[Funland] Em đã nộp đơn xin nghỉ việc

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em 8X đời đầu đang mà cũng thấy chông chênh, làm cho công ty thì không giúp được gì cho công ty, ngồi như ông phỗng nhận lương, mà nghỉ thì không biết xin việc đâu, lấy gì đút miệng chưa nói đến mấy cái tàu há mõm.
Cụ là người có lòng TỰ TRỌNG cao đó, các cty tư nhân em đã làm nhiều người ngồi không họ vẫn bám ghế, vẫn đề nghị tăng lương. Quyết không nghỉ, không giảm lương. Vote cụ !!!!!

psy

Xe buýt
Những lúc mà sự quan liêu, tham nhũng tại các cơ quan công quyền nổi lên, mọi người lại hô hào để tư nhân quản lý đi. Nhưng em thì thấy tư nhân, với nhược điểm chung của người Việt là quản lý kém và tầm nhìn ngắn thì sớm muộn cũng biến chất thôi.
Cụ là người có lòng TỰ TRỌNG cao đó, các cty tư nhân em đã làm nhiều người ngồi không họ vẫn bám ghế, vẫn đề nghị tăng lương. Quyết không nghỉ, không giảm lương. Vote cụ !!!!!

Chu An

Xe điện
Hàng ngày, em bật Duolingo lên học tiếng Trung, nghe youtube... Xưa ông già em học có 1 năm mà ở tuổi 55, còn đi phiên dịch đc cho đoàn TQ sang VN làm việc.

Có nhiều thứ học xong ko biết làm gì, VD em học 1 năm TBN có thể đọc hiểu comment trên mạng, nhưng cứ coi như là tập thể dục cho não, sau này có cơ hội thì mình apply chứ đợi lúc hữu sự mới học thì ko kịp.
Em phải noi gương cụ mới được. Công việc hiện tại rất cần chút vốn tiếng Trung, cứ tự nhắc là phải dành time để tiếp nhận mà sao thấy khó khăn quá.

cerato87

Xe tải
Đọc bài này sao đúng tâm trạng của em quá, nên thấy đồng cảm vô cùng. em thì sn 87, làm cty hiện tại đến giờ là đúng 10 năm. Hiện tại công ty cũng đang có nhiều biến động về nhân sự, cho nghỉ và tự nghỉ cũng 1 số người. Em thì ko bị cho nghỉ nhưng thấy tinh thần làm việc đi xuống rất nhiều, đi làm không còn thấy vui nữa, cảm giác lúc nào cũng có sự tức giận trong người. Có lẽ em đang bị trầm cảm rồi.
Em cũng hoàn cảnh khá giống cụ. Làm cũng 10 năm rồi và cảm giác ko còn hứng thú với công việc. Hay tuổi này năm nay nó thế 😁

Em cũng hoàn cảnh khá giống cụ. Làm cũng 10 năm rồi và cảm giác ko còn hứng thú với công việc. Hay tuổi này năm nay nó thế 😁
Cụ làm trong mảng nào thế ạ? Em giờ mỗi ngày đi làm là 1 ngày buồn, người ta đi làm vì 2 lý do, 1 là vì vui thích, 2 là vì tiền, vậy mà hiện giờ cả 2 cái em đều thấy không có ở cty hiện tại. Chắc cũng đến lúc phải đứng dậy rũ bỏ mọi thứ để bắt đầu 1 chương mới thôi. Chứ còn làm ở đây em nghĩ em sẽ bị trầm cảm mất.

Vova

Xe container
Em phải noi gương cụ mới được. Công việc hiện tại rất cần chút vốn tiếng Trung, cứ tự nhắc là phải dành time để tiếp nhận mà sao thấy khó khăn quá.
Có khi ngại vì lâu lắm chẳng học gì cụ ạ. Thế nên theo em đầu tiên cụ đóng tiền học một hai khóa ngắn ngắn trước đã. Coi như là dùng lớp học, nhờ giảng viên để vượt qua quả lười ban đầu. Sau đó có đà rồi thì có thể dùng các phần mềm để tự học được.

zoro6789

Xe buýt
Cụ pm giúp em chi tiết đc không ạ
Có gì đâu cụ, em đăng ký chạy ship qua app, cứ rảnh thì bật lên chạy kiếm ít tiền. Tối chạy từ 18h-22h trừ phế cũng được khoảng 200k, ngày nghỉ thì em chạy full cả ngày cũng được 7-800k. Em hay chạy ngày mưa vì nhiều đơn và nhân hệ số. Vất vả tí nhưng cũng thành quen cụ ạ, cũng ơn giời sức khỏe em vẫn chịu được dầm mưa giãi nắng. Cứ nghĩ đến con mình mai đói là có động lực để lên đường cụ ạ. Nhiều hôm nhậu say ngủ, 21h tỉnh lại dắt xe lao ra đường làm vài cuốc cụ ạ :))

