Em đang phân vận Vios G vs lacetti Cdx vs cerato (AT all)

namlun

Xe hơi
Xin cụ đừng mua Vios, nếu cụ mua em để lại cho, Vios E mới đi được 1/2 tháng giá 580tr.

drgetz

Xe tải
Các bác pro cho e xin tý kiến thức về 3 con này (đều là AT). Tài chính của em chỉ cho phép nhòm ngó các em này thôi.
Em nghe lỏm thấy là Lac CDX tốn xăng mà yếu, nặng nề
Cerato thì thi nhau bán
Vios thì chưa nghe thấy gì
Em đang nghiêng về Vios G
Các cụ bơt chút thời gian cho em thỉnh giáo với.
Thanks tất cả các cụ trước.
Vì người ta thi nhau mua cụ ạ

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Các bác pro cho e xin tý kiến thức về 3 con này (đều là AT). Tài chính của em chỉ cho phép nhòm ngó các em này thôi.
Em nghe lỏm thấy là Lac CDX tốn xăng mà yếu, nặng nề
Cerato thì thi nhau bán
Vios thì chưa nghe thấy gì
Em đang nghiêng về Vios G
Các cụ bơt chút thời gian cho em thỉnh giáo với.
Thanks tất cả các cụ trước.
Em thấy cụ có quan tâm Lacetti CDX thì chứng tỏ cụ có quan tâm tới Daewoo, cụ quan tâm tới Vios G chứng tỏ cụ không ghét hàng liên doanh. Cụ thử tìm hiểu con Chevrolet Cruze LTZ 1.8 (tất tật cả 644 triệu có xe ngay). Con này 2 túi khí, ABS, Số tự động 6 cấp, ghế da ...

ngugat

Xe tải
Cụ không rao sớm để em lấy, em lấy Vios G mất rồi

banphagia

Xe tăng
các cụ cho em hỏi sao lại cẻatto lại đua nhau bán là sao vậy?

PoBeo

Xe điện
Theo em cụ nên mua "xe hạng sang nhỏ" Vios để giữ giá ạ?......

Còn nếu cụ muốn có cảm giác đi xe hơi thì cụ nên chọn Cerato hoặc Lac ạ!

Alexandre

Xe tải
Về xe hàn, có 1 điểm em không khoái và dễ làm người tiêu dùng rất không khoái: không trung thành với kiểu dáng, thay đổi liên tục, thậm chí là khác biệt gần như hoàn toàn. Điển hình là em Tucson. Mà mỗi khi ra kiểu dáng mới, thì chẳng khác gì một cái tát vào mặt người mua kiểu dáng cũ: xấu hơn, công nghệ thấp hơn so với cái xe cùng tên vừa ra, bán mất giá...Rồi như em Forte, vừa động cơ với hộp số tự động 4 cấp chưa được 1 năm đã lên tự động 6 cấp GDI, và 1 loạt tính năng khác, nản:| .Các cụ thử hình dung mình mua xe gì mà cứ vài năm nó đổi kiểu dáng và động cơ một lần xem có chán không?
Về vios, cụ đừng mua kẻo lại giống em, lỗi chân ga8-x, ít hỏng vặt và ăn xăng như bật lửa==>ít phải chi tiền==>không có động cơ kiếm tiền nên lâu giàuL-), khi mới mở miệng bảo có ý định bán xe thì cả ngày điện thoại cứ léo nhéo đòi mua, nửa đêm đang ngủ cũng bị lôi cổ dậy hỏi có bán không, mệt lắm cụ ợ:-??
Em tư vấn cụ mua xe Đức ợ:)>-

Chỉnh sửa cuối:

intech1203

Xe hơi
Tùy theo thu nhập của cụ chủ thớt. Nếu đồng tiền dễ kiếm, 1,2 năm nữa lại có kế hoạch đổi xe thì Lac hoặc Forte cho sướng. 50-100 củ giữ giá của Vios em nghĩ không đổi được cái sướng ấy. Còn ngược lại thì cứ theo số đông, Vios cho lành.

