[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Éo le thế mà vẫn tự tin là Mr. HOÀN HẢO thì đúng là vô đối.

Mr. HOÀN HẢO, thì châc chắn bạn bè, đồng nghiệp, họ hàng chắc họ cũng nể trọng. ????

Nhưng không biết nếu những người xung quanh họ biết Mr. HOÀN HẢO bị cắm sừng thì Mr. HOÀN HẢO sẽ sống sao?

Vì con mà giấu được nó chuyện này cũng khó phết. Lại gây hại cho nó.

Mấu chốt là liệu có phải là chuyện của chỉ 3 người không? Nếu chỉ là 3 người biết với nhau thì kệ, nhưng của cả phố thì mệt phết đấy :D

Parejo_10

Xe điện
Cụ thử nêu ra 1 vài dấu hiệu hoặc bằng chứng để khẳng định vợ ngoại tình xem. Biết đâu có thể điều đó chưa đúng thì sao, nhỡ cụ rơi vào kế của vợ để cụ thấy trân trọng gia đình hơn. Chứ em thấy phụ nữ về vấn đề gia đình họ nghĩ nhiều hơn cánh đàn ông mình. Giữa cái được và cái mất họ hiểu chuyện lắm.

TranCB

Xe tăng
Cụ còn nặng tình cảm với vợ lắm và xem ra vợ cụ cũng biết lỗi rồi. Nếu lòng đã muốn tha thứ thì tha thứ 1 lần đi cụ, có biết bao nhiêu phụ nữ đã tha thứ cho chồng khi chồng họ lầm lỡ bồ bịch bên ngoài. Còn nếu có lần thứ 2 thì chắc không cần phải lăn tăn tí gì nữa.
Cụ này tư vấn theo Em có lý Cụ chủ thớt ah. Nếu còn lần hai thì Cụ đừng lên đây hỏi xin tư vấn làm gì cho mất thời gian, sút tung đít luôn. Xong lên báo cáo lại anh em trên OF để còn làm kinh nghiệm học tập.

barca6996

Xe container
Thật ra nếu không phải trả giá thì dễ lặp lại sai lầm. Đúng với mọi sinh vật.
Nhưng "trả giá" ntn vừa nhân văn, vừa hiệu quả là khó.
Con em dâu em vừa bắt cả nhà bên nội ký cam kết cho chồng, bắt quỳ lạy nhà vợ các kiểu... Nhưng bài này vs đàn ông còn dc, vs phụ nữ phức tạp và để lại nhiều vấn đề phát sinh sau này...Tốt nhất càng ít người biết càng tốt. Tuyệt nhiên không thể tha bổng cụ ạ.
Khuyên bảo giề, như thu nhập và tính cách của chủ thớt thì e nghĩ là người ngoài hành tinh roài 👽

MrTyphn

Xe tải
Cụ đưa lên đây tâm sự thôi chứ việc gia đình không ai tư vấn chuẩn chỉ cho cụ được đâu. Quan trọng nhất là cụ tĩnh tâm một thời gian nhìn nhận sự việc, nhìn nhận lại bản thân mình nữa. Ai cũng biết xây mới khó chứ phá bỏ thì rất dễ phải không cụ. Dù giải pháp là gì thì cũng mong cụ tìm lại được sự thanh thản.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khuyên bảo giề, như thu nhập và tính cách của chủ thớt thì e nghĩ là người ngoài hành tinh roài 👽
Giữ kèo tìm được phương thức phù hợp khó phết đấy cụ. Phá kèo dễ rồi :)

Website
www.kenagency.vn
Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
(theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này)
Đây là nguyên nhân ạ

khonglamgi

Xe tải
Cụ giống 1 người em biết quá. Cũng thành đạt thu nhập rất tốt, tuy nhiên vợ cắm sừng. Nhưng chốt hạ là 2 người đã ly hôn. Tuy nhiên nguyên nhân sâu xa em ngầm hiểu là do đời sống qhe vợ chồng ko đc như ý vợ muốn. Vợ sau đó đi với người mới. Còn chồng thì nuôi 2 đứa con.

Ca phê thôi

Xe tăng
Thật ra nếu không phải trả giá thì dễ lặp lại sai lầm. Đúng với mọi sinh vật.
Nhưng "trả giá" ntn vừa nhân văn, vừa hiệu quả là khó.
Con em dâu em vừa bắt cả nhà bên nội ký cam kết cho chồng, bắt quỳ lạy nhà vợ các kiểu... Nhưng bài này vs đàn ông còn dc, vs phụ nữ phức tạp và để lại nhiều vấn đề phát sinh sau này...Tốt nhất càng ít người biết càng tốt. Tuyệt nhiên không thể tha bổng cụ ạ.
KLQ nhưng cụ cho hỏi là cả nhà bên nội có ký không cụ? Có quỳ lạy các kiểu không?

Chauffer

Xe đạp
Giải tán thôi cụ ơi, vợ có đủ mọi thứ mà còn hư hỏng thì đến khi cụ không được như hôm nay sẽ ra sao?
Em đi khắp Tây Tàu và rất thoáng nhưng với vợ là em rất rõ ràng: sẽ không có chuyện tha thứ nếu có người khác. Đa phần những tụi đàn ông Tây em quen cũng thế. Mấy thằng lụy tình, hèn kém, không có cơ hội với đàn bà thì mới phải chịu nhục ngậm mối căm hờn thôi, em thật.

Phỗng new

Xe điện
Cụ khoe lương 9 con số làm gì nhỉ?
Mà lương cụ cao thế, nghĩa là rất giỏi rồi. Giao tiếp với thế giới xung quanh cũng toàn ông elite.
Lên đây hỏi, toàn lu dơ với gờ ráp, tư vấn làm sao được :P

Người như cụ còn bị cắm sừng thì em thấy khó nghĩ thật sự, nhưng với đàn bà thì nó ko nghĩ vậy, có cái này nó sẽ nghĩ đến cái khác, mà thường cái giống đã 1 lần ăn phở rồi nó sẽ lại lên cơn thèm thôi, chỉ là vấn đề thời gian. Theo quan điểm của em, với tài chính như cụ thì cụ có thể làm theo các hướng sau :
1. Ly thân, cụ với vợ giờ ngủ riêng, và cụ tìm mối mới dần đi là vừa, coi như có thêm 1 cuộc đời nữa để sống.
2. Ly dị, cụ nuôi con, nhưng cụ xem các con cụ muốn ở với ai, và ai chăm con tốt hơn, cụ vẫn đi lại thăm non con thường xuyên.
3. Tha thứ, cái này khó lắm , nói là tha thứ chứ bản năng con đực mỗi khi làm việc, lại nghĩ cảnh vợ mình nó abc với thằng khác chắc cụ lài xìu ngay. Lâu ngày ức chế rồi thì cũng tan nát thôi.
4. Trả thù, vợ làm gì thì mình làm y thế, làm mạnh hơn, nhưng cái này thì đau khổ cả 2, và có thể cụ mất nhiều hơn.
5. Hưởng ứng với thú vui của vợ, giờ 2 vợ chồng sống kiểu tây, swing các kiểu con đà điểu.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
KLQ nhưng cụ cho hỏi là cả nhà bên nội có ký không cụ? Có quỳ lạy các kiểu không?
Có cụ ạ. Ông chú em còn cười khà khà....bảo cho nó chừa :)) đàn ông thì dễ xử hơn cụ ạ.
À, quỳ lạy tất nhiên chỉ thằng em con ông chú em thôi. Nhưng nhà nội phải sang có lời và chứng kiến đấy.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng cụ hơi thấp nên vợ cụ giúp đỡ thôi ! Bỏ đi mà làm ván mới !!

Maidanhantich

Xe máy
Bỏ vợ thì dể thôi, để hết nhà cửa cho vợ con rồi ra đi thì xong ngay. Nhưng nỗi đau là con cái mình sẽ rất thiệt thòi, đặc biệt khi con cái đang ở tuổi đi học. Bài toán vì thế khó có lời giải. Còn nếu chưa con cái hoặc con cái còn bé, dưới 3 tuổi thì khả năng cao sẽ giải tán trong 1 nốt nhạc.
Cụ nói rất chuẩn. Nhiều người nói rằng sẵn sàng hy sinh vì con nhưng làm thật mới khó cụ ạ. Nói thì dễ.

Em lên đây không tìm sự tư vấn mà em muốn nhẹ lòng và có chút động lực để bước tiếp thôi. Cám ơn cụ rất nhiều

nad_1996

Xe hơi
E không hiểu cụ. Cụ đã có quyết định lên đây xin tư vấn làm gì càng đau đầu thôi

Oteconde

Xe buýt
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Vợ cụ cắm sừng cụ nghĩa là ntn vậy ạ?
1. Có hành động Chịch một anh khác? (chịch do yêu nhau - hẹn nhau đi nhà nghỉ để chịch, hay do tai nạn men say, hay do hoàn cảnh đưa đẩy - cơ quan đi du lịch, kiểu cùng đi công tác?, hay do đơn giản là sinh lý - muốn thử con đực mới?)
2. Hay mới chỉ là chót lưỡi đầu môi, say nắng?

- Nếu do yêu nhau, đong đưa trai gái..., thì sớm muộn nó cũng đi tiếp. - bỏ đi, giải thoát cho nhau thôi.
- Còn lại thì nên tha thứ vì Nếu do hoàn cảnh, hoặc sinh lý thì tìm giải pháp được (hạn chế hoàn cảnh đưa đẩy, hạn chế tiếp khách, rượu bia..., hoặc mua thêm toy để 2 vợ chồng tìm cái mới, hoặc hiện đại có thể threesome...) Hoặc nếu mới chỉ say nắng thì bình thường, ai chả có lúc say nắng, thích một ai đó khác ngoài vợ, chồng...

Nana2015

Xe tăng
Nói sơ qua thì cụ đúng là chuẩn mực đàn ông rồi. Người chồng và người con dể tốt cụ ạ. Nhưng thay vì mình tốt quá mà vợ mình nó phụ mình thì đúng là mất phương hướng. Bỏ thì chẳng lỡ mà cố tiếp tục thì những lúc nghĩ đến vợ nó phản bội lại thấy đau khổ. E nghĩ cụ nên để 2 vợ chồng cụ xa nhau một thời gian để nhìn nhận lại xem cụ làm thế đúng chưa. Bây giờ mà cụ tha bổng ngay thì hơi nhanh và ko có sự răn đe nên dễ ngựa quen đường cũ.

Tranha131076

Xe tăng
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Ôi zào, tưởng gì, chẳng qua là nhu cầu sinh lý con đực con cái thôi. Cụ thoáng tý đi, đừng vì cái tôi, sự ích kỷ bản thân mà tự làm khổ mình, khổ con khổ cái. Nhắc nhở vợ 1 chút là được roài!

Trạng thái
Thớt đang đóng