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Tuổi 87 hay tuổi nào đều có cảm nhận như này. Vấn đề là các cụ muốn đóng góp cho cty, có lòng tự trọng nên mới cảm thấy chán nản. Chứ nhiều người càng nhàn càng tốt, lương thưởng vẫn tăng thì đến cơ quan chơi, chém gió cũng chả sao. Em rất cảm phục những cụ đi làm có trách nhiệm như này dù em cũng chỉ làm thuê, hơn các cụ ít tuổi.

Đầu xù

Xe buýt
Có gì đâu cụ, em đăng ký chạy ship qua app, cứ rảnh thì bật lên chạy kiếm ít tiền. Tối chạy từ 18h-22h trừ phế cũng được khoảng 200k, ngày nghỉ thì em chạy full cả ngày cũng được 7-800k. Em hay chạy ngày mưa vì nhiều đơn và nhân hệ số. Vất vả tí nhưng cũng thành quen cụ ạ, cũng ơn giời sức khỏe em vẫn chịu được dầm mưa giãi nắng. Cứ nghĩ đến con mình mai đói là có động lực để lên đường cụ ạ. Nhiều hôm nhậu say ngủ, 21h tỉnh lại dắt xe lao ra đường làm vài cuốc cụ ạ :))
Thời gian chạy Cụ nhận thâyd nếu đàn bà con gái chạy có bất lợi gì không ạ? Trấn, cướp, khách nam xàm xỡ..

Macgregor

Xe điện
cụ quyết rồi hả, chứ em nộp lâu ơi là lâu rồi cơ

tieunhilang

Xe điện
Đã vào giai đoạn già của tuổi 7x, em đã nộp đơn xin nghỉ ở công ty do doanh số bán hàng không đạt.
Công việc tiếp theo có lẽ chỉ là lao động chân tay mới phù hợp độ tuổi và kinh nghiệm dở ông dở thằng của Em.
Nếu cụ bạt tai giám đốc một cái thì đỡ phải viết lách

lai 4 fun

Xe tải
Thường năm sinh hay gọi là 7x 8x. Còn tuổi thì hay U50, U60. Cụ cho cụ chủ thớt lên vài chục tuổi khổ thân cụ ấy haha.
Cụ thật là chăm chỉ, người xưa có câu thất thập cổ lai hi xưa nay hiếm, cụ đã lên 7x mà vẫn chăm chỉ đi làm thật đáng ngưỡng mộ. Em thì chỉ mong tầm 4x, 5x nghỉ hưu để có thời gian du lịch, trải nghiệm cuộc sống chứ đi làm về cơm nước ngủ nghỉ hết ngày rồi :(

BMW R60

Xe tăng
Em cũng U50. Đã chủ động thất nghiệp. Nộp đơn từ đầu tháng. Đến nay còn mỗi ông sếp tổng vẫn chưa duyệt. Tuần trc ông hẹn gặp trực tiếp em. Xong ông lại đi công tác gấp nên chưa gặp đc. Em vẫn đang túc tắc bàn giao, đến 15/5 là nghỉ theo đúng đơn đã báo. Nghỉ ngơi vài tháng đã cụ. Coi như mình nghỉ giải lao chút. Rồi lại nghĩ kế cày tiếp.
Cứ vui vẻ, mạnh khoẻ, gia đình hạnh phích, còn cái ngoan là ok rôi.
Chúc cụ chân cứng đá mềm!

cerato87

Xe tải
Tuổi 87 hay tuổi nào đều có cảm nhận như này. Vấn đề là các cụ muốn đóng góp cho cty, có lòng tự trọng nên mới cảm thấy chán nản. Chứ nhiều người càng nhàn càng tốt, lương thưởng vẫn tăng thì đến cơ quan chơi, chém gió cũng chả sao. Em rất cảm phục những cụ đi làm có trách nhiệm như này dù em cũng chỉ làm thuê, hơn các cụ ít tuổi.
Tài là những người cứ nhàn nhã, vui tươi chém gió thì lại được lòng sếp. E khả năng trong nhóm 60%, 1 số việc khó chịu trong công ty cũng không thể nói ra hay chia sẻ cùng ai. Đang tìm thêm các cơ hội mới cụ ah.