[Thảo luận] Em con gái, bị chú police bắt quả này có oan không ạ

OTO-BEN

Xe tải
Chào các ace, tuần qua buổi trưa, e đang bon bon trên đường Nguyễn Chí Thanh về hướng DEAWOO, đến ngã tư Đê La Thành, em tự dưng muốn rẽ phải, nhìn thấy biển : cấm xe con ở trên (ở dưới là cái chỉ dẫn : cấm xe ta xi từ ... đến mấy giờ em không nhớ). Em yên tâm mình không phải ta xi nên rẽ luôn (đường siêu vắng các bác ạ). Em đang vừa đi vừa hát thì bỗng thấy 1 chú police trẻ măng vượt xe máy lên chặn đầu xe của em, bảo e đi vào đường cấm, nộp giấy tờ rồi quay đầu lạigawop đội trưởng của chú ở Ng Chí Thanh giải quyết.
Rốt cục hai chú bảo em sai, em bảo em không sai.
Các bác tư vấn giúp em trường hợp này em có bị oan không ạ
Chân thành cảm ơn các bác
Tối qua mình vừa đi qua đây theo đúng hướng này (tối qua đi xe máy :D), đúng là rẽ phải từ nguyễn chí thanh vào đê la thành thì có biển cấm xe con, dưới có Biển vuông ghi là cấm taxi từ mấy giờ đến mấy giờ, biển này cắm ở đường nguyễn chí thanh. Nhưng rẽ vào đến đê la thành mấy m thì có đúng 1 cái biển cấm otô và dưới ghi là xe bus được phép hoạt động mợ ạ. Thế nên mợ bị vịn là chuẩn đới, ko oan đâu. Chia buồn với mợ nhé :D.

trua_vang

Xe hơi
Mợ chủ thớt sai, hoặc lúc đó đang trang điểm nên không nhìn kỹ biển. Anh em OF khẩn trương lôi ra kiểm điểm, sai đến đâu xử đến đó, đúng người không bỏ sót lỗi, nghiêm khắc rút kinh nguyệt.... à quên kinh nghiệm một cách sâu sắc và cẩn thận.

Hanoixinhdep

Xe buýt
Ngắm nghía mà vẫn bị 300,mợ không được xếp vào nhóm cho anh xin số rồi ;),FUN tý
hi hi căn bản em dự là em hơn các chú gần khoảng 5,6 tuổi, vì lúc đầu các chú ve vãn, sau đó nhìn Cmt của em, k thích lái máy bay nữa nên quyết định thịt (xiền) em

Hanoixinhdep

Xe buýt
Tối qua mình vừa đi qua đây theo đúng hướng này (tối qua đi xe máy :D), đúng là rẽ phải từ nguyễn chí thanh vào đê la thành thì có biển cấm xe con, dưới có Biển vuông ghi là cấm taxi từ mấy giờ đến mấy giờ, biển này cắm ở đường nguyễn chí thanh. Nhưng rẽ vào đến đê la thành mấy m thì có đúng 1 cái biển cấm otô và dưới ghi là xe bus được phép hoạt động mợ ạ. Thế nên mợ bị vịn là chuẩn đới, ko oan đâu. Chia buồn với mợ nhé :D.
thế tại sao nó k cắm cái biển cấm ô tô ở đoạn Ng Chí Thanh đi, mà cấm mỗi ta xi, sau đó mình nhào vào rồi, lúc này đã yên tâm là đi đúng đường nên khổng để ý biển nữa thì nó đuổi theo để thịt em thế

buicongchuc

Xe ba gác
Cái biển trên theo như Mợ nói thì là biển 103 (c), và có biển phụ đề bên dưới, màu xanh, chữ trắng ghi với nội dung là "cấm taxi từ x giờ đến y giờ" như thế có nghĩa là: Đường này chỉ cấm taxi từ x giờ đến y giờ thồi, còn các phương tiện khác không cấm. Giá Mợ chủ chụp được cái ảnh để anh em xem thì rõ hơn. Theo em đoán, chắc là Mợ chủ: 1. Đã làm hư xxx, và đi rôi.
2. Cụ đã ký biên bản. Cái này thì chắc khó khả thi, vì xxx biết là sai mà vẫn lập BB là sai, hoặc là xxx gạ Mợ chuyển sang lỗi nhẹ hơn và lập BB (vì hôm này có Mợ nữa là đủ chỉ tiêu).
Tình hình thế nào Mợ chủ cho anh em biết thông tin nhé!

