Em đã mua và độp xe như thế nào, hay là Cảm nhận sau một tháng đi xe độp

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Bài của bác Thông hay chóa, em đọc 1 mạch 21 trang. Thi thoảng bác ấy lại nhắc đến chuyện bán xe( k biết thật hay đùa) làm em cứ zun zun $-)vì đang có ý định trong đầu trộm xiền gấu kiếm 1 con vừa vừa với khả năng kt để ngày đạp lấy 2 chục cây rèn luyện tí sức khỏe, không độ này có tí tuổi, iếu xìu$-)

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Bài của bác Thông hay chóa, em đọc 1 mạch 21 trang. Thi thoảng bác ấy lại nhắc đến chuyện bán xe( k biết thật hay đùa) làm em cứ zun zun $-)vì đang có ý định trong đầu trộm xiền gấu kiếm 1 con vừa vừa với khả năng kt để ngày đạp lấy 2 chục cây rèn luyện tí sức khỏe, không độ này có tí tuổi, iếu xìu$-)
Bác ấy bán xe vì thấy em xế đó đã lỗi thời rồi bác à, nghe nói sau chuyến đi Trường Sa bác ấy về tậu em xế mới giống nhà Dũng Khọm hay Blackfish đấy ạ

Em đã phải ngồi cả một ngày trời lái xe từ HN vào đền mẫu Kỳ Anh nghe hai ông oánh golf chém gió với nhau say sưa không biết mỏi làm mình cũng tỉnh cả ngủ .Và theo các gôn phơ đấy thì đánh golf là vượt qua chính khả năng của bản thân mình nên một người mới biết chơi sơ sơ hoàn toàn có thể đánh cùng một người chuyên nghiệp. Đại để là nhờ vào cái độ han- đi -cếp gì đấy mà tiếng tây em mù tịt và cũng không dám nghiên cứu vì sợ phơi nhiễm .

Cảm nhận cá nhân của em với môn xe đạp thì thế nay :
Em rất thích xe PKL và em đã làm bằng A2 cách đây cả chục năm, từ cái thời vẫn cấm >175cc và khi đó ai cũng cho là dở hơi .
Mơ ước là vậy, nhưng đến khi có tiền trong tay em lại chọn xế hộp đi cho nó hoành .
Và giấc mơ PKL vẫn dang dở từ ngày đó đến nay và chiếc xe máy to nhất em sở hữu chỉ là GL150cc. Bởi mỗi khi trúng đề em lại đầu tư vào xế hộp chứ không dám ném tiền cho 1 niềm đam mê cháy bỏng .
Trước khi đến với xế độp, em ngày nào em cũng hiếp dâm bằng mắt các em PKL trên các trang web chợ giời .Rồi bất chợt em nhận ra, máu mình chưa pha đủ xăng để chơi PKL .
Để thủ dâm tinh thần cái phần hèn trong con người em,vì dù sao mình cũng đã có chút tuổi,không đú môn tốc độ đc nữa , em rụt rè vét vốn làm 1 con xế độp suýt chục củ và nghĩ thế là ổn lắm rồi .Xe đạp ngoài tiệm cầm đồ chỗ mấy thằng bạn có con nào tiền trệu đâu .
Sự đời không đơn giản như đan rổ và dòng đời thì không êm ái như dòng sông.Chục năm nay em chơi bời các môn phái, chính - tà có cả và kết quả là vòng bụng ngày một to ra.
Ấy thế mà từ ngày hết vẹo, tự kỷ với con xế điếc em lại thấy mình khỏe ra, tinh thần phấn khởi nhìn đời lại thấy vẫn đầy sao.Và điều ấn tượng nhất là size quần giảm được 2 số sau 3 tháng mua chiếc xe đầu tiên.
Em thấy cứ ăn cứ chơi rồi giời phù hộ. Trộm vía , từ ngày cái thằng người nó nhẹ đi đc 1 chút, đầu óc nó lại minh mẫn hơn hay sao ấy, thỉnh thoảng lại ăn cả lô lẫn đề đấy các cụ ạ .Thế là đc nhiêu em ném vào xế độp.Đằng nào Bác chả mất rồi...
Lấy ý tưởng từ hai cụ Na-Nô , em đang ủ mưa nâng cấp xế độp để làm quả đạp xe đi nghỉ mát cùng cty vào Sầm Sơn .Cái khó nhất là xin cô-ta vì nhà cứ nằng nặc bảo dở hơi nó cũng có mùa thôi . Cái khó thứ hai là thân dai dặm trường nên khó lường hiểm ác .Cty em đi 2 đợt từ ngày 9 đến 11 và từ ngày 16 đến 19 tháng 6 nên có cụ nào rảnh rỗi làm quả đúp bờ xen tu ry với em thì còn gì bằng .
Kết luận : Mua xế nổ mới phải cân nhắc đắn đo chứ xế độp đáng nhiêu đâu trong sáu mươi năm cuộc đời .
Em thích cái còm này của cụ quá

Đằng nào Bác chả # rồi

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác ấy bán xe vì thấy em xế đó đã lỗi thời rồi bác à, nghe nói sau chuyến đi Trường Sa bác ấy về tậu em xế mới giống nhà Dũng Khọm hay Blackfish đấy ạ
Bọn em đang ở đảo Đá Lát, giờ mà xe để độp thì phê

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Ừ nhỉ, tại sao mợ Thông không mang theo em xế độp nào ra TS. Em nghĩ ngoài đó kiểu gì cũng có xế độp, khi nào tới đảo Trường Sa lớn mợ cố tìm và mượn vài xế để AE độp và chụp ảnh

Tien seven

Xe tải
Cám ơn các bác đã tư véo, em vừa múc của Khôi Phệ em XTC 750 2012 màu đen xanh size 15.5 cùng với một cơ số phụ tùng, độp về nhà cách cửa hàng KP 3,2 km tốc độ TB 18,6 do đường đông quá, tốc độ cao nhất 30,1 km/h. Công nhận là cái yên xe nó cứ như miếng gỗ ấy, độp về đến nhà thấy ướt lưng áo ( bao nhiêu năm nay không bị ...)
Có phải là Anh Tuấn ở bên CVH ko đấy ạ? Em là Tiến gặp Anh hôm ở cửa hàng KP đây.

Blackfish

Xe tăng
Hqua gặp bạn gái sếp ợ HT, hỏi thăm chị nhà mới bik sếp ra Trường Sa cai nghiện.Bỏ bao tiền mới nghiện đc, giờ sếp cai xe thì mất trắng =))

Hung Ngo

Xe buýt
Cụ GT mơí chớm nghiện cai còn dễ chứ như cụ Trắm đen nghiện nặng, cai bi giờ mới là phí. Mà cụ Trắm có ý định cai thì bảo em trc nhá

Blackfish

Xe tăng
Cụ GT mơí chớm nghiện cai còn dễ chứ như cụ Trắm đen nghiện nặng, cai bi giờ mới là phí. Mà cụ Trắm có ý định cai thì bảo em trc nhá
Em cụng mới nghiện thoy nhưng : "Xe vợ mua, không đua vợ đánh "
Đành lòng nhắm mắt đưa chân ...;)

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
Chính xác 100%, sáng thứ bảy và CN anh độp được hai vòng quanh HT rồi, cơ mà ê M quá ...
Có luôn đồ để cho hết E M đấy anh, tuần sau có xe em chạy cung này với các bác nhé

pocket

Xe buýt
Hôm qua đọc hết mấy bài của cụ chủ, thấy phần mềm endomondo hay quá.
Tối qua em vừa độp vừa mở endomondo, vừa check xem chỉnh công tơ mét đã chuẩn chưa thì bị 2 thằng chạy xe máy ngang qua giật mất cái điện thoại Android.
Đau quá các cụ ạ. Nó đi xe máy vọt lên rất nhanh, em nhẩm tính max speed của mình cũng chỉ 40, gia tốc lại không thể bằng được nên đành nghiến răng đứng nhìn. Trên đt em chạy Google Latitude và endomondo, trong túi lại có 1 cái khác mà nó tắt máy nhanh quá nên không track được. Quá đau. Cái bị mất lại chưa kích hoạt tính tăng truy tìm điện thoại, hức hức...

Từ vụ này em chợt nghĩ hay gắn luôn cái súng cao su vào khung trước, đồng thời trang bị cái bơm nào cưng cứng. Độp ở đường đông thì hay phải phanh, độp ở đường vắng thì nhiều cái tệ nạn xã hội nó rình rập.

Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
Chia buồn với cụ pocket , Maxspeed có cao nữa cũng k đuổi được đâu, hô hào lên may ra còn có ai chặn bọn nó được, thời buổi cướp giật như người

Duatretoxac

Xe buýt
Hôm qua đọc hết mấy bài của cụ chủ, thấy phần mềm endomondo hay quá.
Tối qua em vừa độp vừa mở endomondo, vừa check xem chỉnh công tơ mét đã chuẩn chưa thì bị 2 thằng chạy xe máy ngang qua giật mất cái điện thoại Android.
Đau quá các cụ ạ. Nó đi xe máy vọt lên rất nhanh, em nhẩm tính max speed của mình cũng chỉ 40, gia tốc lại không thể bằng được nên đành nghiến răng đứng nhìn. Trên đt em chạy Google Latitude và endomondo, trong túi lại có 1 cái khác mà nó tắt máy nhanh quá nên không track được. Quá đau. Cái bị mất lại chưa kích hoạt tính tăng truy tìm điện thoại, hức hức...

Từ vụ này em chợt nghĩ hay gắn luôn cái súng cao su vào khung trước, đồng thời trang bị cái bơm nào cưng cứng. Độp ở đường đông thì hay phải phanh, độp ở đường vắng thì nhiều cái tệ nạn xã hội nó rình rập.
Thôi, người ngợm không sao là may rồi cụ ạ, chỉ sợ kẻ xấu tham cái điện thoại mà mình thì ngã thì còn tốn gấp mấy cái điện thoại ý chứ.

Alanphan

Xe hơi
Em đã độp được tròn 1 tuần, mỗi ngày độp 20km, vận tốc bình quân đã đạt 22km/h. E dự định cuối tuần làm chuyến HN-BG (khoảng trên dưới 60km), liệu có đủ sức??? Các cụ cho em xin tí kinh nghiệm độp đường dài với!? Tks các cụ!

Duatretoxac

Xe buýt
Em đã độp được tròn 1 tuần, mỗi ngày độp 20km, vận tốc bình quân đã đạt 22km/h. E dự định cuối tuần làm chuyến HN-BG (khoảng trên dưới 60km), liệu có đủ sức??? Các cụ cho em xin tí kinh nghiệm độp đường dài với!? Tks các cụ!
Cứ mạnh dạn lên cụ, 60 km không đáng sợ lắm đâu, chỉ khoảng gần 3 tiếng ngồi trên yên thôi mà. Mới đạp xa thì cụ cứ 1 tiếng nghỉ một lần là được rồi :)

kieuviethuy

Xe hơi
Em xin cảm ơn những chia sẻ của cụ Giao Thông và mọi người. Em đang phân vân xem có nên hít thử không ! híc

Cường già

Xe tải
Em đọc xong mấy bài của các cụ phê lòi cả mắt. Xin các cụ chỉ giáo để em có thể sở hữu 1 em xe độp giá cả thì trung bình thôi ạ vì em vừa già lại làm ô sin trong nhà nên kinh tế eo hẹp. Em cao 1,72m nặng 73kg bụng to tóc bạc sớm sinh lý yếu ạ!!! Các cụ thương tình cẩn thận chỉ bảo không đánh mắng tội em lắm~o)

Alanphan

Xe hơi
Cứ mạnh dạn lên cụ, 60 km không đáng sợ lắm đâu, chỉ khoảng gần 3 tiếng ngồi trên yên thôi mà. Mới đạp xa thì cụ cứ 1 tiếng nghỉ một lần là được rồi :)
Em chỉ ngại cái phần bôi đỏ nêu trên. Có cần thiết phải "đóng bỉm" không cụ!

nab2195

Xe tăng
Em đọc xong mấy bài của các cụ phê lòi cả mắt. Xin các cụ chỉ giáo để em có thể sở hữu 1 em xe độp giá cả thì trung bình thôi ạ vì em vừa già lại làm ô sin trong nhà nên kinh tế eo hẹp. Em cao 1,72m nặng 73kg bụng to tóc bạc sớm sinh lý yếu ạ!!! Các cụ thương tình cẩn thận chỉ bảo không đánh mắng tội em lắm~o)
trung bình là 20 củ hay 40 củ hả cụ :D, trung bình cũng có 2 nấc đấy