hạch thì cứ phanh tay cho chắc

pooka

Xe container
Chân phải đặt chéo Phanh - Ga là 1 kỹ thuật cực kỳ quan trọng của Drift :D
Nhà cháu thấy trong phim hành động, các xe đuổi nhau muốn đổi hướng toàn dùng kỹ thuật Drift liên tục : vừa đổi hướng vừa phanh cho quay xe . Có phải họ dùng kỹ thuật đặt chân chéo lên cả phanh và ga không cụ

pooka

Xe container
lái quen rồi thì phanh tay không dùng cũng được nhưng khi sát hạch thì cứ phanh tay cho chắc
Học lái bằng B2 tất cả các thầy đều dạy dùng phanh tay với bài dừng khởi và hành giữa dốc , có thấy thầy nào dạy dùng phanh chân đâu . Như thế có nghĩa là sử dụng phanh tay khi vào bài thi này an toàn hơn

hoanglee94

Xe tăng
Nhà cháu thấy trong phim hành động, các xe đuổi nhau muốn đổi hướng toàn dùng kỹ thuật Drift liên tục : vừa đổi hướng vừa phanh cho quay xe . Có phải họ dùng kỹ thuật đặt chân chéo lên cả phanh và ga không cụ
À, ví dụ như cháu nghiên cứu mấy tên Fast& Furious thì thấy đơn giản toàn là tay đua đường phố, lạng lạch rẽ phải nhanh và chính xác.
Mà muốn rẽ nhanh trong các cuộc đua thường thì người điều khiển phải cho xe rẽ kiểu trôi. Chứ rẽ gấp như bình thường chỉ có lật xe, siêu lắm mới kịp đảo lái giữ hướng hoặc trường hợp đó là thoáng đường, cua rộng được thì rẽ bình thường không cần lê xe.