[Thảo luận] Em con gái, bị chú police bắt quả này có oan không ạ

OTO-BEN

Xe tải
thế tại sao nó k cắm cái biển cấm ô tô ở đoạn Ng Chí Thanh đi, mà cấm mỗi ta xi, sau đó mình nhào vào rồi, lúc này đã yên tâm là đi đúng đường nên khổng để ý biển nữa thì nó đuổi theo để thịt em thế
ôi, chịu thôi, cái này chắc phải nhờ báo chí tung ảnh lên mạng làm ầm lên thì may ra chúng nó mới sửa cho thống nhất. em đi 4b sợ nhất là phải đi vào đê la thành vì ko biết chỗ nào cấm, chỗ nào ko, nó cứ thay đổi liên tục:-BX_X

Chào các ace, tuần qua buổi trưa, e đang bon bon trên đường Nguyễn Chí Thanh về hướng DEAWOO, đến ngã tư Đê La Thành, em tự dưng muốn rẽ phải, nhìn thấy biển : cấm xe con ở trên (ở dưới là cái chỉ dẫn : cấm xe ta xi từ ... đến mấy giờ em không nhớ). Em yên tâm mình không phải ta xi nên rẽ luôn (đường siêu vắng các bác ạ). Em đang vừa đi vừa hát thì bỗng thấy 1 chú police trẻ măng vượt xe máy lên chặn đầu xe của em, bảo e đi vào đường cấm, nộp giấy tờ rồi quay đầu lạigawop đội trưởng của chú ở Ng Chí Thanh giải quyết.
Rốt cục hai chú bảo em sai, em bảo em không sai.
Các bác tư vấn giúp em trường hợp này em có bị oan không ạ
Chân thành cảm ơn các bác
để em chỉ dẫn cho mợ cách đi lên ĐÊ LA THÀNH nhé:
- muốn lên đê la thành đoạn từ cầu giấy voi phục đến ks bảo sơn,thì phải đi từ hướng voi phục lên.vì đoạn này cấm oto từ ngã tư bao son đến voi phục.
- đi đê la thành từ ngã tư giảng võ đến ks bảo sơn thì phải đi từ ngã tư giảng võ lên.vì đọan này cấm oto từ ngã tư ks bảo sơn đến giảng võ.( mợ đi sai rồi nhé)
- còn đoạn giảng võ lên đê la thành ra Ô chợ dừa, thì phải đi xuống láng hạ và vòng lại ( cấm rẽ trái hướng giảng võ đi lên)

1 con đường 3 đoạn cấm,em ờ đây nên em thấy 100% các bác ngoại tỉnh lên đây chịu ko biết đi kiểu gì.
@ trở lại việc của mợ thì mợ sai rùi mợ ạ.cái biển cấm oto trình ình ở đấy,có lẽ cô con gái của mợ mới lái xe mới ko biết đọan này.

Chỉnh sửa cuối:

nikenneu

Xe buýt
đường Đê La Thành đoạn đấy chỉ cho xe ô tô đi 1 chiều; chiều ngược lại cấm ô tô.

Bus_nhanh

Xe điện
Đường đấy cấm ô tô !
Mợ lại hoang tưởng thêm cái biển cấm xe taxi ở chỗ đó.

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
Lần sau nếu gặp lại mợ nhất định phải cầm bút của các anh ấy nhé.Hư quá

dungv2

Xe đạp
Mợ đi thế là sai rồi còn gì.đoạn đê la thành đấy cấm chiều oto từ nguyễn chí thanh về cầu giấy

hanoi24h

Xe tải
Kính thựa mợ là mợ sai là cái chắc. XXX mình đã vẫy tay chào thì ẻm nào cũng sai, không sai cũng phai sai, sai nhẹ sẽ thành sai nặng, sai nặng mà ngoan sẽ thành sai nhẹ. Chung kết là sai .Thôi mợ kêu làm gì cho nó buồn đời, đời đang buồn lắm rồi
Cụ nói vậy k ổn rồi ...
Mợ chủ lẽ ra phải có file ghi âm và nói chung như miêu tả thì mợ không sai đâu

blackpaint

Xe container
các bác ạ, e k thèm động vào bút của hai chú đâu ạ, e đang bận nên k tiện cãi lâu, mình e thân cô thế cô, lại ăn mặc kiệm vải, da bắt nắng nhanh nên đứng lâu e ngại xi đèn đèn lắm. các chú mời em cầm bút của các chú nhg em kiên quyết k cầm, mà e tự móc (ví) ra cho nhanh để đỡ nắng
Giờ thì em đã biết lý do mợ làm hư xxx, BÚT của chú ấy có vấn đề sao??? Mợ nhìn nhanh thía :)):)):))
Nhưng nếu cái biển lúc đầu là cấm taxi rẽ phải... rồi khi mợ vào lại thấy cái biển cấm ô tô thì đúng là quá chuối. Nếu có cái biển trong thì cái biển ngoài phải là Cấm ô tô rẽ phải chứ.

nguyenquocthanh

Xe tăng
các cụ các mợ ít đi qua đường này chắc không biết rồi.

Biển cấm xe ô tô mà có thêm taxi đấy có tác dụng trong giờ cao điểm từ đoạn HV Hành Chính đến đường Láng thôi. Còn các chỗ mà mợ rẽ vào ấy hoàn toàn không có biển phụ là cấm taxi mà cấm tất cả xe con đấy mợ ạ.
Nếu cháu không nhầm thì cái biển mợ nhìn thấy là ở chỗ đoạn tòa nhà M3 đúng không ? biển này có tác dụng đến chỗ quay đầu của HV Hành chính thôi.

lethangita

Xe máy
Mợ sai rồi, ngã tư đó không cho phép xe rẽ phải từ đường NCT sang DLT mà. cấm lâu rồi, mợ không biết đó thôi.

luugutv1

Xe tăng
ơ thế PHỤ NỮ, wên CON GÁI mà cũng không tha à?

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Chào các ace, tuần qua buổi trưa, e đang bon bon trên đường Nguyễn Chí Thanh về hướng DEAWOO, đến ngã tư Đê La Thành, em tự dưng muốn rẽ phải, nhìn thấy biển : cấm xe con ở trên (ở dưới là cái chỉ dẫn : cấm xe ta xi từ ... đến mấy giờ em không nhớ). Em yên tâm mình không phải ta xi nên rẽ luôn (đường siêu vắng các bác ạ). Em đang vừa đi vừa hát thì bỗng thấy 1 chú police trẻ măng vượt xe máy lên chặn đầu xe của em, bảo e đi vào đường cấm, nộp giấy tờ rồi quay đầu lạigawop đội trưởng của chú ở Ng Chí Thanh giải quyết.
Rốt cục hai chú bảo em sai, em bảo em không sai.
Các bác tư vấn giúp em trường hợp này em có bị oan không ạ
Chân thành cảm ơn các bác
Em khẳng định luôn là mợ sai 100%, vì đã đi vào đường cấm.
Cái biển mà mợ nhìn thấy là biển cấm taxi the giờ thì dọc đường NCThanh chỗ nào cũng có.
Quan trọng nhất là trước khi vao ngã 4 NCT+La thành, mợ sẽ nhìn thấy biển cấm ô tô rẽ về 2 phía ( có nghĩa là đến đây oto chỉ có quyền đi thẳng).
Còn nếu mợ cố tình rẽ vào đê La Thành thì thì sẽ có ngay cái biển cấm oto nằm ở đầu đường và rất rõ để nhìn thấy (đây là 1 trường hợp mà em phải công nhận là ko có bẫy gì ở đây cả).
Mong rằng lần sau mợ chịu khó quan sát kỹ hơn để đỡ mất xèng và mất time.

Luu Lehong

Xe container
Mợ chủ đi như vậy là sai vì hướng Đê La Thành từ Ng.ChíThanh về Láng Hạ -Giảng Võ đúng là cấm ô tô! Tuy nhiên, kể ra mấy chú xxx cầm tiền 300K là chơi không đẹp (!)! Mợ nói là "con gái" nên các chú ý nhắc nhở để lấy đường đi lại thì hay hơn! Vvì vậy, kể ra cũng hơi "oan" 1 tý ty :D

Matizcoi

Xe cút kít
Jai jả gái 100%, các cụ OF máu gái vãi i như em he he cứ thấy gái là lao vào khà khà

Mr_Minh

Xe tải
Nói chung là mợ chủ sai rồi! Lần sau nhớ cầm bút của xxx nhé!

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Cụ phát biểu như ***
Kính thựa mợ là mợ sai là cái chắc. XXX mình đã vẫy tay chào thì ẻm nào cũng sai, không sai cũng phai sai, sai nhẹ sẽ thành sai nặng, sai nặng mà ngoan sẽ thành sai nhẹ. Chung kết là sai .Thôi mợ kêu làm gì cho nó buồn đời, đời đang buồn lắm rồi

CLPT

Xe tải
hi hi căn bản em dự là em hơn các chú gần khoảng 5,6 tuổi, vì lúc đầu các chú ve vãn, sau đó nhìn Cmt của em, k thích lái máy bay nữa nên quyết định thịt (xiền) em
Mợ kinh thật, vào sinh hoạt cùng với anh em cũng mạnh dạn ra trò đấy. Chắc trông trẻ hơn tuổi rồi.

Cái biển cấm Taxi theo giờ cắm ở NCT thì nó chỉ có tác dụng ở NCT, Mợ vào đê La Thành thì phải nhìn biển cắm ở ĐLT chứ, bị túm là đúng rồi
May mà nó không bắt thổi kèn kiểm tra lồng độ kồn không thì khổ Mợ nhể :D
Thêm nữa: Em thấy các cụ nhà mình mà thấy các mợ vào OF là dùng toàn hàng nóng. Thảo nào ít các mợ sinh hoạt cùng--------> Mất cân bằng------> lại càng thích dùng hàng nóng-------> vòng luẩn quẩn của các cụ với các mợ

Chỉnh sửa cuối:

trua_vang

Xe hơi
Đúng rồi, thớt này là zai giả gái

S320

Xe điện
mợ đi nt là sai rồi. đường đó oto chỉ đi thẳng thôi mợ nhé.

Hanoixinhdep

Xe buýt
Mợ làm hư xxx rồi, cái này thì xxx còn sướng hơn là Mợ cầm vào bút ấy chứ! Mợ chủ có cái ảnh nào đưa lên Avatar cho anh em chiêm ngưỡng với?
hahaha nick của em là do bẹn em đặt hộ ạ, em đưa ảnh lên các bác lại bắt em đổi nick thì chết. hahahah (thất vọng tràn trề)