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này rẽ phải hay trái đề ăn đòn mà, xe ô tô là cứ phải đi thẳng

Hanoixinhdep

Xe buýt
Cụ nào đi qua đấy xác minh hộ em cái: Hình như ngã 4 này: cấm Ô Tô trên Nguyên Chí Thanh " rẽ phải-rẽ trái" vào đường La thành Chứ không phải là cấm Tac xi như Mợ chủ thớt nói. Nếu em sai thì em sory mợ chủ thớt!
k phải mà, em quan sát rất kĩ, ở NCT chỉ có cái cấm xe con, dưới có chỉ dẫn là ta xi giờ cao điểm... nên e mới rẽ, giờ có bác vừa thông báo cho em biết là rẽ vào ĐLT khoảng mấy mét thì chình ình biển cấm ô tô. hị hị hị, nó bẫy mình hả?

ECO-arch

Xe tăng
Đoạn từ Ngã tư Nguyễn Chí Thanh - La Thành đến Láng Hạ - La Thành cấm ô tô cơ mà, rẽ vào phạt đúng rồi còn kêu ca gì. Đoạn từ ngã tư Láng Hạ - La Thành đi về phía Khâm Thiên mới không cấm.
Biển cấm Taxy giờ cao điểm có hiệu lực trên đường Nguyễn Chí Thanh - còn La Thành thì cấm xe con đương nhiên cấm cả Taxy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Hanoixinhdep

Xe buýt
Cái biển trên theo như Mợ nói thì là biển 103 (c), và có biển phụ đề bên dưới, màu xanh, chữ trắng ghi với nội dung là "cấm taxi từ x giờ đến y giờ" như thế có nghĩa là: Đường này chỉ cấm taxi từ x giờ đến y giờ thồi, còn các phương tiện khác không cấm. Giá Mợ chủ chụp được cái ảnh để anh em xem thì rõ hơn. Theo em đoán, chắc là Mợ chủ: 1. Đã làm hư xxx, và đi rôi.
2. Cụ đã ký biên bản. Cái này thì chắc khó khả thi, vì xxx biết là sai mà vẫn lập BB là sai, hoặc là xxx gạ Mợ chuyển sang lỗi nhẹ hơn và lập BB (vì hôm này có Mợ nữa là đủ chỉ tiêu).
Tình hình thế nào Mợ chủ cho anh em biết thông tin nhé!
các bác ạ, e k thèm động vào bút của hai chú đâu ạ, e đang bận nên k tiện cãi lâu, mình e thân cô thế cô, lại ăn mặc kiệm vải, da bắt nắng nhanh nên đứng lâu e ngại xi đèn đèn lắm. các chú mời em cầm bút của các chú nhg em kiên quyết k cầm, mà e tự móc (ví) ra cho nhanh để đỡ nắng

Mercedes-0o0

Xe tải
Mợ bị bắt là đúng rồi..Em ko nhầm thì chiều từ Ngã 3 NCT tới Ngã ba Giảng võ là chiều cấm oto đấy ạ..Còn cái biển cấm taxi vào giờ cao điểm là cấm cho trục đường NGuyễn chí thanh..có khi mợ nhìn nhầm hoặc nhớ nhầm..

udic2010

[Tịch thu bằng lái]
nếu theo ảnh mà có biển cấm oto thì mợ sai , nhưng nếu ở dưới có biển phụ cấm tắcxi thì mợ không sai ah, biển có hiệu lực là ở cái biển phụ, theo em nghĩ thì trước đây là cấm oto nhưng sau đó sở giao thông mới đổi thành chỉ cấm tacxi nhưng xxx vẫn dựa vào đó để xxx

