[Funland] Em đã dùng bẫy dính và bẫy sắt nhưng vẫn ko được, nhờ các cao nhân ạ?

buikhacthinh

Xe tăng
Bẫy lồng cũng nhạy nhưng bẫy rồi cụ phải rửa sạch phơi khô cho hết mùi thì mới bẫy tiếp được.Con chuột nó rất khôn có mùi con trước nó kg bao giờ vào.

datinh

Xe container
Em có anh bạn, bẫy lồng, xong đeo găng tay, tóm rồi nhả keo con voi vào đít chuột cẩn thận. Rồi thả.
Hắn nói ăn không ị được, nó điên nó đi oánh nhau, hội còn lại sợ chạy mất dép, rồi nó chết. Xong.
Em chưa chứng kiến chỉ nghe nói, nhưng tay này lọ mọ dễ là thật.
trước đọc báo thấy có thật. các bác nông dân lấy kim chỉ thêu dệt kín cái hậu môn chuột. rồi thả về cộng đồng. chuột bí quá nổi điên cắn đồng loại. tất nhiên lâu rồi sẽ tự oẳng.

Binhmoctn

Xe tải
Hôm nọ tôi vừa đích thân phơ được 1 con chuột cống sau một thời gian dài tìm đủ mọi cách đặt bẫy đặt bả không thành công, và nó quậy phá tôi quá nhiều, gặm đứt dây bếp điện xơi xà phòng vài ngày làm 1 cục. Tối hôm đó tôi trên tầng 2 nghe tiếng nó chí chóe tầng trệt dưới bếp và bếp thì ngay cạnh cầu thang, tôi bèn mỗi tay cầm 1 dao chặt xương và 1 chày giã cua đứng tầng 2 rình. Chừng 5 phút sau nó lò lò trèo lên bậc cầu thang, nhìn thấy tôi nó hoảng hốt định chạy xuống xong nghĩ sao lại trèo lên tay vịn cầu thang định phóng lên tiếp tầng 3. Vừa may nó chạy qua đúng tầm tay dao phay của tôi, tôi bèn phơ 1 phát hú họa may sao trúng người nó, nó bèn rơi xuống tầng trệt và chui vào gầm tủ lạnh trốn.

Tôi bèn bình tĩnh xuống tầng trệt, kéo tủ lạnh ra thì con chuột chó chết đang nằm dưới gầm tủ ló mình ra, tôi bèn phơ nhát nữa trúng thân, nó chui ra định chạy tiếp. Tôi phơ phát thứ 3 ngang cổ nó thấy lòi cả thịt đỏ máu, mẹ sư nó dồn hết căm thù tôi phơ phát thứ 4 đứt ngang mình chuột, nó thăng éo kịp kêu tiếng nào. Tôi khoan khoái trả xong món nợ mà không cần đến bẫy, bèn vào nhà bắn 1 điếu thuốc thưởng thức thắng trận =))!
Cụ phơ ngay trên tay vịn cầu thang còn được vk tặng huy chương luôn

Binhmoctn

Xe tải
Dạ em chào các cụ. Cụ nào thông thạo về ngành chuột cho em xin chút kinh nghiệm vs ạ. em đặt bẫy nó đi kiếm chỗ khác nhưng dứt khoát ko ăn.
Em ko muốn đặt bả vì sợ nó chết trong góc ạ. Xin các cụ chỉ giáo
Chuột to hay chuột nhắt cụ ơi.
Chuột nhắt em có bài cực hay, bắt sống luôn

LuckyCar

Xe container
Hôm nọ tôi vừa đích thân phơ được 1 con chuột cống sau một thời gian dài tìm đủ mọi cách đặt bẫy đặt bả không thành công, và nó quậy phá tôi quá nhiều, gặm đứt dây bếp điện xơi xà phòng vài ngày làm 1 cục. Tối hôm đó tôi trên tầng 2 nghe tiếng nó chí chóe tầng trệt dưới bếp và bếp thì ngay cạnh cầu thang, tôi bèn mỗi tay cầm 1 dao chặt xương và 1 chày giã cua đứng tầng 2 rình. Chừng 5 phút sau nó lò lò trèo lên bậc cầu thang, nhìn thấy tôi nó hoảng hốt định chạy xuống xong nghĩ sao lại trèo lên tay vịn cầu thang định phóng lên tiếp tầng 3. Vừa may nó chạy qua đúng tầm tay dao phay của tôi, tôi bèn phơ 1 phát hú họa may sao trúng người nó, nó bèn rơi xuống tầng trệt và chui vào gầm tủ lạnh trốn.

Tôi bèn bình tĩnh xuống tầng trệt, kéo tủ lạnh ra thì con chuột chó chết đang nằm dưới gầm tủ ló mình ra, tôi bèn phơ nhát nữa trúng thân, nó chui ra định chạy tiếp. Tôi phơ phát thứ 3 ngang cổ nó thấy lòi cả thịt đỏ máu, mẹ sư nó dồn hết căm thù tôi phơ phát thứ 4 đứt ngang mình chuột, nó thăng éo kịp kêu tiếng nào. Tôi khoan khoái trả xong món nợ mà không cần đến bẫy, bèn vào nhà bắn 1 điếu thuốc thưởng thức thắng trận =))!
Hảo công phu, bộ đao pháp gia truyền của nhà cụ quả là danh bất hư truyền, bái phục.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Đang bao nhiêu chuyện sốt sồn sột mà cc chỉ hăng say bắt chuột hỉ. :D :D :D
À, sợ hư xe. :P

Tuananhhau

Xe điện
Nhà mà kê ko còn khe hở như cụ thì lùa ra đc, chứ nhiều nhà đồ đạc chật nó núp đêm mới ra phá thì chỉ nuôi mèo thôi. Nuôi mèo có cái khó là nó lại hay cào đồ vật
Vâng. Nhà e đc cái bếp riêng. Em cứ bịt hết các khe cửa rồi nhấc đồ ra tìm

Dép tổ ong.

