[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ thấy bỏ qua được thì bỏ qua.
Còn không bỏ qua được thì next thôi.
Còn nghĩ thì cho con cái, bản thân rồi mới đến người khác.

Michael J

Xe điện
Nói bình thường hoàn toàn thì không phải nhưng em nghĩ em bỏ qua được. Em chỉ muốn tìm lại động lực để làm việc thôi. Khi mình nghĩ ra 1 viễn cảnh tươi sáng (hình ảnh hóa nó) thì mình sẽ có động lực để phấn đấu.

Nhưng sau chuyện này em đang bị mất động lực vì không vẽ ra được viễn cảnh đó nữa
Viễn cảnh là do con Tym cụ ngắn và yếu thì nó chạy theo con Tym to khỏe hơn để hưởng thụ thôi.

dvhung243

Xe điện
Mọi thứ em không dám bình luận nhưng có một điểm " không gái gú " thấy là hỏng rồi
Ra ngoài nhiều mới thấy không đâu bằng vợ mình , vợ mình là nhất rồi về nhà càng yêu vợ hơn . Hạnh phúc gia đình không bao giờ có chuyện gì

Các cụ khác lấy đó mà làm gương nhé

giacmoxe4

Xe điện
cụ giống em, nếu phải em thì không làm ván mới thì thôi ván này cũng bỏ. sợ nhất những lúc không tỉnh táo, lúc không còn bình tĩnh được nữa thì nó còn nguy hại hơn,
Vâng. Cuộc đời thằng đàn ông đau đớn nhất là khi biết mình mọc sừng trong lúc vẫn đang hy sinh tất cả cho vợ con Cụ nhỉ? Hết yêu thì cứ thẳng thắn với nhau một lời rồi giải tán chứ âm thầm đâm sau lưng thì đúng là hết thuốc.

santa-morning

Xe buýt
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
E thử đặt mình vào vị trí như cụ (và em cũng có rất nhiều điểm tương đồng với địa vị của cụ, thậm chí có phần hơn). Và em sẽ quyết định là: chia tay! Nghĩ đến phần đời còn lại với gánh nặng tinh thần ấy em ko thể vượt qua được!

Maidanhantich

Xe máy
Sao cụ chắc vợ ko đi bước nữa?riêng câu này cụ chốt thế này là hơi ẩu!nó giống việc trc khi vỡ lở cụ tin vợ thôi :))
Cũng không dám nói chắc cụ ạ. Nhưng em nghĩ vậy. Đúng là nhiều lúc không biết đường nào mà lần

cdcn

Xe điện
E khuyên cụ nên tạm ly thân để có phương án tốt nhất. Nói như cụ gì bên trên là khi cụ quan hệ với vợ mà ko nghĩ đến thằng kia nó từng làm thế với vợ thì mới tha thứ được.
Vậy giải pháp đưa ra là cứ tha thứ, sống bên nhau nhưng không quan hệ cụ nhỉ?

tranmanhha

Xe điện
Cụ chủ có nick từ năm 2009, chắc cũng có tuổi rồi.
Nick của cụ rất hợp với con số km đi được và mã lực.
Theo ngu ý của em, tại cụ hoàn hảo quá. Vợ nó sẽ thấy nhàm chán. Mọi thứ đã có cụ chu toàn, thì cảm giá mới lạ sẽ rất hấp dẫn.

Maidanhantich

Xe máy
Em đọc thấy cụ chủ theo mô tả bản thân thì gần như hoàn hảo!
Em thấy cụ hao hao giống ông anh vợ em. Làm cho Vin lương tháng 140tr trong mắt mọi ng thì là hoàn hảo
Nhưng ông này sống rất vô tâm, đi về cái là ôm cái điện thoại và dán mặt vào tối ngày. Có thể bận việc thật hoặc giả thì em chả biết, em vẫn thấy ông ấy ôm xem phim và đọc truyện thường xuyên
Điểm thứ 2 là ở bẩn vô cùng, gần như không bao giờ chịu dọn dẹp nhà cửa và đưa vợ con đi chơi
Thế nên dù thu nhập cao vút, trong mắt mọi ng là hoàn hảo nhưng đã li dị cách đây 2 năm. Nguyên nhân ko chịu nổi nhau chứ ko phải bà kia cắm sừng ông ấy
Phụ nữ ngoài đàn ông thành đạt người ta cũng cần sự quan tâm thật lòng và thấu hiểu từ ng đàn ông
Em sống rất bình thường cụ nhé. Tất nhiên làm lương cao thì ko rảnh nhưng em dành thời gian cho con đủ nhiều (vì ngoài đi làm em cũng không hay đàn đúm này nọ).

