Em đang phân vận Vios G vs lacetti Cdx vs cerato (AT all)

son_rua_sanbay

Xe buýt
theo cách nghĩ của em vios là một em mái già,mà chỉ có những cụ già thích chơi thôi.còn CDX và Fo là những em chân dài trắng trẻo xinh gái.em trẻ em khỏe em chỉ thích chân dài trắng trẻo xinh gái thôi.em đi ăn cỗ ngồi vios ôg bạn cứ thấy ngại ngại,đi fo hay cdx tự tin hẳn nên.
còn nói khía cạnh khác,ở hàn quốc Toy ko có chỗ đứng,

8235

Xe đạp
Chả biết các bác già cao tuổi nghĩ gì, (em cũng ko còn trẻ nữa, đầu 3 *** chơi vơi rồi ạ), chứ em thấy đi xe hơi mà cứ lo mất giá, nó giống kiểu mình mua đôi giày, nhưng trời mưa rét thì đi dép lê cho nó đỡ bẩn và nhanh hỏng ấy ạ.
Xe cộ nó cũng chỉ là phương tiện cho mình thôi mà, có tiền thì cứ hưởng thụ đi, đằng nào khi ra đi cũng có mang theo đc đâu. :D

intech1203

Xe hơi
theo cách nghĩ của em vios là một em mái già,mà chỉ có những cụ già thích chơi thôi.còn CDX và Fo là những em chân dài trắng trẻo xinh gái.em trẻ em khỏe em chỉ thích chân dài trắng trẻo xinh gái thôi.em đi ăn cỗ ngồi vios ôg bạn cứ thấy ngại ngại,đi fo hay cdx tự tin hẳn nên.
còn nói khía cạnh khác,ở hàn quốc Toy ko có chỗ đứng,
...Bác hình dung ...rất hay. Nhà em thì...ăn tạp:-|. Chân dài trắng trẻo em rất thích, mà mái già có duyên em cũng mê...chả là em cũng chả còn trẻ...cứ có là dùng:-|

intech1203

Xe hơi
Xe cộ nó cũng chỉ là phương tiện cho mình thôi mà, có tiền thì cứ hưởng thụ đi, đằng nào khi ra đi cũng có mang theo đc đâu. :D
Quan điểm này thì em dự rằng có đến 99% các bác tài đều nói thế! Nhưng mà có nhiều bác vưỡn mua giày ý xịn để đi lội nước, và mua ủng cao su để đi ăn cỗ...nếu bác ấy thích thế! Em thấy đấy mới là...cá tính ợ!

trahpg

Xe máy
Vios thì đắt hơn tí. Chắc thế nên nhiều cụ chê! Em vừa lấy vios g. Dù sao đẳng cấp là mãi mãi.

dessert

Xe đạp
vios G đi anh
em vừa lấy xe xong đi ngon lắm
em mua ở toyota giải phóng
anh Đoàn 0989299995
phục vụ nhiệt tình nhất ^^
Em cũng vừa mua à ? Hay hôm nào em dẫn anh đi mua với, a ko quen anh ý.:P.

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Vios thì đắt hơn tí. Chắc thế nên nhiều cụ chê! Em vừa lấy vios g. Dù sao đẳng cấp là mãi mãi.
Em hơn 4 xịch rồi nên cũng đi Vios, không hiểu sao em rất dị ứng với xe Hàn vì nó cứ lòe loẹt thế nào ý !

bizviet

Xe điện
Em đi KM được gần 3 năm roài. Em ít đi dài, nhưng ngày nào cũng đi như là thay xe máy. Trước đây, thậm chí là chỉ cách đây vài tháng em cũng chẳng ưa gì xe Hàn, nhưng thực sự là KM của em chưa làm sao cả. Thực sự những người đi xe KM hay Forte hay nói chung là xe HÀn rất hay xăm soi con xe của mình (vì chỉ sợ nó hỏng kekeke thiếu tin tưởng mà), chứ bản thân em oánh giá khách quan sau gần 3 năm sử dụng KM thì thây ok, không có vấn đề gì. Các cụ cứ xem bài của em trên of thì rõ, trước đây là em khuyên Vios đấy, nhưng giờ thì em khuyên bác nên mua forte. Bác nên xem xét kỹ options, nếu là em thì em chỉ chọn những options cần thiết thôi cho đỡ tốn ví dụ nhá:
- ABS là phải có;
- Không cần sửoi ghế;
- Nếu có cảm biến lùi rồi thì không cần camera nữa (không cần thiết, lúc đầu thì khoái, chứ khi đi lâu roài thấy thực sự là không cần)
......
Nếu không cầu kỳ quá thì cứ lấy Cerato của anh Hải là ổn, lại hạt rẻ.

