Em đã mua và độp xe như thế nào, hay là Cảm nhận sau một tháng đi xe độp

xe_cang_hai

Xe tăng
Mọi người cứ hay nói là "vượt qua chính mình", về mặt vật lý và toán học như thế là sai. Vì vậy quan điểm của em là "vượt qua thằng đi sau" và đừng kỳ vọng vượt được thằng đi trước :))
Vượt qua thằng đi trước thì dễ, vượt qua chính mình mới ko thể thực hiện được :))

BK driver

Xe máy
Em cũng đang định chuyển sang đi xe đạp đi làm vì từ nhà em đến cơ quan, đi oto hết 30 phút (do có 1 số đoạn 1 chiều) nếu không bi tắc đường, đi xe máy hết 10 phút do đi được đường tắt. Em đọc nhật ký của cụ chủ xong mà hoa cả mắt, chả biết mua xe độp loại nào. Cụ cho em địa chỉ CH xe đạp của cụ Khôi (mà cụ đặt mua) với để xem thực tế

Alanphan

Xe hơi
Tự "xướng" của mợ Thông hay quá. Chiều nay phải gặp Bác Minh Khôi mới được!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Sau một tháng 12 ngày đạp xe, hôm nay em đã chén được cung Century đầu tiên trong đời, một cung không thể hoàn hảo hơn khi về đến nhà đồng hồ chỉ tròn 160km. Cảm ơn những người bạn cũng mới chơi và cũng quyết tâm chén Century lần đầu tiên của chính mình.

Thông tin chi tiết được cập nhật tại đây:

http://www.otofun.net/threads/362857-century-of-12-may-ha-noi-sao-do-bac-ninh-khong-di-se-rat-thiet

Chắc bây giờ em bán xe được gòi, đồng hồ công tơ mét chỉ hơn ngàn km. :D

Blackfish

Xe tăng
Chắc bây giờ em bán xe được gòi, đồng hồ công tơ mét chỉ hơn ngàn km. :D
Sếp bán xe cũng đc nhưng bọn em sẽ nhớ sếp lắm .
Hay sếp chuyển sang viết sách hướng dẫn về xe đạp để tiểu đệ bọn em có chỗ khói hương .

Xuân thì

Xe buýt
Sếp bán xe cũng đc nhưng bọn em sẽ nhớ sếp lắm .
Hay sếp chuyển sang viết sách hướng dẫn về xe đạp để tiểu đệ bọn em có chỗ khói hương .
Trắm đen lắm chuyện quá. Hôm nay thấy mọi người đồn là chạy đến chân cầu vượt, nhìn thấy mọi người chưa đến, liền vẫy ato khách chạy về luôn để tránh nắng hả?

Blackfish

Xe tăng
Trắm đen lắm chuyện quá. Hôm nay thấy mọi người đồn là chạy đến chân cầu vượt, nhìn thấy mọi người chưa đến, liền vẫy ato khách chạy về luôn để tránh nắng hả?
Suỵt, cụ khe khẽ thôi ko nhà Phệ ló vào.
Sếp chỉ đạo em về trước viết báo cáo.Lúc ăn trưa em bí mật bỏ ít dãi kiến vào thức ăn của KP nên lúc cả đoàn đề pa về HN riêng KP phải quay lại toa lét ngồi thêm 1/2 tiếng nữa mới về được.Ló mà đeo bám thì em phải đạp về tận HN chịu sao nổi.