bubu08

Xe tăng
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Cụ có thể tha thứ cho vợ, nhưng như thế là chưa đủ. Cụ phải thay đổi, phải thay đổi cơ bản, trước hết là cách thể hiện ra bên ngoài.
Cụ vẫn nên là người tốt và quan tâm gia đình nhưng không nên thể hiện điều đó trước mặt vợ con nhiều (e không biết nói cho chuẩn điều này thế nào). Cụ vẫn còn yêu vợ, thương vợ, nhưng không nên thể hiện như trước nữa, phải thay đổi. Và quan trọng hơn nữa, cụ phải quan tâm nhiều hơn cho bản thân, vì khả năng vợ cụ lại sai lầm là 50/50 chứ không thấp đâu, và sẵn sàng cho các phương án dứt khoát hơn. Đàn ông ăn nhau cái bản lĩnh, rõ ràng với mô tả của cụ như trên thì cụ là người đàn ông tốt nhưng chưa có uy lắm với vợ.

tqt77

Xe điện

- Về tính cách:

Về vợ em:

Vấn đề hiện tại của em:

Ko dễ đâu,sẽ còn nhiều đêm mất ngủ, thực sự nếu ổn đã ko lên đây hỏi

Maidanhantich

Xe máy
Tha thứ thì dễ, nhưng bỏ qua thì quá khó.
Chắc chắn cụ chủ đã có phương án. Lên đây đẽo cày giữa đường, mệt lắm.
Em có phương án rồi đó cụ. Chỉ là em muốn tìm thêm động lực sống thôi.
Em chả biết nói với ai vì cũng không ai biết việc này

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ko dễ đâu,sẽ còn nhiều đêm mất ngủ, thực sự nếu ổn đã ko lên đây hỏi
Đã đi xin tư vấn thì không ổn rồi cụ.
Còn đã ổn thì không cần tư vấn.
Mọi việc trước tiên phải vì mình, có vì mình được thì mới vì người khác được.

Maidanhantich

Xe máy
Thế thì lại dùng chung thôi.
Ai cấm cụ đâu. Đời cụ do cụ quyết chứ lên đây hỏi làm gì.
Vừa cay vì bị cắm sừng lại còn muốn đạo đức. >:)
Cái chữ ĐẠO ĐỨC nói thì nó dễ mà làm sao để nó đúng mới khó cụ ạ. Em chả nói Đạo đức với ai đâu, nhưng suy nghĩ của em là vậy. Con mình khổ thì mình có sướng được không?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nếu vợ là dân văn phòng thì bắt nó về nhà, mở cho sạp tạp hóa, có hàng xóm trông hộ. Còn ko thì sẽ bị cắm sừng tiếp. Môi trường quen thuộc sẽ dễ tái phạm. Theo dõi thái độ từng ngày từng giờ, nói chung cái này ông nào bị mà tha thứ rồi mới tư vấn đc. Đa phần các ông giải tán nên cá của cụ khó tư vấn lắm. Kiểu sướng quá hóa rồ đấy mà, ko thiếu gì, thiếu đúng cái mỏ dẻo của chồng, quan tâm như mấy thằng đang tán tỉnh nên sinh ra bồ bịch. Chán cái xã hội.

Lupin_840415

Xe tải
Cụ thử nói nguyên nhân khiến vk cụ ngoại tình xem nào, theo em tạm thời nên ly thân, phụ nữ đã ngoại tình thì chắc chắn do hết yêu, khó đoán nhất vẫn là lòng người

AngelDevil

Đi bộ
Nằm vùng of lâu lắm rồi, lần đầu nhảy ra comment :D
Trường hợp của cụ chủ giống em cách đây hơn 5 năm trước (avatar của em để đúng đợt đó vẫn giữ đến giờ)
Hiện tại em đã lấy vợ mới đc 1 năm và chuẩn bị đón F1.
F1 với vợ cũ đang học lớp 2, vẫn hay chơi FreeFire với thằng nhóc.
Cảm thấy cuộc sống thoải mái, cụ nếu ko thực sự gạt ra được chuyện đó thì tốt nhất là nhìn em, em nghĩ cuộc sống hiện tại của em sẽ là tương lai của cụ. Còn cụ vẫn tiếp tục bỏ qua và chung sống thì em ko biết, vì khi đó 2 ta ko cùng chí hướng. :D

Maidanhantich

Xe máy
E thử đặt mình vào vị trí như cụ (và em cũng có rất nhiều điểm tương đồng với địa vị của cụ, thậm chí có phần hơn). Và em sẽ quyết định là: chia tay! Nghĩ đến phần đời còn lại với gánh nặng tinh thần ấy em ko thể vượt qua được!
Vâng cụ. Nếu không trong cuộc em cũng trả lời như cụ luôn.

Nhưng khi xảy ra mình lại thấy không đơn giản như vậy cụ ạ. Vợ chồng sống với nhau bao nhiêu năm không thể nói không tình cảm được, lại còn con cái nữa chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng