Em đang phân vận Vios G vs lacetti Cdx vs cerato (AT all)

Alexandre

Xe tải
Theo thiển ý của tôi: để chạy thì Lac hoặc Cerato đi chắc thích hơn, nếu đi 1 vài năm rồi đổi xe khác thì Vios là lựa chon tối ưu

To Alecxandre: Tôi vẫn viết bài thường xuyên chứ bác

Bác thật thà quá, bác nhìn đầu trang otofun bao giờ cũng có dòng hỏi bác là sao lâu lắm bác ko viết bài? dù bác vừa viết xong, hơ\:D/

intech1203

Xe hơi
Tôi đồ rằng, bác chủ thớt sẽ lấy Vios thôi: Ăn chắc, mặc bền!
Mà theo ý tôi thì bác gặp con nào thích thì quật, cứ phải đi thì mới có nhiều kinh nghiệm...để mua kinh nghiệm thì cũng phải mất học phí!

cucho

Xe tăng
Mọi người đều chọn theo ý thích của mình, em gợi ý theo nhu cầu của bác chủ thớt nhé
- Nếu bác còn trẻ tuổi nên chọn vios vì dứt khoát bác phải tính đến tương lai tiến lên tức là đổi xe khác trong vòng 3-5 năm sau. Vì chiến lược này bác buộc phải quan tâm đến yếu tố giữ giá tức giá trị còn lại sau 1 quãng thời gian sử dụng. Cái này thì anh vios đúng rồi , mà thị trường xe cũ quyết định hộ bác đấy chứ bác biết gì đâu:))
- Nếu kinh tế trước mắt có nhiều triển vọng(tuơng lai kiếm được nhiều tiền, rủng rỉnh tiền bạc), thêm nữa bác lại thuộc người có cá tính, ưa khám phá thì hai em kia chọn một đều được.

Lưu ý là vì bác đưa ra phạm vi lựa chọn nhé. Đừng ss với bim, mec, le sụt làm gì cho "lòng thêm rối ren" nhé

Hy vọng giúp ích chút đỉnh cho bác

Alexandre

Xe tải
Làm thêm bài nữa vậy: không phải ngẫu nhiên mà Forte, CDX phân khúc cao hơn Vios 1 bậc, optios ngon hơn hẳn nhưng sau mấy năm bán giá chỉ tương đương Vios đâu. Người tiêu dùng bây giờ thông thái lắm các cụ ợ.:-bd .
P/s: Em là em tấn công cho đên khi cụ chủ thớt mua Vios thì thôi=))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

intech1203

Xe hơi
VIOS đi Cụ thi thoảng lắp hộp đèn vào là thành Taxi chạy kiếm ít xiền :D
Ấy. Cụ nói hay!!!!! Như cụ nói thì em thấy Atit cũng thế ợ! Mà Atit thì hơn hẳn mấy em kia 1 bậc nữa cơ. Thiếu tiền xăng thì Mẹc cụ cũng lắp hộp đèn được ợ.
.....

intech1203

Xe hơi
Làm thêm bài nữa vậy: không phải ngẫu nhiên mà Forte, CDX phân khúc cao hơn Vios 1 bậc, optios ngon hơn hẳn nhưng sau mấy năm bán giá chỉ tương đương Vios đâu. Người tiêu dùng bây giờ thông thái lắm các cụ ợ.:-bd .
...người tiêu dùng là ai? Chính là các cụ đấy ợ! Cụ cứ ...khen cụ thế! Nhưng mà với điệu kiện như một số cụ đã phân tích chí lí...thì ...mà bác chủ thớt đặ Vios rồi đấy ợ. Bác ấy hỏi cho vui thôi!:-|

heroesdaubu

Xe điện
Đọc mãi mà không hiểu là cụ đã mua xe gì??L-)
Hờ hờ, tiết kiệm cái phím en tơ làm cụ khó hiểu quá à? Thấy mỗi cụ kêu, tài thật.
Em đi cerato. Còn chọn tính kinh tế và bán đỡ NỖ thì chọn vios, các cty taxi chả mua đầy là giề?
Bãi xe nhà em thì vios cũng ngang số lượng cerato/forte, số lượng lợn ỉn và thùng kem như nhau, thằng lái vios thì thằng nào cũng già khú đế=P~, thằng lái xe ra cô/ phò té thì toàn thằng trẻ. Em lói thế chắc chẳng làm cụ khó hiểu nhể?
Mà em nói thật, thằng Toi LD đc mỗi thằng alits (cho > u40) cho tầm trung, còn chả thằng nào ra hồn!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Xe tải
nếu sau này Lac/Forte bán được bằng giá thì người ta đã không nói vios giữ giá cụ ạ.

Em là em đả đảo cái thói hưởng thụ tốn kém. Mua vios chật chội tý, ít tiện nghi tý, ồn 1 tý thì có là cái gì so với số tiền mà 3,5 năm nữa sẽ tiết kiệm được. Ông cha ta không đi ô tô vẫn sống đấy thôi. Các cụ mua xe Lac/Cerato chỉ biết sướng trước, rồi sau này sẽ ... (thế nào thì em không biết)

doping

Xe tải
E dự là cụ sẽ chon toy. E thì chọn cerato

intech1203

Xe hơi
nếu sau này Lac/Forte bán được bằng giá thì người ta đã không nói vios giữ giá cụ ạ.

Em là em đả đảo cái thói hưởng thụ tốn kém. Mua vios chật chội tý, ít tiện nghi tý, ồn 1 tý thì có là cái gì so với số tiền mà 3,5 năm nữa sẽ tiết kiệm được. Ông cha ta không đi ô tô vẫn sống đấy thôi. Các cụ mua xe Lac/Cerato chỉ biết sướng trước, rồi sau này sẽ ... (thế nào thì em không biết)
Ấy! Quan điểm của tớ lại khác hẳn. Nếu tớ có tiền thì chả tội gì ko hưởng thụ. Bác nào có tiền cứ chơi, có chới, có hưởng thụ thì mới tạo ra động lực phát triển. Nếu toàn tư duy như nhà cụ thì xã hội bây giờ vẫn tập đốt lửa bằng que và ở hang đá cụ ợ.
Nhưng nhà em chưa có nên nhà em chọn...Vios!

0906.006.586

Xe buýt
hơ hơ, quanh đi quẩn lại là các cụ vẫn chon Vios à, thực ra Cerato đi sướng nhất, option cũng tốt nhất ai cũng thích, cơ mà các cụ nhà ta vẫn còn thiên hướng sống về kinh tế nhiều quá, :D

Alexandre

Xe tải
hơ hơ, quanh đi quẩn lại là các cụ vẫn chon Vios à, thực ra Cerato đi sướng nhất, option cũng tốt nhất ai cũng thích, cơ mà các cụ nhà ta vẫn còn thiên hướng sống về kinh tế nhiều quá, :D
Vào thớt toy thì quanh quẩn cũng chỉ quay về Vios thôi, hơ hơ8-x . Nhưng các cụ phải công nhận với em, xe CDX, Forte lướt rao bán nhiều hơn, dễ mua hơn Vios lướt. Đợt trước thèng em em tìm mua Vios 2008,2009 mãi mà ko được, toàn Vios đời 2003-2005 thôi. Lý do thì em hổng hỉuL-), kính các cụ hóng hớt thêm bài ợ=))

Chỉnh sửa cuối:

intech1203

Xe hơi
Vào thớt toy thì quanh quẩn cũng chỉ quay về Vios thôi, hơ hơ8-x . Nhưng các cụ phải công nhận với em, xe CDX, Forte lướt rao bán nhiều hơn, dễ mua hơn Vios lướt. Đợt trước thèng em em tìm mua Vios 2008,2009 mãi mà ko được, toàn Vios đời 2003-2005 thôi. Lý do thì em hổng hỉuL-), kính các cụ hóng hớt thêm bài ợ=))
Theo nhà cháu thì: Vì cưới Vios thì chẳng muốn nhả nên có mấy ai bán đâu! Mấy em kia đi thích lắm, nhưng lại muốn bán đi để...mua Vios:-|. Hị hị. Em lượn!

quyluong_3bánh

Xe điện
Theo nhà cháu thì: Vì cưới Vios thì chẳng muốn nhả nên có mấy ai bán đâu! Mấy em kia đi thích lắm, nhưng lại muốn bán đi để...mua Vios:-|. Hị hị. Em lượn!
Cụ mà tìm được bác nào bán cerato hoặc cdx đi để đổi vios thì em xin được sang tên luôn vợ 2 cho cụ ạh!em thề...
Em nói mong các cụ đi vios đừng giận,về độ ồn vios đi không khác maztit là mấy được cái thương hiệu hơn,rộng hơn và một số cái hơn nữa.

Nông_dân

Xe buýt
Ấy! Quan điểm của tớ lại khác hẳn. Nếu tớ có tiền thì chả tội gì ko hưởng thụ. Bác nào có tiền cứ chơi, có chới, có hưởng thụ thì mới tạo ra động lực phát triển. Nếu toàn tư duy như nhà cụ thì xã hội bây giờ vẫn tập đốt lửa bằng que và ở hang đá cụ ợ.
Nhưng nhà em chưa có nên nhà em chọn...Vios!
Em cũng đồng ý với cụ. Nếu như vậy thì thà chọn một em Matiz cũ khoảng 100 triệu chạy vẫn đầy đủ tính năng của ô tô, mà chắc chắc sau 4-5 năm thì giữ giá hơn vios nhiều, tiền thừa lại làm được nhiều việc khác. Chọn Vios làm gì nhỉ ? Phí phạng quá:-bd

dessert

Xe đạp
Mỗi xe đều có ưu nhược bác ạ. Cerato thì tôi chưa đi. Nhưng Lac và Vios tôi đều đang đi. Bác bảo Lac tốn xăng mà yếu thì bác chỉ đúng một nửa thôi. Tốn xăng hơn V 1,5 lần nhưng khỏe hơn V. Vios thì ăn xăng như bật lửa nhưng xấu hơn, yếu hơn bác ạ, được cái nếu bán thì giữ giá lắm...Cái này tùy theo nhu cầu từng người. Nếu bác ít xiền, sau còn đổi nữa thì bác cứ làm em Vios cho nó lành!
Ối dời, e vừa sang Nguyễn Văn Cừ thử em Lacetti CDX,
Chỉ 1 câu thôi, giang hồ đồn đại ko sai: "Yêu sắc"

autobahn-hanoi

Xe tăng
Giờ cho em chọn lại thì em vẫn chọn Lac CDX :D
Xe em giờ đề pa vọt rất khá, xe bốc. Muốn được như thế thì phải độ thêm 1 ít, cụ nào băn khoăn khoản máy ì thì cứ gặp em nhé, hết ngay.
em nghiêng về LAC, vì chắc kụ chủ xác định đi 3 năm trở lên. xe nào chả lỗ. V ít hơn chút, nhưng bù lại, lúc ngồi trong LAC cũng đáng yêu hơn. E không chạy con nào trong 2 em này đâu nhé.

dessert

Xe đạp
em nghiêng về LAC, vì chắc kụ chủ xác định đi 3 năm trở lên. xe nào chả lỗ. V ít hơn chút, nhưng bù lại, lúc ngồi trong LAC cũng đáng yêu hơn. E không chạy con nào trong 2 em này đâu nhé.
Em ngồi trong thấy cũng yêu nhưng mọi người đi qua còn mỗi em ở lại.
Yếu quá cơ