[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nếu vợ là dân văn phòng thì bắt nó về nhà, mở cho sạp tạp hóa, có hàng xóm trông hộ. Còn ko thì sẽ bị cắm sừng tiếp. Môi trường quen thuộc sẽ dễ tái phạm. Theo dõi thái độ từng ngày từng giờ, nói chung cái này ông nào bị mà tha thứ rồi mới tư vấn đc. Đa phần các ông giải tán nên cá của cụ khó tư vấn lắm. Kiểu sướng quá hóa rồ đấy mà, ko thiếu gì, thiếu đúng cái mỏ dẻo của chồng, quan tâm như mấy thằng đang tán tỉnh nên sinh ra bồ bịch. Chán cái xã hội.
Vào em, em cũng giải tán luôn. Hơi đâu mà nghĩ ngợi cho bận đầu.
Thời gian đấy dành cho con cái/ kiếm tiền còn tốt hơn.

Anhphairadi

Xe máy
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Cụ còn nặng tình cảm với vợ lắm và xem ra vợ cụ cũng biết lỗi rồi. Nếu lòng đã muốn tha thứ thì tha thứ 1 lần đi cụ, có biết bao nhiêu phụ nữ đã tha thứ cho chồng khi chồng họ lầm lỡ bồ bịch bên ngoài. Còn nếu có lần thứ 2 thì chắc không cần phải lăn tăn tí gì nữa.

hcmt

Xe điện
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Quyết do cụ.
Mỗi người xử lý 1 kiểu.
Còn tùy vợ cụ phản bội kiểu gì nữa. Nếu chỉ là hẹn hò chát chít thì khác. Nếu đã giường chiếu lại khác.

PN nhiều khi sướng quá lại ko biết hưởng. Vk cụ chắc ko phải lo lắng, tính hơi lãng mạn nên rửng mỡ thôi. Mà ntn rồi dễ tái nhiễm lắm

hbu082

Xe container
Cuộc đời luôn oái oăm vậy mà. Thằng rượu chè gái gú vợ lại ngoan.
vì mấy thằng rượu chè gái gú chỉ cần hơi lệch nó tí là nó tát cho lệch mồm rồi, nên ngay từ trong suy nghĩ đã không dám cụ ạ.

Maidanhantich

Xe máy
Cụ thử nói nguyên nhân khiến vk cụ ngoại tình xem nào, theo em tạm thời nên ly thân, phụ nữ đã ngoại tình thì chắc chắn do hết yêu, khó đoán nhất vẫn là lòng người
Nguyên nhân gì thì vợ em vẫn sai mà cụ. Em thì nghĩ chỉ là sự quan tâm nhỏ nhặt trong cuộc sống rồi phát sinh tình cảm thôi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hơi giống mục Tâm sự bên VNexpress! =))

bubu08

Xe tăng
Bỏ vợ thì dể thôi, để hết nhà cửa cho vợ con rồi ra đi thì xong ngay. Nhưng nỗi đau là con cái mình sẽ rất thiệt thòi, đặc biệt khi con cái đang ở tuổi đi học. Bài toán vì thế khó có lời giải. Còn nếu chưa con cái hoặc con cái còn bé, dưới 3 tuổi thì khả năng cao sẽ giải tán trong 1 nốt nhạc.

Maidanhantich

Xe máy
Quyết do cụ.
Mỗi người xử lý 1 kiểu.
Còn tùy vợ cụ phản bội kiểu gì nữa. Nếu chỉ là hẹn hò chát chít thì khác. Nếu đã giường chiếu lại khác.

PN nhiều khi sướng quá lại ko biết hưởng. Vk cụ chắc ko phải lo lắng, tính hơi lãng mạn nên rửng mỡ thôi. Mà ntn rồi dễ tái nhiễm lắm
Không phải cụ ạ. Vợ em cũng rất lo cho gia đình, rất lo cho chồng con. Nếu không có việc vừa phát hiện thì em cũng không có gì trách vợ em

vneseman

Xe lăn
Việc gia đình cụ nên cụ quyết thế nào thì cứ làm thế, nghe đẽo cày làm gì cho nó mệt. Có điều cụ đã biết bị thiếu sót gì thì bổ sung còn vợ cụ mà ngựa quen đường cũ thì cũng nhẹ nhàng mà giải quyết đi thôi.

kduc

Xe Cứu Trợ
Kiểm tra ADN hai F1 xem có tu hú ko, nếu nét thì xem lại cắm sừng ntn, nếu chỉ đơn thuần chịch dạo cơm trưa thì như un thôi, bỏ qua, nếu đi nghỉ ba bốn ngày thì next thôi. Mợ nhà chắc tầm 35, tầm tuổi này dễ đong đưa nhất.