buituananh_as

Xe điện
Suỵt, cụ khe khẽ thôi ko nhà Phệ ló vào.
Sếp chỉ đạo em về trước viết báo cáo.Lúc ăn trưa em bí mật bỏ ít dãi kiến vào thức ăn của KP nên lúc cả đoàn đề pa về HN riêng KP phải quay lại toa lét ngồi thêm 1/2 tiếng nữa mới về được.Ló mà đeo bám thì em phải đạp về tận HN chịu sao nổi.
Á đây roài..hóa ra nhầm vào bát của em nhá

daquydailoc

Tháo bánh
Các cụ độp xe mà mong manh dễ vỡ nhỉ :P
Tiện đây cũng nhờ các cụ tư vấn cho e 1 con Road dưới 8tr để em đi Lạng Sơn cuối tuần này với ạ
cụ làm con ATX 690D ở việt thắng ý, khoảng 7 củ thôi nhưng cũng đủ để phượt xuyên đồng dương roài, chơi xe độp MTB thì nên chơi nguyên chiếc, chơi xe ráp lộ cộ lắm................ Topic này của 1 cụ đi ATX 690D đây :

http://www.phuot.vn/threads/37888-Một-mình-đạp-xe-xuyên-Đông-Dương-Ước-mơ-một-đời-người

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm nay em định ngồi kể lể về chuyến đi T1 kết hợp với Đông Anh và sau đó là chuyến century địa chủ mới tham gia cùng các cụ các mợ mới chơi được thực hiện trong tháng 5 này, thế nào ngồi một lúc chả nghĩ ngợi được gì thôi đành gập máy đi ngủ, mai tìm lại được hứng để tâm sự tiếp.

Boral

Xe đạp
Hôm nay có hứng chưa cụ GT, em thích đọc bài của cụ. Thấy có mình trong đó...chỉ khác là chưa có cơ hội chạy cung dài và sắm thêm 1 em cho người yêu thôi ..:P

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm nay có hứng chưa cụ GT, em thích đọc bài của cụ. Thấy có mình trong đó...chỉ khác là chưa có cơ hội chạy cung dài và sắm thêm 1 em cho người yêu thôi ..:P
Chiều nay em sẽ tiếp tục cụ ạ, cảm ơn cụ đã động viên.

Tom80

Xe buýt
Em cũng muốn mua 1 chiếc 2b để đi làm, các cụ giúp em thông tin với, mua xe gì, ở đâu để được giá hợp lý và xuất xứ rõ ràng.
Em ở Hà Nội, dự trù kinh phí của em tầm 5tr đổ lại.
Cảm ơn các cụ.

Sói nhỏ

Chã!
Em cũng muốn mua 1 chiếc 2b để đi làm, các cụ giúp em thông tin với, mua xe gì, ở đâu để được giá hợp lý và xuất xứ rõ ràng.
Em ở Hà Nội, dự trù kinh phí của em tầm 5tr đổ lại.
Cảm ơn các cụ.
Cụ có thể tham khảo trên web của công ty Việt Thắng, em thấy có chiếc Hunter hoặc Ineed là vừa miếng đấy, nhà em đang sử dụng 2 chiếc này, đi lại rất nhẹ nhàng và hợp túi tiền ah. Chúc cụ tìm được xe ưng ý.
http://giant-bicycles.com.vn/productsubcat.aspx?id=0015800001

Alanphan

Xe hơi
Em sắp mua xế độp, cụ GT tư vấn em cái. Nhà bác Khôi đang đi nước ngoài nên e k con tách được.

oB_Bo

Xe tải
Sáng nay đang thiu thiu ngủ, gấu thọc cái xilanh làm mấy cc máu. Kết quả xét nghiệm mọi chỉ số đều về mức TB. Như vậy là sau 2 tháng độp ngoài việc giảm cân, thắt lưng lùi 2 nấc thì mấy cái thông số mỡ máu, cô lét tê rôn, gút cũng giảm đáng kể. Cái kia hình như cũng giảm :D

tan_tit

Xe tải
Sáng nay đang thiu thiu ngủ, gấu thọc cái xilanh làm mấy cc máu. Kết quả xét nghiệm mọi chỉ số đều về mức TB. Như vậy là sau 2 tháng độp ngoài việc giảm cân, thắt lưng lùi 2 nấc thì mấy cái thông số mỡ máu, cô lét tê rôn, gút cũng giảm đáng kể. Cái kia hình như cũng giảm :D
hihihiih chúc mừng anh

tranminhquan

Xe hơi
Bác nói thế em cũng vui vơi bác.