HuyArt

Xe lăn
Cái biển cấm Taxi theo giờ cắm ở NCT thì nó chỉ có tác dụng ở NCT, Mợ vào đê La Thành thì phải nhìn biển cắm ở ĐLT chứ, bị túm là đúng rồi
May mà nó không bắt thổi kèn kiểm tra lồng độ kồn không thì khổ Mợ nhể :D

boeing6869

Xe máy
chỗ đấy e đi qua hàng ngày, mợ sai ròi. chắc tại mợ xinh quá nên xxx mới đuổi theo thôi, chia buồn cùng mợ

Car_Dream

Xe tải
thế tại sao nó k cắm cái biển cấm ô tô ở đoạn Ng Chí Thanh đi, mà cấm mỗi ta xi, sau đó mình nhào vào rồi, lúc này đã yên tâm là đi đúng đường nên khổng để ý biển nữa thì nó đuổi theo để thịt em thế
Đoạn này em nhớ từ NCT rẽ phải vào có 1 ngã 3 rẽ phải đi ra ngã tư Nguyên Hồng, Huỳnh Thúc Kháng mà mợ. Chắc thế nó mới cắm biển cấm xe con bên trong chứ ko phải ngoài NCT nữa. Mợ nhỉ.

Cái biển cấm Taxi theo giờ cắm ở NCT thì nó chỉ có tác dụng ở NCT, Mợ vào đê La Thành thì phải nhìn biển cắm ở ĐLT chứ, bị túm là đúng rồi
Cụ này chơi chữ ác quá cơ! làm mợ ấy Ca Mơ Run đấy!

PhamQuangThanh

Xe tải
Em đi từ NCT đến ks Deawo thì chả có lối nào cho ô tô rẽ cả vì đoạn Đê LT cho đi từ GV lên đến ngã tư NCT, ĐLT thì phải rẽ trái hoặc phải đi thẳng lên viện Nhi cũng không được. Còn mợ bảo là có cái biển cấm xe con ở đường NCT và có biển phụ ở dưới khi rẽ phải thì cái biển đó chả có ý nghĩa gì vì xe nào cũng bị cấm hết chứ riêng gì taxi đâu nên cái biển đó là thừa hoặc lừa người mất cảnh giác như mợ hoặc ai chủ quan.

phinm

Xe tăng
Cụ nào đi qua đấy xác minh hộ em cái: Hình như ngã 4 này: cấm Ô Tô trên Nguyên Chí Thanh " rẽ phải-rẽ trái" vào đường La thành Chứ không phải là cấm Tac xi như Mợ chủ thớt nói. Nếu em sai thì em sory mợ chủ thớt!
Em cũng nghĩ như cụ. Ngã tư này cấm cả rẽ trái/phải theo chiều NCT, còn chiều ĐLT -NCT thì cấm rẽ trái từ NCT vào ĐLT. Có 1 cụ of đi từ ĐLT ra NCT chót ra đến ngã tư thì bị cấm rẽ trái + đi thẳng thế là rơi vào trận địa

OTO-BEN

Xe tải
iem rất chi là kết cái suy nghĩ của cụ ;))

hn03

Xe điện
Thực sự là sai vì nhà em ở đó. Rẽ phải từ NCT vào có một biển, qua giao cắt với Nguyên Hồng có tiếp một biển cấm ô tô nữa. Nếu cụ đi NCT sau đó quay luôn vào Nguyên Hồng thì cố gắng cãi láo: Tôi không rẽ phải mà Tôi quay đầu. hhehe

buicongchuc

Xe ba gác
các bác ạ, e k thèm động vào bút của hai chú đâu ạ, e đang bận nên k tiện cãi lâu, mình e thân cô thế cô, lại ăn mặc kiệm vải, da bắt nắng nhanh nên đứng lâu e ngại xi đèn đèn lắm. các chú mời em cầm bút của các chú nhg em kiên quyết k cầm, mà e tự móc (ví) ra cho nhanh để đỡ nắng
Mợ làm hư xxx rồi, cái này thì xxx còn sướng hơn là Mợ cầm vào bút ấy chứ! Mợ chủ có cái ảnh nào đưa lên Avatar cho anh em chiêm ngưỡng với?