Cụ nên nhớ là Vios chỉ có giá là bằng còn thấp hơn 1 hạng so với Lac/Forte.

Nghe nói mấy hôm rồi trời lạnh, taxi dù kiếm bộn, thêm 1 lý do để chọn Vios ;)

Còn em thì không chọn Vios/Lac/Cerato, em lấy Focus, em té :D
Oaảyy. Tôi vưỡn có Vios lưỡn Lac. Dưng mà lói thật: "lếu" đi thì Focus...hơn hẳn. Vì xe Mẽo nó tính hiệu suất động cơ là số 1. Còn mế Nhựt lại tính hiệu suất tiết kiệm nhiên liệu. Đương nhiên đi xe thằng mẽo phải sướng hơn rồi...

intech1203

Xe hơi
Về xe hàn, có 1 điểm em không khoái và dễ làm người tiêu dùng rất không khoái: không trung thành với kiểu dáng, thay đổi liên tục, thậm chí là khác biệt gần như hoàn toàn. Điển hình là em Tucson. Mà mỗi khi ra kiểu dáng mới, thì chẳng khác gì một cái tát vào mặt người mua kiểu dáng cũ: xấu hơn, công nghệ thấp hơn so với cái xe cùng tên vừa ra, bán mất giá...Rồi như em Forte, vừa động cơ với hộp số tự động 4 cấp chưa được 1 năm đã lên tự động 6 cấp GDI, và 1 loạt tính năng khác, nản:| .Các cụ thử hình dung mình mua xe gì mà cứ vài năm nó đổi kiểu dáng và động cơ một lần xem có chán không?
Về vios, cụ đừng mua kẻo lại giống em, lỗi chân ga8-x, ít hỏng vặt và ăn xăng như bật lửa==>ít phải chi tiền==>không có động cơ kiếm tiền nên lâu giàuL-), khi mới mở miệng bảo có ý định bán xe thì cả ngày điện thoại cứ léo nhéo đòi mua, nửa đêm đang ngủ cũng bị lôi cổ dậy hỏi có bán không, mệt lắm cụ ợ:-??
Bác lói quá chuẩn. lếu đi thì khoái nhứt vưỡn nà xe Đức, Ý hoặc mẽo...Nhìn con Vios nó rất...bần hàn (em bần hàn mà). Em ngày nào ra đường cũng dáo dác nhìn xem có bội đội rơi tiền thì em nhặt em nâng đời cho máu...chờ mãi nhặt...chưa được!

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Cụ mà mua xe gia đình thì em nghĩ cụ phải xem các yếu tố này trước ạh:

1. tính năng an toàn
2. Chi phí
3. các thứ khác.

Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt.

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cái này do chính cụ quyết định thôi, nếu cụ "hơi" cao tuổi chút, xe với cụ thuần túy là phương tiện đi lại, không yêu cầu công nghệ hiện đại, thường xuyên đi phố và đường đẹp, không thích "vọt", tốc độ điềm đạm, không cầu kỳ hình thức... em nghĩ cụ đã cho Vios vào tầm ngắm, thì em này khó thoát khỏi tay cụ(b)
Còn ngược lại, cụ ưa hình thức, tốc độ, không quan trọng về xăng cộ, giá trị khấu hao... thì xe Hàn là lựa chọn không tồi.

altis2

Xe tải
Theo thiển ý của tôi: để chạy thì Lac hoặc Cerato đi chắc thích hơn, nếu đi 1 vài năm rồi đổi xe khác thì Vios là lựa chon tối ưu

To Alecxandre: Tôi vẫn viết bài thường xuyên chứ bác

Kojiro

Xe tải
Cụ cứ nói vui tính. Nếu tầm tiền đấy mua xe Đức được em múc luôn. Còn mà cố mua gái Đức già, đến tuổi vặt tiền mình thì ...
Nói về bài toán kinh tế thì tốt nhất là ... không mua xe. Cần thì đi thuê. Em té