Xe tăng
Bài của em: Vẫn dùng bẫy bán nguyệt, cố định nó trên 1 tấm ván, sau đó dán giấy kín các phần khung bẫy (trừ phần bán nguyệt gập). Mồi dùng mẩu khoai lang, hoặc hạt lạc sống, kèm thêm vài hạt gạo, hoặc lạc/đỗ rắc xung quanh bẫy, em đã tiêu diệt được kha khá bằng cách này.

Đơn giản nhất là nuôi con mèo thôi, nhà em có 1 con mèo mà nó bắt phải tới hàng chục con (nhìn thấy xác, hoặc 1 phần xác), còn có thể hơn nếu nó ăn cả chỉ trong vòng 2 năm. Thân thủ nhanh tới nỗi khi đã hết chuột thì nó bắt cả chim để chén.

bixinh1803

Xe hơi
Nhà e nuôi con mèo cảnh 7kg ko biết bắt chuột, chỉ đấm nhau với chó. Nhưng từ ngày nó về kêu meo meo nhà e ko còn bón chuột. Ngoài vườn chuột c ko dám cắn phá nữa.
Trong các loại chuột kinh nhất là bọn chuột trù, dính một con thôi là hôi cả nhà :(

Dream22015

Xe buýt
Trình duyệt chuột cụ quá kém. Giết chuột làm sao ít công dọn dẹp, ít đổ máu mới là cao thủ. Xin giới thiệu với cụ công cụ chân ái diệt các loại chuột của em :D
Screenshot_2023-12-08-19-57-29-28_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg
Em nghe cụ ấy tả mà cũng toát mồ hôi. Ko thể nhịn được =)) =))=))
Quá kồng kềnh quá nhưng kết thúc gọi là có hậu=D>
Đúng là dép là vũ khí hiệu quả, linh hoạt, và đỡ phải dọn hậu quả nhất.

Dream22015

Xe buýt
Cụ nên nuôi 1 con mèo ta, nhà em trước cũng bị như cụ giờ ko thấy bóng chuột đâu cả.
Nhà em nuôi mèo thì lại phải....trông thêm mèo vì mèo cứ lớn 1 tí là lại bị các cháu thanh niên trong làng xiên làm mồi nhậu.

Binhmoctn

Xe tải
trước đọc báo thấy có thật. các bác nông dân lấy kim chỉ thêu dệt kín cái hậu môn chuột. rồi thả về cộng đồng. chuột bí quá nổi điên cắn đồng loại. tất nhiên lâu rồi sẽ tự oẳng.
Ở ngoài thôi cụ, trong nhà mình chưa làm gì nó đã cắn lung tung rồi, khâu và nhỏ keo vào mít nó chưa biết hậu quả đến đâu

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

Làm cái này với nắm bi bằng chì ( sẽ không bị nảy khi bắn trượt như bi sắt). Rảnh thì giải trí,bắn ống bơ,có chuột thì bắn.
Tuy nhiên cũng phải dọn dẹp gọn gàng,tránh để các khe,kẹt. Có chuột là bày trận ( để thức ăn tại trận địa, tránh tình trạng bắn trượt vào đồ đạc.) ,Ngồi làm ấm trà gói thuốc. Tôi cũng diệt khoảng chục đồng chí chuột rồi.

hd-vt

Xe container

Làm cái này với nắm bi bằng chì ( sẽ không bị nảy khi bắn trượt như bi sắt). Rảnh thì giải trí,bắn ống bơ,có chuột thì bắn.
Tuy nhiên cũng phải dọn dẹp gọn gàng,tránh để các khe,kẹt. Có chuột là bày trận ( để thức ăn tại trận địa, tránh tình trạng bắn trượt vào đồ đạc.) ,Ngồi làm ấm trà gói thuốc. Tôi cũng diệt khoảng chục đồng chí chuột rồi.
Cũng hay cụ, tìm bi gì nhẹ thôi, không cần bi sắt đá gì đâu. Con chuột thấy vậy nhưng rất hay ngất, động nhẹ vào người là lăn quay ra. Mí lại không ...vỡ bình, cái này quan trọng. :D

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cũng hay cụ, tìm bi gì nhẹ thôi, không cần bi sắt đá gì đâu. Con chuột thấy vậy nhưng rất hay ngất, động nhẹ vào người là lăn quay ra. Mí lại không ...vỡ bình, cái này quan trọng. :D
Bác mua đạn bi bằng chì. Lý do là nó tròn,nặng nên độ chính xác như bi sắt. Thứ nữa là với lực bắn mạnh thì viên bi chì sẽ bẹp và hạn chế việc nảy ngược,hay văng vào các đồ vật khác. Và quan trọng bắn trúng là đồng chí chuột hy sinh. Tôi thử rồi và chưa đồng chí nào phải tốn 2 viên ( trừ bắn trượt).

hd-vt

Xe container
Bác mua đạn bi bằng chì. Lý do là nó tròn,nặng nên độ chính xác như bi sắt. Thứ nữa là với lực bắn mạnh thì viên bi chì sẽ bẹp và hạn chế việc nảy ngược,hay văng vào các đồ vật khác.
Vỡ bình vỡ bình, em can cụ. Trúng thì nói làm gì. Trượt, va chạm mặt nghiêng là văng tùm lum.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]