Em đã mua và độp xe như thế nào, hay là Cảm nhận sau một tháng đi xe độp

Hung Ngo

Xe buýt
Em thì em ngưỡng mộ bác Thông từ khi mới mon men ra nhập OF, nhất là từ khi quen bác ở qua các câu chuyên ở diễn đàn " Câu chuyện các chuyến đi". Em năm nay cũng đã được 44 niên, vừa đến tuổi dở dở ương ương và quả thật là thấy người yếu toàn tập, cho nên em cũng muốn một chiếc xe độp đặng tăng sức khỏe để vừa lâu về hầu tổ tiên vừa làm gương cho Gấu và hai F1 đừng ỷ lại vào phương tiên cơ giới.., thế cho nên em muốn nhờ bác , cụ thể như sau: Bác tư vấn cho em một chiếc XĐ khoảng hơn chục củ, cho em số ĐT và địa chỉ của bác Khôi phệ ( nếu Down thêm được giá thì càng tốt). Nếu em đi xe này thì em có thể mặc quần áo đi làm độp đến cơ quan hay không ( mà không bị anh em nó cười:))), kèm theo là đồng hồ đo hành trình và bình nước nữa, quần bỉm, áo ... bác giúp em nhé. Nhiều phương án càng tốt, đa tạ và vốtka bác ( bác gửi vào địa chỉ: tuanvx38@yahoo.com)
Em mà có xe rồi thì em sẽ tham gia với các bác, thật đấy ....
Tầm chục củ thì cụ gặp cụ KP thoải mái, có ngay con XTC790, chơi vài năm ko p đổi.

E vẫn độp xe đi làm hàng ngày, nhà cách cty khoảng 4Km, buổi trưa vẫn về nhà ăn cơm như bình thường. Lúc độp đi làm ko phải mặc đồ siêu nhân đâu ah, e vẫn mặc đồ công sở như thường, có thêm cái ba lỗ cho thấm mồ hôi, đỡ ướt áo sơ mi thôi.
Bình nước, quần bỉm ko quá 500k, dùng nhiều lần.
Đồng hồ: e tuyền hỏi nhờ bạn độp, ko mua phí tiền lém

Chúc cụ sớm có xe độp, làm gương cho Gấu, Cáo

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em thì em ngưỡng mộ bác Thông từ khi mới mon men ra nhập OF, nhất là từ khi quen bác ở qua các câu chuyên ở diễn đàn " Câu chuyện các chuyến đi". Em năm nay cũng đã được 44 niên, vừa đến tuổi dở dở ương ương và quả thật là thấy người yếu toàn tập, cho nên em cũng muốn một chiếc xe độp đặng tăng sức khỏe để vừa lâu về hầu tổ tiên vừa làm gương cho Gấu và hai F1 đừng ỷ lại vào phương tiên cơ giới.., thế cho nên em muốn nhờ bác , cụ thể như sau: Bác tư vấn cho em một chiếc XĐ khoảng hơn chục củ, cho em số ĐT và địa chỉ của bác Khôi phệ ( nếu Down thêm được giá thì càng tốt). Nếu em đi xe này thì em có thể mặc quần áo đi làm độp đến cơ quan hay không ( mà không bị anh em nó cười:))), kèm theo là đồng hồ đo hành trình và bình nước nữa, quần bỉm, áo ... bác giúp em nhé. Nhiều phương án càng tốt, đa tạ và vốtka bác ( bác gửi vào địa chỉ: tuanvx38@yahoo.com)
Em mà có xe rồi thì em sẽ tham gia với các bác, thật đấy ....
Cảm ơn bác vẫn nhớ tới em. Về xe đạp thì em chưa đủ trình để tư vấn, theo em thì bác có thể tham khảo ý kiến của các bác Fiat (Mod), hoặc Nab (chuyên gia) hoặc Khôi phệ (con buôn). Đừng dại dính tới Dũng Khọm hay Chậm học nhé, đội đấy đẩy hơi nhiều người xuống hố vôi lớn đến mấy lần rồi, OF mình mang tiếng tay chơi chăm chiệu cũng chỉ vì hội đó.

Gian hàng của KP trên OF thì có tại http://www.otofun.net/threads/360785-xe-dap-va-tat-ca-cac-loai-do-choi-cho-xe-dap, bác có thể tham khảo. Nhưng em cũng nói trước là tổng chi phí sẽ không chỉ là 10 củ đâu, dần dần có thể gấp đôi số đó với các loại trang thiết bị được nâng cấp dần dần.

Để đi làm thì em cũng chưa có nhiều kinh nghiệm, vì tính em cứ lên xe là phóng nhanh cho nên tới cơ quan thì vã mồ hôi, nên em hơi ngại. Quần áo đi làm vẫn mặc được bình thường nhưng lưu ý cẩn thận không quần giắt vào đĩa, nếu có mang theo laptop thì nên chọn loại balo phù hợp và mỏng thôi.

Xe thì cũng có nhiều loại (do bác lựa chọn) nên nếu mà không có chắn bùn thì có thể bị bắn vào quần áo.

Hung Ngo

Xe buýt
Cụ độp xe mà đeo laptop thì làm cái balo cho lành, nằm yên trên lưng luôn.

E thấy các cụ ngại nhất khoản mồ hôi đầm đìa nhưng nếu cụ đạp thong thả dưới 15Km/h thì chả toát mồ hôi đc đâu, cũng ko bắn bẩn lên người (kể cả xe chuồng ko chắn bùn). Cụ mặc thêm cái ba lỗ bó sát người, cẩn thẩn thì thêm khăn mùi xoa lau mặt. Đến cơ quan vẫn ngon lành cành đào

muadem

Xe cút kít
Riêng khoản mồ hôi và trang phục đi làm thì em hơi nhiều kinh nghiệm: Em thường độp từ nhà ở Định Công lên Hồ Tây với quãng đường khoảng 12km mà gần như không có mồ hôi, nếu quần ống rộng cần có miếng dán để cột bên phải lại cho không bị dính xích. Nên duy trì tốc độ 18-20km/h và ra khỏi nhà sớm hơn thường lệ khoảng 15' cho dư dả để thong dong mà độp.

nab2195

Xe tăng
Riêng khoản mồ hôi và trang phục đi làm thì em hơi nhiều kinh nghiệm: Em thường độp từ nhà ở Định Công lên Hồ Tây với quãng đường khoảng 12km mà gần như không có mồ hôi, nếu quần ống rộng cần có miếng dán để cột bên phải lại cho không bị dính xích. Nên duy trì tốc độ 18-20km/h và ra khỏi nhà sớm hơn thường lệ khoảng 15' cho dư dả để thong dong mà độp.
kinh nghiệm rất chuẩn :)
đi sớm hơn 1 chút và đạp thong thả , vậy là ok

no1liveforever

Xe buýt
kinh nghiệm rất chuẩn :)
đi sớm hơn 1 chút và đạp thong thả , vậy là ok
Thế cụ cho em hỏi , cụ đạp xe mặc đồ công sở vẫn đi giầy tây à ? Em nhà cách công ty 15km , e cũng định đạp xe đi làm , e nhân viên vp nên phải mặc đồng phục , mà nếu mặc đồ đi xe đạp rồi đến cty thay quần áo thì ko tiện lắm ?

2R+

Xe điện
Thế cụ cho em hỏi , cụ đạp xe mặc đồ công sở vẫn đi giầy tây à ? Em nhà cách công ty 15km , e cũng định đạp xe đi làm , e nhân viên vp nên phải mặc đồng phục , mà nếu mặc đồ đi xe đạp rồi đến cty thay quần áo thì ko tiện lắm ?
Em vẫn toàn quần âu, sơ mi, giầy tây đạp xe đi làm cụ ạ. Nhưng hôm nào nắng gắt quá hay mưa thì em đi xe bus.
Nhưng với quãng đường 15km như của cụ mà đạp xe dưới thời tiết này thì oải đấy. Em đạp đi làm hàng ngày chỉ 5km thôi

Hung Ngo

Xe buýt
E vẫn mặc quần âu, áo sơ mi nhưng ko đi giày tây (đi rọ). Cty e chả có chỗ thay quần áo nên vẫn p đóng bộ từ nhà :D

Nhà cụ tương đối xa nhưng cụ đi xe độp cũng chỉ chậm hơn đi xe máy 5' là cùng với điều kiện đường xá như HN. Hôm nào trời mưa thì e đi xế nổ, nắng mấy e cũng đi xe độp; ko như nhà Chậm Học - nắng nghỉ, mưa ngủ, mát mẻ đi chơi =))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Sáng nay em cũng bắt đầu đạp đi làm. Đến cơ quan bị ra mồ hôi (do vẫn đạp 23-24, sẽ phải cố gắng đi sớm hơn để thong thả hơn) nhưng được trang bị cái quạt nên ngồi một lát cũng hết.

Xe em phải lắp cái gác ba ga thường dùng để đi đường dài vào cho đỡ bắn, lưng đeo balo mà đến cơ quan vẫn thấy có bùn bắn lên balo. Như vậy đi làm nên đề phòng bùn, nước bắn lên từ sau lưng nhất là với MTB.

Hôm nay tìm được cái balo có sẵn rất gọn gàng (nhưng màu hơi đĩ :D) nên đeo cũng tương đối ổn. Để lúc nào em chụp hình đưa lên các cụ tham khảo.

no1liveforever

Xe buýt
E vẫn mặc quần âu, áo sơ mi nhưng ko đi giày tây (đi rọ). Cty e chả có chỗ thay quần áo nên vẫn p đóng bộ từ nhà :D

Nhà cụ tương đối xa nhưng cụ đi xe độp cũng chỉ chậm hơn đi xe máy 5' là cùng với điều kiện đường xá như HN. Hôm nào trời mưa thì e đi xế nổ, nắng mấy e cũng đi xe độp; ko như nhà Chậm Học - nắng nghỉ, mưa ngủ, mát mẻ đi chơi =))
Cám ơn cụ , vậy e sẽ mang giầy tây vào balo , đến cty thay giầy vậy :D

Sói nhỏ

Chã!
Em thì để sẵn 1 đôi giày, 1 bộ quần áo ở VP, đề phòng có hôm nào đó đến VP mà quần áo không được chỉn chu do đi xe đạp :D

Fiat_ELX

Xe điện

Boral

Xe đạp
Sao cụ phải cho giầy tây vào balô nhỉ ? Em cứ đóng bộ công sở đàng hoàng...quần âu, ba lỗ + sơ mi, giầy tây, đeo balô tại nhà rồi lên yên và độp thôi. Đúng như các cụ ở trên nói: đi sớm một chút, đạp thong dong khoảng 18 - 19km/h, điều hoà hơi thở nhịp nhàng như đi dạo thì đến vp không có mồ hôi đâu....

Em giống bác Hung Ngo, chỉ trời mưa mới taxi hoặc xe máy còn không thì chỉ có độp.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Hung Ngo

Xe buýt
Cụ thay cho em cặp lốp này nữa là giải quyết triệt để vụ bắn biếc:

http://item.taobao.com/item.htm?id=5938449039
Cụ đi đôi guốc này nhưng chạy với tốc độ 22-23Km/h như cụ GT thì vẫn ăn đất lên cổ, ngực nhé. Cứ độp thong thả tầm 15Km/h thì ko sợ bắn với đường ướt (như kiểu xe rửa đường phun thôi), nhưng với điều kiện đường ngập nước (như mưa rào ngày hôm qua) thì vẫn vẩy lên đầu nhé :D

Duatretoxac

Xe buýt
Cụ đi đôi guốc này nhưng chạy với tốc độ 22-23Km/h như cụ GT thì vẫn ăn đất lên cổ, ngực nhé. Cứ độp thong thả tầm 15Km/h thì ko sợ bắn với đường ướt (như kiểu xe rửa đường phun thôi), nhưng với điều kiện đường ngập nước (như mưa rào ngày hôm qua) thì vẫn vẩy lên đầu nhé :D
Có giải pháp đây: "trời không mưa ta vưỡn mặc áo mưa" thế người ta mới nể chứ lị :))

Boral

Xe đạp
Chiều nay 5h ngó trời thấy không ổn nên té luôn...độp một mạch đến đoạn Cầu Giấy cắt Trần Đăng Ninh thì kẹt cứng. Dắt xe len theo bên trái làn ô tô, đến đoạn ngắt rào chắn thì nhấc bổng qua rồi phi thẳng vào ngõ...Mấy bác xế nổ quả ý chắc gato lắm :P

tsmile

Đi bộ
Website
www.phaonep.com
sau tết nổi máu lên em cũng làm..2 con xe đạp ( số là một con đặt hàng đã ken-xồ mà họ vẫn giao..nể quá thành ra ..đú!) Lịch sử sử dụng như sau:
1. thử 1 vòng hồ tây: gần 10km, suýt bắt taxi về!
2. 5km đến công ty. đến được nới thì áo bẩn hết, vì có có chắn bùn...
3. 1km đi mua bánh mỳ: ra đến đường định reng reng thì than ôi nó đã nằm trong túi thằng nảo nào
4. 500m mang 1 con đi cho mượn!
5. 5m cất lên gác xép vì dạo này em bận quá, toàn phải khẩn cấp..
6. hy vọng có bác nào lập hội chán 4 bánh chơi 2 bánh để nhập hội!:)]

metalins

Xe tăng
Em vẫn toàn quần âu, sơ mi, giầy tây đạp xe đi làm cụ ạ. Nhưng hôm nào nắng gắt quá hay mưa thì em đi xe bus.
Nhưng với quãng đường 15km như của cụ mà đạp xe dưới thời tiết này thì oải đấy. Em đạp đi làm hàng ngày chỉ 5km thôi
Em hơi giống cụ nhưng chỉ đi xe bus khi trời mưa còn thì quần sóc, áo pull, balo laptop đến cty thay đồ công sở nếu cần :D. Mùa đông thì mặc quần âu, sơ mi, áo khoác, giầy tây đạp xe rất ok lại ấm người. Cá biệt tối nay liều thử đạp xe về nhà thấy dọc đường xế nổ thì dắt bộ, xế hộp thì... đi bằng cứu hộ... riêng em xế độp đàng hoàng về đích nhẹ nhàng :))