leceti

Xe tải
Con cái chúng không có lỗi trong các vấn đề của bố mẹ hãy cân nhắc các quyết định. Để cho vợ đi ngoại tình thì chắc chắn là mình cũng có một phần lỗi ở trong đó, hai vợ chồng nên ngồi lại để tìm giải pháp và cùng nhau vượt qua. Chúc cụ tìm ra con đường sáng để đi.

xe_ga

Xe tăng

- Về tính cách:

Về vợ em:

Vấn đề hiện tại của em:

Em có đôi lời với cụ:
1. Rất cảm phục cụ vì cụ đã vượt qua sự tức giận để tha thứ cho vợ khi đã xảy ra chuyện đó. Việc này em nghĩ rất ít cụ làm được, tuy nhiên cụ phải chắc chắn là mình thoải mái với sự tha thứ đó
2. Vợ cụ thật sự ăn năn hối cải và đoạn tuyệt với việc ngoại tình trong quá khứ. Nếu có việc đó xảy ra lần thứ 2 thì đừng để bất cứ điều gì có thể làm mềm lòng cụ cả, lúc đó mà tha thứ nữa thì cụ sẽ trở thành người đàn ông nhu nhược thực sự.
3. Đã xác định tha thứ rồi thì cụ cũng đừng lăn tăn và bận tâm nhiều đến việc tim nguyên nhân này nọ và những việc khác nữa vì phụ nữ nhiều khi diễn biến tâm lý rất phức tạp và đầy mâu thuẫn.
Chúc gia đình cụ hạnh phúc hơn sau khi vượt qua đợt sóng gió này!

kfc1981

Xe điện
Nó ăn nem thì cụ ăn cả bún với trả (nhớ là chấm thật mặn vào). Thì ắt sẽ giảm đc vị đắng kia đi phần nào. Tsb những con đàn bà dửng mỡ thì ko đáng đc hưởng thêm 1 miếng ngon nào nữa sất. Đã dính cái sẹo này e là khó mà ngon lại đc!

quangthuy2002

Xe buýt
Em nghĩ tình cảm là thứ khó nói, có thể vợ cụ chỉ 1 phút sai lầm, quan trọng đã nhận ra sai lầm để sửa. Nếu cụ còn yêu vợ, vợ còn yêu cụ, nên tha thứ, làm lại đi cụ.
Vấn đề cụ nên biết nguyên nhân tại sao cô ấy cho cụ cắm sừng, do vợ hay do bạn tình cù rũ, kiểu tình 1 đêm như các cụ đang bàn cụ ạ.

Lupin_840415

Xe tải
Nguyên nhân gì thì vợ em vẫn sai mà cụ. Em thì nghĩ chỉ là sự quan tâm nhỏ nhặt trong cuộc sống rồi phát sinh tình cảm thôi.
Em thấy cái mấu chốt vẫn là cụ thui, tiên trách kỷ hậu trách nhân. Cụ ko giải quyết đc cái cốt lõi thì ko có gì đảm bảo cụ tha thứ xong vk cụ ko tái diễn lại lịch sử.
Em vote phương án ly thân và cụ dấn vào 1 mối quan hệ mới xem :v

windy1

Xe điện
Cụ thớt tự tin về mình nhiều quá đấy .
Em thấy, khi một người tự đánh giá bản thân quá toàn vẹn, sẽ không thể nhìn thấy những mặt chưa được toàn vẹn của mình . Tuy nhiên, nếu để người khác đánh giá về mình thì sẽ chính xác hơn nhiều. Vì như thế, cụ chủ thớt sẽ biết được lý do, tại sao 1 con người toàn vẹn như vậy ( theo cái nhìn của cụ chủ thớt) , mà gặp phải trường hợp bị vợ mình cắm sừng .

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có phương án rồi đó cụ. Chỉ là em muốn tìm thêm động lực sống thôi.
Em chả biết nói với ai vì cũng không ai biết việc này
Một vấn đề nữa đối tác kia có phải thằng "tử tế " không. Nên có bài học nhỏ để nó không bơm chuyện hay phát tán clip (nếu có).

TranCB

Xe tăng
Cuộc đời luôn oái oăm vậy mà. Thằng rượu chè gái gú vợ lại ngoan.
Chuẩn Cụ ah. Có lẽ ngoan quá bao giờ cũng bị thiệt. Thật oái oăm là mấy thằng hay hư (gái, gú...) thì vợ của nó lại không dám cắm sừng thế mới lạ. Đấy là ý kiến cá nhân của Em.

bimbim71

Xe điện
Đần ông phải hư một tí,bẩn một tí thì vợ nó mới mê.Cụ chủ vậy mọc sừng không có gì là lạ.
Quan điểm của em là xoá đi làm ván mới.Đàn bà mà vướng vào món này hay tái nghiện lắm.

24AnTrạch

Xe buýt
cứ có vụ tay 3 tay 4 cái đông ngay gần 200 cụ ngòi hóng

Trạng thái
Thớt đang đóng