Về mức độ xăng thì khó nói lắm vì vios nhẹ hơn Cerato khá nhiều, Cerato bánh lại rộng nên tốn hơn là phải. Nhưng khi đi tốc độ cao thì sẽ thấy nó ổn định hơn. Ngoài ra các cụ thích nhiều option thì hiện đại hại điện tốn xăng là phải, ví dụ các cụ muốn tay lái nhẹ nhàng nên muốn có thêm trợ lực điện thì tốn xăng là phải, chứ các cụ đi Su Wagon mà xem chẳng tốn mấy tiết kiệm hơn vios nhiều vì lái nó không có trợ lực. TRợ lực lái nhiều thì chạy trong phố rất tốn (tốn hơn đường trường nhiều). Đấy là em cứ ví dụ thế để các cụ dễ hiểu. Mọi người cứ nói vios bền, trước đây vios đời đầu còn cao hơn cả Lancer gala, nhưng nếu cụ nào mang vios 2003 ra đọ vơi lancer gala 2003 thì vios hoàn toàn không có cửa (xem xét ở thời điểm hiện tại). Giờ nhìn những con vios 2003 vừa bẩn vừa xấu vừa méo mó đi thì tởm vật vã. Em muốn nói thế để các cụ thấy rõ là số đông chưa chắc đã đúng.

Xe Hàn thì bác nên mua KIA, hyundai. Gần đây có xe SM3, nếu bác dũng cảm đi xe này thì đảm bảo không ngại gì về độ bền, chắc chắn là hơn cả TOY vì thực chất nó là xe Nissan.

P/S Vios kính sau rất hẹp, nhìn gương hậu trong xe cực khó quan sát phía sau

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Cụ nói thế nào ấy chứ, vios mà xấu xấu bẩn bẩn là thế lào? Xấu bẩn mà taxi chạy đầy đường à!

son_rua_sanbay

Xe buýt
Cụ nói thế nào ấy chứ, vios mà xấu xấu bẩn bẩn là thế lào? Xấu bẩn mà taxi chạy đầy đường à!
chả xấu chả bẩn mà Mai linh nó thải đầy kia kìa,cụ dũng cảm hôm nào ghé wa đường 3 nguyên khê đông anh thì gặp các em show hàng đầy dìa đường

ntanhbk

Xe tải
Em đọc mãi vẫn không hiểu chủ thớt khuân được em nào rồi :-w

BMW-29A9999

Xe hơi
mua vios nếu sau này bán sẽ giữ giá
mua cerato nếu để đi không bán

intech1203

Xe hơi
chả xấu chả bẩn mà Mai linh nó thải đầy kia kìa,cụ dũng cảm hôm nào ghé wa đường 3 nguyên khê đông anh thì gặp các em show hàng đầy dìa đường
Xe này thì ngắn, ko đẹp. Nhưng dùng từ xấu xấu, bẩn bẩn thì anh em đang đi Vios gặp bác thế nào cũng...mắng.

Kojiro

Xe tải
Ấy! Quan điểm của tớ lại khác hẳn. Nếu tớ có tiền thì chả tội gì ko hưởng thụ. Bác nào có tiền cứ chơi, có chới, có hưởng thụ thì mới tạo ra động lực phát triển. Nếu toàn tư duy như nhà cụ thì xã hội bây giờ vẫn tập đốt lửa bằng que và ở hang đá cụ ợ.
Nhưng nhà em chưa có nên nhà em chọn...Vios!
Em cũng đồng ý với cụ. Nếu như vậy thì thà chọn một em Matiz cũ khoảng 100 triệu chạy vẫn đầy đủ tính năng của ô tô, mà chắc chắc sau 4-5 năm thì giữ giá hơn vios nhiều, tiền thừa lại làm được nhiều việc khác. Chọn Vios làm gì nhỉ ? Phí phạng quá:-bd
2 cụ này chẳng biết đùa gì cả :) Em không tư duy như thế nên .. may quá ... cũng bon chen 1 con 4b (không phải vios, may quá) mà đi.
Em té

maytrangzx

Xe tải
Em còn ít tuổi nhưng vẫn thích Vios. 1 Phiếu cho Vios

ttn2009

Xe tải
Toy là dành cho mấy người ăn chắc mặc bền Bác à, nhưng em vios thì chán lắm bác ơi, Nên chọn forte,